e đang lăn tăn về màu xe FF quá

xelurung

Xe hơi
Sau một thời gian chia tay in, em nghiên cứu mãi rồi quyết định chọn FF tuần sau lấy xe rùi mà h vẫn bị lăn tăn về cái màu xe, quả thực em kết và tuổi e hợp nhất với FF màu đen nhưng khổ nỗi ra đường ko nhìn thấy FF 5 cửa màu đen nào, nên cũng đang lăn tăn vậy lập thớt này hỏi ý kiến các cụ đánh giá xem màu đó như thế nào, cám ơn các cụ trước vì đã tư vấn cho e.

now_what

Xe điện
Nhiều người hợp màu đen nhưng vẫn chọn màu bạc, vì màu bạc hình như nếu không hợp thì cũng chẳng xung với tuổi nào cả.
FF màu đen 5 cửa vẫn có nhưng ít, cá nhân em thì thấy nó xấu.

Mr.Ryu

Xe buýt
Ý cụ chủ topic là Fiesta hay Phò Cụt vậy ạ ? Theo em thì xe màu bạc hay ghi đều good cả ạ. Màu đen thì nhìn sang trọng , hợp với mẫu sedan như Cam , Mon hay Teana hoặc Bim , Mẹc hơn. Các dòng thấp hơn và tính trẻ trung thì nên bạc hoặc ghi ạ

bcad

Xe buýt
Sau một thời gian chia tay in, em nghiên cứu mãi rồi quyết định chọn FF tuần sau lấy xe rùi mà h vẫn bị lăn tăn về cái màu xe, quả thực em kết và tuổi e hợp nhất với FF màu đen nhưng khổ nỗi ra đường ko nhìn thấy FF 5 cửa màu đen nào, nên cũng đang lăn tăn vậy lập thớt này hỏi ý kiến các cụ đánh giá xem màu đó như thế nào, cám ơn các cụ trước vì đã tư vấn cho e.
Theo em hiểu là cụ muốn mua xe Focus đúng ko ah? Vì xe Fiesta 1.6AT - 5 cửa ko có màu đen. Màu đen của xe Focus phải nói thật với cụ là trông xe ko được đẹp đâu. Cụ lấy màu Ghi xám ý đẹp mà. Em thấy dạo này khách hàng bên đại lý bên em lấy màu đó nhiều lắm. Cụ cần chiêm ngưỡng em nó tận mắt thì alo em rồi em dẫn cụ qua bên em xem xe nhé?

i_am_gulo

Xe hơi
Em thấy màu ghi xám nhìn ổn bác ạ, em cũng đang xúc tiến, cố gắng hết sức, bác cưới em nó xong đưa lên cho anh em chiêm ngưỡng bác nhá :D. Cá nhân em thì thấy fiesta nhìn ko nam tính bằng em focus đâu ạ, mặc dù công nghệ của em nó thì ko bằng FFi,, cũng đáng suy nghĩ

bcad

Xe buýt
Em thấy màu ghi xám nhìn ổn bác ạ, em cũng đang xúc tiến, cố gắng hết sức, bác cưới em nó xong đưa lên cho anh em chiêm ngưỡng bác nhá :D. Cá nhân em thì thấy fiesta nhìn ko nam tính bằng em focus đâu ạ, mặc dù công nghệ của em nó thì ko bằng FFi,, cũng đáng suy nghĩ
Màu ghi xám hiện đang sánh cùng màu trắng và ghi vàng bán chạy nhất các đại lý rồi. màu đen thì có xe nhưng bán chậm nên chẳng có đại lý nào dàm nhập về cả. So sánh với FFi thì FC thua về công nghệ, tính năng lái ưu việt nhưng thua về động cơ và 1 số đặc điểm bề ngoài....

i_am_gulo

Xe hơi
Màu ghi xám hiện đang sánh cùng màu trắng và ghi vàng bán chạy nhất các đại lý rồi. màu đen thì có xe nhưng bán chậm nên chẳng có đại lý nào dàm nhập về cả. So sánh với FFi thì FC thua về công nghệ, tính năng lái ưu việt nhưng thua về động cơ và 1 số đặc điểm bề ngoài....
Thế mới phải suy nghĩ ợ, cũng chưa đc lái hai cái này đi xa bao giờ nên chả biết con nào hơn con nào, thấy mấy bác OF trên này bảo thằng FF hay bị giật cục, rồi không khơi động đc máy nên cũng hãi, còn bề ngoài thì em kết FF

FordAT

Xe tăng
Fiesta đi cụ tiết kiệm xăng hơn, hệ thống lái mới hơn. Em thấy đi sướng hơn FC dáng đẹp hơn.

vnr_82

Xe điện
Màu đen nhìn già dặn lắm và nhất là ko hợp với loại xe Hatback trẻ trung.
E đang đi FF sedan màu đen, dán mấy cái tem RS cụ Hàm Long gửi cũng thấy xấu tệ, chẳng hợp tẹo nào chứ đừng nói đến FF hatback :)).
Cá nhân e thấy FF HB màu trắng sữa đẹp, trẻ trung, hại điện à quên hiện đại ( như cụ Dân nghệ đi ấy :P )

bcad

Xe buýt
Thế mới phải suy nghĩ ợ, cũng chưa đc lái hai cái này đi xa bao giờ nên chả biết con nào hơn con nào, thấy mấy bác OF trên này bảo thằng FF hay bị giật cục, rồi không khơi động đc máy nên cũng hãi, còn bề ngoài thì em kết FF
Việc ko khởi động được máy có thể do khóa xăng có chức năng tự động tự khóa khi có vấn đề khiến xe gặp trục trặc. Còn về xe bị giật cục thường là do khi chuyển số. Xe FC là hộp số tự động 4 cấp nên chuyển số ko được mượt mà êm ái như FFi là hộp số tự động 6 cấp. Nhưng xe FC được hưởng động cơ 1.8 lại có chế độ chạy Sport nên đi tận hưởng cảm giác mạnh là thích lắm ah.

xelurung

Xe hơi
các cụ nói vậy e cũng thấy hình như FF hay lỗi động cơ thì phải, bỏ mấy trăm tr mua xe mà hỏng vặt nhiều kể cũng ngại

bcad

Xe buýt
các cụ nói vậy e cũng thấy hình như FF hay lỗi động cơ thì phải, bỏ mấy trăm tr mua xe mà hỏng vặt nhiều kể cũng ngại
Thật là lỗi động cơ thì ko có mấy đâu bác ah! chỉ rơi vào 1 số ít trường hợp thui. Trên này nói thật lòng mà nói thì các cụ khác hay chê xe FC thi thoảng bị kêu mà mãi mới tìm ra nguyên nhân. Cụ có thể tham khảo http://www.otofun.net/threads/251884-cac-bac-nao-da-dang-dung-xe-focus-thi-vo-day-tap-hop-tat-ca-nhung-loi-cua-focus-cai qua 1 số ý kiến này nhé

nam_vnb

Xe máy
Website
worldmap.harvard.edu
Việc ko khởi động được máy có thể do khóa xăng có chức năng tự động tự khóa khi có vấn đề khiến xe gặp trục trặc. Còn về xe bị giật cục thường là do khi chuyển số. Xe FC là hộp số tự động 4 cấp nên chuyển số ko được mượt mà êm ái như FFi là hộp số tự động 6 cấp. Nhưng xe FC được hưởng động cơ 1.8 lại có chế độ chạy Sport nên đi tận hưởng cảm giác mạnh là thích lắm ah.
Chế độ chạy Sport là thế nào nhỉ? Tay lái nặng hơn chăng? Hay là cụ nói đến cái chế độ vào số bằng cơm, nếu vậy các cụ di MT thì luôn được hưởng cảm giác mạnh, thích nhỉ. Xe cháu FC 1.8, không thấy cái chế độ Sport như cụ nói. 3:-O

Chỉnh sửa cuối:

Mr.Ryu

Xe buýt
Chế độ chạy Sport là thế nào nhỉ? Tay lái nặng hơn chăng? Hay là cụ nói đến cái chế độ vào số bằng cơm, nếu vậy các cụ di MT thì luôn được hưởng cảm giác mạnh, thích nhỉ. Xe cháu FC 1.8, không thấy cái chế độ Sport như cụ nói. 3:-O
Chế độ Sport là chế độ sang số bán tự động đấy . Cái này ở FFi ko có , Phò Cụt thì có nên chạy khá phê

bcad

Xe buýt
bác chạy 1.8MT đúng ko ah? xe MT thì ko có bác ah. Chỉ có ở hộp sô tự động thôi ah. Bác nhìn qua ảnh hộp số của em nó nhé.

Khi bác đang đi tại chế độ D bác có thể gạt sang chế độ Sport bất kì lúc nào. Bác gạt xuống dầu + thì là tăng số và - là giảm số ( lúc này xe lại như hộp số sàn ý ah). Cái chế độ này chạy thích nhất là lúc vượt xe trên đường cao tốc. Em nó vọt đi rất nhanh, khỏe và mạnh

Chỉnh sửa cuối:

coneli

Xe tải
e lại tưởng cụ mua phờ ra rì

hoang_khanh

Xe đạp
cháu thấy màu trắng là đẹp nhất

ceo.dung

Xe hơi
Chà!
Cụ chủ chắc là mệnh Thủy phải không ạ!
Nếu đúng thì Cụ sai lầm khi Cụ chọn màu đen rồi ạ!
Vì với Mệnh Thủy thì Cụ nên chọn màu hợp với mệnh Kim( Mệnh sinh ra Thủy ạ)
Vì thế Cụ chọn xe màu Trắng hoặc màu xám là hợp nhất Cụ ạ!
Nếu Cụ cần tư vấn thêm thì alo cho em nhé!
Em sẽ tư vấn và xin giá tốt nhất Cho Cụ ạ!