[Funland] Em bị đau răng

motobuoc

Xì hơi lốp
các cụ/mợ giúp em với. Em bị đau răng mấy ngày nay không ăn uống được. Mới đầu đau bên trái . Bị sát chân răng trong cùng phồng lên đau nhứt. Em ngậm muối và nhiều lúc đau quá em nhét dầu xanh vào đó. mấy ngày sau hết giờ chuyển qua bên phải. bên này đau dữ dội 2 ngày nay rồi. Hiện giờ đau em không ngủ được. Cụ.mợ nào có kinh nghiệm giúp em với, gấp gấp ạ
cảm ơn các cụ/mợ

myman65

Xe buýt
Đi bắt sâu răng cụ ợ. E thât!
Địa chỉ trên tận vùng Bãi Bằng Phú Thọ

SonrackTài khoản đã xác minh

OF vì cộng đồng
các cụ/mợ giúp em với. Em bị đau răng mấy ngày nay không ăn uống được. Mới đầu đau bên trái . Bị sát chân răng trong cùng phồng lên đau nhứt. Em ngậm muối và nhiều lúc đau quá em nhét dầu xanh vào đó. mấy ngày sau hết giờ chuyển qua bên phải. bên này đau dữ dội 2 ngày nay rồi. Hiện giờ đau em không ngủ được. Cụ.mợ nào có kinh nghiệm giúp em với, gấp gấp ạ
cảm ơn các cụ/mợ
Bác mua thuốc uống vào chứ!
Nếu ko phải do sâu mà do viêm lợi, có hai cách chữa đơn giản như sau: 1. Lấy mấy ngọn rau răm, thêm vài hạt muối, nhai rồi đẩy vào chỗ đau (kinh nghiệm của các cụ là Nam 7 ngọn, nữ 9 ngọn, nhưng em thì cho luôn một nắm)
2, Mua ít lá Dâm dương hoắc, cho ngập rượu (ko cần rượu nặng kẻo lúc ngậm bị rộp miệng) đun nhỏ lửa sôi lăn tăn khoảng 15p. Cho nguội bớt rội ngậm. Thứ thuốc này chữa viêm lợi rất tốt.

motobuoc

Xì hơi lốp
Bác mua thuốc uống vào chứ!
Nếu ko phải do sâu mà do viêm lợi, có hai cách chữa đơn giản như sau: 1. Lấy mấy ngọn rau răm, thêm vài hạt muối, nhai rồi đẩy vào chỗ đau (kinh nghiệm của các cụ là Nam 7 ngọn, nữ 9 ngọn, nhưng em thì cho luôn một nắm)
2, Mua ít lá Dâm dương hoắc, cho ngập rượu (ko cần rượu nặng kẻo lúc ngậm bị rộp miệng) đun nhỏ lửa sôi lăn tăn khoảng 15p. Cho nguội bớt rội ngậm. Thứ thuốc này chữa viêm lợi rất tốt.
cảm ơn cụ, sáng mai em kêu gấu mua giúp am lá răm về làm ngay. Em không bị mẻ răng mà đau buốt nhứt chân răng trong cùng á cụ, thật sự khó chịu

motobuoc

Xì hơi lốp
có cụ nào có cách gì nữa không ạ? giờ em không thể ngủ được, F5 hoài topic này :((

SonrackTài khoản đã xác minh

OF vì cộng đồng

nhimcon2010

Xe hơi
Cụ ra hiệu thuốc mua tuýp thuốc Zytee hay teezy gì đó bôi thử xem, em thấy hiệu nghiệm phết .

motobuoc

Xì hơi lốp

ca_sau_chua

Xe hơi
có một cách cơ bản nhất, cụ làm ngay và luôn, hiệu quả thì phải nửa ngày đến hết 1 ngày mới bắt đầu đỡ nhé.
- Dụng cụ tưa lưỡi trẻ em
- Chỉ tơ nha khoa
- Nước muối sinh lý
Rửa tay sạch, sau đó cụ dùng tưa lưỡi rửa qua nước muối, có thể cho chút kem đánh răng vào, đánh sạch các ngóc ngách của răng, những góc có mảng bám có thể lấy ra, dùng tưa lưỡi mát xa nướu (lợi) . Sau đó dùng chỉ tơ nha khoa, lấy thức ăn lọt ở các kẽ răng. Rồi lấy bàn chải oánh sạch , sau đó ngậm nước muối.
Kinh nghiệm của em nhiều lần đó. Chúc cụ sớm khỏi.
P/s : cụ rót em chén rượu cho đỡ khô cổ :D

vietroyal

Xe máy
Khổ nhất đau mắt, thứ nhì nhức răng! Chúc cụ chủ mau khỏi để còn chiến đấu ợ :!!