E muốn lắp bộ "Engine start stop", bác nào có không?

quocdungtpks

Xe đạp
cái này hay đấy. nếu có nhắn cho một câu nhé:101:

chuasoi

Xe đạp
Lên RAV 2009 tháo ra mang sang xe bác lắp đê. :D :69:

williamcuong84

Xe hơi
bác nào có thông tin thì hú em một phát nhé. Em vật quả này rồi đấy,nhưng ko biết xe em có lắp đc ko.:101:

Junko

Xe buýt
Hay đấy, cụ nào làm được nhớ thông báo nhé

THUNDER-VR

Xe tải
Website
www.ngochoangaudio.com
CỨ PHẢI ĐÚNG NHƯ MẪU MỚI ĐC HẢ CỤ CHỦ THỚT ! Ở MÌNH CÓ MẤY LOẠI TƯƠNG ĐƯƠNG ĐẤY KHÔNG BIẾT CỤ XEM CHƯA :^) NHƯNG NẾU CÓ LOẠI NHƯ TRÊN THÌ HÚ EM LUÔN NHÁ ! HÌ:P

165.000W tương đương 110 $ nhưng không phải là hàng đồ chơi mà là hàng zin của Hyundai lắp cho mẫu Genesis, 110$ nghe có vẻ rẻ nhưng để cho nó chạy được trên một mẫu xe khác thì giá sẽ lên tầm 3000$ mà không chắc 100% sẽ lắp được.
Nó chỉ là giấc mơ của các FAN (trong đó có em) mà thôi.

lexus_bk

Xe điện
165.000W tương đương 110 $ nhưng không phải là hàng đồ chơi mà là hàng zin của Hyundai lắp cho mẫu Genesis, 110$ nghe có vẻ rẻ nhưng để cho nó chạy được trên một mẫu xe khác thì giá sẽ lên tầm 3000$ mà không chắc 100% sẽ lắp được.
Nó chỉ là giấc mơ của các FAN (trong đó có em) mà thôi.
Chẳng qua củng chỉ là cái SW để khởi động thôi mà kụ, bỏ cái ổ khóa đi, lắp vào đó cái nút ấn, vậy chắc phải có cái điều khiển để mở nguồn ON/OFF, và khóa LOCK cho xe, Cụ nào dũng cảm ship về đi, em nghiên cứu chế cho (b)

Chẳng qua củng chỉ là cái SW để khởi động thôi mà kụ, bỏ cái ổ khóa đi, lắp vào đó cái nút ấn, vậy chắc phải có cái điều khiển để mở nguồn ON/OFF, và khóa LOCK cho xe, Cụ nào dũng cảm ship về đi, em nghiên cứu chế cho
Hàng đồ chơi có nhưng thiết kế rất xấu, chức năng không có gì. Hàng như trong cái link thì mua về nó phí đi, bên trong cái công tắc ấy không đơn thuần là tiếp điểm, công tắc này có 9 sợi dây điện đi vào và kết nối với các hệ thống khác thông qua mạng CAN, vậy nên chế nó là điều gần như không thể. Chỉ có một cách nhưng các cụ thử nghĩ xem, bỏ ra 110$ chỉ để mua cái công tắc, toàn bộ ruột gan vứt đi hết thì liệu có xứng đáng không????
Em mấu lắm nhưng sau khi hiểu biết về nó thì em đã đành ngậm ngùi .... ngả mũ ạ!

tuhu

Xe tải
Nếu như bác Hardtop nói thì em để nguyên cho nó lành ạ. Dạo này các bác PCCC nhiều việc lắm, nhỡ cần gọi thì khó lắm:77::77::77:

Chẳng qua củng chỉ là cái SW để khởi động thôi mà kụ, bỏ cái ổ khóa đi, lắp vào đó cái nút ấn, vậy chắc phải có cái điều khiển để mở nguồn ON/OFF, và khóa LOCK cho xe, Cụ nào dũng cảm ship về đi, em nghiên cứu chế cho
Hàng đồ chơi có nhưng thiết kế rất xấu, chức năng không có gì. Hàng như trong cái link thì mua về nó phí đi, bên trong cái công tắc ấy không đơn thuần là tiếp điểm, công tắc này có 9 sợi dây điện đi vào và kết nối với các hệ thống khác thông qua mạng CAN, vậy nên chế nó là điều gần như không thể. Chỉ có một cách nhưng các cụ thử nghĩ xem, bỏ ra 110$ chỉ để mua cái công tắc, toàn bộ ruột gan vứt đi hết thì liệu có xứng đáng không????
Em mấu lắm nhưng sau khi hiểu biết về nó thì em đã đành ngậm ngùi .... ngả mũ ạ!

namanhnc

Xe tải
CỨ PHẢI ĐÚNG NHƯ MẪU MỚI ĐC HẢ CỤ CHỦ THỚT ! Ở MÌNH CÓ MẤY LOẠI TƯƠNG ĐƯƠNG ĐẤY KHÔNG BIẾT CỤ XEM CHƯA :^) NHƯNG NẾU CÓ LOẠI NHƯ TRÊN THÌ HÚ EM LUÔN NHÁ ! HÌ:P
Mấy loại tương đương là loại nào bác nhey? Chi phí nhiu? Lắp ở đâu ngon lành cành đào vậy?
Các bác có công nhận với e là xe càng hiện đại, thì người sử dụng càng đơn giản tất cả các thao tác: đỗ xe tự động (LS 460L), giới hạn tốc độ (BMW, Mẹc), lái xe tự động (S500), phanh tự động khi gặp chướng ngại vật (LS 430)... Cái bộ này cực hay đấy các bác, nhưng đi liền với nó phải có bộ Smart key nữa (khi đến gần, xe tự mở, rời khỏi xe, tự khóa). Nếu lắp được cả 2 bộ này thì: đến gần xe, mở cửa, ngồi vào ghế, bấm nút, vào số và... les go, hihi

lexus_bk

Xe điện
iem băt được quả tang cụ Sờ pam 2 bài giông nhau nhá :)).
em chả biết cái công tắc nhà cụ bảo nó như nào, chứ công tắc khóa điện của bọn Toyota củng chỉ cung cấp các tín hiệu như cấp điện cho các hệ thống trên xe, cấp điện cho hệ thống EFI, tín hiệu khởi động máy ... Chứ em chưa nghe nói đến khóa điện giao tiếp với các hệ thống khác qua mạng CAN,... :P

iem băt được quả tang cụ Sờ pam 2 bài giông nhau nhá .
em chả biết cái công tắc nhà cụ bảo nó như nào, chứ công tắc khóa điện của bọn Toyota củng chỉ cung cấp các tín hiệu như cấp điện cho các hệ thống trên xe, cấp điện cho hệ thống EFI, tín hiệu khởi động máy ... Chứ em chưa nghe nói đến khóa điện giao tiếp với các hệ thống khác qua mạng CAN,...
Trong cái hình bác bốt là mạch điện khởi động của hầu hết các loại xe oto không dùng nút Start/Stop (Keyless go) hay Smartkey mà dùng chìa khóa xoay thông thường.
Bác hãy tưởng tượng việc dùng nút start/stop thì liên lạc giữa chìa khóa và xe là không giây, chỉ với 1 nút bấm không có xoay không phải là công tắc hold mà nó phải thực hiện tất cả các công việc: Mở khóa tay lái, Bật ACC để nghe đài, Chìa khóa "ON1", "ON2", START, START khẩn cấp, Start đến khi nào thì thôi nếu động cơ lỗi, không nổ được, START bâo lâu để máy đề khỉ toi....., STOP khẩn cấp và quy trình ngược lại nữa....thì nó thực hiện thế nào??????

cba

Xe đạp
Em chưa hiểu nó là cái gì, toàn tiếng Hàn xẻng:^)

cba

Xe đạp
Em chưa hiểu nó là cái gì, toàn tiếng Hàn xẻng:^)