[Thảo luận] Em bị 80B...Mondeo Trêu...

anchibui

Xe điện
6h15 PM...Vừa ngớt mưa... Em về đến Kim Mã - Núi Trúc (Em từ Cầu Giấy về Trần Phú).
Em dừng đèn đỏ làn giữa. Đèn xanh em xuất phát... 1 chú 80B từ Núi Trúc vượt cố đèn đỏ. Vì đường đông em phải đánh lái sang phải.. vô tình chèn chú ấy phanh dúi dụi.
Chắc điên tiết nên chú ta vượt lên ép em...Em cũng bị Phanh dúi dụi.
Tâm trạng bình tĩnh, nhưng em thử xem chú ấy là ai mà gớm thía (vì có sếp trên xe thì họ ko dám làm thía).
Em vượt lên tạt phát... thêm phát nữa... Phanh cháy đường...
Lại cay mũi... chú ấy vọt lên ..dừng trước xe em... Chú ta xuống xe... Vừa lúc đó Gấu em gọi hỏi có về măm ko?
Chú xuống xe gõ của kính... (khoảng 30-35 tuổi ăm mặc công chức)
- 80B: Mày thích giề... ko biết tao là ai à?
(em đang alo với vợ)... "Alo các chú đến ngay... Anh bị 80B... Nhớ máy ảnh nhé".
Em, kéo phanh xuống xe.
- E: Chú mày thích oai à? Đừng nghĩ cái biển mà dọa nhé, sếp chú mày nhìn thấy anh còn phải chào (chém tí, ko biết sếp nó là ai).
-80B: Anh ép tôi ở chỗ ngã tư...
- Em: Chú em vượt đèn đỏ... Mồm toàn mùi bia, ... Công chức mà ko tôn trọng luật pháp thì đừng to mồm... (mồm hắn thúi ko chịu đc!)
- 80B: Nhưng anh chèn em như vậy...là sai.

Chú ta biến ra xe... Em gọi lại nhưng hắn té luôn....
Về nhà vợ hỏi..."Gọi về ăn com mà cứ nói máy ảnh, máy quay... là sao?"

Câu chuyện thật 100% vừa xảy ra. Thực ra em cũng ko phải là ai, quan hệ ko có...$ cũng ko nhiều... Nhưng em thấy em đi đúng luật mà bị cái chú xe biển "Oai" cứ hành. Và mọi người cũng bị thía, kể cả xxx cũng sợ... nên em thử phản ứng xem sao... Thì ra Họ cũng sợ cái đúng luật!!!
-
""

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

thule6

Xe điện
Hoan hô cụ nhanh trí và hóm (b) vodka cụ nhá

Karin007

Xe tải
Vỗ tay hoan hô cụ, cu đó chắc mới đưa xếp về còn hơi men tí, cụ cho cả biển lên đây chít ngay.

mrkibeo

Xe buýt
Chúc mừng cụ..Tinh thần OF muôn năm

Getz5324

Xe điện
mưa gió to quá =))

DuongNV

Xe buýt
Hôm nay trời mưa nên cụ lại tát thêm tý nước cho bà con ngập đây mà. Mời cụ rượu để lần sau đừng làm thế nữa nhé!

ndkhoivtv

Xe tăng
Vote cụ nhưng kô ủng hộ cách "ăn miếng - trả miếng" của cụ. Đương nhiên trong trường hợp này 80B đi láo, cụ cũng chả vừa!

Mặt khác, thường là trong các tình huống "đụng độ" trên đường, bên nào phải xử đến phương án "gọi điện cho người thân" là bên đó yếu thế và kô có thực lực tự giải quyết vấn đề. Ví thứ người thân của cụ dẫu có mạnh thì từ lúc nhận alo mà đến được đến nơi thì cũng đã... "xong phim"! Phải nhà cháu mà cầm lái 80B, dám chắc cụ sẽ.. "tèo". :))

CuTiVoDich

Xe điện
Em mời cụ 1 ly, trừ trường hợp người ta vô tình chứ cố ý thì phải em em cũng làm như cụ, em cố chấp lắm:D

giangsuki

Xe ngựa
thế cụ no nick có mùi bia ko mà chú kia lại sợ nhỉ :D

bitit

Xe hơi
chắc "ngựa" của cụ cũng thuộc loại Khỏe nhỉ? nếu thấy lô gô OF thì nhớ nhường nhịn nhá :D

BangKieu

Xe tải
em hêt mất rượu để mời cụ rồi...cụ thông cảm em nhé....=))=))

anchibui

Xe điện
Em chộp được cái ảnh Khi xe đó dừng trước em và chú ta bước xuống = mobi (cả biển luôn.), gần nhà hát cheo Kim Mã.. Nhưng thui... Chú ta oai thật nhưng cũng ko có gì to tát em ko pos.
Xe em gắn Logo OF.
Nếu ra pháp luật thì về CQ chú ấy bị lằng nhằng. Em làm ngoài, nên chắcr chỉ mất tids $. Nắm đc thóp nè.. em "đè" chú ấy... Chú ta té luôn.

hubugi

Xe buýt
Ô! thế là cụ lâu líc nhà mình ạ?
em chính là thủ phạm đi 80B...đây.
Cho em sin cái nỗi nhá! Phiền các cụ phải type và mất thời gian đọc tupíc.
Thật chả ra làm sao, các cụ cảm thông, chẳng có nhẽ bia+rượu lại không có tác dụng gì?
Em thề sẽ...rút kinh nghiệm: lần sau phải nhìn *ít các cụ trước khi có phản ứng cay cú ạ.

windys

Xe tăng
Hqua e đi qua QL21, đoạn Nam Định - Phủ Lý cũng gặp một em biển xanh, 18B, cá mập Toyota trêu em. Đầu tiên là 1 em biển đỏ 12 chỗ, rồi đến em 18B, sau cũng là em, 3 xe bám nhau. Xe biển đỏ xi nhan trái để vượt xe đằng trước, 18B cũng xi nhan trái để vượt, theo e tư duy thì xe biển đỏ đằng trước đã xi vượt, tách ra làn ngoài rồi thì nên nhường, bạn 18B vẫn vượt lên, xe biển đỏ giật mình đánh vào trong để nhường, bạn 18B vượt lên còn ép bạn biển đỏ phanh dúi dụi.

Em nghĩ bụng quái lạ, biển xanh biển đỏ còn chém nhau. Đến lúc nữa em vượt bạn biển đỏ, sau xin vượt 18B, e vượt qua thân xe 18B, lúc đấy bắt đầu dùng xi nhan bên phải để vào làn của mình, thằng 18B mất dạy không nhường cứ đi bên cạnh xe em. Mà có cả đống xe ngược chiều ở phía đối diện. E đạp thêm ga vượt hẳn rồi tấp vội vào bên lề. Lộn cả ruột. Nhưng e cũng chả để í, tự nhiên thằng 18B lại vượt phải em, cái đừong í thì bé, đông, bên trong là xe máy, e tránh thế quái nào sang bên trái để nó lên đựoc. Nó không vượt đựoc thì tự nhiên bật còi ưu tiên (không có đèn). hú ỉnh ỏi, e không cho vượt, kìm cậu độ 200m, gặp xe tải đỗ cạnh đường nên cậu phải giảm tốc, ra phía sau đuôi xe em. Rồi lại đòi vượt bên trái. E biết là sẽ đè em nên em bám sát xe tải đằng trước, không vừa một thân xe nên cậu không ép em được. Bỏ đi.

Thực ra thì e hoàn toàn có thể đánh sang trái không cho cậu 18B vượt, nhưng nói chung, không nên làm thế.

Nhân đây em hỏi, còi, đèn ưu tiên thì được qui định thế nào, phải có cả còi, đèn hay chỉ cần có còi không, hoặc đèn không ?

khanhtran68

Xe đạp
Mấy thằng này nó có tý mầu mè "biển" là nó oai lắm, phải học tập vì cụ rất nhanh trí;)

butchikim

Xe ba gác
Ô! thế là cụ lâu líc nhà mình ạ?
em chính là thủ phạm đi 80B...đây.
Cho em sin cái nỗi nhá! Phiền các cụ phải type và mất thời gian đọc tupíc.
Thật chả ra làm sao, các cụ cảm thông, chẳng có nhẽ bia+rượu lại không có tác dụng gì?
Em thề sẽ...rút kinh nghiệm: lần sau phải nhìn *ít các cụ trước khi có phản ứng cay cú ạ.
Hai cụ làm quen nhau đê...nhớ thưởng với phạt nhau vừa vừa thôi còn giữ sức và tỉnh táo mà đi xe về nhá.

ndkhoivtv

Xe tăng
Hqua e đi qua QL21, đoạn Nam Định - Phủ Lý cũng gặp một em biển xanh, 18B, cá mập Toyota trêu em. Đầu tiên là 1 em biển đỏ 12 chỗ, rồi đến em 18B, sau cũng là em, 3 xe bám nhau. Xe biển đỏ xi nhan trái để vượt xe đằng trước, 18B cũng xi nhan trái để vượt, theo e tư duy thì xe biển đỏ đằng trước đã xi vượt, tách ra làn ngoài rồi thì nên nhường, bạn 18B vẫn vượt lên, xe biển đỏ giật mình đánh vào trong để nhường, bạn 18B vượt lên còn ép bạn biển đỏ phanh dúi dụi.

Em nghĩ bụng quái lạ, biển xanh biển đỏ còn chém nhau. Đến lúc nữa em vượt bạn biển đỏ, sau xin vượt 18B, e vượt qua thân xe 18B, lúc đấy bắt đầu dùng xi nhan bên phải để vào làn của mình, thằng 18B mất dạy không nhường cứ đi bên cạnh xe em. Mà có cả đống xe ngược chiều ở phía đối diện. E đạp thêm ga vượt hẳn rồi tấp vội vào bên lề. Lộn cả ruột. Nhưng e cũng chả để í, tự nhiên thằng 18B lại vượt phải em, cái đừong í thì bé, đông, bên trong là xe máy, e tránh thế quái nào sang bên trái để nó lên đựoc. Nó không vượt đựoc thì tự nhiên bật còi ưu tiên (không có đèn). hú ỉnh ỏi, e không cho vượt, kìm cậu độ 200m, gặp xe tải đỗ cạnh đường nên cậu phải giảm tốc, ra phía sau đuôi xe em. Rồi lại đòi vượt bên trái. E biết là sẽ đè em nên em bám sát xe tải đằng trước, không vừa một thân xe nên cậu không ép em được. Bỏ đi.

Thực ra thì e hoàn toàn có thể đánh sang trái không cho cậu 18B vượt, nhưng nói chung, không nên làm thế.

Nhân đây em hỏi, còi, đèn ưu tiên thì được qui định thế nào, phải có cả còi, đèn hay chỉ cần có còi không, hoặc đèn không ?
Thằng 18b mất dạy, cụ đọc giúp biển... nhà cháu hứa chắc sẽ có một đàn 80B dạy dỗ nó nên người. Mà cụ đè có 200m, sao ít thế... phải 2km mới bõ cụ ạ!

Cu

cargoman

Xe điện
Mấy chú biển màu mè là hay oai lắm, nhưng mà chỉ oai với xxx thôi nhé, gặp ae ofer thì đừng có giở trò, chả ngại gì đâu, cẩn thận các chú về cquan lại làm tờ tường trình đấy

Loong Phoong

Xe điện
Nghe cái câu: "mày k biết tao là ai ah" là có là con ông zời thì chắc cũng sút cho vỡ alo luôn chứ k cần phải trình bày nhiều