Em cần hỏi về vành Mavic Crossride vs WTB + Novatec

snakie89

Đi bộ
Hiện h em đang định lên đời đôi vành thay cho bộ hàng chợ theo xe (trớn lởm đạp hộc bơ chạy đc hơn 22km/h) mà đang phân vân không biết nên chơi Mavic Crossride hay WTB + Novatec.

Novatec thì htrc chạy thử rồi sướng phết nhưng thấy có cụ bán đôi Crossride giá cũng rẻ (hơn 2 củ).

Các cụ có kinh nghiệm cho em vài lời khuyên với ợ :)

Hungkaax1

Xe tăng
Cross Ride đẹp hơn, nhẹ hơn, đi sướng hơn, hay đứt căm hơn

snakie89

Đi bộ
đứt căm là gấy nan hoa hả bác? E đi đường phố thỉnh thoảng lên xuống vỉa hè thôi ko đi đường đất đá thì ok ko ạ

Hungkaax1

Xe tăng
Em không đi nên không biết đi thế nào thì đứt, nhưng các bác đi nhiều em biết có vài người hay kêu ca về cặp này, có 2 bác đã phải thay toàn bộ nan hoa dẹp thành nan hoa thường, tuy nhiên không được ổn lăm vì cặp này có ít nan hoa, dẫn đến việc đan nan hoa mới không được chuẩn lắm

snakie89

Đi bộ
Em không đi nên không biết đi thế nào thì đứt, nhưng các bác đi nhiều em biết có vài người hay kêu ca về cặp này, có 2 bác đã phải thay toàn bộ nan hoa dẹp thành nan hoa thường, tuy nhiên không được ổn lăm vì cặp này có ít nan hoa, dẫn đến việc đan nan hoa mới không được chuẩn lắm
tks cụ. thế có khi cứ novatec với wtb cũng ok mà hạt rẻ hơn chút. nhân tiện cụ cho e hỏi mavic crossride mà hơn 2 củ (mới) thì hàng có chuẩn ko ợ. E thấy các cụ toàn bán hơn 3 củ

Hungkaax1

Xe tăng
Cụ hỏi em chuẩn hay không mà em không được xem thì em chịu. Cụ google trọng lượng của cặp đó, đến lúc đến cửa hàng mang theo cái cân cân thử lại, gì chứ trọng lượng thì khó làm giả lắm

ConorBike

Xe hơi
Cụ hỏi em chuẩn hay không mà em không được xem thì em chịu. Cụ google trọng lượng của cặp đó, đến lúc đến cửa hàng mang theo cái cân cân thử lại, gì chứ trọng lượng thì khó làm giả lắm
Chủa là trọng lượng khó làm giả vì nếu làm giả được như hàng chuẩn có khi giá còn cao hơn hàng chuẩn nên kkhoong giám làm giả