em bị chết cảm biến khí xả :(

trai_lái

Xe tải
nay e lên hãng check lỗi bị cảm biến khí xả,xe e vẫn còn bảo hành nhưng họ bảo phải đợi mới có cái đó,ko biết đi tạm có việc gì ko các cụ ? chứ e lo quá,lúc đầu mày chẩn đoán lỗi xong e bảo họ vệ sinh cho rồi mới xóa lỗi,về nhà lại bi chắc chắn là hỏng rồi.e thi thoảng mới đi xa nhất là 40km cậy có làm sao ko ? Mong các cụ lão làng cho biết ợ.

trai_lái

Xe tải
cảm biến bị lỗi các cụ ợ.

congnong1975

Xe tải
Cụ cứ chạy thoải mái, lỗi cảm biến khí xả chỉ có thể ảnh hưởng tới mức độ tiêu thụ nhiên liệu mà thôi . Các vấn đề khác như : hệ thống an toàn, phanh, côn, đèn ,còi, xi nhan, điều hòa No vấn đề . Nói túm lại chạy vô tư cho tới khi hãng báo có phụ tùng mời cụ tới thay =))

trai_lái

Xe tải
vâng xe em cruze ls ợ,thế có ảnh hưởng gì tới động cơ ko cụ,với lại e thấy đèn check báo lỗi động cơ cứ sáng,nhỡ có lỗi khác lại ko biết e cũng hơi lo,nhưng túm lại là thoải mái hở các cụ:D

trai_lái

Xe tải
Nói chung là ko sao, nhưng mà cụ vẫn phải mang đến hãng thay cho yên tâm
vâng nhưng cụ ơi,nếu hãng nó mbaor 1 tháng sau mới có thì thế nào ợ.E thì đi cũng ít thôi xa nhất cũng tầm 40km.Tại e thấy cáio đèn báo nó sáng,như bt thì khi chưa nổ máy đèn sáng,máy nổ đèn tắt...giờ thì ngược lại ợ.

LuckyCar

Xe container
vâng nhưng cụ ơi,nếu hãng nó mbaor 1 tháng sau mới có thì thế nào ợ.E thì đi cũng ít thôi xa nhất cũng tầm 40km.Tại e thấy cáio đèn báo nó sáng,như bt thì khi chưa nổ máy đèn sáng,máy nổ đèn tắt...giờ thì ngược lại ợ.
Chả sao đâu cụ ơi, cụ đi đến già cũng được, xe khác nó không có cái cảm biến đấy nó có làm sao đâu.

trai_lái

Xe tải
Chả sao đâu cụ ơi, cụ đi đến già cũng được, xe khác nó không có cái cảm biến đấy nó có làm sao đâu.
Vâng ! e sợ có vấn đề đến động cơ thôi,e đi xe thì thấy ko có cái gì lạ cả,lên hỏi ý kiến các cụ xem sao,tại tháy cái cảm biến nó cắm vào ống xả....vâng cám ơn cụ e cũng yên tâm đôi phần,phương tiện đi lại mà có vấn đề là đau đáu cụ ợ

huuthuan84

Xe đạp
bác chạy thoải mái,cảm biến khí xả làm gì mà đặt hàng 1 tháng,chỉ 3 hoặc 4 ngày thôi,0976035255

huuthuan84

Xe đạp
chạy vô tư,đặt chỉ 3 hoặc 4 ngày thôi,0976035255

vitgia78

Xe tăng
Website
banle24.com
Thực ra nói không sao cũng không đúng. Nếu cảm biến lỗi thì ECU sẽ mất phương án về khí thải của xe, do đó sẽ không biết căn chỉnh xăng phun ra thế nào cho chính xác và ảnh hưởng tới hiệu suất hoạt động của xe. Nếu có điều kiện thì thay cụ ạ.

trai_lái

Xe tải
Thực ra nói không sao cũng không đúng. Nếu cảm biến lỗi thì ECU sẽ mất phương án về khí thải của xe, do đó sẽ không biết căn chỉnh xăng phun ra thế nào cho chính xác và ảnh hưởng tới hiệu suất hoạt động của xe. Nếu có điều kiện thì thay cụ ạ.
vâng hôm trc e hỏi showroom Huyndai ở chỗ e họ báo giá 2,7tr e xiếp quá nên đến hãng họ bảo e nếu muốn thay thì làm thủ tục bảo hành họ lấy về nắp cho chắc khoảng 1 tuần là có,hỏi các cụ xem có đi tạm đc thì e đi đến lúc hãng nó lấy hàng cho e.

trai_lái

Xe tải

congdangxuan

Xe hơi
cảm biến này chết là đi tốn xăng lắm. xe em spark đi mất gần 9l /100km có điều hòa khi hỏng cảm biến. mà chưa chắc đã hỏng kụ nhé. lần trước e cũng bị giống cụ sau làm đủ trò mà ko hết. đi check hãng kêu là hỏng cảm biến sau thế nào vào xưởng cạnh nhà ô ấy làm kiểu ji hết đèn luôn. em hỏi thì bảo là xóa lỗi lấy em 600k. Nhưng mà giờ hết đèn sáng rồi. chỉ mỗi tội chưa check được mức tiêu hao nhiên liệu.

trai_lái

Xe tải
cảm biến này chết là đi tốn xăng lắm. xe em spark đi mất gần 9l /100km có điều hòa khi hỏng cảm biến. mà chưa chắc đã hỏng kụ nhé. lần trước e cũng bị giống cụ sau làm đủ trò mà ko hết. đi check hãng kêu là hỏng cảm biến sau thế nào vào xưởng cạnh nhà ô ấy làm kiểu ji hết đèn luôn. em hỏi thì bảo là xóa lỗi lấy em 600k. Nhưng mà giờ hết đèn sáng rồi. chỉ mỗi tội chưa check được mức tiêu hao nhiên liệu.
vâng xe e e thấy đồng hồ vẫn báo số l/100km bt,nhưng e công nhận đi nhanh hết xăng thật,chắc nó báo ko chuẩn.....đổ thấy nhanh cạn như ecu sử lý sai,nhưng đi chắc cũng ko ảnh hưởng đến máy,chỉ tốn xăng với ô nhiễm hôn thôi cụ nhỉ :D

Chỉnh sửa cuối:

sieuthifun.com

Xe máy
vâng hôm trc e hỏi showroom Huyndai ở chỗ e họ báo giá 2,7tr e xiếp quá nên đến hãng họ bảo e nếu muốn thay thì làm thủ tục bảo hành họ lấy về nắp cho chắc khoảng 1 tuần là có,hỏi các cụ xem có đi tạm đc thì e đi đến lúc hãng nó lấy hàng cho e.
Cụ xem xe có còn được bảo hành hay không, nếu không còn bảo hành thì để bọn em đặt hàng cho, giá bằng nửa của hãng. Vụ này em sẽ nhờ cụ Tuấn Anh xử lý cùng.

trai_lái

Xe tải
Cụ xem xe có còn được bảo hành hay không, nếu không còn bảo hành thì để bọn em đặt hàng cho, giá bằng nửa của hãng. Vụ này em sẽ nhờ cụ Tuấn Anh xử lý cùng.
vâng xe e còn bảo hành ợ,xe e mới đc 1,5 năm,đi đc 3 vạn đủ mọi tiêu trí để bảo hành cụ nhỉ....như dòng xe e hãng nói bảo hành 3 năm và chạy 5 vạn,chắc e cứ bảo hành cái cho chúng nó có việc.

firstsafe

Xe tải
chạy cũng đc, trong tg 1 tháng trở lại thì ko vấn đề j. con này lắp sau đg xả nên rất bẩn, cụ mở ra vệ sinh lại, nếu may mắn thì nó vẫn còn sống, xe e chạy 12v chưa việc j nhưng lâu lâu cũng phải tháo ra vệ sinh. nếu xe cụ có hệ thống tuần hoàn khí thải EGR thì bệnh của cụ còn có l.quan đến hệ thống này nữa. nói chung nếu ko mất tiền thì cứ để chúng nó thay mới cho chắc.

chebon

Xe buýt
chạy cũng đc, trong tg 1 tháng trở lại thì ko vấn đề j. con này lắp sau đg xả nên rất bẩn, cụ mở ra vệ sinh lại, nếu may mắn thì nó vẫn còn sống, xe e chạy 12v chưa việc j nhưng lâu lâu cũng phải tháo ra vệ sinh. nếu xe cụ có hệ thống tuần hoàn khí thải EGR thì bệnh của cụ còn có l.quan đến hệ thống này nữa. nói chung nếu ko mất tiền thì cứ để chúng nó thay mới cho chắc.
bác chạy j gê vay đã 12v rùi hic

trai_lái

Xe tải
e cũng ko biết con em có không xe em cruve 2011, ko biết bị lỗi cảm biến đấy thì có ảnh hưởng đến full xăng ko ah,bạn e nó bảo nếu bị có thể a hưởng đến full xăng và nếu ko đều có thể bị hỏng buzi do nó full nhiều quá buzi bị ướt