[Camera] EM BỊ XXX BẮT NẠT MỘT LỖI CỔ ĐIỂN TẠI ĐƯỜNG 5, ĐOẠN LONG BIÊN

chienls

Xe tải
Em làm nghề lái xe chuyên nghiệp, tham gia diễn đàn đã lâu, học hỏi được nhiều kinh nghiệm từ các cụ nên luôn luôn tự nhủ mình rằng phải luôn đi đúng luật và đặt sự an toàn lên hàng đầu.
Về đoạn đường này em cũng đã nắm rõ xxx hay bắt lỗi gì.

Lần này xxx thấy em biển lạ chắc định giở bài cũ bắt nạt kiếm ít xèng nhưng không may gặp phải em :v

Đoạn tiếp theo video như sau ạ:(vì em tắt máy tắt cả điện AC nên video bị dừng đúng đoạn hay)
- xxx (chào điều lệnh): anh lỗi đi vào làn dành cho xe tải
- Em : Anh ơi làn kia dành cho xe rẽ trái (em nhìn thấy xxx già hơn em)
- xxx: thế thì em phải đi sát vào
- Em: Sát vào đâu hả anh? Em đi thẳng em phải tránh cái làn dành cho xe rẽ trái kia chứ?
- xxx (tắt điện, chắc cũng ngó thấy xe em có camera hành trình, rồi chỉ chỏ lung tung): Lần sau em phải đi sát vào kia, thôi em đi đi lần này anh nhắc nhở.
Em định cho lão xxx này một bài học (tôi có sai gì đâu mà nhắc nhở . . . .bla bla.....)nhưng thôi, mệt người, đánh kẻ chạy đi không đánh người chạy lại (em thấy lão ấy lúng túng bẽ mặt rồi :D hihi )
Em lịch sự cảm ơn rồi đi.

buinguyenhadong

Xe tải
bọn này quá bẩn bựa, đi làn trái thì sai làn, đi làn giữa thì vào làn xe tải, bọn này chỉ bắt nạt ai yếu bóng vía thôi, e cứ đi làn giữa đến hết ngã 4 rã ra đi làn trái chả sợ bố con thằng nào, ủng hộ cho cụ chủ phát.

ca_voi

Xe lăn
Cụ xử lý thế là chuẩn rồi, anh em vào học kinh nghiệm của cụ thôi

ngungo thien ly

Xe container
Nhà em cũng toàn đi như cụ chủ mà chưa thấy bị vịn, đi vậy sao lại sai nhỉ

chienls

Xe tải
Em tưởng xxx lao ra túm cụ BMW đi vào làn trái kia, hóa ra lại túm em, bực mềnh :D

ngungo thien ly

Xe container
Em tưởng xxx lao ra túm cụ BMW đi vào làn trái kia, hóa ra lại túm em, bực mềnh :D
Đúng , nhà em cũng nghĩ vậy, nhưng do không bớ được vì đứng sai vị trí và chú kia phi hơi tít, mà trước cụ cũng còn cái xe SUV màu đen đi như cụ sao không bị bớ nhỉ

Starmovies

Xe tăng
Em nghĩ chú Bim kia mới đi sai làn :) sao Cụ ko để Cam, ghi âm cho hoanh tráng :D

nhimlx9

Xe đạp
Em thấy có xe đi bên cạnh xe cụ đi thẳng mà lại đi vào làn rẽ trái, tưởng bắt xe đó cơ. Ai ngờ bắt cụ... Đúng là xe ăn nhau ở cái biển ạ. :D

CuChuoi12g

Xe điện
cụ bị đúng đoạn nhà em đới,chếc bên kia có 2 quán beer lần sau nếu cụ bị bắt nữa cứ sang uống với e 1 cốc, rồi em mang sang 1 cốc mời a XXX kia là cụ lại đi thôi :))

mognao

Xe hơi
Quá chuẩn cụ ơi, lần sau cụ quay video cho xxx thành hót boi nhé!

Hà Lội Nhớ

Xe đạp
Theo em biết thì nguyên tắc tổ chức giao thông tại giao cắt là phân làn theo hướng di chuyển của phương tiện chứ không phân làn theo loại phương tiện.

Mô kích 50

Xe buýt
Theo em thì xxx túm bác do đi vào làn xe tải (sau khi qua ngã 4) nhưng trót thông báo là sai làn bên này ngã 4 rồi nên phải bỏ qua thôi. Đường này quy định làn xe tải và xe con riêng. Ông SUV đi trước bác khi qua ngã 4 đã ép vào làn trái có bị túm đâu?

ngungo thien ly

Xe container
Ở trong ngã tư thì chả có làn nào cả, khi qua ngã tư thì nên có biển nhắc lại, đi theo hướng mũi tên trên làn đường là chuẩn rồi cụ à, nhà em qua đấy toàn đi thế

Chevrolet96

Xe hơi
Vợ cả và V2 nhà em cũng đi làm trên đoạn đường này, về phải nhắc nhở đi cẩn trọng mới được

chienls

Xe tải
hỏi tý ko phải: cụ chủ thớ quê ở lạng sơn à :D
Cụ đoán từ cái tên của em hở, nhưng chuẩn rồi cụ ạ :D

Em nghĩ chú Bim kia mới đi sai làn :) sao Cụ ko để Cam, ghi âm cho hoanh tráng :D
Em lỡ tắt khóa tắt cả điện nên camera hành trình cũng tắt cụ ạ

Đúng , nhà em cũng nghĩ vậy, nhưng do không bớ được vì đứng sai vị trí và chú kia phi hơi tít, mà trước cụ cũng còn cái xe SUV màu đen đi như cụ sao không bị bớ nhỉ
Cụ ấy biển thủ đô nên em cũng không chấp nốt ạ :D

cụ bị đúng đoạn nhà em đới,chếc bên kia có 2 quán beer lần sau nếu cụ bị bắt nữa cứ sang uống với e 1 cốc, rồi em mang sang 1 cốc mời a XXX kia là cụ lại đi thôi :))
Có dịp em sẽ ghé qua nhưng Em uống lại sợ thổi hỏng máy đo nồng độ của xxx cụ ạ :))

đi làn trái thì bảo dành cho rẽ trái đi thẳng thì làn xe tải vậy đi làn nào? vào mình chắc mình bị dọa rùi
Đoạn đường này nhập nhằng về phân làn, kẻ đường, nếu đi thẳng sẽ bị bắt nạt 2 lỗi:
1 là đi sai vào làn dành cho rẽ trái
Hoặc
2 là đi sai vào làn dành cho xe tải
Nhưng chúng ta phải nắm rõ luật và chứng minh cho các đ/c CSGT biết rằng
Lỗi 1 : Tôi đi đúng vì tránh làn dành cho xe tải
Hoặc
Lỗi 2: Tôi đi đúng vì tránh làn dành cho xe rẽ trái
Và 3 nữa là cái biển phân làn nếu đúng theo luật sẽ không có tác dụng vì là biển gộp, không có trong quy chuẩn 41 của bộ GTVT

Theo em thì xxx túm bác do đi vào làn xe tải (sau khi qua ngã 4) nhưng trót thông báo là sai làn bên này ngã 4 rồi nên phải bỏ qua thôi. Đường này quy định làn xe tải và xe con riêng. Ông SUV đi trước bác khi qua ngã 4 đã ép vào làn trái có bị túm đâu?
Cụ để ý em vừa vào ngã tư là xxx đã phi ra rồi, làm gì đã biết em có đi sát như cụ xe suv đen đằng trước hay không, rõ ràng là cố tình bắt nạt. Nếu xxx không ra túm, thì em cũng sẽ đi như suv đen cụ ạ.

Chỉnh sửa cuối:

hasida

Xe hơi
Cớm coi người mà bắt hình dong đây!

Bigisbest

Xe container
...nhưng thôi, mệt người, đánh kẻ chạy đi không đánh người chạy lại (em thấy lão ấy lúng túng bẽ mặt rồi :D hihi )
Em lịch sự cảm ơn rồi đi.
Hoanh nghinh,
Nhưng cụ chủ sướng quá nên nhầm đấy chứ, nó có chạy lại khối đấy ạ, nó lại sắp ra..chạy đi với một số xe sau đới. Đoạn gạch chân: Nếu là em thì ko có đâu, mà sẽ là: biển 412 nhưng đến điểm giao cắt thì giao thông theo hướng để tránh ùn tắc, anh ko nên tiếp tục dừng xe những trường hợp tương tự như tôi.