[Funland] Đường đi World cúp vẫn còn hơi xa :))

juve99

Xe cút kít
Đúng vậy, nếu có đầy đủ các yếu tố này ta hoàn toàn có thể đá sóng phẳng với Nhật - Hàn, nên nhớ Hàn chiều cao TB là 1m83 rồi, khéo còn hơn cả châu Âu
Được như các cụ nói thì ta đá ngang vs Đức - Anh - Ý ấy chứ, trung vệ hiện tại của mình là lý tưởng rồi, chiều cao Tb của đàn ông Việt tầm m65, cầu thủ ta m8 là đãi cát tìm vàng rồi

quochiep

Xe tăng
Thực tế thì giải châu á vừa rồi VN cũng mới thắng 1 hòa 1 và thua 3 . Vòng loại WC nó đá lượt đi lượt về tính điểm nên khó cho VN . Nhiệm vụ giờ là cố giữ vị trí trong top 16 để đc phân vào nhóm hạt giống 2 khi bốc thăm vòng loại thứ 2 WC , lúc đó sẽ tránh đc nhiều đội mạnh . Cố gắng vượt đc vòng loại 2 để vào vòng cuối lúc đó sẽ đc thì đấu liên tục với các đội mạnh để tích lũy kinh nghiệm . Đến WC 2026 có thể sẽ tăng số đội lúc đó VN sẽ có cơ hội .

quochiep

Xe tăng
Đống ý với cụ. Chỉ Nhật, Hàn, Iran mới vượt trội. VN phấn đấu vào vòng loại thứ 2 WC để tranh chấp là thành công rồi
VN vào thẳng vòng loại 2 mà , gồm 40 đội chia 8 bảng . Lấy 8 đội đầu và 4 đội nhì bảng vào vòng cuối . Chắc cụ nhầm vòng 2 với vòng cuối gồm 12 đội chia 2 bảng . Đá lượt đi về lấy 4 đội nhất nhì bảng vào thẳng và 2 đội 3 đá playoff .

LeTai1979

Xe cút kít
Trên qcf rất nhiều lời bình đại loại Japan hộc máu mới thằng đc ta đó cụ :(, còn ai hiểu biết ít nhiều về bd, xem chỉ 15 phút là thấy khoảng cách nó xa thế nào...
Công bằng mà nói nếu hiệp 1 mình ăn đc bàn vì chúng nó chủ quan thì mới có cửa hoà, còn sang hiệp 2 nó chỉnh đốn lại cẩn thận nhìn thế trận biết là ko ăn đc nữa rồi.
Hơi tiếc nhưng phải chấp nhận, các em đá vậy quá tốt rồi, về nhà ăn Tết thôi.

Martin 108

Xe tải
Cụ thớt chuẩn. Mình đang có lứa cầu thủ tốt nhất từ trước đến giờ. Nhưng muốn đi WC thì ít ra phải có 2-3 thế hệ nối tiếp nhau thế này.

NamTruc

Xe hơi
Cụ chủ thớt đăng một thớt nhảm (HLV online) .Em chẳng cần biết xa bao lâu, cái đó không ai nói trước được. Chỉ cần biết VN có cố gắng và tiến bộ trông thấy như thế là trong lòng vui hừng hực rồi. World Cup rồi sẽ tới thôi. Cứ cày từ giờ đi. Đừng để đến lúc đó lại ngồi trên này mà kêu: VN đá như thế là chưa được ? Phải cho Tiên Đạo về làm Thủ Môn mới ổn thì vái .

IP man

Xe lăn
Về mặt tỉ số thì ngon, nếu bóng đá giống toán học, nhìn như thể ngày mai có suất vào vck WC ngay được. VN đã rất hay rồi, nhưng thực tế nhìn nhận vẫn còn khoảng cách xa, các cụ suy luận ra, khi ta đánh cờ với người kém hơn hẳn 1 bậc thì rõ, đâu cần phải gắng sức và nghĩ nước cao làm gì khi trước sau gì ta cũng thắng, trận đấu hôm nay của 2 đội cũng tương tự như vậy, bảo họ nhường thì ko phải, nhưng bảo họ rất vất vả và chơi tất tay mới thắng được VN thì có lẽ 2022 các cụ được xem ta đá WC :)), cả trận họ không 1 thẻ vàng, gần như không một pha đá rắn hay phạm lỗi thì đã đủ hiểu. Cụ nào hay xem C1 và Seria chắc vẫn nhớ thằng số 5 Nagatomo, trước khi chuyển sang Galatasaray nó đá chính cho Inter chinh chiến khắp châu âu và có thời điểm còn là cầu thủ không thể thay thế, rồi thằng Sakai đá NHA và Pháp rầm rầm...Khi nào thu nhập cầu thủ của ta đá 2-3 mùa có thể sống đến lúc về già như họ, các clb châu âu tranh nhau mời gọi thì lúc đó ta sẽ hiên ngang dự WC và tranh giành hcv với người Nhật - Hàn - Iran ..., còn hiện tại thôi thì có sao dùng vậy, được như này đã là quá tốt khi mà mọi yếu tố để nâng tầm nền bóng đá chúng ta đều rất bất lợi...
Không có cửa world cup đâu ợ. Được đá đều ở Asiad vs Asian cup là tươi rồi :)

juve99

Xe cút kít
Cụ chủ thớt đăng một thớt nhảm (HLV online) .Em chẳng cần biết xa bao lâu, cái đó không ai nói trước được. Chỉ cần biết VN có cố gắng và tiến bộ trông thấy như thế là trong lòng vui hừng hực rồi. World Cup rồi sẽ tới thôi. Cứ cày từ giờ đi. Đừng để đến lúc đó lại ngồi trên này mà kêu: VN đá như thế là chưa được ? Phải cho Tiên Đạo về làm Thủ Môn mới ổn thì vái .
Cụ mới đang nói nhảm, e thật

Grand 2016

Xe tăng
Đúng vậy, nếu có đầy đủ các yếu tố này ta hoàn toàn có thể đá sóng phẳng với Nhật - Hàn, nên nhớ Hàn chiều cao TB là 1m83 rồi, khéo còn hơn cả châu Âu
Chiều cao trung bình đội VN là 1.76m.
Chưa ăn thua so với Nhật, Hàn nhỉ.

Thích Thích Thích

[Tịch thu bằng lái]
Về mặt tỉ số thì ngon, nếu bóng đá giống toán học, nhìn như thể ngày mai có suất vào vck WC ngay được. VN đã rất hay rồi, nhưng thực tế nhìn nhận vẫn còn khoảng cách xa, các cụ suy luận ra, khi ta đánh cờ với người kém hơn hẳn 1 bậc thì rõ, đâu cần phải gắng sức và nghĩ nước cao làm gì khi trước sau gì ta cũng thắng, trận đấu hôm nay của 2 đội cũng tương tự như vậy, bảo họ nhường thì ko phải, nhưng bảo họ rất vất vả và chơi tất tay mới thắng được VN thì có lẽ 2022 các cụ được xem ta đá WC :)), cả trận họ không 1 thẻ vàng, gần như không một pha đá rắn hay phạm lỗi thì đã đủ hiểu. Cụ nào hay xem C1 và Seria chắc vẫn nhớ thằng số 5 Nagatomo, trước khi chuyển sang Galatasaray nó đá chính cho Inter chinh chiến khắp châu âu và có thời điểm còn là cầu thủ không thể thay thế, rồi thằng Sakai đá NHA và Pháp rầm rầm...Khi nào thu nhập cầu thủ của ta đá 2-3 mùa có thể sống đến lúc về già như họ, các clb châu âu tranh nhau mời gọi thì lúc đó ta sẽ hiên ngang dự WC và tranh giành hcv với người Nhật - Hàn - Iran ..., còn hiện tại thôi thì có sao dùng vậy, được như này đã là quá tốt khi mà mọi yếu tố để nâng tầm nền bóng đá chúng ta đều rất bất lợi...
Nhật đá với mình khá nhàn và hơi khách sáo một chút.

nhuataiche

Xe container
Em cho là chúng ta đã tiến bộ nhiều, nhưng thực lực hiện tại vẫn chưa đi WC được.
Nhưng nếu chúng ta tiếp tục chơi tốt cộng thêm vận may thì đi được đấy.

Michael J

Xe điện
Cụ có biết được nhúng đũa vào bữa cỗ đó cảm giác thê nào không? 5tr$ cho đội vd asiancup. được nhúng đũa wc 2018 8tr$
Thế ngon đấy. Cứ cố được phát nào là ngon phát ấy. Nhưng trình để đá wc thì chưa tiệm cận được.

phyn07

Xe buýt
chúng ta nên thực tế một chút dù lứa này đá rất hay nhưng đừng đặt mục tiêu cao và đầu tư mạnh tay vào một lứa cần có sự phát triển ổn định và lâu dài tầm 20 năm, đá chắc suất và ổn định ở asian Cup đã. Bài học Thái Lan với lứa cũng t4 asiad cúp cũng kỳ vọng nhiều quá với giấc mơ WC giờ bị SML ở sân chơi châu lục rồi.

dhh2906

Xe tải
Trước giờ vẫn thích trao đổi bóng đá với thớt.
Trước giải Aff Cup 2018, số lượng HLV online của OF là rất ít :)
Khi đó thấy thớt và một vài cụ nữa hay bàn chuyện bóng đá. Thấy cũng hay
Nhưng cái thớt này của lão thì làm mình ko còn cái cảm xúc ấy nữa
Tiếc. Lão cũng tham gia chạy vào làn sóng HLV online mới xuất hiện trên OF à .
Chắc cụ hơi nóng ko đọc kĩ ý của cụ chủ thớt. Không phải chê mà muốn nhìn nhận, đánh giá khách quan thực tế trình độ tuyển quốc gia mình đến được tầm nào rồi thôi.
Em cũng vô cùng mong mỏi chúng ta lên tầm. Hi vọng năm nay có thêm giải châu lục để ĐTQG thể hiện sự tiến bộ vững chắc của mình để những người hâm mộ thấy sự tiến bộ và ổn định của chúng ta.

Phile.tp

Đi bộ
Nhà xây từ móng. Các đội U của ta đầu tư còn rất kém. Võ lích thì nát bê bối giống như mặt sân của các đội bóng vậy.
Giờ em mong muốn là phát triển được bóng đá trẻ và bóng đá học đường thì mới nâng tầm được thể trạg và có lớp cầu thủ kế cận thì mới mơ được WC

juve99

Xe cút kít
Nhà xây từ móng. Các đội U của ta đầu tư còn rất kém. Võ lích thì nát bê bối giống như mặt sân của các đội bóng vậy.
Giờ em mong muốn là phát triển được bóng đá trẻ và bóng đá học đường thì mới nâng tầm được thể trạg và có lớp cầu thủ kế cận thì mới mơ được WC
Cụ máy móc lý thuyết quá, bđ học đường bây giờ đá trên đường luôn chắc, đến các trường ở quê còn k có đất làm sân nói gì đến các tp lớn...