[Funland] E nhờ các cụ bô lão tư vấn giúp e trường hợp này ạ!!!

Ngocphuong6666

Xe đạp
Chuyện là thế này ạ: đối diện nhà e ở có ô hàng xóm tính nết khác người: cửa nhà họ thì không để xe mà chỉ thích cho sang nhà e, chuyện vệ sinh ngõ xóm thì chỉ chăm chăm quét và hất sang cửa nhà e, cao điểm có thằng cháu trai ô này k có công ăn việc làm chỉ ra ngồi ngoài cửa và hút thuốc rồi xả mọi thứ trong mồm nó vào tường nhà e nhìn rất mất vệ sinh. E đã góp ý rất nhiều lần, đã lắp camera và ghi hình lại sự việc. Nhưng dường như nhà họ có cái thú vui hay ý thức nó không tồn tại nên cứ lặp lại khoảng 2 -3 năm nay. Lần nào e sơn tường lại xong chỉ vài hôm sau lại vành vệt, nhìn rất chướng mắt. E có gọi bố mẹ nó ra nói chuyện thì cũng chỉ ầm ừ rồi lại tiếp tục. Thằng cháu ô bà í cũng 31,32 tuổi 1 vợ 2 con rồi mà ý thức như con ruồi. E ức chế quá, mấy lần cảnh cáo rồi, định phang vào mồm nó nhưng nhà e cứ gàn. Vì e làm công chức nên không muốn to chuyện. E bức xúc quá nên vào đây nhờ các cụ cho e lời khuyên ạ. Cảm ơn các cụ đã xem.

Patriots

Xe lăn
Thì cụ để xe sang nhà nó, nó nhổ thì cụ xem hôm nào nó cãi nhau với ai đã, đêm cụ làm sô dầu luyn trộn mứt sang

thanhbn1983

Xe điện
cụ gặp dạng bẩn bựa rồi, sống chung hoặc chuyển nơi ở
tránh va chạm, mình sống cho mình và gia đình đừng để ảnh hưởng

phuongmit

Xe cút kít
Xe thì hôm nào cụ làm ít cồn, đổ cách xe nó cỡ vài mét rồi châm lửa đốt nhưng chưa cháy vào xe rồi gọi nó sang dập. Xả rác thì cụ kiếm ít chấu bọc vào túi nilong hỗn hợp dầu thải và mắm tôm, nhà nó đóng cửa thì phi sang cho châu chấu tác nghiệp, nửa tuần liền là ngoan như chó con

ok.

Xe tăng
Tóm lại bây giờ bác mời tư vấn kiểu gì người ta cũng nghĩ bác là thằng cò đất....lập nhiều ních.....vào xoa chim nhau bảo lên chung cư ở.;))

Nên theo em là bác nên đóng thớt rồi mở lại sau. Mí lại đất thổ cư sau này có cắm sổ cũng đỡ cái tiền bảo hiểm cháy nổ bác ạ, nên bọn em thường nói...mua cc làm cái ccc giề. =))

Lê Bảo Minh

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
linhlimoshop.com
Trước hết cụ là công chức, em nghĩ vợ cụ khuyên phải, không nên um xùm điều tiếng không hay. Gặp thành phần củ chuối họ dám đến tận cơ quan cụ ý kiến lắm. Xe để cửa nhà cụ thì đơn giản, họ hay để chỗ nào, cụ mang xe nhà cụ ra để trước đi, hết chỗ, họ tự mang về nhà, hoặc để sang nhà hàng xóm khác. Rác hay quét hất sang nhà cụ, thì cụ cứ để ý lúc nào chuẩn bị quét, cụ cho bà xã mang chổi mang xẻng ra đứng sẵn, cứ nhẹ nhàng quét cùng, vừa quét vừa tâm sự chuyện thời tiết, chuyện giá thịt lợn hôm nay.... Vài lần họ tự bỏ thói quen xấu ngay. Nếu họ cố tình hất sang lúc cụ không có nhà, thì khi về cụ cứ vun đồ đó thành 1 đống, để giữa ranh giới 2 nhà, người ta tự nhìn thấy tự biết mà lần sau bỏ. Còn thằng ku cháu thích nhổ chất thải, thì em chưa hiểu lắm, 2 nhà ở đối diện nhau, nó ngồi nhà nó mà nhổ được sang tận tường nhà cụ? Chả có nhẽ nó luyện môn Kungfu gì? Hay khoảng cách giữa 2 nhà nhỏ thế ạ?

MEC V6

Xe điện
Chuyện là thế này ạ: đối diện nhà e ở có ô hàng xóm tính nết khác người: cửa nhà họ thì không để xe mà chỉ thích cho sang nhà e, chuyện vệ sinh ngõ xóm thì chỉ chăm chăm quét và hất sang cửa nhà e, cao điểm có thằng cháu trai ô này k có công ăn việc làm chỉ ra ngồi ngoài cửa và hút thuốc rồi xả mọi thứ trong mồm nó vào tường nhà e nhìn rất mất vệ sinh. E đã góp ý rất nhiều lần, đã lắp camera và ghi hình lại sự việc. Nhưng dường như nhà họ có cái thú vui hay ý thức nó không tồn tại nên cứ lặp lại khoảng 2 -3 năm nay. Lần nào e sơn tường lại xong chỉ vài hôm sau lại vành vệt, nhìn rất chướng mắt. E có gọi bố mẹ nó ra nói chuyện thì cũng chỉ ầm ừ rồi lại tiếp tục. Thằng cháu ô bà í cũng 31,32 tuổi 1 vợ 2 con rồi mà ý thức như con ruồi. E ức chế quá, mấy lần cảnh cáo rồi, định phang vào mồm nó nhưng nhà e cứ gàn. Vì e làm công chức nên không muốn to chuyện. E bức xúc quá nên vào đây nhờ các cụ cho e lời khuyên ạ. Cảm ơn các cụ đã xem.
Thôi cụ ơi một điều nhịn 9 điều lành cụ mà gây gổ lại lên phường đấy, h toàn bọn thèm tiền ko lại mất một mớ

NAC16

Xe tải
Bực thật. Cụ bán xử nhà đi. Trước khi đi phang cho nó vỡ alo đi

MiTa

Xe lăn
Cụ có cam rồi, góp ý rồi mà ko dc thì cứ nhờ cộng đồng mạng dạy nó. Thỉnh thoảng lại cho 1 clip lên.

Tiền xu

Xe buýt
Cụ đầu tư ít khoá chữ U. Khi nào để xe sang nhà cụ thì khoá vào. Khoá đấy mà cắt cũng mệt. Cho nó chừa.

Còn vụ rác thì làm túi dầu luyn vs mứt , mắm tôm thì cọ rửa cũng kha khá (cụ nhớ trước khi làm nhớ tắt cam nhà cụ đi nhá) ;))

NAC16

Xe tải
Cụ lại xui dại cụ chủ thớt lại là công chức ,đảng viên nữa
Đợt trước ư thuê làm vp cty. Thằng bên canhk nó cứ gây khó khăn kiểu khó chịu. Trước khi đi e cho bài rồi em té.
E chửi thôi k oánh nhau đâu

hitle888

Xe điện
Xe đơn giản, cụ cứ làm cái bếp than tổ ong để gần. Còn mất vệ sinh cứ in cái ảnh to to (lần đầu làm mờ mặt) dán đấy

MEC V6

Xe điện
Đợt trước ư thuê làm vp cty. Thằng bên canhk nó cứ gây khó khăn kiểu khó chịu. Trước khi đi e cho bài rồi em té.
E chửi thôi k oánh nhau đâu
Vậy là cụ thua rồi việc gì phải đi , quan điểm của e là dĩ hòa Vy quý . Cụ làm cân chè ngon mỗi ngày làm ấm gọi mấy anh xăm trổ ngồi cùng nó, e thề nó ngoan ngay

Website
xevanminh.net

tui102

Xe tăng
Chiều chiều cụ thử nhóm 1 bếp than tổ ong đầu ngõ. Chắc ổn hơn.

Ngocphuong6666

Xe đạp
Sáng nay e vừa ra khỏi nhà, gặp đúng thằng cháu lão í đang ngồi chơi đt, mồm thì k ngừng phun châu nhả ngọc sang nhà e. Thời buổi Covid thế này mà lại có những thành phần ruồi trâu thế thì cực kì khó chịu. E điên quá phi ra bảo nó lần sau đừng làm mất vs. Nó bảo e có ăn đc nó không??? E quay vào lấy cái gậy bóng chày, nhỡ tay làm rơi trên nền nhà xoảng 1 cái, cả nhà nó biến mất luôn, 1 lúc mới ngó ra toàn đàn bà bảo e là : cô mắng nó r. K cần phải dao búa như thế!!!!

Mưa tháng 11

Xe tăng
Hội đấy nó chỉ đợi cụ ý kiến là nhe nanh xông vào xé xác cụ. Tốt nhất là cụ tìm cách làm họ vui vẻ, thỉnh thoảng cho họ cái gì lấy chỗ qua lại. Chắc họ cũng khổ quá nên mới thế. Nếu cụ không "vui vẻ" được với họ thì tốt nhất là đi chỗ khác ở, đến chỗ dân trí cao cho nó lành.