[Funland] E cần giúp về “Nhập Hộ Khẩu Hà Nội”

Phồng Mực

Xe tăng
Lập cty đứng đại diện pl, mang đkykd kèm theo hđ mua bán nhà đất, hóa đơn nộp trước bạ, giấy tờ cần thiết. Ngon bổ rẻ luôn, cảm ơn 1 cửa cái phong bì 300k
Lập cty đứng... để làm gì cụ

chaytim

Xe điện
Hiện giờ đang trong quá trình bỏ sổ giấy chuyển sang sổ điện tử huynh ạ. Nên ko cấp mới sổ giấy đâu. Em định làm lại hộ khẩu để chuyển khẩu về nhà hiện tại (trong cùng phường với nhà cũ). Em hỏi thủ tục thì đc biết là ra phường làm thủ tục chuyển thì họ sẽ chuyển trên cơ sở dữ liệu QG về dân cư, đồng thời thu luôn hộ khẩu giấy. Bị thu như thế thì lỡ cần có hộ khẩu cho những thủ tục hành chính khác là bó tay. Trong khi đó thì CSDL lại chưa đồng bộ, nhiều thủ tục hành chính khác chưa xài đc bằng hộ khẩu điện tử. Thế là em tịt luôn ý định làm lại hộ khẩu.
Phẳng giống y như em. Nên giờ em bơ vơ đang ở ngã 3 đường. Sang năm nữa lại còn thằng cu con chuyển cấp. Phiền phức thật.

meden.10

Xe đạp
Các cụ tư vấn ẩu quá, luật Cư trú mới có hiệu lực từ 1/7/2021 rồi. Giờ nhập khẩu thì làm việc tại công an phường, điều kiện duy nhất là chứng minh chỗ ở hợp pháp. Có nhà rồi thì làm tờ khai và đem minh chứng ra công an phường. Hạn giải quyết 7 ngày làm việc.
hàng xóm nhà em mới chuyển từ Hưng Yên lên đây
CSKV tư véo thế luôn đấy.cụ ko biết gì hay là cố tình đưa luật ra ?
cụ đưa luật ra thì cứ đúng luật mà làm,đi đi lại lại vài lượt chưa chắc làm đc.

haiphdt

Xe buýt
Hình như phải về quê cắt khẩu xong mới làm nhập được,chứ không thể 1 tên 2 hộ khẩu được.
Còn thủ tục lên quận phòng hộ tịch hỏi,không thì ới ca hộ tịch,cho mấy triệu họ làm luôn cho nhanh.Nhưng mà vẫn phải có giấy cắt khẩu ở địa phương mình có khẩu.

L.C.D

Xe container
Phẳng giống y như em. Nên giờ em bơ vơ đang ở ngã 3 đường. Sang năm nữa lại còn thằng cu con chuyển cấp. Phiền phức thật.
Thằng cu nhà em năm nay 15t phải đi làm CCCD, em tính chuyển hộ khẩu cho thông tin chuẩn chỉ rồi làm CCCD. Nhưng như này chắc khó chuyển HK rùi. Mà HK của em còn cho cả anh em họ nhập khẩu vào để lấy HK Hà Lội. Giờ mà tách ra ko bít dư lào nữa. Phức tộp cụ nhỉ!

chaytim

Xe điện
Thằng cu nhà em năm nay 15t phải đi làm CCCD, em tính chuyển hộ khẩu cho thông tin chuẩn chỉ rồi làm CCCD. Nhưng như này chắc khó chuyển HK rùi. Mà HK của em còn cho cả anh em họ nhập khẩu vào để lấy HK Hà Lội. Giờ mà tách ra ko bít dư lào nữa. Phức tộp cụ nhỉ!
Vầng, em còn bị khu 4 đẩy ra, khu 3 không nhận cơ Phẳng ạ, hihi.

L.C.D

Xe container
Vầng, em còn bị khu 4 đẩy ra, khu 3 không nhận cơ Phẳng ạ, hihi.
Mợ ở quận nào? Em Đống Đa đây. Khả năng em cắp giấy bút ra quận hỏi lại cho chuẩn để xem thủ tục dư lào, em xung phong nổ phát súng đầu tiên trong phong trào xài HK điện tử. Thực ra HK giấy em ít dùng lắm, bỏ đi chuyển sang HK điện tử chắc vẫn ok.

chaytim

Xe điện
Mợ ở quận nào? Em Đống Đa đây. Khả năng em cắp giấy bút ra quận hỏi lại cho chuẩn để xem thủ tục dư lào, em xung phong nổ phát súng đầu tiên trong phong trào xài HK điện tử. Thực ra HK giấy em ít dùng lắm, bỏ đi chuyển sang HK điện tử chắc vẫn ok.
Em ra tận nơi đặt vấn đề với chú cskv rùi ạ, nhưng cơ bản là họ bảo bắt buộc phải thu lại HK giấy, mà chủ HK giấy thì ko đồng ý cho thu lại. Nên em ko biết làm thế nào.
Chứ nếu nhà Phẳng quân tướng 1 lòng, thu thì thu chứ sợ gì :D

gld

Xe điện
Hiện giờ đang trong quá trình bỏ sổ giấy chuyển sang sổ điện tử huynh ạ. Nên ko cấp mới sổ giấy đâu. Em định làm lại hộ khẩu để chuyển khẩu về nhà hiện tại (trong cùng phường với nhà cũ). Em hỏi thủ tục thì đc biết là ra phường làm thủ tục chuyển thì họ sẽ chuyển trên cơ sở dữ liệu QG về dân cư, đồng thời thu luôn hộ khẩu giấy. Bị thu như thế thì lỡ cần có hộ khẩu cho những thủ tục hành chính khác là bó tay. Trong khi đó thì CSDL lại chưa đồng bộ, nhiều thủ tục hành chính khác chưa xài đc bằng hộ khẩu điện tử. Thế là em tịt luôn ý định làm lại hộ khẩu.
Em chuyển về phường nào, chuyển cả nhà hay chỉ mình em thôi

L.C.D

Xe container
Em ra tận nơi đặt vấn đề với chú cskv rùi ạ, nhưng cơ bản là họ bảo bắt buộc phải thu lại HK giấy, mà chủ HK giấy thì ko đồng ý cho thu lại. Nên em ko biết làm thế nào.
Chứ nếu nhà Phẳng quân tướng 1 lòng, thu thì thu chứ sợ gì :D
Nhà em thì em là chủ hộ, trong hộ có 2 con em và mẹ và anh họ. Em quyết là mọi ng theo thôi vì thực ra bây giờ ita thủ tục cần đến HK.

L.C.D

Xe container
Em chuyển về phường nào, chuyển cả nhà hay chỉ mình em thôi
Em muốn tách mẹ iu ra hk riêng vì mẹ iu có nhà riêng, tách anh họ em ra vì anh họ cũng có nhà riêng. Còn 3 mẹ con em chuyển về địa chỉ nhà đang ở ạ.

Vietex

Xe điện
hàng xóm nhà em mới chuyển từ Hưng Yên lên đây
CSKV tư véo thế luôn đấy.cụ ko biết gì hay là cố tình đưa luật ra ?
cụ đưa luật ra thì cứ đúng luật mà làm,đi đi lại lại vài lượt chưa chắc làm đc.
Nhà cháu ra công an phường làm rồi ạ, luật trên mạng hướng dẫn chi tiết. Đi vài lượt do bắt bẻ câu chữ chỗ chủ hộ với chủ sở hữu tài sản ở tờ khai CT01. Muốn đi 1 lượt thì đi cả 2 vợ chồng.

Phồng Mực

Xe tăng
Nhà cháu ra công an phường làm rồi ạ, luật trên mạng hướng dẫn chi tiết. Đi vài lượt do bắt bẻ câu chữ chỗ chủ hộ với chủ sở hữu tài sản ở tờ khai CT01. Muốn đi 1 lượt thì đi cả 2 vợ chồng.
dạ cảm ơn cụ

Phồng Mực

Xe tăng
Cụ cứ chuẩn bị:
- Hợp đồng mua bán nhà công chứng
- Giấy nhận nhà
- Chứng minh thư
- Khai sinh các cháu
và 1, 2 tờ khai họ phát cho mình kê.
Cũng đơn giản thôi, chỉ có cái mất thời gian.
Cụ cho e hỏi , cụ phải đi lại mấy lần mới dc

Phồng Mực

Xe tăng
Cụ cứ đến một tòa chung cư gần nhà cụ, Bắt chuyện hỏi lấy 1 người sống ở đó. Họ sẽ cho cụ tất cả những gì cần biết: từ thủ tục, đến số điện thoại người cần liên lạc, đến việc Bác cần dẫn đường chỉ lối ở nơi nào, ....
việc bác dẫn đường thì lói làm gì cụ

Phồng Mực

Xe tăng
Hiện thủ tục rất rõ ràng và đơn giản, chỉ vướng mắc ở chỗ cán bộ lấp liếm không chịu giải quyết, các cụ chịu khó tự đi làm chứ đừng có suy nghĩ bỏ tiền ( không phải ít) để làm cho nhanh. Nhiều cụ trên này chắc đại gia, hoặc làm từ rất lâu khi chưa sửa luật cứ khuyên làm hư cán bộ thôi.
Cụ nói đúng quá