Em cần anh em ở HN giúp đỡ gấp về Mer S320

Mazda 929

Xe điện
Báo cáo các anh vì yêu nó quá em đã bay vào Sài gòn xem em nó, tất cả nói chung nội và ngoại thất cũng bình thường, em chạy thử thì thấy hiện tượng khi đạp phanh thì chân phanh rung lên gợn gợn, các lần sau đạp ko thấy sao, thỉnh thoảng lại như vậy , Bác chủ xe nói do 1 má phanh hơi mòn quá nên hệ thống cảnh báo nó rung chân phanh để cho người lái biết chứ ko phải do phanh mòn quá mà bị thế, nếu tắt máy đi và đề lại thì ko bao giờ báo thế nữa vậy cho em xin hỏi có đúng thế ko ạ hay bị hệ thống phanh bị làm sao, chi phí sửa có hết nhiều tiền ko?
Bệnh thứ 2 là khi đề máy lên , để nổ galan ty thì vào điều khiển gương kính ngon, được 1 lúc tất cả các cửa kính ko lên đc, đèn chiếu sáng trong xe cũng tối xầm anh chủ xe vào đạp ga cho máy to lên thì tất cả điện đóm lại bình thường vậy cho em hỏi có phải do hỏng máy phát ko? hay hỏng củ nạp? hay ắc quy kém?
Vì em chỉ ở đến trưa mai là phải về HN nên mong các anh giúp em để em vững tâm quyết định lấy em nó! Thanhk các anh nhiều!

linkng

Xe tăng
Tránh cho lành cụ ạ, người bán xe trước khi rao bán bao giờ cũng sửa chữa ngon lành hết để bán giá cao hơn (trừ xe thanh lý) không lý j má phanh mòn không đi thay điện đóm chập chờn không sửa.

beefburger

Xe tăng
Một lời khuyên là cụ nên có những người hiểu biết chuyên môn cao giúp cụ, một cái xe Mer nhất là dòng S nó không đơn giản chỉ là một cái xe, dù nó là đời nào đi chăng nữa thì S là một xe hoàn toàn khác. Mua là chuyện dễ nhưng chăm được nó không, cụ có đủ tình yêu để UNDO em nó về nguyên bản hay không, chấp nhận đầu tư cho em nó hay không, và khoản đầu tư đó là bao tiền thì phải dựa trên việc đánh giá của chuyên môn của CHUYÊN GIA ạ.
Cụ nếu phải về thì cứ về, em nó chả đi được nhanh đâu mà cụ lo.

mercedesviet

Xe buýt
Theo em về vấn đề phanh bị rung rung thì chắc chắn bác phải kiểm tra hệ thống phanh. Hệ thống phanh của Mercedes rất nhậy đặc biệt là dòng S-class rất phức tạp chứ không rung như thế đâu. Còn vấn đề thứ 2 thì bác phải kiểm tra lại điện đóm là điều bắt buộc rồi. Theo chủ quan của em thì bác chủ nên về Hà Nội nếu gấp gáp công việc ngoài này chứ chưa phải nán lại làm gì. Nếu bác có thời gian ở trong đó thì yêu cầu đưa xe vào xưởng của HAXACO hay VNStar trong đó để kiểm tra lại tổng thể( cái này bác phải kiên quyết với chủ xe kể cả thân quen, sau này đỡ mang tiếng.... mà ân hận). Bác chủ không thể quyết mua xe tù mù như thế. Em khuyên bác chân thành như vậy.
Thân!

Chỉnh sửa cuối:

mazda626

Xe buýt
Bác chủ máu quá mất rồi..Theo em bac nên làm như Việt khuyên bác, mang ra đại lý của MER trong đấy má check bác ạ..Chứ điện đóm của Mer phức tạp lắm, đặc biệt là dòng S..

khoa929

Xe hơi
có thể abs tiêu rồi, và đấu tắt ống dầu phanh nên phanh có cảm giác đó, giống như có cá lượn dưới chân.

Mazda 929

Xe điện
Cám ơn các anh rất nhiều! Lời khuyên của các anh cũng làm em tỉnh cơn mê đấy! Mai em sẽ yêu cầu đưa vào xưởng kiểm tra có thế nào em xin báo cáo lại!

Lão trư

Xe đạp
cụ có cần em alo cho bên An du không trước em có làm web cho bên đó quen mấy tay KD

Mr.Cayowl

Xe hơi
gần đây e nghe mấy anh em gara trong hcm cũng mới biết một số xe mec cũ bị sụt áp.bệnh này rất ít đc bàn luận.
hiện tượng điện đóm cũng như cụ miêu tả. chưa có cách khắc phục ít tốn kém nào cả
khuyên cụ nên bỏ qua chiếc này, mình k hiểu sâu k nên mua xe có các lỗi lạ.

Chỉnh sửa cuối:

Mazda 929

Xe điện
Cám ơn sự giúp đỡ tư vẫn của các anh rất nhiều! như các anh nói em bắt bác chủ xe mang vào HAXCO để kiểm tra lại toàn bộ máy móc, gầm bệ xe, test lại phần mềm v.v..Sau khi kiểm tra thật tuyệt vời là em nó con..zin từ A đến Z. Về các hiện tượng bệnh trên các bác thợ kỹ thuật trả lời như sau:
- Hiện tượng phanh bị như thế là do má phanh sau bên trước bị mòn và đĩa phanh trước hơi vênh , ko vấn đề gì thay má phanh và mài lại đĩa là ok
- Hiện tượng sụt áp như vây sau khi máy test hệ thống nạp tốt và hệ thống máy phát tốt , ắc quy kém thay ắc quy là ok( ắc quy bác chủ xe sử dụng đã hơn 3 năm rồi)
Tổng chi phí em bay vào và vận chuyển em ý ra là 20tr các anh à!bác chủ xe sau khi đc hãng test xong thì lại ko muốn bán nữa vì bác ý thấy nv của hãng nói xe này còn ngon lắm nhưng cuối cùng thấy em nhiệt tình quá bác ta cũng đành phải gả em nó cho em.
Ngoài ra còn hỏng thêm 2 con rô tuyn càng chữ A và chảy một dầu 1 vài chỗ ko vấn đề gì thay roăng là ok ( cái này em hỏi thợ ruột em nói ok)
Giờ này em nó đang trên tàu ra HN các anh à! Đêm tân hôn em sẽ chụp ảnh post cho các anh chiêm nhưỡng nhé, em này chân dài lại có các mác số rất đẹp.
Thế là không uổng công với em ý các anh à! cám ơn tất cả các anh...đúng là không thơm cũng thoảng hoa nhài...không lịch sự cũng là thành viên otofun.

beefburger

Xe tăng
Chúc mừng bác, hãy yêu như chưa yêu lần nào đi cho nó thỏa mãn.

Mr.Cayowl

Xe hơi
chúc mừng cụ!
mua xe đã qua sd mà đc cái tâm lý thoải mái an tâm thế này là nhất đấy ạ.lại còn đc cụ chủ xe nấn ná k muốn bán nữa chứ.
mừng nữa là xe cụ mua chỉ là do acquy chứ k phải bệnh nan y như các anh em trong đó nói.
động phòng xong cụ nhớ post hình ae OF chia vui vs cụ nha

cdx_536.36

Xe tải
Bác chủ máu quá mất rồi..Theo em bac nên làm như Việt khuyên bác, mang ra đại lý của MER trong đấy má check bác ạ..Chứ điện đóm của Mer phức tạp lắm, đặc biệt là dòng S..
Em cũng bác lên làm thế cho lành ạ:)

MôHìnhXe.vn

Xe buýt
www.MoHinhXe.vn - 145 Phùng Khoang, Hà Nội
Website
www.MoHinhXe.vn
Tránh cho lành cụ ạ, người bán xe trước khi rao bán bao giờ cũng sửa chữa ngon lành hết để bán giá cao hơn (trừ xe thanh lý) không lý j má phanh mòn không đi thay điện đóm chập chờn không sửa.
Bác chủ xe mà nghe câu này chắc tức điên lên tại vì quá chuẩn! :)

Coltplus2008

Xe điện
Sao cụ không mua luôn ở đây cho gần :D

Dù sao cũng chúc mừng có vợ mới

cuong air

Xe hơi
Đam mê thì cứ Giật luôn cụ ạ.

bean12

Xe tải
e thì e cũng k thích vợ già vậy... nhưng dù sao cũng chúc mừg cụ chủ vì cưới đc vợ như ý :D cụ cho a e tí ảnh ọt em nó đi :D