Em chuẩn bị mua Vespa, các bác có tư vấn gì cho em ko ạ :D

nguyenquan_91

Xe hơi
Tình hình là em chuẩn bị gom đủ tiền để tậu 1 em Vespa, những vẫn đang phân vân một số điểm, các bác giúp em với:
1, LXie hay Sie (em chơi 125 thôi ạ - 150 chết tiền xăng :))))
2, Có quá nhiều màu, mà màu nào em cũng thích nên chửa biết chọn màu nào (em sinh 1990 âm) :D
3, Topcom hay Ý Việt (em có vẻ hơi nghiêng về Ý Việt vì thấy các bác khen bên đó chăm sóc khách hàng tốt :D)

Có gì mong các bác bỏ quá cho, em cũng tìm hiểu và yêu Vespa lâu rùi, nhưng đây là lần đầu tiên em được sở hữu 1 chiếc, đúng như mong ước, hihi

Chỉnh sửa cuối:

titmit_tit

Xe buýt
Mường Tè - Việt Nam - Trái Đất - Hệ Mặt Trời
Tình hình là em chuẩn bị gom đủ tiền để tậu 1 em Vespa, những vẫn đang phân vân một số điểm, các bác giúp em với:
2, Có quá nhiều màu, mà màu nào em cũng thích nên chửa biết chọn màu nào (em sinh 1990 âm) :D
3, Topcom hay Ý Việt (em có vẻ hơi nghiêng về Ý Việt vì thấy các bác khen bên đó chăm sóc khách hàng tốt :D)

Có gì mong các bác bỏ quá cho, em cũng tìm hiểu và yêu Vespa lâu rùi, nhưng đây là lần đầu tiên em được sở hữu 1 chiếc, đúng như mong ước, hihi
1. nếu cụ là Boy thì chọn S ie, Girl thì LX ie, Gay thì cả 2 :P
2. SN 1990 theo em biết cụ mệnh Thổ, theo thuyết ngũ hành tương sinh thì hoả sinh thổ, vậy cụ chọn màu đỏ là ok, hihihi, (mê tín chút)
3. Topcom hay Ý việt đều ok
chúc cụ mua đc xe ưng ý

nguyenquan_91

Xe hơi
Em là straight boy of course :)))
E thích Sie vì trông nó nam tính, nhưng phải cái mâm xe màu đen, nhìn như ****, kể mâm xe màu bạc như LX là OK toàn tập
Mà bác bảo em boy đi màu đỏ có nữ quá ko :(

titmit_tit

Xe buýt
Em là straight boy of course :)))
E thích Sie vì trông nó nam tính, nhưng phải cái mâm xe màu đen, nhìn như ****, kể mâm xe màu bạc như LX là OK toàn tập
Mà bác bảo em boy đi màu đỏ có nữ quá ko :(
S ie màu nào cũng nam tính, màu đỏ nam đi khá nhiều, màu trắng nhìn hơi yếu hơn, mâm xe S màu đen mới style cụ ạ, hợp với boy

nguyenquan_91

Xe hơi
chả hiểu sao em cứ ác cảm với màu đen, cả nhà em mua mấy cái xe cái nào cũng màu đen, em là em ghét màu đen lắm ấy :)) nhìn con S nhập mâm màu bạc đẹp hơn hẳn :x

hailonghk

Xe buýt
Màu nào cũng thích thì làm mấy cái phiếu rồi bốc random chọn màu thôi ^^

nguyenquan_91

Xe hơi
dạo này có khuyến mãi gì ko vậy các bác, có được bao giấy hay tặng xăng đi về nhà ko ạ =))

lanhuong1965

Xe điện

Phang ngang phát.

Sao bác không chọn Lib ie nhể???

kinkin09

Xe đạp
Tôi cũng như bạn. Cũng sắp gom góp đủ. Cuối tháng này rinh về nhà 1 em vespa. Tôi có vài lời cho bạn như sau :

1 ) Nếu bạn đã thích vespa thì theo tôi bạn lên chọn LX 125ie . Bởi lẽ nó là cái dáng ko bh có thể thay đổi được của 1 dòng xe tay ga thương hiệu => VESPA

2 ) Nếu bạn là 1 Nam/Nữ trẻ trung phong cách . Thích táo bạo bạn có thể chọn VespaS. Kiểu dáng thể thao và tân thời .

PS : Bản thân tôi là Nam giới . SN 1988 . Tôi ko mê tín và cũng ko am hiểu về phong thủy cho xe cộ. Cá nhân tôi thì sẽ chọn Vespa 125 ie Màu đỏ. !

====> Chúc bạn vui vẻ và có sự lựa chọn hoàn hảo :x

titmit_tit

Xe buýt
1. nếu cụ là Boy thì chọn S ie, Girl thì LX ie, Gay thì cả 2 :P
2. SN 1990 theo em biết cụ mệnh Thổ, theo thuyết ngũ hành tương sinh thì hoả sinh thổ, vậy cụ chọn màu đỏ là ok, hihihi, (mê tín chút)
3. Topcom hay Ý việt đều ok
chúc cụ mua đc xe ưng ý

nguyenquan_91

Xe hơi
@ lanhuong1965: em cũng thích con Lib ie lắm, nhưng chả hiểu sao hai cụ ở nhà lại ác cảm với con này, em bảo là con này cũng có phun xăng nhưng chả hiểu sao các cụ cứ kêu nó tốn nhiều, trong khi lại bảo mua vespa, bó tay

nxttruong

Xe hơi

nguyenquan_91

Xe hơi
@ Nxttruong: em cũng đã từng có ý nghĩ điên rồ như của cụ :)) 7 ngày môi ngày 1 màu giống mấy đứa sưu tập vespa cổ ấy =))

nguyenquan_91

Xe hơi
lại cụ này, suốt ngày Li ie, người ta thích vespa mờ, cứ thích ném đá quốc hội :P
Em thì xe nào của Piaggio cũng thích (trừ con ruồi và con muỗi :))) nhưng thích là một chuyện, còn mua lại là thuộc sự quyết định của nhà đầu tư bác ạ =))

hungmerc

[Tịch thu bằng lái]
Màu đỏ Ferrari rất hợp nam giới!Màu trắng thì mãi mãi không bị lỗi mốt!
Đi 1 mình nhiều thì xài 125ie thôi!

iTeen

Xe tải
1, Công nhận là Sie nam tính, nhưng em lại bị phản cảm với 1 số cái góc cạnh của em S, đặc biệt cái đèn pha phía trên (e nghiêng về dáng em LXie hơn), sắp tới thi xong em cũng lấy em LXie chứ ko lấy em Sie tuy giá ko lệch nhau nhiều :D
2, Cụ sn1990 nhưng cái quan trọng là Nam và Nữ ở năm này khác nhau cụ ạ :D Nữ sn1990 thì là hành Thổ, nhưng cụ chú ý Nam sn1990 lại là hành Thủy cụ nhé. Thủy khắc Hỏa nên cụ cứ chơi màu đỏ cho nó nổi cụ ạ :D
Cụ tránh các màu Vàng, Nâu vì Thổ khắc Thủy
Ngoài ra cụ có thể lấy màu Trắng, Đen, Xanh biển vì Kim sinh Thủy và Thủy hợp Thủy ^^!
3, Cái này liên quan đến cửa hàng nên e ko nói nhiều, nhưng thấy bác Junior support của Ý Việt nhiệt tình với anh em lắm :D

Chỉnh sửa cuối:

iTeen

Xe tải
Tôi cũng như bạn. Cũng sắp gom góp đủ. Cuối tháng này rinh về nhà 1 em vespa. Tôi có vài lời cho bạn như sau :

1 ) Nếu bạn đã thích vespa thì theo tôi bạn lên chọn LX 125ie . Bởi lẽ nó là cái dáng ko bh có thể thay đổi được của 1 dòng xe tay ga thương hiệu => VESPA

2 ) Nếu bạn là 1 Nam/Nữ trẻ trung phong cách . Thích táo bạo bạn có thể chọn VespaS. Kiểu dáng thể thao và tân thời .

PS : Bản thân tôi là Nam giới . SN 1988 . Tôi ko mê tín và cũng ko am hiểu về phong thủy cho xe cộ. Cá nhân tôi thì sẽ chọn Vespa 125 ie Màu đỏ. !

====> Chúc bạn vui vẻ và có sự lựa chọn hoàn hảo :x
Em cùng quan điểm với bác về việc dáng của em LX :x nhìn rất đẹp. Còn nếu vát cạnh khỏe khoắn thì e nghĩ em S chưa hoàn hảo cho lắm :D

Một cái nữa là phong thủy và mê tín ko hoàn toàn giống nhau đâu bác ạ :D Mê tín thì rất khó nói còn phong thủy thì thực tế cũng rất nhiều người tin rồi ạ :D Và sn1988 ko nên lấy xe màu đỏ. Em nói thật lòng bác đừng ném đá :D

Keineem

Xe buýt
Quan điểm của anh là em hãy ra TOPCOM Lê Duẩn nhìn 1 lượt tất cả các xe , ưng con nào , thấy màu nào đẹp nhất thì quất , việc quái gì phải hỏi han cho nhức đầu , xe của mình thì có nghĩa là đẹp , còn ở đây 9 người 10 ý .
Mua xe LX , Vespa S có lẽ nên ra Ý Việt , chắc có giá tốt hơn , còn nếu mà giá như nhau thì chọn TOPCOM.