[Funland] E nhờ cccm góp ý giúp e ạ

lucthithang

Xe tăng
Em ở tỉnh lẻ năm nay 33 tuổi ạ, lên hà nội học và làm việc từ 2008 đến nay, hiện tại thì 1 vợ và 2 cháu, vợ e cbi sinh thêm cháu thứ 3, hiện vợ e làm giáo viên tiểu học, vợ và các cháu đang sống ở quê, vợ ck e ở riêng, nhà cửa đã xây, xe e cũng mới lấy đc gần 2 năm, e hiện vẫn bán hàng online hà nội, tuần thì thường thứ 3-5-7 buổi tối e chạy về quê, quê e cách chỗ ở tầm 50km, đợt này buôn bán chậm lên e đang định về quê hẳn, dự định lên thị trấn ở huyện cách nhà ở quê tầm 10km thuê mở cửa hàng về xe đạp trẻ em và ô tô điện trẻ em để bán nhưng mắc cái e chưa có kinh nghiệm gì về mảng ô tô điện trẻ em, vì nó liên quan đến bảo hành, sửa chữa khi cần, không biết có cụ mợ nào đã làm qua mảng này có thể chia sẻ giúp e ít kinh nghiêm, cũng như cơ hội của những mặt hàng này ở thị trấn của 1 tỉnh lẻ liệu có thế kiếm ăn được không ạ, cũng như kinh phí dự trù khi mở khoảng tầm bao nhiêu không ạ, mặt bằng ở thị trấn quê e tầm 7-10tr/tháng, hoặc cụ mợ có thông tin của kho nào ở hà nội hay bắc giang chuyên về mảng này giới thiệu cho e với ạ, e xin cảm ơn cccm

HUMMER H2 SUV

Xe container
Cụ ko có kinh nghiệm mà mở mới dịch vụ này thì e sẽ khó khăn gấp bội. Thêm nữa, cụ nên nói rõ về thị trấn đó ntn thì mới đánh giá đc cụ ah.

lucthithang

Xe tăng

windy1

Xe điện
Mới bắt đầu, không biết gì, chịu khó lắng nghe người đi trước, chia sẻ kinh nghiệm. Tuy nhiên, cụ cần phải chuẩn bị tư tưởng cho mình, để khỏi phải thất vọng, vì sự gian nan buổi đầu. Chúc cụ thành công.

lucthithang

Xe tăng
Mới bắt đầu, không biết gì, chịu khó lắng nghe người đi trước, chia sẻ kinh nghiệm. Tuy nhiên, cụ cần phải chuẩn bị tư tưởng cho mình, để khỏi phải thất vọng, vì sự gian nan buổi đầu. Chúc cụ thành công.
Dạ vâng cụ, khó khăn khi bắt đầu thì sẽ không tránh khỏi, e muốn nghe cccm chia sẻ để không quá bỡ ngỡ khi bắt tay vào làm ạ.

windy1

Xe điện
Dạ vâng cụ, khó khăn khi bắt đầu thì sẽ không tránh khỏi, e muốn nghe cccm chia sẻ để không quá bỡ ngỡ khi bắt tay vào làm ạ.
Nếu có thời gian, sao cụ không ghé ngang cửa hàng nào ở HN, nói chuyện và tìm hiểu cách bảo trì xe điện. Xin học hỏi từ họ. Em nghĩ, đến quan sát cách họ làm việc, ít nhiều gì, cũng có thể biết được phần nào, và nhìn xem, mảng hàng nầy, có phù hợp với dự tính của cụ hay không.

cu.do

Xe buýt
50km đi oto thì gần mà. Nếu muốn mở thì nên thử trước, xđ 1 khoản vốn, thời gian, dòng tiền,...nếu thành công thì mở rộng lên. Còn không thì coi như 1 bài học kn.

Thời buổi đang lạm phát, cái gì cũng chậm. Tốt nhất là đứng im,

Cu Đơ.

Xe hơi
Nguồn cụ lấy ở đâu ạ?
Này thì e nghĩ nhập TQ 100%. Hiện tại tệ cao, chi phí Vận chuyển T-V cao, biên bập bõm. Cụ cân đối khi đầu tư mặt bằng lớn, đầu ra chưa ổn, đầu vào cao lại không chủ động thì tỷ lệ rủi ro lớn.

E vote bán Online thăm dò thị trường đã.

phuongmit

Xe cút kít
Oto điện trẻ con nguồn đâu giá nào thì e k biết. Nhưng nhà e mua thì thấy 1 là bọn trẻ con chơi rất ít có thể do nhà e ở cc, mỗi lần vác xuống chơi là khá ngại và chỉ hào hứng thời gian đầu. Và cứ vứt đó thì cái hỏng duy nhất là ắc quy thôi, do k dc sạc/xả nên nó tèo. Còn đội cho thuê xe trên phố đi bộ thì sau vài lượt đi thì họ thay ắc quy khác vào, đại loại cũng khá lành. Còn sửa thì e nghĩ chả có gì phải sửa đâu vì chủ yếu ở ắc quy, còn lại thì chắc k kịp hỏng đã bỏ xó k chơi rồi

Phihoang

Xe hơi
Em đây nè cụ. Em đang kinh doanh đồ chơi trẻ em. Trước em cũng tập trung phát triển kinh doanh buôn bán xe điện trẻ em. Em cũng biết chỗ nhập hàng. Bán mặt hàng này thì lời lắm. Mà phải chuyên về xe điện ạ. Phải nhập hàng về nhiều mẫu mã. Đẹp. Và nhiều loại. Vốn hơi nặng và mặt bằng trang trí thật bắt mắt. Mới thu hút khách hàng dc. Còn bảo hành thì mình bảo hành ạ. Mà cũng nan giải lắm cụ ơi. Nhiều khách mua về chơi dc mấy ngày xe trục trặc này kia mình phải sửa. Mà mình cũng phải mày mò 1 chút để biết sửa ạ. Xe cũng dễ lỗi bàn đạp và công tắc lắm. Lý do trẻ con hay bấm và đạp liên tục. Nên bị. Còn ắc qui thì để lâu hư nữa ạ. Nói chung nếu chuyên 1 thời gian là ok

lucthithang

Xe tăng
Nguồn cụ lấy ở đâu ạ?
Này thì e nghĩ nhập TQ 100%. Hiện tại tệ cao, chi phí Vận chuyển T-V cao, biên bập bõm. Cụ cân đối khi đầu tư mặt bằng lớn, đầu ra chưa ổn, đầu vào cao lại không chủ động thì tỷ lệ rủi ro lớn.

E vote bán Online thăm dò thị trường đã.
E định nhập lại của 1 số kho to ở hà nội hay các khu xung quanh nếu giá tốt cụ ạ, e dự định bán trực tiếp tại cửa hàng cho dân xung quanh bán kính tầm 15-20km thôi cụ ạ, vì hàng này khá cồng kềnh, bán online vận chuyển khá rủi ro dễ hỏng hóc cụ ạ

lucthithang

Xe tăng
Em đây nè cụ. Em đang kinh doanh đồ chơi trẻ em. Trước em cũng tập trung phát triển kinh doanh buôn bán xe điện trẻ em. Em cũng biết chỗ nhập hàng. Bán mặt hàng này thì lời lắm. Mà phải chuyên về xe điện ạ. Phải nhập hàng về nhiều mẫu mã. Đẹp. Và nhiều loại. Vốn hơi nặng và mặt bằng trang trí thật bắt mắt. Mới thu hút khách hàng dc. Còn bảo hành thì mình bảo hành ạ. Mà cũng nan giải lắm cụ ơi. Nhiều khách mua về chơi dc mấy ngày xe trục trặc này kia mình phải sửa. Mà mình cũng phải mày mò 1 chút để biết sửa ạ. Xe cũng dễ lỗi bàn đạp và công tắc lắm. Lý do trẻ con hay bấm và đạp liên tục. Nên bị. Còn ắc qui thì để lâu hư nữa ạ. Nói chung nếu chuyên 1 thời gian là ok
Vâng e cảm ơn cụ, e cũng tìm hiểu sơ sơ chút về lý thuyết chủ yếu lỗi về acqui, cầu chì, mạch điện liên quan đến đầu ra cho loa, phát nhac...nghĩa là các lỗi liên quan đến mạch về điện thì phải có chút kiến thức , kinh nghiệm mới sửa đc nhỉ cụ, e băn khoăn là ở thị trấn tỉnh lẻ mà chỉ bán trực tiếp tại cửa hàng thì liệu có ổn k cụ, vs cụ áng chừng vốn ban đầu khoảng bao nhiêu nhỉ cụ, e cảm ơn cụ

agrimeco

Xe lăn
sao cụ lại muốn nhắm vào phân khúc te vậy? em nghĩ nên bán xe máy và xe đạp cho thanh thiếu niên còn mảng te chỉ đá thêm vì thị phần ko lớn.

lucthithang

Xe tăng
sao cụ lại muốn nhắm vào phân khúc te vậy? em nghĩ nên bán xe máy và xe đạp cho thanh thiếu niên còn mảng te chỉ đá thêm vì thị phần ko lớn.
Thực ra thì e nhắm trẻ em hay cụ thể các loại xe đạp tầm từ 2 tuổi đến khoảng 17-18 tuổi trở lại cụ ạ, ở thị trấn tỉnh lẻ thì e nghĩ thị phần của phân khúc này sẽ dễ bán hơn phân khúc ng lớn cụ ạ

duytrong

Xe lăn
Theo em cụ chỉ chuyên sâu vào xe đạp trẻ em từ 3-4 tuổi trở lên đến xe của người lớn, nếu thấy tốt thì sau này tính tiếp có thể sang cả xe đạp thể thao, chứ mấy cái xe ô tô điện trẻ em , trẻ con giờ chóng chán và ít dùng lắm không nên đầu tư.

lucthithang

Xe tăng
Theo em cụ chỉ chuyên sâu vào xe đạp trẻ em từ 3-4 tuổi trở lên đến xe của người lớn, nếu thấy tốt thì sau này tính tiếp có thể sang cả xe đạp thể thao, chứ mấy cái xe ô tô điện trẻ em , trẻ con giờ chóng chán và ít dùng lắm không nên đầu tư.
Dạ vâng, e cảm ơn góp ý của cụ ạ, e cũng đang băn khoăn vậy cụ ạ, vì e thấy khoản xe đạp sẽ dễ bảo hành sữa chữa hơn ô tô điện ạ.

duytrong

Xe lăn
Dạ vâng, e cảm ơn góp ý của cụ ạ, e cũng đang băn khoăn vậy cụ ạ, vì e thấy khoản xe đạp sẽ dễ bảo hành sữa chữa hơn ô tô điện ạ.
Nếu về tỉnh lẻ cụ xem khu đó buôn bán được thì có thể mở cửa hàng chuyên các mặt hàng phục vụ điện nước cũng rất tốt đấy.

lucthithang

Xe tăng
Nếu về tỉnh lẻ cụ xem khu đó buôn bán được thì có thể mở cửa hàng chuyên các mặt hàng phục vụ điện nước cũng rất tốt đấy.
Điện nước thì nhiều quá rồi cụ ạ, cửa hàng điện nước, vật tư đi đến ngõ ngách làng, xóm rồi cụ ạ

NguyenChum1219

Xe tăng
Xe đạp (gồm xe máy/đạp điện) cho trẻ em từ 4,5 tuổi đến cấp 3 là khá thiết yếu, nhất là ở tỉnh vì hầu hết trẻ có thể tự đạp xe đi học nên gần như nhà nào cũng có ít nhất 1 cái. Em thấy cụ có thể chuyên tâm mảng này, có thể kinh doanh lâu dài đc.

lucthithang

Xe tăng
Xe đạp (gồm xe máy/đạp điện) cho trẻ em từ 4,5 tuổi đến cấp 3 là khá thiết yếu, nhất là ở tỉnh vì hầu hết trẻ có thể tự đạp xe đi học nên gần như nhà nào cũng có ít nhất 1 cái. Em thấy cụ có thể chuyên tâm mảng này, có thể kinh doanh lâu dài đc.
ban đầu e muốn chủ yếu về các dòng xe đạp trẻ em trước cụ ạ, nó dễ sửa chữa và thay thế sau đó tìm hiểu thêm về mảng xe điện cụ ạ, vì xe điện cần thêm chút nghề để bảo hành, sửa chưa cho khách khi cần cụ ạ,mà e chưa có chút nghề gì về nó ạ