E cần tư vấn đi chơi Nha Trang - Đà Lạt

tatrung

Xe điện
Website
www.thegioixesang.vn
E chào các cụ ợ.
tháng ngâu...Hà Nội nắng quá, lại mất nước nên em trốn vào NT-DL chơi.
Vì e chưa đi bao giờ nên e xin các cụ tư vấn ạ, lịch trình của em định như sau:
- trưa thứ 5 bay (e đặt vé rùi). vào nhận Khách sạn, ở KS nghỉ chơi chiều tối, hôm sau đi vinpearl, tối về và hôm sau nữa vào Đà Lạt.

Tổng thời gian em định đi tầm 5-7 ngày tuỳ vào tình hình. vậy em xin các cụ tư véo giúp em:

- Ở Nha Trang thì nên đi chơi những đâu, thời gian bao lâu?
- Nên ở Khách sạn nào (cái này gấp vì tối nay e book ks), em thích KS gần biển tối còn đi hâm nóng tình yêu :-"
- Nên ở NT lâu hay ĐL lâu? mấy ngày cho mỗi nơi là vừa?

Vé e đặt rồi, e ngồi hóng các cụ tư vấn giúp em, cụ nào thích đi cùng thì đi với gia đình em cho vui, cụ nào cần check choác xe cộ ở NT-ĐL thì bảo em check giúp free luôn :P/
E cảm ơn các cụ, chúc các cụ ở nhà vui vẻ ^^

PCI for car

Xe tăng
cụ chủ cho thêm cái tổng thiệt hại dự kiến thì các cụ mợ ở đây mí tư véo chuẩn được chứ ạ

donnisco

Xe hơi
Trước e đi ĐL-NT rôi.xuống SB Liên khương ở ĐL, ở 2 ngày sau đó đi xe khách phương trang đến NT cũng gần thôi, mà lại được ngắm cảnh.
Đà lạt đẹp nhưng buồn, chỉ nên ở tầm 2 ngày.còn đâu dành hết cho NT,.Khi hậu cũng khác hẳn nhau.Đl về đêm và sáng khá lạnh, cụ chủ nên thủ áo len mỏng mang đi đỡ phải mua.ĐL cụ ở KS thì thuê luôn xe máy mà chạy đi lại thăm thú khá tiện.Em thì ở KS bluemoon **** cạnh HXH ,phòng đẹp nhưng ăn sáng thì hìu.Đi lại tiện.Đồ ăn ở đl đắt ,cụ buổi tối chịu khó đi ăn các quán nướng khá ngon.11 h tối ở đl vắng hoe rồi, có lẽ do tt lạnh, như mùa đông HN.
NT trước em ở havana***** ăn sáng thì tuyệt cmn vời,view đẹp nhìn ra vịnh.lối đi riêng ra bãi tắm.ban đêm đi dạo, xích lô ở Nt cũng thú, cafe thì rẻ.Đồ ăn ngon.Nhộn nhịp.Vinperland thực ra bt , vào đó vui chơi tắm táp xong rồi ra ngoài đông vui hơn. CỤ đừng có xem nhạc nước nhé, ko bằng ở time city đâu ạ.

Nha Trang@

Xe điện
Em chả biết góp ý gì, nhưng đi NT thì phải ăn hải sản. Cụ đừng bao giờ hỏi taxi là quán nào ngon vì nó sẽ chở ngay đến quán có chung chi! Cụ cứ bảo taxi chở đến đường Tháp Bà (cạnh đường biển), rồi vào bất cứ quán nào cũng được, ngon bổ rẻ.

Streamline

Xe điện
Cho em kê gạch hóng với nhé. Cuối tuần sau em cũng đi 2 nơi này. Cụ nào biết chỗ ăn ngủ ở Đà Lạt ngon bổ + hợp lý thì cho em xin cái địa chỉ nhé. Nha Trang em đặt đc rồi. (Em đi với gấu và F1). Thank các cụ.

slider

Xe hơi
ở thì nếu thoải mái thì Intercontinental, ăn thì costa seafood, rẻ hơn thì nha trang seafood a

vietnamarc

Xe điện
Tranh thủ tư véo cụ theo tiêu chí ngon bổ rẻ:D
Nha Trang cụ đến phố Tuệ Tĩnh, phố này cắt thẳng Trần Phú, nhiều ks tư nhân cũng khá sạch đẹp, giá rổ hợp lý. Thuê phòng trên tầng cao có view chếch biển tầm 500-600k/ngày. Phố này ngắn, đi bộ đội 100m là ra Trần Phú sang bên kia là biển.
Ăn Hải sản cụ ra đường Tháp Bà, rất nhiều quán hợp lý; đừng nghe taxi ra Mười Đô, giờ ko ổn nữa. Ăn cơm Bắc có quán Hiền Nhi, góc giao Yersin với Hoàng Hoa Thám (đi gđ có trẻ nhỏ rất cần ăn kiểu Bắc). Ăn hịn tí thì đi qua cầu Trân Phú, đi theo đường PV Đồng khoảng 10km có mấy nhà hàng Hải Đăng, Biển Ngọc sát biển, view ra biển và nhìn về NT buổi tối rất đẹp; có hôm sóng to đánh nước lên cả sàn cấp dưới.
Cafe mặt Trần Phú nhiều, nhưng cụ nên sang Hòn Chồng vừa ngắm cảnh vừa cafe, thăm Hội Quán NT. Ở NT tối CN hàng tuần có nhiều điểm nghệ thuật đường phố rất hay dọc đường Trần Phú.
Đi Vinpearl hoặc tour thăm vịnh cụ có thể nhờ lễ tân. Hầu hết các ks ở đây đều có liên kết dịch vụ này và ko có chặt chém. Thăm vịnh cụ có thể lặn biển ngắm san hô và thuê chụp ảnh dưới nước, copy vào CD, giá đâu như 550k. Ra Vinpearl cụ nên xem ngay lịch biểu diễn cá heo và nhạc nước để sắp xếp quay lại, vì sau đâu khoảng 10ph là đóng cửa. Những chỗ khác thì vô tư.

Đà Lạt cũng chỉ se lạnh về đêm thôi, cũng ko nhất thiết phải mang áo rét, dài tay là ổn. Năm ngoái em đi ở ks gì đấy ngay Ng Chí Thanh, chỗ này gần bùng binh trung tâm và Chợ Đà Lạt, hồ Xuân Hương nên cỹng khá tiện; phòng 2 giường đâu có 400k/ng. Gần ks cũng trên phố này có mấy quán nhậu hải sản, giá cũng ổn. Thăm thú thì hỏi Gúc, cũng nhiều nhưng Đà Lạt ko vui lắm, 5 ngày thì em nghĩ dành cho NT 3 và ĐL 2 ngày, nhưng em nghĩ 5 ngày thì hơi vội!

Chỉnh sửa cuối:

Bò lốp

Xe lăn
Đi 7 ngày thì nên ở nha trang 5 ngày,còn 2 ngày cuối ở ĐL.ở đl chán bỏ bu,chả có mự gì

Nha Trang@

Xe điện
Em thấy có điểm vui chơi này cũng ổn, đó là khu du lịch nước khoáng Tháp Bà, từ Tháp Bà đi vào khoảng 2km. CN tuần rồi em có dẫn các em học sinh đi dã ngoại thấy giá cả chấp nhận được (80k/người lớn, 40k/trẻ em). Vô đó có chòi nghỉ ngơi thoải mái không tính thêm, F1 tắm táp vô tư luôn có đến 4 hồ nước khoáng dành cho người lớn và trẻ nhỏ. Phao bơi thuê chỉ có 5k/cái thôi. Thức ăn đồ uống đem vô dùng thoải mái, còn không thì mua tại chỗ giá cả cũng không mắc lắm. Muốn tắm bùn hay mát xa thì mua vé thêm. Chủ Nhật tới em tính cho gấu và F1 vô đó thư giãn.

Chỉnh sửa cuối:

Tran Dzung

Xe tăng
Website
muitenvang.vn
E chào các cụ ợ.
tháng ngâu...Hà Nội nắng quá, lại mất nước nên em trốn vào NT-DL chơi.
Vì e chưa đi bao giờ nên e xin các cụ tư vấn ạ, lịch trình của em định như sau:
- trưa thứ 5 bay (e đặt vé rùi). vào nhận Khách sạn, ở KS nghỉ chơi chiều tối, hôm sau đi vinpearl, tối về và hôm sau nữa vào Đà Lạt.

Tổng thời gian em định đi tầm 5-7 ngày tuỳ vào tình hình. vậy em xin các cụ tư véo giúp em:

- Ở Nha Trang thì nên đi chơi những đâu, thời gian bao lâu?
- Nên ở Khách sạn nào (cái này gấp vì tối nay e book ks), em thích KS gần biển tối còn đi hâm nóng tình yêu :-"
- Nên ở NT lâu hay ĐL lâu? mấy ngày cho mỗi nơi là vừa?

Vé e đặt rồi, e ngồi hóng các cụ tư vấn giúp em, cụ nào thích đi cùng thì đi với gia đình em cho vui, cụ nào cần check choác xe cộ ở NT-ĐL thì bảo em check giúp free luôn :P/
E cảm ơn các cụ, chúc các cụ ở nhà vui vẻ ^^
Nên ở Nha Trang lâu hơn vì DL chán lắm. Ở nha trang cụ nên ở KS Saigon yasakai nha trang, hoạt động ở nha trang thì vilperl (đi sáng vì ngồi cáo treo khá lâu và ở đó đóng cửa khá sớm, tối có nhạc nước). Tắm bùn và nhớ vào bãi Dốc nết rất đẹp, tham quan tháp bà bonaga... Đây là lịch trình du lịch bụi nhà cháu đã từng tự sướng :)

tatrung

Xe điện
Website
www.thegioixesang.vn
Hay quá, e cảm ơn các cụ nhiều, e định đi 1 tuần nên chưa đặt vé về. E sẽ giành 5 ngày chơi NT và 2 ngày ở ĐL. có gia đình cụ nào vi vu với nhà em không? Hehe.

ngtocuong

Xe buýt
Ở Nha Trang: cụ đi lặn biển, đi tour 4 đảo, đi hòn tằm, viện hải dương học, tắm bùn, tháp bà và vinpearl. Ăn hải sản ở gần cầu bình tân, ks thì trc em ở nice swan ở hùng vương cũng dc. Đà lạt thì có thung lũng tyeu, đồi mộng mơ, đỉng lang biang, dinh bảo đại, thiền viện trúc lâm, chợ đêm, vườn hoa thành phố, thác dalanta.

mr.tannt81

Xe máy
Đà Lạt chỉ nên đi 2 ngày thôi. Ko có nhiều chỗ chơi đâu. Dưới NT thì có nhiều chỗ chơi hơn.