E muốn đặt con civic hoặc focus 5door , giúp e các bác ơi

BéoNgố83

Xe hơi
Các cụ thân mến, số là e học hơi ngu,26 tuổi rồi mới tốt nghiệp nên giờ mới bắt đầu đi làm:mad: nhà e chỉ có 2 mẹ con, mẹ e quyết định cho e mua xe để đi làm. E định mua 1 chiếc sedan vừa vừa tiền thôi , mẹ e cho 40k, nên e thấy con cv2.0 hoặc con focus 2.0 mới là vừa đủ tiền. E muốn nhận xe vào cuối tháng 11, sinh nhật e luôn, cả 2 mẹ con e đều vui. nhưng e có 1 chút phân vân, e thik dáng con focus 5 cửa hơn, nhưng e lại thích nội thất civic hơn. các cụ cho e hỏi giá cả của 2 chú này chính xác ra sao, có bớt đc đồng nào với giá niêm yết ko? với lại chạy e nào thik hơn. e muốn con nào chạy êm êm 1 chút, ko sóc, ko ồn. e vốn ko có nhu cầu chạy nhanh, miễn sao nó ko ỳ máy quá. e cũng ko lo tốn xăng hay mất giá. E để đi lại thôi mà. Đặt xe thì bao lâu lấy đc, đặt cọc bao nhiêu, và thanh toán thế nào. 2 con này thay mâm to to 1 tí có đc ko, tầm 18-19 inch đc ko? thiệt hái bao nhiêu ạ? E dốt nên hỏi hơi nhiều, các cụ thông cảm giúp đỡ e cái, đa tạ các cụ(b)

workerbee2006

Xe tải
Ước gì mình cũng được ngu như cô ấy:77: Nhưng mà giờ thì thời gian k0 quay lại để mà ngu nữa rồi.
Tớ thì chả biết Focus thì có êm k0 nhưng mà Civic thì đạt TCVN về sóc, ồn đấy ạ, tức là không đạt tiêu chuẩn ở đâu khác ngoài Việt Nam đâu đấy.

By the way, hình như cậu ở TTVNOL nhỉ? Trông quen quen.

ttmindustry

Xe buýt
Website
ttmindustry.vn
Các cụ thân mến, số là e học hơi ngu,26 tuổi rồi mới tốt nghiệp nên giờ mới bắt đầu đi làm:mad: nhà e chỉ có 2 mẹ con, mẹ e quyết định cho e mua xe để đi làm. E định mua 1 chiếc sedan vừa vừa tiền thôi , mẹ e cho 40k, nên e thấy con cv2.0 hoặc con focus 2.0 mới là vừa đủ tiền. E muốn nhận xe vào cuối tháng 11, sinh nhật e luôn, cả 2 mẹ con e đều vui. nhưng e có 1 chút phân vân, e thik dáng con focus 5 cửa hơn, nhưng e lại thích nội thất civic hơn. các cụ cho e hỏi giá cả của 2 chú này chính xác ra sao, có bớt đc đồng nào với giá niêm yết ko? với lại chạy e nào thik hơn. e muốn con nào chạy êm êm 1 chút, ko sóc, ko ồn. e vốn ko có nhu cầu chạy nhanh, miễn sao nó ko ỳ máy quá. e cũng ko lo tốn xăng hay mất giá. E để đi lại thôi mà. Đặt xe thì bao lâu lấy đc, đặt cọc bao nhiêu, và thanh toán thế nào. 2 con này thay mâm to to 1 tí có đc ko, tầm 18-19 inch đc ko? thiệt hái bao nhiêu ạ? E dốt nên hỏi hơi nhiều, các cụ thông cảm giúp đỡ e cái, đa tạ các cụ(b)

Vừa "béo", vừa "Ngố" thì làm con focus :))
Thanh thoát, chân dài thì làm con CIVIC (l)
để dễ nhận xét hộ thì pót cái hình lên. trông như nào thì mới tư vấn đuwowcj chớ.:^)

nhưng mà 40k thì chưa đủ thì phải. tính thêm trước bạ nữa mà.

xe365vn

Xe container
Vừa "béo", vừa "Ngố" thì làm con focus :))
Thanh thoát, chân dài thì làm con CIVIC
(l)
để dễ nhận xét hộ thì pót cái hình lên. trông như nào thì mới tư vấn đuwowcj chớ.:^)

nhưng mà 40k thì chưa đủ thì phải. tính thêm trước bạ nữa mà.
cụ chỉ được cái nói đúng
40K thì dễ rồi, mua gì chả được, ra 1 phát là có xe ngay, v/đề là mất bn $$$ cho sale
:)):)):))

hummer_2banh

Xe hơi
Website
vipkay.no1.vn
forcus đi cụ em thấy kon này ngon lém ( em chỷ thấy thôi.chưa đi bao giờ)

BéoNgố83

Xe hơi
Ước gì mình cũng được ngu như cô ấy:77: Nhưng mà giờ thì thời gian k0 quay lại để mà ngu nữa rồi.
Tớ thì chả biết Focus thì có êm k0 nhưng mà Civic thì đạt TCVN về sóc, ồn đấy ạ, tức là không đạt tiêu chuẩn ở đâu khác ngoài Việt Nam đâu đấy.

By the way, hình như cậu ở TTVNOL nhỉ? Trông quen quen.
vâng, e ở ttvnol. nhưng có 1 sự hiểu lầm cực kì tai hại:)) e là 1 thằng đàn ông chân chính và nghiêm chỉnh các cụ ạ=)) full luôn:21::21: 40k là tiền xe, trước bạ ko lo lắm, e cứ mua về vứt đấy, kiểu j chẳng phải đăng kí. cố lên 1 tí nữa thì ko đc, e ko dám mè nheo mẹ e, ăn đòn như chơi. nhà e ngay gần cái ford phạm văn đồng, nhưng chiều nay e ra thấy mỗi 1 con focus 4 của đen xì xì, e chả muốn vào xem:mad: civic mà ồn với sóc là ko đc rồi, e còn phải chở mẹ e và e yêu của e nữa. chả biết thế nào , chứ quả lương của e 1 tháng 2,8t :21: chắc là đủ tiền đổ xăng đấy nhỉ

workerbee2006

Xe tải
Ô, thế à. Sorry nhé.
Cậu thử tìm hiểu Focus mới 5 cửa xem, trước tớ kết con Focus S lắm. K0 hiểu nó quảng cáo là số tự động 6 số thì có tiết kiệm xăng không. Mà giá thì nghe nói là gjật mình, dưới 30 ngàn. Có điều nội thất thì có vẻ kém Civic 2.0.

BéoNgố83

Xe hơi
số tự động 6 số là bản máy dầu 2.0 ạ, e ko thik máy dầu ạ, còn dưới 30k thì là bản 1.8 , 2.0 là 32.5k thì phải. mà e nhất định ko mất tiền cho sale, nhận xe sau cũng đc, hic thêm 1-2k là bằng tiền lương e một năm:mad: lương thử việc e có hơn 2 triệu nè, tội gì mất tiền cho bọn nó :mad:

Xuan Son

Xe buýt
số tự động 6 số là bản máy dầu 2.0 ạ, e ko thik máy dầu ạ, còn dưới 30k thì là bản 1.8 , 2.0 là 32.5k thì phải. mà e nhất định ko mất tiền cho sale, nhận xe sau cũng đc, hic thêm 1-2k là bằng tiền lương e một năm:mad: lương thử việc e có hơn 2 triệu nè, tội gì mất tiền cho bọn nó :mad:
Lương 2.8tr mà đi làm bằng ô tô ư? (y). Tớ mà là sếp của cậu tớ :77: cậu bằng cụ. Trừ khi cậu là người nhà nước, lương chỉ để trà thuốc + gửi xe. Còn lậu thì ...... có chúa mới biết.
40K thì mua Altis mà đi. CIVIC Với Focus làm giề. Altis bán đỡ mất giá, lại được cái xe TOY, có thương hiệu. :)):)):))

Duonganh2004

Xe tăng
Lương 2.8tr mà đi làm bằng ô tô ư? (y). Tớ mà là sếp của cậu tớ :77: cậu bằng cụ. Trừ khi cậu là người nhà nước, lương chỉ để trà thuốc + gửi xe. Còn lậu thì ...... có chúa mới biết.
40K thì mua Altis mà đi. CIVIC Với Focus làm giề. Altis bán đỡ mất giá, lại được cái xe TOY, có thương hiệu. :)):)):))
Tư vấn hay thía hả ông CIVIC Mãi mãi không .....THA :77::77::77:

ttmindustry

Xe buýt
Website
ttmindustry.vn
vâng, e ở ttvnol. nhưng có 1 sự hiểu lầm cực kì tai hại:)) e là 1 thằng đàn ông chân chính và nghiêm chỉnh các cụ ạ=)) full luôn:21::21: 40k là tiền xe, trước bạ ko lo lắm, e cứ mua về vứt đấy, kiểu j chẳng phải đăng kí. cố lên 1 tí nữa thì ko đc, e ko dám mè nheo mẹ e, ăn đòn như chơi. nhà e ngay gần cái ford phạm văn đồng, nhưng chiều nay e ra thấy mỗi 1 con focus 4 của đen xì xì, e chả muốn vào xem:mad: civic mà ồn với sóc là ko đc rồi, e còn phải chở mẹ e và e yêu của e nữa. chả biết thế nào , chứ quả lương của e 1 tháng 2,8t :21: chắc là đủ tiền đổ xăng đấy nhỉ

Ơ, là nam nhi à, tưởng là con gái, tại k pót hình lên ấy mà :21:

Là nam thì chơi luôn con escape hay everest mà đi cho nó oách.
Fo cut voi civic chỉ dành cho mấy bà mấy chị thui, :))

Pikachu_HRC

Xe hơi
E có đặt xe , bên sale bảo 20/7 có lịch giao xe mà hôm nay 23 rồi ko ai alo em

Chán ..... mà e lại chỉ được lấy xe trong t6 này chứ...

toy=k+n

Xe tải
sao bạn giống mình thế , tuổi lợn mới đi làm , mình cũng sống với mẹ là chủ yếu :mad:
p/s : mua focus s đi bạn cho giống nhau luôn :21: nhưng 2.0 là hatchback chứ ko phải sedan đâu

BéoNgố83

Xe hơi
cám ơn các cụ tư vấn, e thì ko thích antis. e để đi làm nên sedan hoặc hatchback là hợp lí hơn là mấy e suv. Để chiều nay e đi xem con focus , có bác bảo e la mazda3 2.0 cũng ngon, có điều e thấy nó hơi ngắn, ko biết chỗ ngồi co chật k. e là rất béo 90kg:102:

scb360

Xe tăng
làm con i30 đi kụ, ngon-bổ-rẻ

dongnat

Xe điện
cám ơn các cụ tư vấn, e thì ko thích antis. e để đi làm nên sedan hoặc hatchback là hợp lí hơn là mấy e suv. Để chiều nay e đi xem con focus , có bác bảo e la mazda3 2.0 cũng ngon, có điều e thấy nó hơi ngắn, ko biết chỗ ngồi co chật k. e là rất béo 90kg:102:
Để tiền mà đi giảm béo, giữ gìn sức khoẻ ạ, xe cộ làm gì
KHông có tiểu đường hoặc tăng huyết áp, thì xe để cho vợ chở thằng hàng xóm đi chơi à:77:

Mon 29V

Xe điện
Nhiều cụ cứ tư vấn chuyện ngoài lè nhỉ:77: Theo em cụ chủ thớt làm con Focus 1.8AT hoặc 2.0AT, dáng hatchback trẻ trung rất hợp với tuổi cụ. Hai em này đều rẻ hơn Civic cùng hạng đến 4-5K, tha hồ cho cụ đổi xăng và rửa xe

Civic_1.8_AT

Xe máy
Nếu Bác ngoài U35->40 thì chọn Focus.:ohmy:
Còn nếu Bác dưới U 30 thì Civic là chuẩn nhất.(l) (Nếu Bác có điều kiện thì làm luôn con Civic 2.0 lun.(k)
Civic độ ồn của máy thì khỏi chê. Bác chạy 40Km/h thì nghe tiếng Lốp ma sát với mặt đường thôi:))
Bác U28 thì Civic là chuẩn nhất đấy Bác ạ.:41:

Civic_1.8_AT

Xe máy
Ý nhầm sorry Bác U26.:) Civic đi Bác ạ. Em khuyên thật lòng đấy. Em đi Civic rồi Ok.(l)