[Thảo luận] Đường La Thành cấm ô tô những đoạn nào các bác nhỉ?

tantien

Xe tải
Hi các bác. Chiều em có việc đi từ Xuân Thuỷ đến Nguyễn Phúc Lai (nằm ở đoạn La Thành, Hoàng Cầu). Em không rõ đường La Thành cấm ô tô những đoạn nào, chiều nào nên hỏi các bác trước để đi cho đỡ lòng vòng.

Dựa vào thông tin của các bác em sẽ đi theo 1 trong các cách:

Cách 1:

Cách 2:

Cách 3:

Cám ơn các bác ạ.

Chỉnh sửa cuối:

khoai_laixe

Xe tải
Cách 1 : KHÔNG ĐI ĐƯỢC

CÁCH 2: Cũng ko được, vì ngay đoạn bác muốn rẽ thì đã cấm xe rồi còn gì

Cách 3: được nhưng rẽ vào ngọc khánh xong lại phải đâm xuống "Háng lạ" xong mới quay ngược lại để rẽ phải vào đê la thành.

Muốn đi Đê la thành từ hướng cầu giấy thì chỉ có cấm đoạn từ nguyễn chí thanh đến giảng võ. nếu muốn cắm tiếp vào đê la thành thì cụ phải rẽ nguyễn chí thanh - Huỳnh thúc kháng - láng hạ xong đâm tiếp vào đê la thành.

Hoặc cụ nói luôn cụ đến chỗ nào chắc có đường tắt hơn ko

Chỉnh sửa cuối:

vnitmaster

Xe buýt
UP giúp cụ Tiến này :D. Anh em lái mới chính ra rất cẩn thận, đi đâu cũng hỏi đường trước.

bellring

Xe buýt
Cách 3 đi được bác nhé. Cách 2 của bác muốn vào tới Nguyên Hồng thì vẫn phải vào đầu La Thành đoạn NCT-Láng Hạ một chút rồi (đoạn này chỉ đi từ phía LH về được thôi), em không rõ có được đi ko?

tantien

Xe tải
Vậy là đi thế này là chuẩn cụ khoai_laixe nhỉ:

Hơi vòng vèo chút nhưng đúng đường.

@cụ bellring: đúng là đi xuống Nguyên Hồng vẫn mắc khoảng 20m thuộc La Thành, nên thôi chắc ăn là không đi cụ ạ.

Em đi đâu cũng hay tra bản đồ trước cụ VNIT ạ. Hay tra trên vietbando.com và diadiem,com, tiếc là hai trang này đều không biết được đường nào cấm ô tô nên toàn chỉ dẫn láo :-q.

Cám ơn tất cả các cụ, em vote đây, riêng cụ VNIT chờ hết 10 đã nhé \:D/!

Ga que

Xe buýt
Phương án cuối nghe có vẻ chuẩn vì Láng Hạ rẽ vào La Thành đoạn này cho 2 chiều (em không nhớ rõ lắm).
Nhưng có thêm phương án nữa cho cụ này : Cầu Giấy => Kim Mã => Nguyễn Thái Học=> Tôn Đức Thắng => La Thành (đã OK). Phương án này thì đường đi hơi dài so với đường kia một chút nhưng rất ít tắc đường và đường đi cũng khá thoáng.

Chỉnh sửa cuối:

anhdm.kh

Xe buýt
Website
www.nasco.vn
Đường La Thành đối với ô tô cấm như sau:
Theo chiều từ ngã tư voi phục đến ngã 4 Nguyễn Chí Thanh - La Thành đi OK
Theo chiều từ ngã 4 Nguyễn Chí Thanh - La Thành đến ngã tư Láng Hạ - La Thành: đường cấm xe con chỉ xe bus được phép
Theo chiều từ Ngã tư Láng Hạ - La Thành đến ngã 6 ô chợ dừa (có đi qua đường Phúc Lai) thì áp dụng cả 2 chiều luôn
Có nhiều cách đi từ XT đến Phúc lai. Có thể đi theo: đường Xuân Thủy-Cầu Giấy-Kim Mã-Ngọc Khánh-Láng Hạ-rồi đến đường Nguyễn Phúc Lai trên Đê La Thành

3_banh

Xe điện
Vđề là cụ đi đến đoạn nào ở Đê la thành? cụ đi từ cầu giấy, cứ thẳng tiến Kim mã, rồi rẽ vào Trần Huy Liệu, đâm thẳng sang Giảng võ, đến ngã tư giảng võ thì cụ có thể rẽ phải ngay, hoặc nếu rẽ trái thì phải đi xuống Láng hạ rồi quay đầu lại đê la thành.

tantien

Xe tải
Theo chiều từ Ngã tư Láng Hạ - La Thành đến ngã 6 ô chợ dừa (có đi qua đường Phúc Lai) thì áp dụng cả 2 chiều luôn
Áp dụng cả 2 chiều là cho ô tô đi chứ cụ ơi?

@cụ 3 bánh: em đến Ng Phúc Lai cụ ạ.

cowboyhn

Xe buýt
cấm NCT về cầu giấy, cấm NCT đi Giảng võ

Tribute

Xe container
Cụ đi thẳng Cầu Giấy - Kim Mã rẽ Ngọc Khánh xuống Giảng Võ cắt qua đê La Thành chút rồi quay đầu trở lại đê La Thành. đoạn đê từ Giảng võ về Hoàn Cầu giờ cho ô tô di cả 2 chiều rồi.

tantien

Xe tải
Cám ơn các bác. Hôm qua em đã đi theo đường này:

Túm lại La Thành cấm ô tô ở hai đoạn: Từ Ng Chí Thanh về Cầu GiấyNg Chí Thanh đi Giảng Võ (đúng như bác cowboyhn nói). Nhà bác nào ở ngã tư Ng Chí Thanh - La Thành đi về hai hướng Cầu Giấy và Giảng Võ thì toàn phải đi vòng vèo.

sun10

Xe buýt
Đường Đê La Thành đặc trưng của giao thông HN, đoạn Cầu Giấy, Nguyễn Chí Thanh ô tô chỉ được đi chiều CG, NCT, đoạn NCT, Giảng võ thì ô tô chỉ được đi chiều GV, NCT, đoạn Giảng Võ, Xã Đàn thì được đi cả hai chiều :) điển hình của việc quản lý ko được thì cấm :)

NS690

Xe tải
Hôm em đi đường Đê la Thành hướng rẽ trái ra Háng lạ, không thấy biển cấm em cứ đi, nhưng em nhớ đoạn này trước có cụ nào cảnh báo rồi nên em đi vẫn hơi ca ma run.

kamat

Xe hơi
Vậy túm lại giờ đoạn Hoàng Cầu-Đê La Thành-Ô chợ Dừa - Kim liên mới đi được 2 chiều phải ko các cụ?

Vu The Long

Xe hơi
E nhớ không nhầm thì Đê La Thành cấm từ đoạn đầu Nguyễn Chí Thanh về đầu Hoàng Cầu

DONGHO_MD

Xe tải
Website
mdwatch.vn
e từ trước h cứ tưởng la thành cấm tất nhỉ, oto chỉ đi được một chiều.