[Thảo luận] Em bị dính ở đầu Fortuna, ai biết xe chạy chốn ở đâu tìm giúp.

timeout

Xe điện
Em là nhân chứng sống đồng thời là nạn nhân các bác ạ. 20h tối 1/8/09 e đưa vợ cả đi đến gần cổng KS Fortuna ở Láng Hạ thì bị một chú Isuzu 7 chỗ biển 30P4216 rất mới rẽ sang đường qua mặt. Chẳng biết làm sao tự nhiên lùi lại đúng đầu xe em. Giờ bị một vết lõm tang thương, để mai sớm em post ảnh cho các bác phân xử. Điều đáng nói là chú 30P kia mặc dù em đã xuống xe gõ cửa mời xuống nhưng vẫn đóng cửa chạy mất, không biết phải lái mới hay không mà xử lý rất thiếu tôn trọng, lại còn lầm bầm trên xe chửi em (không biết có uống gì hay chưa), em vòng lại đuổi theo thì chặn đường thì lách phải chạy ra đê La Thành mất.
Ai có thông tin gì về chủ xe thì giúp em cái nhé.
Thông báo chủ xe chuẩn bị tinh thần luôn, em không thích nói nhiều. Mai em đi sửa xe đã, hóa đơn để phần các bác. Còn nếu muốn trốn thì chủ xe thấy đuôi em có cái mũ bảo hộ của ngành rồi đấy. Hà Nội nhỏ lắm.

c1477

Xe tải
Ông lái 30P-4216 này mất lục sục quá. Chắc lại làm mấy quai rồi, bác cứ yên tâm đi trên này có mốt, min lượn suốt nên chắc chắn tìm ra thôi.

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
bác pm cái biển số cho cụ khottabit, ra ngay tông tích chủ xe, sau đó giải quyết thế nào thì pm tiếp cho cụ libor để lên kế hoạch :)

Sóc nhỏ

Xe tăng
Em là nhân chứng sống đồng thời là nạn nhân các bác ạ. 20h tối 1/8/09 e đưa vợ cả đi đến gần cổng KS Fortuna ở Láng Hạ thì bị một chú Isuzu 7 chỗ biển 30P4216 rất mới rẽ sang đường qua mặt. Chẳng biết làm sao tự nhiên lùi lại đúng đầu xe em. Giờ bị một vết lõm tang thương, để mai sớm em post ảnh cho các bác phân xử. Điều đáng nói là chú 30P kia mặc dù em đã xuống xe gõ cửa mời xuống nhưng vẫn đóng cửa chạy mất, không biết phải lái mới hay không mà xử lý rất thiếu tôn trọng, lại còn lầm bầm trên xe chửi em (không biết có uống gì hay chưa), em vòng lại đuổi theo thì chặn đường thì lách phải chạy ra đê La Thành mất.
Thông báo chủ xe chuẩn bị tinh thần luôn, em không thích nói nhiều. Mai em đi sửa xe đã, hóa đơn để phần các bác. Còn nếu muốn trốn thì chủ xe thấy đuôi em có cái mũ bảo hộ của ngành rồi đấy. Hà Nội nhỏ lắm.
Gặp đúng CA rùi, chia buồn với bác. Ơ mà sao bác không quất xe ôm mà đuổi nó nhỉ? Làm thêm 2 hòn gạch chỉ 2 bên xem nó chạy đường nào?

vietqv

Xe điện
Website
www.conduongtolua.com.vn
Cần liên lạc với chủ xe Isuzu biển 30P-4216 để ký hợp đồng cho thuê người bảo vệ đây. Vụ này nặng đây. Bảo vệ Công ty em toàn dùng hàng nóng. :21:

vietnam123

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Hôm trước, em bị 1 xe biển 35 tạt đầu móp xe, rồi nó bỏ chạy. Có cụ xe máy đuổi theo nhưng nó chạy mất. Em gọi cho VOV Giao thông, sau được bác nào tốt bung thông báo nó đậu ở BV 108.

Nhưng em nghĩ, mình có ra đó cũng chả giải quyết vấn đề gì. Nên lại thôi. Chả nhẽ ra đấy đánh nhau? Cũng may là xe mình mua bảo hiểm rồi.

Các bác nghĩ nên làm gì trong tình huống nay.

calibrationwater

Xe điện
ủng hộ bác làm tới ! Kết quả thế nào nhớ báo cáo nhé ! (b)(b)(b)

VinhCivic

Xe tăng
Mình nhịn há bằng sợ nó à, có khi nó lại bảo mình đần. Em ủng hộ Bác làm tới. Cứ gặp thẳng chủ xe bắt đền nó, nếu nó ko chịu cho mấy chú AIDS giải quyết hộ.

Cần liên lạc với chủ xe Isuzu biển 30P-4216 để ký hợp đồng cho thuê người bảo vệ đây. Vụ này nặng đây. Bảo vệ Công ty em toàn dùng hàng nóng. :21:
Còn bác vietqv nữa đấy, Mazda 3 mà kô rửa rồi rồi cũng có ngày. Bác cứ ngẫm mà xem :)):)):))

tmanhthang

Xe tăng
Cụ cứ làm tới nhưng đừng mang cái mũ ra , kẻo nó lại bảo CA bắt nạt dân .

UAZ_Vietnamese

[Tịch thu bằng lái]
Hôm trước, em bị 1 xe biển 35 tạt đầu móp xe, rồi nó bỏ chạy. Có cụ xe máy đuổi theo nhưng nó chạy mất. Em gọi cho VOV Giao thông, sau được bác nào tốt bung thông báo nó đậu ở BV 108.

Nhưng em nghĩ, mình có ra đó cũng chả giải quyết vấn đề gì. Nên lại thôi. Chả nhẽ ra đấy đánh nhau? Cũng may là xe mình mua bảo hiểm rồi.

Các bác nghĩ nên làm gì trong tình huống nay.
Một trong những tác dụng tích cực của VOV giao thông cụ nhể?! Dưng cụ nghĩ thế kể cũng phải, mình có bảo hiểm, thôi thì kệ họ thôi! Nếu lão kia cũng nghe VOV chắc lão ấy giật mình thon thót đới!:)):))

xe365vn

Xe container
cụ chơi tới bến cho e
mấy thể loại đấy giang hồ cứ phang tận mạng
(b)

berryfun

Xe điện
Thằng Isuzu kia láo quá.

Nhưng cụ nghĩ mang cái mũ ra là giải quyết được vấn đề a'. khổ thân có khi được vạ thì má đã xưng:6:

bsc

Xe máy
Ghét nhất mấy thằng hèn va rồi bỏ chạy nên em ủng hộ bác trong việc truy tìm cho đến nơi đến chốn. Nhưng với cách bác cảnh báo thì nói thực em cũng chả ưa kiểu mấy bác trưng mũ, mão dọa người. Cảnh phục là để làm việc, lúc ko dùng thì cất vào tủ. Người giàu là người biết giấu của. Con hổ chuẩn bị vồ mồi thì nó thu mình lại. Chứ đằng này...mũ ngành!!!

Thành thực khuyên bác là:
1. trong cái ngành nó cũng có thứ bậc trên, dưới chẳng phải ai cũng như ai đâu. Người cao còn có người cao hơn!
2. trong xã hội còn có những ngành khác nó đập cái ngành bác một phát die ngay

mà chính bác đã nhận xét đấy Hà Nội này nhỏ lắm, nên ngay cả anh "being quick" giám đốc "ngành" Hà Nội cũng chỉ hàng cửu vạn mà thôi, vẫn bị nhiều cụ gọi là thằng này thằng kia đấy

Vậy nên giải quyết bằng lẽ phải

SANHSDIEU

Xe hơi
Chia buồn với cụ, quan điểm của em là làm đến cùng. Bố mẹ chúng nó không biết dạy bảo chúng nó thì để xã hội dạy....

hoasungvnn

Xe hơi
có phải bác đi camry mầu đen , mắc quần lửng ko ? đúng lúc đó em đi từ giảng võ về thấy có bác đang gõ gõ hay vẫy vẫy chú ISUZU bên kia đại sứ quán mỹ , xong thấy bác lên xe quay đầu đuổi , em phải dừng lại nhường bác quay đầu , em mà biết có va quệt là em đuổi cùng bác ngay
chúc bác sớm tìm ra và làm đến cùng vụ này :^)

tinteu

Xe buýt
làm om sòm lên làm gì bác hôm nào thấy nó bác làm lại một cái y hệt như vậy là huề rồi :P

jimbeam

Xe tải
làm tới cùng vì tội bỏ chạy và bất lịch sự bác nhẻ,gặp lại ủi cho nó 1 phát đúng như thế lun(b)

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
làm tới cùng vì tội bỏ chạy và bất lịch sự bác nhẻ,gặp lại ủi cho nó 1 phát đúng như thế lun(b)
Thế thì bằng nó à ? gặp nó chửi cho 1 trận là được rồi, đôi khi lời nói có tác dụng hơn chán vạn chân tay. Lịch sự mà vẫn cay!:41:

Hiep CTM

Xe tải
thôi bác, chuyện gì qua rồi cho nó qua đi chứ đừng đem ra mà chuốt giận làm gì, anh em xả stress dùm bác rồi đó. thế nhé