E bị vịn 20g ngày 23/6/2012 tại Phủ Lý

supersanhdieu

Xe buýt
Tình hình là lúc 18g30 e đi từ Thịnh Long về HN, e định đi đường cao tốc nhưng nhớ Thọ Gù vì mấy hôm ăn đồ biển nên đi đường cũ. Qua Phủ Lý e đi cẩn thận sau một chú taxi Mai Linh và một chú xe ben mà vẫn bị vịn (vị trí cách biển 80 hướng từ Phủ Lý đi HN khoảng 3km, xxx dàn hàng ngang có khoảng 4 chú theo thứ tự, e đoán chắc là học bài giàn trận của Tam Quốc) E ko có kinh nghiệm nên báo cáo các bác cho ý kiến nhé:
xxx1; A cho kt giấy tờ;
E; Lỗi gì vậy đồng chí và lấy máy ghi âm (e tự sắm cái ghi âm chuyên dụng các bác nhé);
xxx1; Xe a chạy quá tốc độ 58/50 (mẹ khỉ lần trước e cũng bị tại đây nhưng 57/50, hay là bắn mồm)
E; Trời tối e chỉ nhìn thấy xxx cầm một mảnh giấy có chữ số viết tay, ko có bộ đàm, ko ghi biển số xe. E định bụng sẽ học hỏi tý, thời gian cũng ko vội vì đằng nào cũng chờ để xem EURO nên dí ghi âm vào mồm xxx và chém gió: Tôi đã từng bị vịn nên đi cẩn thận (e ko nói là đi sau taxi vội), xe tôi có thiết bị nhật ký hành trình (e chỉ có papago 5800 của vietmap) nhưng tôi đề nghị cho xem hình ảnh, nếu tôi sai tôi sẽ xuất trình giấy tờ để các a xử lý (cái này e học trên of).
xxx1; Tôi đề nghị a xuất trình giấy tờ rồi tôi sẽ cho a xem hình ảnh;
E ; Vớ vẩn, các ông làm nhiệm vụ mà nói vậy chắc là bắn mồm, theo quy định tôi phải biết lỗi gì mới cho xem, các a muốn kt phải chứng minh lỗi hoặc các quyết định làm căn cứ để kt hành chính (e cũng ko chắc nhưng hình như trạm này là cố định, họ có đủ quyền kt hành chính mà ko cần chứng minh lỗi thì phải);
xxx1; Bắt đầu nóng nói: Một lần nữa tôi đề nghị a xuất trình giấy tờ để kiểm tra, nếu quá 30p ko xuất trình tôi sẽ lập bb giữ xe (cái này e ko biết có quy định là sau 30p hay ko, các bác bình luận nhé);
E; Lên xe ngồi và bật máy, xxx vẫn đứng chặn đầu xe nhưng chắc nóng quá nên đứng ra bên cạnh. Lúc này e thấy có khá nhiều bác bị vịn như em nhưng chỉ vào 3p là lại lên đường, e dự là phương án 50/50
xxx2; A sao vậy, ko xuất trình giấy tờ để chứng tôi kt, nếu cần mời a quay lại 4km để xem chỗ chúng tôi đặt máy.
E ; dí ghi âm vào mồm xxx và nói: Tôi cần gì xem máy của các ông, tôi cần bằng chứng, tôi đảm bảo dầy đủ giấy tờ nhưng nếu muốn xem thì a cam kết xem xong trả lại tôi nhé, hoặc là tôi cho a xem qua kính vậy (e chém gió theo bác trên of) nếu ko thì tôi đi đây.
xxx2; Vẫn thái độ cứng rắn, chặn đầu xe e và nói điệp khúc cũ đồng thời đe dọa giữ xe còn e vẫn ngồi trong và nổ máy. Lúc này xxx2 chờ ko thấy e thay đổi nên gọi e xuống và bảo là sẽ báo cáo chỉ huy để tạm giữ xe e, một lát sau e thấy có một xxx nữa đến bảo là chỉ huy (e gọi là xxx3). xxx3 bô lô ba la......gọi điện điều người đến lập biên bản giữ xe và mang xe cẩu (e đoán là chém gió thôi)
E ; E nói là đi rất cẩn thận, ko vi phạm. Nếu các đồng chí nói tôi vi phạm đề nghị cho xem bằng chứng rồi tôi sẽ xuất trình giấy tờ.
xxx3; Tôi nhắc lại là chúng tôi có quyền kt giấy tờ của a, nếu thíc a lên Bộ mà kiện đồng thời gọi mấy thanh niên mặc quần áo dân thường trông giữ dằn (e tạm gọi là Chim lợn) quây xe e và nói cứ chặn lại ko cho nó đi rồi bỏ sang bên đường chỗ xe biển xanh đỗ theo chiều HN đi Phủ Lý;
E; Các ông là ai mà chặn xe tôi vậy, tránh ra để tôi đi (xe e chỉ có e và f1 (11T) + f2 (8T) nên e cũng nhã nhặn bởi nếu bọn này nó liều thì mình toi mất.
Chim lơn; a đi đâu về, sao ko xuất trình cho xong, tôi được giao và chỉ biết là ko cho a đi, nếu muốn làm việc mời a sang bên đường.
E; Lúc này e đoán được mấy chim lợn này cũng ko phải xh đen nên mạnh mồm. đ.m, mình đi cẩn thận vì đoạn này đã từng bị vịn, mấy thằng xe ben và taxi đi trước thì ko sao (e ko chắc mình có quá tốc độ) bảo sao CSGT đi ra đường ai nhìn cũng ko có thiện cảm đồng thời khóa cửa xe để 2f ở trong và sang bên đường. E nói muốn gặp chỉ huy là xxx3 nhưng e chẳng thấy đâu, e chỉ thấy xxx2 nhưng nói e vào gặp xxx4 đang ngồi ở bàn phía trong hiên quán nước của một nhà dân ven đường.
xxx4; A có gì trình bày đi rồi tôi sẽ nói a biết;
E ; Tôi ko vi phạm tốc độ (lúc bị vịn e tưởng bị lỗi vượt phải vì trong tp Phủ Lý e có vượt một thằng nhưng e đếc sợ vì có phân làn đâu) mà các a bảo tôi vi phạm nên muốn xem bằng chứng, còn trong xe tôi có đủ căn cứ chứng minh là ko vi phạm. Lúc này e cũng oải rồi vì mất gần 1g mà chưa xong nên nói tiếp: tôi đi sau xe taxi và xe ben nhưng ko bị làm sao thế mà các a lại bảo tôi quá tốc độ.
xxx4 ; Chúng tôi có đủ căn cứ, A phải cho kt giấy tờ, chúng tôi sẽ chứng minh cho a khi lập bb;
E ; ok, nếu sai tôi chấp nhận nộp phạt, đây giấy tờ xem đi nhưng a hứa phải trả lại tôi ngay nhé, e vưỡn cầm tay và đưa cho xxx4 xem;
xxx4 ; a cứ để trên bàn ko phải cầm tay đâu;
E; ok nhưng ko được giữ khi chưa cho tôi xem lỗi nhé, e thấy xxx4 xem qua loa đồng thời e rút 2lit để dưới quyển số và dằng lại giấy tờ rồi đi về chỗ xe đồng thời nổ máy, e bảo các ông cầm lấy mà uống nước cho mát nhé;
Chim lợn; A ko đi được khi chưa có lệnh của bên kia đường;
E; Tránh ra ko tôi đâm luôn (e chém gió)
Chim lợn: Nói với sang bên đường là đã xong chưa, e đóng kín cửa nên ko nghe rõ bên kia nói gì nhưng e cho xe từ từ lăn bánh. E thấy lúc này Chim lợn chuyển vị trí đứng bên cửa lái nên e lấy đà vù luôn về gặp anh Thọ Gù (thời gian dừng lại mất khoảng hơn 1g + 2 lít).
E là thành viên nhưng chưa có logo của of. E đếc thèm gọi trợ giúp nếu sai thì học hỏi. E có ghi âm rất nét nhưng chưa biết cách post lên mạng, e học cách rồi mời các bác bình luận nhưng trả lời chi tiết để e và các a e ít kinh nhiệm trên diễn đàn học hỏi nhé bởi vẫn là câu hỏi cũ. Cám ơn các bác

Chỉnh sửa cuối:

vt2phuc

Xe điện
Tình hình là lúc 6g30 e đi từ Thịnh Long về HN, e định đi đường cao tốc nhưng nhớ Thọ Gù vì mấy hôm ăn đồ biển nên đi đường cũ. Qua Phủ Lý e đi cẩn thận sau một chú taxi Mai Linh và một chú xe ben mà vẫn bị vịn (vị trí cách biển 80 hướng từ Phủ Lý đi HN khoảng 3km, xxx dàn hàng ngang có khoảng 4 chú theo thứ tự, e đoán chắc là học bài giàn trận của Tam Quốc) E ko có kinh nghiệm nên báo cáo các bác cho ý kiến nhé:
xxx1; A cho kt giấy tờ;
E; Lỗi gì vậy đồng chí;
xxx1; Xe a chạy quá tốc độ 58/50 (mẹ khỉ lần trước e cũng bị tại đây nhưng 57/50, hay là bắn mồm)
E; Trời tối e chỉ nhìn thấy xxx cầm một mảnh giấy có chữ số viết tay, ko có bộ đàm, ko ghi biển số xe. E định bụng sẽ học hỏi tý, thời gian cũng ko vội vì đằng nào cũng chờ để xem EURO nên chém gió: Tôi đã từng bị vịn nên đi cẩn thận (e ko nói là đi sau taxi vội), xe tôi có thiết bị nhật ký hành trình (e chỉ có papago 5800 của vietmap) nhưng tôi đề nghị cho xem hình ảnh, nếu tôi sai tôi sẽ xuất trình giấy tờ để các a xử lý (cái này e học trên of).
xxx1; Tôi đề nghị a xuất trình giấy tờ
Thế thôi ợ? Thế thì em cũng chịu, chưa hiểu kết quả thế nào cả. ;))

wagonbean

Xe tải
Cụ kể tiếp đi ợ!

blackpaint

Xe container
Thôi đặt gạch tí vào hóng tiếp.

dapvocaydan

Xe điện
Em tưởng cụ bật lại xxx như nào, cụ đưa xiền luôn từ đầu có phải đỡ mất thời gian không

supersanhdieu

Xe buýt
E ko chắc mình có vi phạm và còn non kinh nghiệm với lại muốn học hỏi tý. E giật lại giấy tờ từ tay xxx4 nó cũng ko nói gì nhưng e cũng muốn cho xong. Xin cụ tý kinh nghiệm, voka cụ

trungtroc250

Xe buýt
supersanhdieu
Xe đạp

Biển sốOF-68188Mua xe ngàyJul 2010Số km45 Động cơ OF11 mã lựckụ lái từ 2010 mà mới chạy được 45km =11 mã lực thì còn chuyện giề mà nói nữa..

thanhtung19

Xe tải
cụ vẫn mất 2lit ạ? chán nhỉ. em tưởng cụ cãi thắng ợ

bmwl7

Xe tải
Ở vào hoàn cảnh đêm hôm, thân cô thế cô, bị quây trái phải, trước sau như thế, thì cụ xử lý thế cũng khá rồi. Mất 1h và 200k để có file ghi âm xxx bầy binh bố trận ức hiếp xe HN, thế cũng bõ.

alecom

[Tịch thu bằng lái]
đúng là cái đoạn cụ nõi có nhiều xxx đứng thật, tối qua em lên 20h 24/6cũng thấy rất nhiều xe bị giữ, đoạn này đường đẹp mà chỉ dc chạy 50, em thấy mấy bác phóng tit quá, cú tưởng buổi tối xxx ko bắn dc tốc độ

30M-0753

Xe máy

hunglm

Xe hơi
Lần sau bác húc thằng mấy con chim lợn cho nó què đi, mà việc quái gì cho phải cho nó 2 lít chứ.

Rickyman

Xe điện
Cụ kết thúc quá chán

beu79

Xe tải
Em thấy cụ chủ mất thời gian quá. nếu có bằng chứng đầy đủ thì mính chiến đấu đến cùng. còn nếu không thì đầu hàng luôn cho nhanh.
luật thì thì lách luật.

raotro

Xe container
Cháu lưu 2 cái số của cục CSGT rồi. Nếu bị cưỡng hiếp kiểu này thì gọi thẳng lên đấy báo cáo.
Sai thì phạt, sợ gì.

SPL

Xe container
Tưởng cụ thế nào, hóa ra thế này, lần sau cụ đừng lên đây kể nhé, có kể thì cũng phải như em này thì mới đáng mà kể, không anh em họ cười cho.