E kể bằng ảnh chuyến đi từ Hà nội-> Nha trang

Thai bp

Xe tăng
Cũng như năm ngoái, gd e đã phượt vào đến đà nẵng,thớt đây ạhttp://http://www.otofun.net/threads/705106-ky-su-chuyen-di-ha-noi-quang-binh-hue-da-nang?highlight=, năm nay e quyết phượt vào đến nha trang. Ngày thứ nhất, 7h sáng xuất phát từ Hòa lạc, e chạy một mạch đến 17h đến cửa tùng(Qt). Năm ngoái e có vào nhà cụ hoagvc3, năm nay gọi điện cụ ấy đang ở phú quốc nên e k vào nhà cụ mà e nghỉ ở cửa tùng.Nói chung ngày thứ nhất chạy dg hcm đẹp, nhanh, ko có xxx.đương

Ở cửa tùng chẳng có gì, nó hẹp và lèo tèo vài nhà nghỉ, chủ yếu phục vụ dân Lào k có biển qua Vn biết biển như thế nào.

Chỉnh sửa cuối:

Kachyusa

Xe buýt
Theo dõi chuyến đi này của nhà cụ.(Hôm trước cụ [@hoagvc3;301508] ra Hà Nội,em phi lên Sơn Tây thì bảo cụ và cụ[@hoagvc3;301508] đi Lăng Bác nên không gặp nhau được).Mời cụ ly rượu nhé.

Thai bp

Xe tăng
Cửa tùng chẳng có gì nên ngày hôm sau e quyét định đóng tiếp vào nha trang, nhưng do đường xấu nên e chỉ đóng đến quy nhơn, định k vào quy nhơn nhưng khi vào rồi lại không ân hận các cụ ạ, e vừa đc gặp bạn cùng học, vừa ăn, nghỉ, chơi thoải mái. Và dịch vụ ở đây rẻ dến bất ngờ. Vú dụ như e thuê ks tiêu chuẩn 4sao mà có 500k( bao gồm 2 suất ăn butfe sáng)

Đây là ks e thuê, trung tâm phố biển, biển ở đây như biển nha trang sóng k to, biển k sâu. Nuóc biển sạchbiê

biển quy nhơn thì chỉ thấy khách vùng tây nguyên xuống, vào đến quy nhơn họ thấy e chạy xe biển hà nọi vào họ choáng các cụ ạ.

Chỉnh sửa cuối:

Thai bp

Xe tăng
Theo dõi chuyến đi này của nhà cụ.(Hôm trước cụ [@hoagvc3;301508] ra Hà Nội,em phi lên Sơn Tây thì bảo cụ và cụ[@hoagvc3;301508] đi Lăng Bác nên không gặp nhau được).Mời cụ ly rượu nhé.
Vâng! Hôm đó e cũng k dc gặp cụ.gd cụ hóa ra ha nọi cũng nhiều kỷ niệm. Các cụ ngoài bắc tiếp đón nhiệt tình làm gd cụ ấy cũng mết.

Chỉnh sửa cuối:

vancongnam

Xe tăng
Đoạn đường QL1 từ Đà Nẵng vào Nha Trang đang làm khó lắm phải k cụ. E cũng mới ở Nha Trang về. E đi từ Nha Trang về Huế từ sáng 7h đến 23h mới tới nơi.

Kachyusa

Xe buýt
Vâng! Hôm đó e cũng k dc gặp cụ.gd cụ hóa gia ha nọi cũng nhiều kỷ niệm. Các cụ ngoài bắc tiếp đón nhiệt tình làm gd cụ ấy cũng mết.
Nhà cụ đi một mình à,sang năm có khi rủ nhà cụ đi cho nó vui,nhà em cũng đi một mình.

hoangminh3B

Xe tăng
Cụ chạy pro quá...E hóng ạ

Thai bp

Xe tăng
Bẩm các cụ, vào đến quy nhơn thì e phát hiện có thằng bạn cùng học đại học với nhau, thế là 10h nó rủ e đi nhậu, mệt nhừ. Nhưng vui, sáng ra gia đình e đi chơi mấy điểm du lịch ở quy nhơn. Do thời gian k có nhiều nên e chỉ đi dc 1 vài điểm. Ở quy nhơn e nghĩ nhiều nguoi k biét đến chắc do quảng bá du lịch kém, hai là điểm chơi k có nhiều. Còn nếu đi nghỉ và ăn dưỡng thì quy nhơn là số 1 vì mọi cái rất rẻ so với vùng khác. Đi ăn k phải hỏi giá vì có khi hỏi giá trc dân họ bực các cụ ạ( bạn e nó bảo thế) và e kiểm nghiệm thấy thế. E đi thăm mộ hàn mạc tử

và đi thăm hòn trứng

lý do nó tên gọi là hòn trứng vì nhiều hòn đá tròn như thế này ạ.

Chỉnh sửa cuối:

hoagvc3

Xe tăng
Em đánh dấu mai đọc tiếp

Thai bp

Xe tăng
Nhà cụ đi một mình à,sang năm có khi rủ nhà cụ đi cho nó vui,nhà em cũng đi một mình.
Nhà e chuyên phuot 1 mình, thích đâu nghỉ đó k phụ thuộc ai. Hẹn cụ hè sang năm đi vào đà lạt - tp hcm- mấy tỉnh trong nữa.

keeponlylove

Xe điện
Hóng ảnh cụ. Vừa rồi e trượt vụ đi QN, nghe cụ kể tiếc quá.

Thai bp

Xe tăng
Đoạn đường QL1 từ Đà Nẵng vào Nha Trang đang làm khó lắm phải k cụ. E cũng mới ở Nha Trang về. E đi từ Nha Trang về Huế từ sáng 7h đến 23h mới tới nơi.
Vâng cụ ạ, đoạn từ quảng ngãi vào bình định đi như thời chiến tranh, đuòng xấu kinh khủng. Làm chậm nên bình định bị đưa lên tivi đó cụ.

Thai bp

Xe tăng
Hóng ảnh cụ. Vừa rồi e trượt vụ đi QN, nghe cụ kể tiếc quá.
Nên đi cụ ạ, k biết sang năm thế nào, chứ năm nay e đi vào thấy an chơi mọi cái rẻ bất ngờ. E về nhà cứ khuyên các cụ nhà e vào đấy mà ăn nghỉ cho sướng.

Thai bp

Xe tăng
Sau khi đi chơi xong, gia đình thằng bạn mời di ăn hải sản và gà các cụ ạ. Cứ ngĩ vào đây lại rủ đi ăn gà thì hâm, nhưng không hâm đâu các cụ ạ. Gà thì như nhau thôi, nhưng ở đây họ chế biến gà cũng khá ngon và đặc biệt khác nhau ở chỗ nước chấm. Nói chung là rất ngon. Cả 2 gd( 6 lón, 2 trẻ em) cả bia bọt, nuóc ngọt ăn tẹt ga hết có 500k( địa chỉ quán gần chỗ du lịch gềnh tráng). Còn đây là hình ảnh bạn nó mời đi ăn hải sản miệt vườn, mọi thư đang nhốt ở ao, hồ ạ.

E thấy hải sản rẻ nên khi quay về e đã vào lại quy nhơn nhậu và nhờ thằng bạn mua hải sản ra làm quà, cua ngon thế này mà có 180kg/ kg các cụ ạ.

Chỉnh sửa cuối:

Thai bp

Xe tăng
Sau khi ăn nhậu với gd thằng bạn xong, 13h30 phút e xuất phát vào nha trang, cũng may đường đoạn này gần xong đi cũng đỡ khổ, đúng 17h e đến nha trang. Vào đúng ngày fetcivan nên phòng ốc đắt quá các cụ ạ. E hỏi ks mường thanh phòng trên cao nó bảo 1,8 củ. Thôi, e té cho lành, xác định chủ yếu đi choi, ở phòng chắc được 6 tiếng nên e quyết định thuê nhà khách hải quân trên đường trần phú. Quan trọng là nó có chỗ đậu oto ngay của phòng, Ra bãi biển 50m. Thế là ok!
Tối đến đi xem ca nhạc fetcivan các cụ , đông người kinh khủng.ạ

Ngày thứ 4, nhà e nghe môi giói đi tua thăm các đảo, giá 180k cho cả ngày và bữa ăn trưa

Được cái có vài anh hưỡng dẫn viên mỗi tàu nói tiếng anh bồi rát giỏi, ca hát loạn xị lên nên cũng vui

Đi thế này họ có gạ các cụ đi lặn thì đừng có đi, e mất 500k xem lặn nó thế nào, hóa ra họ đeo cho mình cái bình khí, dìm đầu mình xuống nước 5phuts ngăm san hô. Phải nói 1 từ CHÁN các cụ ạ, phí 500k.
Sau khi ăn uống no say, họ tổ chức uống rượu dưới biển, ai biết bơi cứ nhảy xuống vây quanh a chàng rót ruou, cái này e thấy hay

Chỉnh sửa cuối:

matlanh

Xe đạp
nhìn nơi thi sĩ Hàn Mạc Tử sống những ngày cuối đời, sao thấy thương quá một thân phận tài hoa, bạc mệnh. Nhớ những câu thơ của ông

Nghĩa móm

Xe hơi
Cuối tháng 6 vừa rồi e cũng làm chuyến vào nha trang. Cơ mà e nghỉ đêm tại sa huỳnh các cụ ạ. Đoạn từ quảng ngãi trở đi đang làm nên đi cũng vất vả phết các cụ ạ.