Em cần lời khuyên ạ !!!

hungtuyetvn

Xe tải
Hiện tại em đang có gia đình một cháu trai và một cháu gái sang tháng sẽ chào đời,với bạn bè và mọi người xung quanh thì em đang có một gia đình hạnh phúc nhưng thực lòng tình cảm của em đang dành cho cô người yêu cũ của em ở việt nam , cô bé này em quen trước khi lấy vợ em , bọn em yêu nhau được một thời gian và vì một lý do không đáng mà bọn em đã chia tay nhau để sau đó em cưới vợ em là mẹ của hai nhóc nhà em bây giờ ,hiện tại hai đứa em vẫn liên lạc và dành tình cảm cho nhau cô bé ấy nói là vì cô ấy quá yêu em nên muốn được làm vợ hai của em và có với nhau một em bé mà không cần hôn thú ,em cũng đang băn khoăn nhiều lắm vì em thương hai nhóc nhà em và vợ em cũng không có lỗi gì cả nhưng mà em vẫn còn yêu người ta thì em phải làm sao hả các bác ?Có cụ nào rơi vào hoàn cảnh như em không xin các cụ cho em lời khuyên với ạ , xin đa tạ các cụ nhưng mong các cụ đừng bắt em bỏ cô ấy tội nghiệp lắm ạ ~X(

kinhlupden

Xe hơi
Think diffirent cụ ạ.
Cụ nên suy nghĩ hơi lệch lạc đi 1 tí và tưởng tượng về tương lai nếu cụ chấp nhận chuyện vợ bé kia.
Cháu nói nôm na thế này cụ đừng giận.
-Nếu chuyện vợ bé và con riêng của cụ mà bị lộ ra, người ta sẽ nghĩ gì về cụ: họ nghĩ về ... còn hoạt động của cụ. Nó yếu đuối và rắc rối.
-Nếu chuyện vợ bé và con riêng của cụ mà bị lộ ra, người ta sẽ nhìn cụ như thế nào: họ cũng chỉ nhìn cụ như ... của cụ. Già cỗi và thừa thãi.

... lại là : nếu cụ muốn thay đổi cuộc sống bằng cái ở đũng quần thì cụ cũng kết thúc ở đũng quần. Cháu xin hết.
Đó là theo kinh nghiệm của cháu. Ngày xưa cháu biết ông hx bồ bịch bị vợ phát hiện. Lúc đó người ta chỉ bàn về khả năng của ông ý X_X

p/s: cháu khuyên cụ nên có cơ sở 2 ở VN. Dù gì cũng là quê hương. Kín 1 tí là được. Đi đi về về cũng đỡ hiu quạnh. Chỉ khổ bà 2 ở 1 mình.
Nếu cụ thấy cháu khuyên bổ ích thì cụ xem khi nào tiện về VN với vợ 2 shjp hộ cháu cái Table Lenovo Ideapad A1 cụ nhé

Chỉnh sửa cuối:

truong duc hai

Xe tải
Cụ hãy chăm lo vợ và 2 con đi . Cụ đã có gia đỉnh đồng nghãii với yên bề gia thất .cụ còn lăng tăng chuyện tình củ nữa sao
Sau này 2 đứa con của cụ và đứa con của vợ bé cụ ...sẽ nghĩ sao về cụ .( quê em trường hợp này .thường con vợ bé lúc nào cũng thiệt thòi hơn vợ cả )

P/S sao cụ DoanVien em không thấy nữa ợ ....các thành viên 2009 em thấy vắng hẳn:((

manhhung1901

Xe điện
Hiện tại em đang có gia đình một cháu trai và một cháu gái sang tháng sẽ chào đời,với bạn bè và mọi người xung quanh thì em đang có một gia đình hạnh phúc nhưng thực lòng tình cảm của em đang dành cho cô người yêu cũ của em ở việt nam , cô bé này em quen trước khi lấy vợ em , bọn em yêu nhau được một thời gian và vì một lý do không đáng mà bọn em đã chia tay nhau để sau đó em cưới vợ em là mẹ của hai nhóc nhà em bây giờ ,hiện tại hai đứa em vẫn liên lạc và dành tình cảm cho nhau cô bé ấy nói là vì cô ấy quá yêu em nên muốn được làm vợ hai của em và có với nhau một em bé mà không cần hôn thú ,em cũng đang băn khoăn nhiều lắm vì em thương hai nhóc nhà em và vợ em cũng không có lỗi gì cả nhưng mà em vẫn còn yêu người ta thì em phải làm sao hả các bác ?Có cụ nào rơi vào hoàn cảnh như em không xin các cụ cho em lời khuyên với ạ , xin đa tạ các cụ nhưng mong các cụ đừng bắt em bỏ cô ấy tội nghiệp lắm ạ ~X(
Chữ ký của Cụ là câu kết chăng?

Tuanphim

Xe điện
Đàn ông dư lày mới gọi là dại. Thích thì thịt xong hãy trở về nhà với các con và mẹ nó nhé.

công nông tàu

Xe container
Giời ơi! lại tử tế không muốn , muốn hẳn hoi đây mà.
Avatar là hình F1 nhà cụ đấy à? Cụ hãy nhìn lại F1 rồi so sánh xem tình yêu của cụ với F1 hơn hay cái tính yêu theo tiếng gọi của con tr.ym của cụ hơn.
Ai đời đứa con đẹp như tranh thế kia có tội gì mà tương lai lại phải chịu cảnh có mẹ không cha.( nếu cụ đèo bòng tì Gấu chả chịu chồng chung đâu)
Thế cụ lấy vợ cụ bây giờ vì cái gì? Vì tiền????

Em khinh những thằng đàn ông không có bản lĩnh như cụ.
Cái cô NYC của cụ biết người ta có gia đình êm ấm còn muốn đâm đầu vào phá đám thì em đánh giá cũng là loại không ra gì.
( xin lỗi nếu em quá lời)
THương cho vợ con cụ.
P/S : Thằng bé trong avatar kháu quá :x:x:x

loveyou85

Xe hơi
Giời ơi! lại tử tế không muốn , muốn hẳn hoi đây mà.
Avatar là hình F1 nhà cụ đấy à? Cụ hãy nhìn lại F1 rồi so sánh xem tình yêu của cụ với F1 hơn hay cái tính yêu theo tiếng gọi của con tr.ym của cụ hơn.
Ai đời đứa con đẹp như tranh thế kia có tội gì mà tương lai lại phải chịu cảnh có mẹ không cha.( nếu cụ đèo bòng tì Gấu chả chịu chồng chung đâu)
Thế cụ lấy vợ cụ bây giờ vì cái gì? Vì tiền????

Em khinh những thằng đàn ông không có bản lĩnh như cụ.
Cái cô NYC của cụ biết người ta có gia đình êm ấm còn muốn đâm đầu vào phá đám thì em đánh giá cũng là loại không ra gì.
( xin lỗi nếu em quá lời)
THương cho vợ con cụ.
P/S : Thằng bé trong avatar kháu quá :x:x:x
cụ vẫn ở U à:D

lazyboyz

Xe tải
Theo em cụ chỉ có 2 lựa chọn, ....

1. Dũng cảm dứt khoát với cô ta, không bao giờ được động vào người cô ta ....
2. Bỏ vợ bỏ con để đến với cô ta.

Không có giải pháp trung dung nào đâu, ....

Buôn rượu

Xe hơi
Theo em cụ chỉ có 2 lựa chọn, ....

1. Dũng cảm dứt khoát với cô ta, không bao giờ được động vào người cô ta ....
2. Bỏ vợ bỏ con để đến với cô ta.

Không có giải pháp trung dung nào đâu, ....
Em cũng theo ý kiến của cụ này, làm thằng đàn ông cho nó đàng hoàng cụ ạ. Em ghét nhất kiểu lằng nhằng về mặt tình cảm khi đã có gia đình.

benq

Xe điện
Cụ định làm khổ bao nhiêu con người, không nên đứng núi này trông núi nọ, vợ con đuề huề thế mà...có thể TG này cụ nhịn..hơi lâu (nên tình cũ không rủ cũng tới, mà tình này thường chưa tới Z-e đoán mò phát). Nhưng đó chỉ là những cảm xúc nhất thời bùng lại thôi. Cụ để cô NYC yên đi, để cô ấy còn kiếm đc tấm chồng tử tế (nếu còn nói yêu cô ấy)

Taihoatu

Xe lăn
Tập trung mà làm ăn đi, gái chỉ là phù du thôi.

Liz

Xe buýt
Đúng là nhìu cảnh tréo ngoeo nhờ !
E dự là cô NYC của kụ ấy, dụ đc kụ xong thì cũng cho kụ nghỉ luôn. Đàn ông có thể phản bội lai vợ con mình dễ dàng như thế chưa chắc cô ấy đã cần đâu kụ ah!
Kụ nghĩ kĩ đi, không cuối cùng lại "lòn lí, am sấu lòn lí"

xaunhatxahoi

Xe điện
chém cha cái kiếp lấy chồng chung
kẻ đắp chăn bông kẻ lạnh lùng
....
Vốn bởi lạnh lòng chung đắp vậy
Chém làm gì mất cái của chung

bagac_may

Xe tải
Em gặp người yêu cũ giờ chỉ 30 phút đến 2h gì đó để ôn chuyện cũ rồi lại đường ai nấy đi thôi :D. Cụ đừng mơ mộng ảo tưởng nhiều. Hạnh phúc chỉ có ở Gia đình mình thôi

kienxoan

Xe buýt
em thì chỉ thích xxx với người yêu cũ thôi chứ có con thì chắc em chệu :))

xaunhatxahoi

Xe điện
cô ấy vẫn yêu là yêu cái ngón chân giữa 2 ngón chân cái chứ giề ?

laumam

Xe tăng
sao phải nghĩ hả Cụ .. Đàn ông như chiếc dao phay thỉnh thoảng ngứa dao chém bừa bụi rậm có sao đâu. Cụ xem lại Hỏi xoáy đáp xoay tuần rồi có chuyện tư vấn về mèo mả gà đồn đấy hay lắm.