Em chuẩn bị đi cửa lò - nhờ các cụ giúp gấp

Civic2306

Xe điện
Em có kế hoạch 17/6 này đưa vợ và con đi cửa lò nghỉ mát mấy hôm. Gia đình gồm:
- 2 vợ chồng em
- 3 con gái, đửa lớn 22 tuổi, nhỏ 3 tuổi, nhỡ 9 tuổi
- 1 osin
Phương tiện xe tự lái 7 chỗ
Em từ bé chưa tự đi nghỉ mát bao giờ nên nhờ các cụ tư vấn giúp em mấy vấn đề sau ạ
1. Em xuất phát từ ngã tư sở, định đi đường HCM cho nó nhàn thì em đi theo lộ trình như nào, em ít tự lái đi xa nhà và chuyến đi cửa lò gần đây nhất là 15 năm trước nên nhờ các cụ chỉ giúp em cụ tỷ các điểm rẽ
2. Ở khách sạn nào gần biển nhất để em tự đi bộ ra tắm mà không phải kêu xe, em có nhu cầu ở khách sạn từ 3 sao trở lên cho tiện chăm con nhỏ
3. Ở khách sạn nào mà có phục vụ cả 3 bữa ăn, em nhà có con nhỏ nên có thể sẽ ăn tại khách sạn cho củ tiện.
4. Có cụ nào kinh doanh vụ đặt phòng thì ới em để em nhờ reg giúp em nhé

6. Em định ở chỗ này : http://www.saigonkimlien.com.vn/vi-vn/resort/gioi-thieu.aspx
Có cụ nào kinh doanh vụ đặt phòng ở đây không giúp em với.

5. Và cuối cùng, các cụ có kinh nghiệm gì thì chia sẻ cho em với.
Lần đầu tiên dám tự một mình đưa cả nhà đi nghỉ nên em gần như chưa có kinh nghiệm gì, rất mong các cụ thông cảm mà giúp em

Chỉnh sửa cuối:

gl1600

Xe điện
Ở Cưa Lò khách sạn gần biển nhất là nhà khách Bộ Công AN 382. độc nhất vô nhị ở Cưa LÒ là sát mặt biển ko phải qua đường. EM toàn nghỉ ở đây vì ko care lắm chất lượng phòng. Thực ra so với Hotel Sài Gòn Kim Liên hay Xanh thì ko bằng nhưng phòng chất lượng ổn bảo đảm ăn ngủ. Nếu lấy phòng VIP thì cũng rất to , 2 điều hòa ở thoải mái. Cụ cứ vào xem phòng ưng ý thì lấy. Các cụ OF trên này có vẻ ít ở 382 nhưng theo em ở đây quá ổn với budget 1tr

Ăn uống thì cụ cứ phi xe ra quanh đó hoặc tìm các quán ăn mà các cụ trên này đã giới thiệu. Mình có xe đi lại tội gì ăn trong khách sạn

Civic2306

Xe điện
Ở Cưa Lò khách sạn gần biển nhất là nhà khách Bộ Công AN 382. độc nhất vô nhị ở Cưa LÒ là sát mặt biển ko phải qua đường. EM toàn nghỉ ở đây vì ko care lắm chất lượng phòng. Thực ra so với Hotel Sài Gòn Kim Liên hay Xanh thì ko bằng nhưng phòng chất lượng ổn bảo đảm ăn ngủ. Nếu lấy phòng VIP thì cũng rất to , 2 điều hòa ở thoải mái. Cụ cứ vào xem phòng ưng ý thì lấy. Các cụ OF trên này có vẻ ít ở 382 nhưng theo em ở đây quá ổn với budget 1tr

Ăn uống thì cụ cứ phi xe ra quanh đó hoặc tìm các quán ăn mà các cụ trên này đã giới thiệu. Mình có xe đi lại tội gì ăn trong khách sạn
Thực ra do nhà em có F1 nhỏ nên mới lăn tăn cụ ạ, cảm ơn thông tin của cụ

xetho77

Xe tăng
Đi Cửa Lò thì không cần phải kinh nghiệm lắm ợ :D, Sài Gòn Kim Liên Resort em dự là phòng cháy khét lẹt roài. Cụ hỏi thử khách sạn Xanh xem, hoặc sang Bãi Lữ Resort cũng được (mỗi tội hơi buồn vì nó là bãi biển riêng). Đi Cửa Lò cứ mực xôi hấp cuốn lá lốt chấm xì dầu mù tạt à ăn ợ =))

Không Biết Lùi

[Tịch thu bằng lái]
Cụ có nơi ăn nhậu chưa. Nếu chưa có PM cho em, em có ông bạn thân học cùng đại học bây giờ làm công chức ở cửa lò. Nhà bạn em có kiot bán hàng ăn trước biển. Có gì cụ PM cho em, em giới thiệu cho. Không lo chặt chém đâu nhá vì nó là công chức nhà nước,

NGUYEN PHAM VAN

Xe tải
Từ ngã tư sở cụ đi vào Hà Đông theo QL6 qua TT Chúc Sơn đến ngã ba cụ rẽ tay trái đi thẳng ra đường HCM và cứ thẳng tuột đến ngã tư Thái Hòa rẽ trái vào QL 48 đi hết đến QL1 rẽ phải đi thêm khoảng 28kms đến ngã ba Nam Cấm có biển to tướng chỉ đi Cửa Lò cụ rẽ trái đi thêm 8kms thì đến TT Cửa Lò.
* Chú ý xxx Thanh Hóa hay bắt chèn vạch và bắn tốc độ đoạn Cẩm Thủy - Ngọc Lạc

boyhanoi724

Xe buýt
Từ ngã tư sở cụ đi vào Hà Đông theo QL6 qua TT Chúc Sơn đến ngã ba cụ rẽ tay trái đi thẳng ra đường HCM và cứ thẳng tuột đến ngã tư Thái Hòa rẽ trái vào QL 48 đi hết đến QL1 rẽ phải đi thêm khoảng 28kms đến ngã ba Nam Cấm có biển to tướng chỉ đi Cửa Lò cụ rẽ trái đi thêm 8kms thì đến TT Cửa Lò.
* Chú ý xxx Thanh Hóa hay bắt chèn vạch và bắn tốc độ đoạn Cẩm Thủy - Ngọc Lạc
Đi đường này ngắn hơn khoảng 30 km nhưng chậm lắm, đông đoạn Hà Đông - QL 6, Chúc Sơn.
Cụ chủ từ Ngã Tư Sở thì cứ lên Đại lộ thăng long mà đi.

Civic2306

Xe điện
Đi đường này ngắn hơn khoảng 30 km nhưng chậm lắm, đông đoạn Hà Đông - QL 6, Chúc Sơn.
Cụ chủ từ Ngã Tư Sở thì cứ lên Đại lộ thăng long mà đi.
Đi đoạn này thì theo lộ trình như nào cụ ơi

lamhv

Xe tăng
He he có iêm đây, iêm vừa chạy 4h30 sáng nay đi túc tắc 11h là ăn trưa ở Cửa Lò rùi, giờ đang dùng Wifi Sài Gòn Kim Liên up bài đây.
1. Là Cụ nên đi đại lộ Thăng Long, ừ có xa hơn nhưng lại đỡ mệt không tốn xăng. Em xuất phát 4h30 thì toàn gặp xxx bắt đầu đi làm thôi đông lắm.
Xe cụ đi đông thế thì chạy từ từ thôi cho đỡ vất, cuối đại lộ Thăng Long lúc báo hết cao tốc ra Xuân Mai 1 phát tốc độ từ 100>80>60 cụ nhé, vào đường HCM thì thị trấn đầu tiên bắn tốc độ, lên đèo (cao vừa thôi) đầu tiên có 1 biển 40km/h chỗ này cũng bắn, chú ý đừng đè vạch liền (sơn vàng nét lắm) mấy chố Lam Kinh, Cẩm Thủy, Ngọc Lặc bắt đè vạch ác thậm chí có cả mấy con chim mồi 2b đi lấn ra để cụ phải tránh rồi đè (phát này em ngồi xe cơ quan năm ngoái).
> Về cơ bản cụ đi đúng biển báo không chạy ẩu chạy dưới tốc độ cho phép là Ok, đề phòng chó và gà khá nhiều.
> Từ Thái Hòa ra Yên Lý ( từ đường HCM xuống QL1) mặt đường xấu chạy 50 cho các cháu đỡ say, lưu ý CA Nghệ An chuyên bắt đè vạch đoạn này.
> Từ Yên Lý đến lối rẽ ra Cửa Lò (tức là QL1 rồi ) đường khá đong và xấu đang nâp cấp Diễn Châu cụ chạy túc tắc vì vô vàn biển cấm vượt và hết cấm vượt, đoạn này thuộc Trạm CSGT Diễn Châu khét tiếng chuyên đứng lưu động nên chả biết họ làm chỗ nào đâu nên lúc vượt cần lưu ý còn tốc độ cũng ko chạy nhanh được.
Lúc chiều Nghệ An quay ra cũng nên đi cẩn thận, em chạy mấy lần toàn bị vịn lúc ra thôi do cũng hơi ẩu ( toàn đè vạch )
2.3.4 Em thì đang ở Kim Liên rồi 1,8 củ/phòng bao gồm 1 bữa ăn sáng cho 2 người bé dưới 5 tuổi free trên thì đâu mấy chục k gì đó 1 cháu. Các bữa khác thì có nhận đặt.
5. Vừa chia sẻ với cụ xong.
6. Kế hoạch của cụ 17/6 thì em dự là phòng vô tư vì đầu tuần bao giờ cũng vắng khách và vào thời điểm đó các cháu tầm trung và lớn chưa thi xong nên cũng chưa đông.
Chúc cụ có chuyến đi vui vẻ.

Civic2306

Xe điện
He he có iêm đây, iêm vừa chạy 4h30 sáng nay đi túc tắc 11h là ăn trưa ở Cửa Lò rùi, giờ đang dùng Wifi Sài Gòn Kim Liên up bài đây.
1. Là Cụ nên đi đại lộ Thăng Long, ừ có xa hơn nhưng lại đỡ mệt không tốn xăng. Em xuất phát 4h30 thì toàn gặp xxx bắt đầu đi làm thôi đông lắm.
Xe cụ đi đông thế thì chạy từ từ thôi cho đỡ vất, cuối đại lộ Thăng Long lúc báo hết cao tốc ra Xuân Mai 1 phát tốc độ từ 100>80>60 cụ nhé, vào đường HCM thì thị trấn đầu tiên bắn tốc độ, lên đèo (cao vừa thôi) đầu tiên có 1 biển 40km/h chỗ này cũng bắn, chú ý đừng đè vạch liền (sơn vàng nét lắm) mấy chố Lam Kinh, Cẩm Thủy, Ngọc Lặc bắt đè vạch ác thậm chí có cả mấy con chim mồi 2b đi lấn ra để cụ phải tránh rồi đè (phát này em ngồi xe cơ quan năm ngoái).
> Về cơ bản cụ đi đúng biển báo không chạy ẩu chạy dưới tốc độ cho phép là Ok, đề phòng chó và gà khá nhiều.
> Từ Thái Hòa ra Yên Lý ( từ đường HCM xuống QL1) mặt đường xấu chạy 50 cho các cháu đỡ say, lưu ý CA Nghệ An chuyên bắt đè vạch đoạn này.
> Từ Yên Lý đến lối rẽ ra Cửa Lò (tức là QL1 rồi ) đường khá đong và xấu đang nâp cấp Diễn Châu cụ chạy túc tắc vì vô vàn biển cấm vượt và hết cấm vượt, đoạn này thuộc Trạm CSGT Diễn Châu khét tiếng chuyên đứng lưu động nên chả biết họ làm chỗ nào đâu nên lúc vượt cần lưu ý còn tốc độ cũng ko chạy nhanh được.
Lúc chiều Nghệ An quay ra cũng nên đi cẩn thận, em chạy mấy lần toàn bị vịn lúc ra thôi do cũng hơi ẩu ( toàn đè vạch )
2.3.4 Em thì đang ở Kim Liên rồi 1,8 củ/phòng bao gồm 1 bữa ăn sáng cho 2 người bé dưới 5 tuổi free trên thì đâu mấy chục k gì đó 1 cháu. Các bữa khác thì có nhận đặt.
5. Vừa chia sẻ với cụ xong.
6. Kế hoạch của cụ 17/6 thì em dự là phòng vô tư vì đầu tuần bao giờ cũng vắng khách và vào thời điểm đó các cháu tầm trung và lớn chưa thi xong nên cũng chưa đông.
Chúc cụ có chuyến đi vui vẻ.
Cảm ơn cụ nhé, thông tin rất chi tiết. Em thì xác định khả năng bị bắt đè vạch vì lỗi này khó tránh với em lắm. Mong là em thoát :)

dung37c1

Xe tăng
Cửa lò thì làm gì phải đi Đg hcm hả cụ, cụ từ ngã tư khổ đi xuống Thanh Xuân đi lên đường tâng 2 ra pháp Vân sau 1h cụ sẽ có mặt ở Ninh bình và khoảng 5h sau cụ sẽ ở cưa lò thôi

Ongtrum1309

Xe tải
Cụ nên đi đường mòn HCM vì thoáng hơn,đi đường đỡ phải xử lý gây căng thẳng, nên đi đường Đại lộ Thăng Long ,có thể đi qua đoạn Thanh Xuân Vân đình Chợ bến thì gần hơn khoảng 25km nhưng đoan cuối đường xấu,và xe lưu thông nhiều, Quốc lộ 1 chỉ được đoạn cao tốc là chạy ngon thôi,nhiều đoạn phải bò mệt lắm,xe cũng nhiều, cụ chú ý xxx ở cuối đoạn đại lộ và mấy đoạn bắn tốc độ trên đường đi đến Xuân Mai,Thanh Hóa có đoạn Khe Hạ 50km/h,Cẩm Thuỷ Ngọc lặc hay bắn trên 80,đè vạch,đội trưởng xxx đường mòn Thanh Hoa là đ/c Hùng,đường mòn Nghệ an Là đ/c Thắng,1-48(rẽ trái từ Thái Hòa đi Yên lý) là đ/c Nghị,e 1 tháng 2 lần chạy Nghệ an hà nội chỉ dính 1 phát tốc độ 96/80 ở Ngọc lặc thoai,ngoài ra chạy tẹt ko thấy vấn đề gì,ở Cửa lò thì ở k/S Hòn Ngư,Sg Kim Liên,ks Xanh là đẳng cấp rùi, buổi tối ăn muộn thì có đồ tươi bắt ở biển về,nhiều quán nhập đồ cũng ko ngon đâu.Chúc cụ đi an toàn vui vẻ!

berlin-charlo

Xe tải
Khi nào về
Nếu bi chém thì nói nhé

prado1991

Xe tải
Cụ nên đi đường mòn HCM vì thoáng hơn,đi đường đỡ phải xử lý gây căng thẳng, nên đi đường Đại lộ Thăng Long ,có thể đi qua đoạn Thanh Xuân Vân đình Chợ bến thì gần hơn khoảng 25km nhưng đoan cuối đường xấu,và xe lưu thông nhiều, Quốc lộ 1 chỉ được đoạn cao tốc là chạy ngon thôi,nhiều đoạn phải bò mệt lắm,xe cũng nhiều, cụ chú ý xxx ở cuối đoạn đại lộ và mấy đoạn bắn tốc độ trên đường đi đến Xuân Mai,Thanh Hóa có đoạn Khe Hạ 50km/h,Cẩm Thuỷ Ngọc lặc hay bắn trên 80,đè vạch,đội trưởng xxx đường mòn Thanh Hoa là đ/c Hùng,đường mòn Nghệ an Là đ/c Thắng,1-48(rẽ trái từ Thái Hòa đi Yên lý) là đ/c Nghị,e 1 tháng 2 lần chạy Nghệ an hà nội chỉ dính 1 phát tốc độ 96/80 ở Ngọc lặc thoai,ngoài ra chạy tẹt ko thấy vấn đề gì,ở Cửa lò thì ở k/S Hòn Ngư,Sg Kim Liên,ks Xanh là đẳng cấp rùi, buổi tối ăn muộn thì có đồ tươi bắt ở biển về,nhiều quán nhập đồ cũng ko ngon đâu.Chúc cụ đi an toàn vui vẻ!
Các đoạn khác chạy thoải mái thật hả cụ? Em tưởng đường này TH và NA công an khá nhiều trạm?

Ongtrum1309

Xe tải
Chỉ mấy đội của phòng csgt thôi,T.H 2 tổ nhưng từ đợt nhà báo Hoàng Khương chơi cho quả đậm nên cũng có vẻ khiêm tốn hơn,cách đây 2 hôm e chạy tầm lít, lít 2 còn vạch ko quan tâm,cứ giữa đường e đi mà chẳng thấy vấn đề gì.

Civic2306

Xe điện
Cảm ơn cụ.
27 tháng 6 em đi cửa lò, có cụ nào cũng đi thì ới em nhập đoàn cho vui nhé. Em dự 8h sáng xuất phát ở ngã tư sở. Dự kiến 2h chiều sẽ nhận phòng

nvh_hn

Xe container
Riêng ăn uống em khuyên cụ nên ra mấy cái quán lá, thích ăn gì đặt hàng vừa thoải mái, ngon lành. Riêng trẻ con trước em đi thích đặt cháo có cháo, thích mì ăn mì mà lại được phục vụ nhiệt tình.

Ongtrum1309

Xe tải
Cụ đi nếu uống rượu thì nên thửa rượu nhà mà uống,bia uống ở quán thì dùng bia lon chứ chai bây giờ giả nhiều lắm!

Billduy

Xe tăng
Không nên đi quốc lộ 1 vì chỉ có đoạn Hn - ninh bình thì ngon, đoạn Thanh hóa sửa đường đi khổ vãi