Em có bức xúc, các cụ giúp e, e sẽ hầu rượu ạ

maygod

Xe tải
Tình hình là bạn gái e mới đc tham gia hội thảo j đấy, có mấy ông diễn giả lên diễn thuyết, về nói là kêu hay,e cũng xem qua mạng mấy hội thảo kiểu này, nói khá hay, khá thuyết phục, nhưng e rất thắc mắc, nếu mấy ông diễn giả đó nói về bí quyết kinh doanh, bí quyết thành công này nọ rất hay, tại sao mấy ông đấy ko im lặng, mở công ty mà kinh doanh cho thành công, thay vì chạy loanh quanh mở hội thảo thu tiền, cụ nào giúp em giải đáp với, để e còn về giải thích cho bạn gái e hiểu, vì nó sắp đòi đi xem dự thảo j đấy mà 6tr 1 ng. b-(b-(b-(b-(, tiền như rác

memanque

Xe buýt
Cụ làm như cái icon b-( ý, ko hiểu nữa thì cho đi hội và thảo luôn

NHA-MINH

[Tịch thu bằng lái]
cty thì phải có vốn, đây có bỏ vốn gì đâu chỉ nước bọn ăn tiền, lãi gì hơn. món này nó gọi là lừa đảo đáy

sk050180

Xe tải
Em mấy lần bị tiếp thị kiểu này rồi. Toàn là mời đi học bí quyết làm giàu, thành công etc. với học phí rất cao.
Em thường hỏi luôn tiếp thị viên: "Thế cái ông diễn thuyết ấy là Triệu Phú (hay Bộ Trưởng) ?"
Câu trả lời thường là: "Không anh ạ nhưng ông này đã diến thuyết ở Sing, ở Hàn etc..."
Chung kết em thường bảo: "Thế thì em bảo ông ấy về làm giàu (hoặc leo lên chức nào cao cao) rồi sang đây diễn thuyết anh sẽ đóng tiền; Lần này miễn phí anh cũng không đi ..."

Oldstar

Xe tăng
Giống như mấy ku thất nghiệp thì mở văn phòng môi giới việc làm, mấy ông thày dạy chứng khoán ko bao giờ bỏ xiền vào chứng khoán, mấy chú nghèo kiết xác viết sách dạy làm giàu....

Tiểu kê

Xe tăng
EM thì chưa thử nghe hội thảo này nhưng mà nghe bọn bán hàng đa cấp nó nó chuyện,ảo lắm ạ.

xuanngoc

Xe tải
bảo gấu nhà cụ nếu có mấy bác ả rập đội khăn sang mà mở hội thảo thì đi lơ mơ còn được phát tiền làm quà ấy chứ

jingyongle

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.shopkorea.com.vn
Cần gì phải đi nghe, cụ cầm 6tr phang con ....ề, tối rung đùi ngồi đợi KQ, nếu trúng thì làm em 4b đi cho oai, nếu trượt thì coi như đã nghe xong hội thảo, miềng không có số giầu X_X

FANCRV

Xe tăng
Anh kiếm đủ rồi, việc của em là chăm sóc gia đình và con cái cho tốt.
Tiền anh không thiếu, chủ yếu em phải ngoan.

quocanhpack

Xe tăng
6 triệu 1 người x 50 người = 300 triệu.
Cụ xem cái nghề gì mà kiếm được như thế trong một ngày không?
Đấy là làm giầu chứ còn gi nữa.

cuongdk

Xe tải
Mấy lão này chém gió thành thần bác ơi, mấy cu cậu cùng trường em cũng vậy, thi lại học lại như đi chợ mà toàn mở hội thảo về kinh tế, vừa rồi có hội thảo mà phí 500k một người. Em sốt !

Dominico

Xe buýt
Em biết nhiều các sếp ở cty cũ em mặc dù không có bằng tiến sỹ hay giáo sư gì nhưng kinh nghiệm thì rất nhiều và cũng thi thoảng được mời đi giảng mấy buổi như thế này, chi phí 1 buổi nghe giảng cũng chẳng rẻ gì, nhưng ai bỏ số tiền đó ra cũng đều thấy đáng cả, vì thực tế kinh nghiệm mình có được từ những lớp học 1-2 buổi như thế này rất quý và có thể áp dụng ngay được, chứ không lan man và lý thuyết như là học trong sách vở, hoặc nếu tự mình có rút ra được kinh nghiệm thì học phí thất bại còn lớn hơn nhiều.
Không phải vì thế mà có nhiều ng trên thế giới sẵn sàng trả vài triệu $ chỉ để ngồi ăn trưa và nói chuyện với tỷ phú Warren Buffett, em nghĩ cái gì cũng có lí do cả, miễn sao mình chọn đúng ng giảng và lớp học là đc, tuyệt đối không được tham gia các khóa tranning của bán hàng đa cấp :D

blackcivic 2.0

Xe tăng
Họ là cao thủ của cao thủ đấy kụ ạ ,mấy ông bỏ tiền mở cty lãi còn ít ,có khi lỗ . Họ ko bỏ vốn nói mấy tiếng h kiếm mấy chục cù ngon ơ . Quá giỏi ,đi nghe là đúng rùi ( nếu free)
Toàn ăn tục nói phét ý mà . Em bán trà đá mà còn được mời dự hội thảo ** phát triển trà đá thành ngành cn mũi nhọn ** cơ mà

hvhung74

Xe đạp
bon nay dung la buon nuoc bot b-( ao vai.....

maygod

Xe tải
Em biết nhiều các sếp ở cty cũ em mặc dù không có bằng tiến sỹ hay giáo sư gì nhưng kinh nghiệm thì rất nhiều và cũng thi thoảng được mời đi giảng mấy buổi như thế này, chi phí 1 buổi nghe giảng cũng chẳng rẻ gì, nhưng ai bỏ số tiền đó ra cũng đều thấy đáng cả, vì thực tế kinh nghiệm mình có được từ những lớp học 1-2 buổi như thế này rất quý và có thể áp dụng ngay được, chứ không lan man và lý thuyết như là học trong sách vở, hoặc nếu tự mình có rút ra được kinh nghiệm thì học phí thất bại còn lớn hơn nhiều.
Không phải vì thế mà có nhiều ng trên thế giới sẵn sàng trả vài triệu $ chỉ để ngồi ăn trưa và nói chuyện với tỷ phú Warren Buffett, em nghĩ cái gì cũng có lí do cả, miễn sao mình chọn đúng ng giảng và lớp học là đc, tuyệt đối không được tham gia các khóa tranning của bán hàng đa cấp :D
nhưng 6tr 1 buổi, cho 1 sinh viên, liệu có quá đáng ko, và thắc mắc chính của e vẫn là sao mấy ông đó ko đi kinh doanh, mà lại đi mở lớp, còn tỷ phú buffett thì đáng rồi, ông là giàu đúng, giàu nhất thế giới, đang lãnh đạo hàng chục công ty, tập đoàn, còn mấy lão này chỉ mở lớp, ồi nói,khác nhau ạ

tungcalo

Xe điện
Tình hình là bạn gái e mới đc tham gia hội thảo j đấy, có mấy ông diễn giả lên diễn thuyết, về nói là kêu hay,e cũng xem qua mạng mấy hội thảo kiểu này, nói khá hay, khá thuyết phục, nhưng e rất thắc mắc, nếu mấy ông diễn giả đó nói về bí quyết kinh doanh, bí quyết thành công này nọ rất hay, tại sao mấy ông đấy ko im lặng, mở công ty mà kinh doanh cho thành công, thay vì chạy loanh quanh mở hội thảo thu tiền, cụ nào giúp em giải đáp với, để e còn về giải thích cho bạn gái e hiểu, vì nó sắp đòi đi xem dự thảo j đấy mà 6tr 1 ng. b-(b-(b-(b-(, tiền như rác
Nếu em ko nhầm thì đấy là lớp của diễn giả Quách Tuấn Khanh. 6tr không phải là nhiều, nhưng thử tham dự 1 lần cụ sẽ thấy nó giá trị hơn thế nhiều đấy.
Hoặc nếu ko thì google ra mấy bài diễn thuyết của ông ấy, cũng thấy khai phá được cái đầu của mình lắm cụ ạ.

XPQ

Xe cút kít
Nếu em ko nhầm thì đấy là lớp của diễn giả Quách Tuấn Khanh. 6tr không phải là nhiều, nhưng thử tham dự 1 lần cụ sẽ thấy nó giá trị hơn thế nhiều đấy.
Hoặc nếu ko thì google ra mấy bài diễn thuyết của ông ấy, cũng thấy khai phá được cái đầu của mình lắm cụ ạ.
Ông Quách cũng giống ông Adam Kho bên Sing.Chém câu : Tôi dất dỏi - Bạn cũng thế" vừa thuyết làm giàu vừa bán sách mà thành triệu phú.Em thật,nếu các ông này mở hội thảo thu tiền người đến dự tức là kinh doanh rồi.Mà kinh doanh thì không liên quan gì đến truyền tâm hiết hay bí kiết làm giàu cả.Họ biên tập những kiến thức họ có theo cách thuyết phục nhất (Không phải là cách đúng nhất),họ bán tài liệu,họ chém gió thu tiền.Bỏ tiền đến dự thì cũng mua vui được một vài trống canh thôi,chứ học hỏi được mà về làm giàu phát ăn ngay thì mấy thầy kia sạt nghiệp hết.

kraz255b

Xe điện
thế cụ không biết cái câu : Ăn như rồng cuốn, nói như rồng leo, làm như mèo mửa hay sao?
Mấy ông này nói thì rất hay, nhưng không làm, vì những thứ những ông này nói chỉ là lý thuyết, chưa hề có thực hành, nếu mấy ông này dẫn chứng lấy ví dụ ở công ty này hay công ty kia, thì toàn nổ!
Còn nếu nói 1 cách nhiêm túc hơn, thì mấy ông diễn giả này, có thể làm tư vấn cho các doanh nghiệp, hoặc mấy ông này đọc bí quyết của các doanh nghiệp ra mà cứ nghĩ đó là của mình!

maygod

Xe tải
thì là kiến thức, mình có thể tự bổ sung, đằng này bạn gái e cứ khăng khăng là nó sẽ giúp làm giàu, >"<, nếu thực sự nó có thể làm giàu thì cái ông phát biểu đó đã đi làm giàu rồi, và sẽ ko có thời gian đâu mà đi nói líu lo