[Thảo luận] Em có nên nhuộm tóc ko ? Xin các cụ tư vấn

khải23c0545

Xe tăng
Tối nay Vợ em đèo F1 đi mua tờ giấy dán tường về dán phòng cho F1, Vợ em có đủ gấy tờ xe, bằng lái xe máy, cả 2 đều đội mũ bảo hiểm, khi bị bắt Vợ em bị 2 lỗi
1- Không mang giấy tờ xe
2- Người ngồi sau đội mũ nhưng ko cà quai
Với 2 lỗi này Vợ em bị phạt là xứng đáng./.
Điều đáng nói ở đây là :
- Vợ em đang xuống dốc cầu Yên biên 2 ( cụ nào lên Hà giang thì biết cái dốc cầu này ), 2 cảnh sát mặc thường phục vượt lên ép xe Vợ em vào lề đường kiểm tra giấy tờ, Với độ dốc như cầu yên Biên 2 Hà giang việc tạt đầu ép xe phụ nữ là cực nguy hiểm ( kể cả đối với Nam giới ở tình huống ko có sự chuẩn bị )
- Trong khi kiểm tra giấy tờ xe Vợ em thì 1 xe SH đèo 3 tóc xanh đỏ chạy qua Vợ 2 hỏi sao ko bắt xe kia : Các chú trả lời là : Có tổ khác bắt :P

Sau khi giải quyết xong em kết luận là : khéo em phải nhuộm tóc xanh đỏ mất :((

Theo các cụ em có nên nhuôm tóc ko ?

trinhtaicb

Xe buýt
Quân của bác NTT có khác, cứ phụ nữ, trẻ em là ép ngay, hihi!

QUYNHCHI

Xe buýt
Theo em cứ nhuộm tóc xanh tóc đỏ, trên người kẻ vẽ 1 số hình nữa cho nó chắc :))

tichop

Xe buýt

dongphong09

Xe tải
Website
www.phibuiof.cf
sao 2 thèng cảnh sát mặc thường phục mà dám dừng xe bắt gấu nhà cụ thía ? có khi gấu nhà cụ gặp phải cảnh sát dỏm cũng nên :-w:-w, em nghĩ cụ ko nên nhuộm tóc xanh tóc đỏ làm gì cho nó tốn xèng ra, tóc xanh tóc đỏ chỉ hợp với bọn choai choai mới nhớn thích đú đởn thoai, theo em thì cụ nên cạo trọc đầu, trên tay, trên người xăm trổ thêm con hổ con báo. Lúc đó đi ngoài đường có lẽ ko cần đội mũ, xxx mà nhìn thấy cũng camerun ko dám bắt đâu, hehehe :D

windys

Xe tăng
Bây giờ công an thành cướp đường hay sao thế ?
Nếu e nhớ không nhầm, thì cảnh sát mặc thường phục không được phép dừng xe người vi phạm. Bao giờ cũng phải có CA mặc cảnh phục đi cùng nếu muốn xử lí.

Họ có xuất trình thẻ khi yêu cầu kiểm tra xe của vợ cụ không ?
Muốn dừng xe thì phải có gậy, còi. Không phải cứ dừng là dừng. Cụ nhớ nhắc vợ thế, nhỡ cướp thì sao ?

anhtho

Xe ngựa
Gấu nhà cụ bị bắt là đúng người đúng tội
Việc ép xe trên dốc là không nên, nhưng nếu đi chậm thì cũng không có vấn đề gì. Gọi là ép, nhưng em nghĩ xxx chỉ đi // và nói "dừng xe". Nếu mà ép, V1 nhà cụ chắc ngã rồi.
xxx không phải nhiều tay nhiều chân, họ không thể bắt hết các đối tượng. Em cũng có lần bị bắt do quên bật đèn pha (2b, cái đèn vốn đã tối nên em quên). Lúc đang đứng giải quyết, có mấy chiếc lao qua ngã tư cũng không bật đèn. Em cự xxx, họ bẩu: chúng tôi không thể bắt hết mọi người vi phạm được. Quá đúng ! Em nộp phạt mà không nói được lời nào.

Lần sau cụ bẩu gấu đừng quên cài quai mũ, vì mũ không quai, khi ngã, nó văng đi mất thì cũng coi như không.

windys

Xe tăng
Cụ nên báo với công an ở Hà Giang, có khi không phải CA đâu ạ. Vì em nghĩ chỉ ở HN, CA mới đói ăn nên manh động làm liều thôi. He he

be_chanh

Xe tải
Website
www.bienqc.com
Câu hỏi "sao không bắt người kia mà bắt tôi?" được đặt ra rất nhiều. Theo em, câu đó rất thừa vì xxx chỉ có 2 tay, 2 chấn và 1 ch.., làm sao mà làm nhiều việc được 1 lúc. Thứ 2: khi phát hiện có dấu hiệu vi phạm, bất kể ở đâu xxx cũng được quyền dừng xe (không có luật cấm tức là được) nên ở trên dốc, hay xuống dốc em nghĩ không nên ca thán cụ ạ. Thứ 3: để không bị trường hợp của gấu nhà cụ bị thì tốt nhất nên tuân theo luật. Chúc cụ cuối tuần vui vẻ :D

ps: trường hợp gặp phải xxx dỏm thì cụ phải trang bị cho vợ cu kỹ năng để phản kháng thôi chứ chả ai giúp được :D

Chỉnh sửa cuối:

hjeukoj

Xe hơi
Theo em cụ cứ "áo hoa da gấm" là các anh ý lơ ngay b-)

giangsuki

Xe ngựa
1. Lão có say không, nói là gấu nhà lão có đủ giấy tờ xe, mà sau lại bảo là bị lỗi không mang giấy tờ là sao
2. không việc gì phải nhuộm tóc cả, lão gắn cái đèn nháy từ xe lão sang xe máy của gấu là ổn

giangcoi79

Xe điện
Cụ kiện bỏ m ẹ nó đi chứ.Mặc thường phục phải có công an sắc phục đi kèm mới được phạt

pkhcsht

Xe điện
Tối nay Vợ em đèo F1 đi mua tờ giấy dán tường về dán phòng cho F1, Vợ em có đủ gấy tờ xe, bằng lái xe máy, cả 2 đều đội mũ bảo hiểm, khi bị bắt Vợ em bị 2 lỗi
1- Không mang giấy tờ xe
2- Người ngồi sau đội mũ nhưng ko cà quai
Với 2 lỗi này Vợ em bị phạt là xứng đáng./.
Điều đáng nói ở đây là :
- Vợ em đang xuống dốc cầu Yên biên 2 ( cụ nào lên Hà giang thì biết cái dốc cầu này ), 2 cảnh sát mặc thường phục vượt lên ép xe Vợ em vào lề đường kiểm tra giấy tờ, Với độ dốc như cầu yên Biên 2 Hà giang việc tạt đầu ép xe phụ nữ là cực nguy hiểm ( kể cả đối với Nam giới ở tình huống ko có sự chuẩn bị )
- Trong khi kiểm tra giấy tờ xe Vợ em thì 1 xe SH đèo 3 tóc xanh đỏ chạy qua Vợ 2 hỏi sao ko bắt xe kia : Các chú trả lời là : Có tổ khác bắt :P

Sau khi giải quyết xong em kết luận là : khéo em phải nhuộm tóc xanh đỏ mất :((

Theo các cụ em có nên nhuôm tóc ko ?
Thiện tai, thiện tai. Xin cụ đừng bức xúc quá hại sức khỏe. Mình sai, mình chịu, OK. Nó sai, nó lợi (ko bị phạt, có người sợ nó) - kệ mẹ nó cao nhân ắt có cao nhân trị. Mà ở đời, hơn thua gì một chút xíu đó mà phải bực vào thân đến vậy.

unknown.king

Xe tăng
cảnh sát mặc thường phục chỉ được trợ giúp chứ k đc bắt xe vi phạm cụ ạ. cụ xem xem có khi bị mấy thằng choai choai nó xin tí huyết r ;;)

mezzo forte

Xe buýt
Em 1 lần hỏi xxx: sao anh không bắt mấy xe kia?
XXX: Mày có thấy ai 1 lần ăn 2 bát cơm không?

Hết cãi ;))

leung

Xe hơi
cụ nên tư vấn cho gấu tinh thần OF, nếu xxx mặc thường phục yêu cầu xem thẻ ngành trước khi cho xem giấy tờ xe (lưu ý cho xem thôi chứ không đưa nếu có). Làm việc về vi phạm giao thông với xxx giao thông chứ ko phải với mấy xxx thường phục.

thangktvta

Xe tăng
"Sao không bắt xe kia!", câu này nất nhiều người nói và như cụ gì đó ở trên nói, nó...THỪA.
Cháu dự rằng đây là một cách để người ta...đòi công bằng xã hội :)), nhưng nói thật là chỉ có "xã hội thâm" mới có kiểu công bằng như vậy!
Mình sai mình chịu, cứ tuân thủ luật pháp đi đã rồi tính tiếp chứ!
Vài dòng góp ý, hi vọng không làm cụ chủ bực mình!

ying_jun

Xe tăng
Cảnh sát mặc thường phục làm sao được quyền chặn xe vi phạm hành chính?
Chỉ thông báo cho đội có quân phục thôi