Em bị mất biển số, các bác giúp em với!!!

nms

Xe máy
:'( Hôm nay lúc hết giờ làm, em xuống sân chung cư (công ty em thuê ở chung cư) lấy xe đi ăn cưới, lúc ra lấy xe ở chỗ ăn cưới mới biết là chẳng còn biển số đâu cả. Em đoán là mất ở chỗ em làm. Nó lấy mỗi cái biển trước. Các bác cho em biết là em phải làm thế nào? Thủ tục cấp lại biển thế nào? Hay là ra chợ Giời tìm? Tình hình này em lại về kiếp 2b dài dài rồi!:77:

November Man

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.chelseafc.com.vn
bác đổi biển sau lên trước đi đã rồi ta bàn tiếp!

Biết Lái

Xe buýt
biển vuông cho nên trước xxx nó xin tiền lại kêu ca tập 2 hả cụ

29P8888

Xe hơi
Lại còn tiếp diễn ăn cắp biển nữa :77::77:

kuty

Xe tải

Callme

Xe hơi
Website
www.dienlanhducvinh.com
Xin chia sẻ với cụ chủ thớt, cụ cứ lượn xuống chợ tìm xem, có khi thấy thì may quá
Hôm qua em cũng gặp bác này:

:)):)):))

isa

Xe tải
có quy định mà cụ em chứng voi thấy mà

đây này cụ :D

theo thông tư số 06/2009/TT-BCA(C11) của BỘ CÔNG AN thì biển dài và biển ngắn có thể lắp trước hoặc sau, không bắt buộc lắp trước dài sau ngắn như thông tư 01/2007/TT-BCA-C11 nữa:

2.4. Chất liệu và kích thước của biển số:

- Biển số xe được sản xuất bằng kim loại, biển số xe tạm thời bằng giấy.

- Biển số xe ôtô gồm 2 biển không giống nhau về kích thước nhưng giống về chữ và số trong biển; 1 biển gắn phía trước và 1 biển gắn phía sau xe; có kích thước như sau:

+ Biển số dài: chiều cao 110 mm, chiều dài 470 mm.

+ Biển số ngắn: chiều cao 200 mm, chiều dài 280 mm.

- Biển số rơmoóc, sơmi rơmoóc: 1 biển gắn phía sau thành xe; kích thước: chiều cao 200 mm, chiều dài 280 mm.

- Biển số xe mô tô, máy kéo, xe máy điện: 1 biển gắn phía sau xe; kích thước: chiều cao 140 mm, chiều dài 190 mm.

Billduy

Xe tăng
cụ nghe e hướng dẫn đây: cụ đến Phòng CSGT xem mẫu đơn về viết hoặc typing (ko có mẫu in sẵn đâu nhá! cụ có email e gửi cho), xin tờ khai đăng ký xe, cà lại số khung, số máy rồi dán vào tờ khai (ko phải khám xe đâu nhớ), photo đăng ký xe, CMT, Hộ khẩu (mang bản gốc đến để đối chứng). Cầm thẳng hồ sơ lên gặp cán bộ tiếp nhận,...Chờ 10 ngày lấy biển (được luôn 02 biển mới, cất biển cũ đi). Nhớ là tuyệt đối ko thuê bọn cò nhá, mất tiền oan đới!

nms

Xe máy
Cảm ơn cụ! Em sẽ làm theo, em không muốn tiếp tay cho tụi chợ Giời nên đành đi 2b vài hôm vậy. Mà các cụ cho hỏi luôn là trong khi chờ biển nếu cứ để thế mà đi thì có sao không?

cụ nghe e hướng dẫn đây: cụ đến Phòng CSGT xem mẫu đơn về viết hoặc typing (ko có mẫu in sẵn đâu nhá! cụ có email e gửi cho), xin tờ khai đăng ký xe, cà lại số khung, số máy rồi dán vào tờ khai (ko phải khám xe đâu nhớ), photo đăng ký xe, CMT, Hộ khẩu (mang bản gốc đến để đối chứng). Cầm thẳng hồ sơ lên gặp cán bộ tiếp nhận,...Chờ 10 ngày lấy biển (được luôn 02 biển mới, cất biển cũ đi). Nhớ là tuyệt đối ko thuê bọn cò nhá, mất tiền oan đới!

rfs

Xe điện
Cụ kiểm tra trên kính lái của cụ có dán mẫu giấy nho nhỏ, có đóng dấu đỏ ko?

shengda

Xe hơi
cái này chắc bác đỗ sai quy định nên xxx hay GTCT tháo 1 biển của bác rồi , xem trên kính có dán tò giấy nào ko ? nếu là mất bác qua TND làm 1 cái biển lắp vào là ok , chắc mất 150k gì đó :'(

nms

Xe máy
:102:Giá mà như thế có khi còn có biển nhanh, nhưng mà em đỗ trong sân chung cư, chẳng có biển cấm gì cả, quanh đó đầy Camry với Mẹc mà có bị sao đâu? Con xe của em là Lac còi mà. Với lại chả thấy cái giấy đo đỏ gì cả, vì nếu có chắc chắn em nhận ra ngay vì kính lái của em sạch lắm:21:. Để chắc ăn có lẽ mai em ra phường hỏi thử cái, nếu mất thật chắc em xin cấp lại cho nó lành.

cái này chắc bác đỗ sai quy định nên xxx hay GTCT tháo 1 biển của bác rồi , xem trên kính có dán tò giấy nào ko ? nếu là mất bác qua TND làm 1 cái biển lắp vào là ok , chắc mất 150k gì đó :'(

Putter

Xe đạp
@NMS
Tôi có kinh nghiệm mất biển, làm biển mới cho bác đây:
- Bác ra phòng cho đăng ký, làm thủ tục xin cấp lại biển, nhớ điền mất cả 2 biển vào đơn để được cấp. Khá dễ dàng. Chỉ mất công cà số, nộp 50k/1 biển. Nếu ko muốn xếp hàng và bị hạch sách thì khoán cho cò 300k...Bác nhớ là nó hẹn 7 ngày thì phải 14 ngày hãy ra lấy biển, vì ra đúng ngày chắc chắn chưa xong.
- Chắc chắn bác bị mấy chú xxx tháo biển rồi. Chỉ ko biết tháo ở đâu thôi.
- Thêm kinh nghiệm cho các bác đây. Em vừa bị tháo biển một cách "oan ức"...qua tìm hiểu thì được biết: CÔNG AN KHÔNG ĐƯỢC THÁO BIỂN XE = Tháo biển là phạm pháp. Vì: BIỂN XE LÀ CÔNG CỤ QUẢN LÝ PHƯƠNG TIỆN = anh tháo biển xe của tôi thì tôi không thể quản lý phương tiện = a chỉ cho tôi quy định cho phép tháo biển xe. Em có ông bác làm việc ở Bộ Công an dạy em thế, để khi bị mấy chú xxx tháo biển thì lập luận như thế...như thế....
Các bác tham khảo nhé!

Mr_Lee

[Tịch thu bằng lái]
em sợ là bị xxx tháo đấy các cụ ợ!

bankymoon

Xe tải
Bác cho em hỏi thêm tí đối với trường hợp BKS dùng đã lâu bị mờ, bong tróc... muốn đổi biển mới cũng phải làm thủ tục theo trình tự này ạ?