Em đã lắp xong đèn LED pha cho Liberty

BạchThanhPhong

Xe tải
Hôm nay hì hục mãi e mới lắp xong được cái đèn pha LED này cho con xe của e. Cảm nhận đầu tiên là sáng vãi tè các cụ ạ :)). Đèn này là Led CREE chân HS1, H4 loại 30w (Gen 5 B) e đặt mua ở trang lamdepxemay.com trong miền Nam (nhờ cụ lethanhgiang mà e biết trang này). Đầu tiên e tưởng lắm dễ nhưng thực ra là không phải vậy :3. E có mấy cái ảnh, mời các cụ gạch đá.

Em mua để độ các led xinhan vs led hậu nhưng lại không đúng chân, báo bình thì em không biết lắm thế nào :(

Dưới hầm để xe

E mang ra đường tối để test

Cụ nào thấy hay thì cho e xin ly vodka nha!!!

shennong

Xe máy
mình cũng đang quan tâm cái led này cho Lib 3v của mình, bạn cho chi tiết cách lắp được không ạ ? Có bị nóng như đèn zin nữa ko ?

gameover1107

Xe tăng
làm con này có ảnh hưởng j đến hệ thống điện của xe ko bác

lethanhgiang

Xe hơi
mình cũng đang quan tâm cái led này cho Lib 3v của mình, bạn cho chi tiết cách lắp được không ạ ? Có bị nóng như đèn zin nữa ko ?
LED nó nóng ở phần đuôi, chỗ có cái tản nhiệt nhôm + quạt ấy cụ, không nóng chóa như Halogen zin theo xe.

BạchThanhPhong

Xe tải
Mình kb ra ngoài lắp thì như nào, nhưng khi mình tự lắp thì phải bỏ đi cái miếng cao su chụp đèn pha zin vì phần quạt tản nhiệt của đèn LED này khá to. Nói chung là làm cũng k khó nhưng do lần đầu mình thay cái đèn kiểu này nên hơi lóng ngóng thui. Có gì cần hỗ trợ thì alo cho mình. Quan trọng là dùng đèn này kb thay sạc vs mình nghĩ k ảnh hưởng đến acqui vì bóng chỉ có 30w, nhỏ hơn công suất 55w của nóng zin.

BạchThanhPhong

Xe tải
làm con này có ảnh hưởng j đến hệ thống điện của xe ko bác
Thực ra nó đơn giản chỉ là tháo đèn zin ra và lắp đèn mới vào thôi nên k ảnh hưởng gì cụ ạ. Công suất đèn này tiêu thụ ít hơn đèn zin nữa nên e nghĩ k có ảnh hưởng gì.

shennong

Xe máy
Mình kb ra ngoài lắp thì như nào, nhưng khi mình tự lắp thì phải bỏ đi cái miếng cao su chụp đèn pha zin vì phần quạt tản nhiệt của đèn LED này khá to. Nói chung là làm cũng k khó nhưng do lần đầu mình thay cái đèn kiểu này nên hơi lóng ngóng thui. Có gì cần hỗ trợ thì alo cho mình. Quan trọng là dùng đèn này kb thay sạc vs mình nghĩ k ảnh hưởng đến acqui vì bóng chỉ có 30w, nhỏ hơn công suất 55w của nóng zin.
4 led nhỏ theo hình ảnh của bạn là lắp thẳng vào chỗ đèn xi nhan cũ phải ko bạn ?
mình muốn lắp led đèn pha thì nên mua cái nào trên trang lamdepxemay ?
trên ảnh bạn có cái đồng hồcái cục vuông bên cạnh led nhỏ vàng đỏ là để làm gì nhỉ ? mình tưởng mang về chỉ việc rút bóng zin ra thay led vào thôi cơ, trông có vẻ phức tạp quá.
P/s : SDT của bác ở chỗ nào ý nhể ?

PerseusEury

Xe máy
Đèn này đi ngoài đường thì chỉ khổ người đi ngược chiều thôi cụ ạ

Whiskey_man

Xe tải
lắp cái này chắc tiết kiệm điện với cả ko nóng chóa. Trước mình thấy có bác đi mưa để áo mưa trùm lên chóa về cái chóa nó chảy nhựa ra luôn. Kinh thật

BạchThanhPhong

Xe tải
4 led nhỏ theo hình ảnh của bạn là lắp thẳng vào chỗ đèn xi nhan cũ phải ko bạn ?
mình muốn lắp led đèn pha thì nên mua cái nào trên trang lamdepxemay ?
trên ảnh bạn có cái đồng hồcái cục vuông bên cạnh led nhỏ vàng đỏ là để làm gì nhỉ ? mình tưởng mang về chỉ việc rút bóng zin ra thay led vào thôi cơ, trông có vẻ phức tạp quá.
P/s : SDT của bác ở chỗ nào ý nhể ?
Thực ra nếu cụ ko thích mày mò thì mang ra hàng lắp cho an tâm. Led nhỏ đấy lắp thẳng vào chỗ xi nhan nhưng xe e mua là chưa phải đời 3V. Đời 3v hình như lắp được đèn này chứ đời xe e k đúng chân :3. Cái cục vuông bên cạnh led nhỏ là của cái led pha, e kb nó là cái j nhưng e nghĩ nó để ổn định dòng điện vào bóng. Cái đồng hồ là cái báo bình, cái này e chưa biết lắp cụ ah. :3
Đường dây nóng của e: 0969 747 186 hoặc 0989 801 538 cụ nha.

BạchThanhPhong

Xe tải
Đèn này đi ngoài đường thì chỉ khổ người đi ngược chiều thôi cụ ạ
E thấy nhìn thẳng vào đèn thì đèn nào cũng chói mà cụ :(. Các hãng ô tô hàng đầu thế giới bây giờ ngta toàn thay hết các loại đèn thành đèn LED nên e nghĩ là vô tư thui :D

BạchThanhPhong

Xe tải
lắp cái này chắc tiết kiệm điện với cả ko nóng chóa. Trước mình thấy có bác đi mưa để áo mưa trùm lên chóa về cái chóa nó chảy nhựa ra luôn. Kinh thật
Nó chỉ hơi ấm ấm thôi cụ ah. Mát hơn nhiều so vs đèn zin :3. Bóng này có 30w mà bóng zin tận 55w cơ.

LiemBlue

Xe lăn
Bi-xenon mới gây chói mắt chứ cụ nhỉ :)). Đèn con 328i GT nhà e bi-xenon chói mắt lắm :3. Với cả phải thay sạc đúng k cụ?
Bi xenon gây chói mắt liệu nó có tồn tại trên những con siêu xe mà kiểm định ngặt nghèo ko cụ nhì?
Cụ tìm hiểu thêm đi nhé vì khi đá pha nó với lóa,còn khi chế độ cos thì nó chỉ chiếu sáng ngang thắt lưng nhé cụ:69: