[Thảo luận] Đường này đi thế nào cho đúng luật?

vctv

Xe buýt
Nhà em ở phố Xã Đàn (là đường Kim Liên mới-HN), đường có dải phân cách cứng rất rộng giữa làn xe đạp và xe máy, nên ô tô muốn cho vào gara (nhà em có làm tầng hầm để xe) thì không thể trèo qua dải phân cách được mà phải đi vào làn dành cho xe đạp rồi mới lên vỉa hè vào gara.
Mời các cụ xem ảnh:

Khi cho xe vào nhà em thường đi lên thêm 1 đoạn khoảng 50m có chỗ rẽ vào làn xe đạp và đi ngược chiều khoảng 50m rồi lên hè vào nhà, em đi rất chậm, bật đèn xin đường bên trái, nếu thấy có xe đạp hoặc xe máy đi ngược lại thì em dừng hẳn xe cho họ qua rồi mới đi tiếp.
Tối hôm qua em đang đi trên làn xe đạp chuẩn bị lên hè vào nhà thì gặp xe của các bác 113 quận Đống Đa đi qua nhìn thấy chặn lại với lý do em đi vào đường 1 chiều, em xin xử lý tại chỗ nhưng không được vì bác ghi biên bản nói có xếp đi cùng, thế là họ giữ bằng của em, hẹn đến thứ 2 lên 119b Thái Hà giải quyết.
Em biết mình đi thế là sai luật, nhưng không đi như thế thì làm cách nào để em cho xe vào nhà được? Các cụ có cao kiến gì không giúp em với, em xin hậu tạ bằng (b) ạ.

Djokovic

Xe điện
Khó nhỉ..:^):^)
1- Đổi xe gầm cao phi qua cái dải phân cách..:P:P
2- Sửa lại cái vỉa batoa thấp xuống. (làm phải xong ngay 1 đêm nếu làm trộm:^))
3- Trả tiền bảo kê cho xxx phường (= tiền thuê chỗ để xe)
4- Mang xe ra bãi gửi..:)):))
Cụ chọn lấy 1 cách nhé

elmi

Xe tải
trong trường hợp này theo em, thì có thể rẽ vào làn của xe thô sơ từ phía trước rồi đi cùng chiều đến cổng nhà bác thì rẽ vào thôi ạ. Có lẽ đi như vậy là khả thi nhất (nếu ngã rẽ vào ở trên gần với nhà bác) Đi lên thêm một đoạn quay lại thì là ngược chiều mất rồi. Mà nếu có bị tóm thì đi sai làn lỗi nhẹ hơn đi ngược chiều. Hihihii

vudinhquang

Xe container
Sao lúc bị 113 bắt,bác không phi luôn xe vào nhà,khoá cửa lai. hặc cùng lắm mời nó vào nhà nói chuyện?Ngay trước cửa nhà mình mà để cho nó bắt nạt

vctv

Xe buýt
trong trường hợp này theo em, thì có thể rẽ vào làn của xe thô sơ từ phía trước rồi đi cùng chiều đến cổng nhà bác thì rẽ vào thôi ạ. Có lẽ đi như vậy là khả thi nhất (nếu ngã rẽ vào ở trên gần với nhà bác) Đi lên thêm một đoạn quay lại thì là ngược chiều mất rồi. Mà nếu có bị tóm thì đi sai làn lỗi nhẹ hơn đi ngược chiều. Hihihii
Mọi khi nếu buổi tối em về từ hướng Ô chợ Dừa thì em toàn đi như cụ nói (cách nhà em khoảng hơn 200m), nhưng ban ngày em toàn để xe ngoài đường (không cấm đỗ), tối em mới cho vào nhà, nếu đi thế thì em phải xuống tận Bia Hiếu béo (cách khoảng 500m), sau đó vòng lại tới gần bùng binh Đàn Xã Tắc mới quay đầu lại được, mất thêm gần 1 km mới vào được nhà :'(

Mà em thấy bọn Nhật thiết kế cái dải phân cách cho xe đạp chẳng có tác dụng gì:
Xe đạp không thèm đi làn trong:

Trên dải phân cách trồng cỏ thì toàn làm chỗ cho chó ị:

Đầu phố Xã Đàn phía Đào Duy Anh họ đã phá bỏ hết cái dải phân cách này rồi. Cụ nào làm bên giao thông công chính đề xuất phá nốt đi cho đường nó rộng và em cũng được nhờ.

Chỉnh sửa cuối:

Ngoc Phan XLS

Xe container
Vụ này đúng là bó chiếu!!!:77:
Cụ thử hỏi báo chí xem câu trả lời là thía lào...

taplaiux

Xe tải
Bán xe Ô tô đi xe máy cho tiện:)):)):)):)):))

vietdungth

Xe buýt
Số 2/167,phố Gia Quất,Thượng Thanh, Long Biên, Hà
Website
www.truongduongsat.edu.vn
Câu trả lời rõ ràng: Cụ phải đi vòng sang đường, đến gần Xã tắc, vòng lại về Hiếu Béo, đi vào làn xe thô sơ , vào nhà. Trường hợp này không đi sai làn, trong trưường hợp về nhà mình ko thể bắt lỗi sai làn. Cụ lười đi xa nên đi ngược chiều rất khó chịu cho xe thô sơ đi đúng làn, chiều

vctv

Xe buýt
Sao lúc bị 113 bắt,bác không phi luôn xe vào nhà,khoá cửa lai. hặc cùng lắm mời nó vào nhà nói chuyện?Ngay trước cửa nhà mình mà để cho nó bắt nạt
Lúc đấy còn cách hơn chục mét mới tới nhà em, 2 chú nhảy xuống chặn ngay đầu xe em, em bảo để em cho xe lên hè cho khỏi chắn đường xe đạp nhưng các chú không nghe.

vctv

Xe buýt
Câu trả lời rõ ràng: Cụ phải đi vòng sang đường, đến gần Xã tắc, vòng lại về Hiếu Béo, đi vào làn xe thô sơ , vào nhà. Trường hợp này không đi sai làn, trong trưường hợp về nhà mình ko thể bắt lỗi sai làn. Cụ lười đi xa nên đi ngược chiều rất khó chịu cho xe thô sơ đi đúng làn, chiều
Vâng, cụ nói cũng đúng, nhưng thường tối muộn em mới cho xe vào, lúc đó hầu như không có người đi trên làn xe đạp.

sienadadong

Xe tải
Nhà em ở phố Xã Đàn (là đường Kim Liên mới-HN), đường có dải phân cách cứng rất rộng giữa làn xe đạp và xe máy, nên ô tô muốn cho vào gara (nhà em có làm tầng hầm để xe) thì không thể trèo qua dải phân cách được mà phải đi vào làn dành cho xe đạp rồi mới lên vỉa hè vào gara.
Mời các cụ xem ảnh:

Khi cho xe vào nhà em thường đi lên thêm 1 đoạn khoảng 50m có chỗ rẽ vào làn xe đạp và đi ngược chiều khoảng 50m rồi lên hè vào nhà, em đi rất chậm, bật đèn xin đường bên trái, nếu thấy có xe đạp hoặc xe máy đi ngược lại thì em dừng hẳn xe cho họ qua rồi mới đi tiếp.
Tối hôm qua em đang đi trên làn xe đạp chuẩn bị lên hè vào nhà thì gặp xe của các bác 113 quận Đống Đa đi qua nhìn thấy chặn lại với lý do em đi vào đường 1 chiều, em xin xử lý tại chỗ nhưng không được vì bác ghi biên bản nói có xếp đi cùng, thế là họ giữ bằng của em, hẹn đến thứ 2 lên 119b Thái Hà giải quyết.
Em biết mình đi thế là sai luật, nhưng không đi như thế thì làm cách nào để em cho xe vào nhà được? Các cụ có cao kiến gì không giúp em với, em xin hậu tạ bằng (b) ạ.
theo em (cái chỗ bôi đậm kia kìa) bác chịu khó lùi một đoạn có được không ? cần gì phải quay hẳn đầu (vì chỉ có 50m thôi mà) (b)(b) mời bác ly ,chúc bác nhanh lấy lại giấy tờ

duytrong

Xe lăn
cái này nó tế nhị lắm cụ ợ,nếu họ thông cảm vì mình đi xe về nhà thì cũng được,mà họ không cho thì cũng đúng vì sai luật mà.vậy ta hiểu với nhau là không phải nhà ở đâu cũng có thể đưa xe về nhà được cụ nhé,hay cụ kiếm chỗ khác để xe đi,hoặc là cụ phải thương lượng với xxxkhu vực trước đi ,thôi chọn cách nào thì tùy cụ nhà cháu chỉ nói được đến thế.(k)

thienphuc

Xe điện
em dả nhời cho bác đây.kiếm ít gạch làm cầu phi qua... cho nó nhanh

TechVNS

Xe tải
cụ thuê người ban đêm là phẳng cái giải phân cách ngăn vào nhà cụ một đoạn đủ cho xe vào đi, láng xi măng lại là ngon thôi.

E43000

Xe tăng
Cụ chủ top chịu khó đi đúng chiều là OK, ko có chú nào làm gì được cụ đâu.

vctv

Xe buýt

michigan

Xe Cứu Trợ
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
em dả nhời cho bác đây.kiếm ít gạch làm cầu phi qua... cho nó nhanh
Chuẩn đấy.....Bình thường em hay đi qua đấy cũng thấy có mấy nhà làm như thế. Không thì cụ chủ thớt đổ tí xi măng làm cầu cho cố định

vctv

Xe buýt
Bán xe Ô tô đi xe máy cho tiện:)):)):)):)):))
Cụ này xui dại em, em phấn đấu hơn nửa đời người mới mua được cái ô to để che mưa che nắng cho cái thân em đấy. Bây giờ đi xe máy ra đường em cứ có cảm giác không an toàn.