[Funland] Đường đi World cúp vẫn còn hơi xa :))

juve99

Xe cút kít
Về mặt tỉ số thì ngon, nếu bóng đá giống toán học, nhìn như thể ngày mai có suất vào vck WC ngay được. VN đã rất hay rồi, nhưng thực tế nhìn nhận vẫn còn khoảng cách xa, các cụ suy luận ra, khi ta đánh cờ với người kém hơn hẳn 1 bậc thì rõ, đâu cần phải gắng sức và nghĩ nước cao làm gì khi trước sau gì ta cũng thắng, trận đấu hôm nay của 2 đội cũng tương tự như vậy, bảo họ nhường thì ko phải, nhưng bảo họ rất vất vả và chơi tất tay mới thắng được VN thì có lẽ 2022 các cụ được xem ta đá WC :)), cả trận họ không 1 thẻ vàng, gần như không một pha đá rắn hay phạm lỗi thì đã đủ hiểu. Cụ nào hay xem C1 và Seria chắc vẫn nhớ thằng số 5 Nagatomo, trước khi chuyển sang Galatasaray nó đá chính cho Inter chinh chiến khắp châu âu và có thời điểm còn là cầu thủ không thể thay thế, rồi thằng Sakai đá NHA và Pháp rầm rầm...Khi nào thu nhập cầu thủ của ta đá 2-3 mùa có thể sống đến lúc về già như họ, các clb châu âu tranh nhau mời gọi thì lúc đó ta sẽ hiên ngang dự WC và tranh giành hcv với người Nhật - Hàn - Iran ..., còn hiện tại thôi thì có sao dùng vậy, được như này đã là quá tốt khi mà mọi yếu tố để nâng tầm nền bóng đá chúng ta đều rất bất lợi...

hocsinhc

Xe tăng
Chủ thớt có vẻ hả hê nhỉ? Người nước nào đấy?

wind_nol0v3

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Nói đến woldcup thì đúng là xa thật, nhưng ở châu á này trừ mấy ông ngáo ộp như cụ kể trên thì hiện tại mình chơi sòng phẳng với những thằng còn lại đc, đó là thành công lớn nhất rồi. Có ngờ mình tiến bộ nhanh đến vậy khi cách đây hơn 1 năm chúng ta còn chưa biết đi đâu về đâu.

nhuataiche

Xe container
Đồng ý với chủ thớt. Nhưng chúng ta đã tiến bộ ở chỗ đã biến cái " không bao giờ có thể " thành cái gọi là " còn phải cố gắng nhiều nhưng hoàn toàn có thể ".

NQHU

Xe điện
nói đến WC phải chờ đến năm 2026 châu Á có 8 suất lúc ấy mới tranh được.
giờ có 4 suất với 1 suất play off thì 5 đội: Nhật, Hàn, Úc, Iran, Sáu đĩ án ngữ rồi, vòng loại cuối chia 2 bảng kiểu gì cũng có 2 đội top 1 ở 1 bảng tranh thế nào được chưa kể bọn le ve bên dưới như Iraq, Syria,...

QuietmanQ

Xe điện
Lại ôm cột điện... đợi tiếp :D

superPDP

Xe điện
Nói thật là có thành công là nhờ Park nhưng chính các clb đã thành công dần dần trong đào tạo. Chứ vs các thế hệ đàn anh thì dù có Lippi , mourinho thì cũng bó tay. Chỉ hi vọng ở độ tuổi bắt đầu vào phom các em nó tiếp tục đẩy được giới hạn ở kỳ asian cup tới , vòng loại Wc để hích cho cỗ máy trì trệ bắt đầu nhúc nhích chạy nhanh hơn. Thôi thì mơ nào :3

Mandalord

Xe điện
Nói đến woldcup thì đúng là xa thật, nhưng ở châu á này trừ mấy ông ngáo ộp như cụ kể trên thì hiện tại mình chơi sòng phẳng với những thằng còn lại đc, đó là thành công lớn nhất rồi. Có ngờ mình tiến bộ nhanh đến vậy khi cách đây hơn 1 năm chúng ta còn chưa biết đi đâu về đâu.
Hiện tại mình xếp sau không ít đâu, ít ra gồm có Nhật, Hàn, Iran, Iraq, Saudi, Uzbek, Qatar, Úc. Thằng Syria mà không đánh nhau thì cũng ăn mình ngon. Còn bọn UAE, TQ, Oman, Jordan, Thái, Kyrgyzstan... hiện tại tạm cho là ngang cơ, nhưng đá thật thì chưa biết thế nào, mình mới được 1 lứa còn chúng nó mấy lứa rồi.

juve99

Xe cút kít
Mình thiệt thòi về tố chất quá cụ ah, chưa kể đk kinh tế hiện cũng chưa cho phép đầu tư lón, bọn Nhật trước có biết đá bóng đâu, nhưng nó lắm tiền, hơn 20 năm trước nó gửi hết quân sang Braxin, rồi chiêu mộ các tên tuổi tầm thế giới về đá và dạy họ đá bóng...

Nam Đế

Xe buýt
WC còn xa lắm, nhìn bọn tàu nó chi tiền tấn vào bóng đá mà có ra gì đâu huống chi mình mới khởi sắc được 01 năm. Chỉ mong là thực sự thoát khỏi ao làng, thường xuyên được giao lưu với top 08 châu Á là tốt lắm rồi.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Hiện tại mình xếp sau không ít đâu, ít ra gồm có Nhật, Hàn, Iran, Iraq, Saudi, Uzbek, Qatar, Úc. Thằng Syria mà không đánh nhau thì cũng ăn mình ngon. Còn bọn UAE, TQ, Oman, Jordan, Thái, Kyrgyzstan... hiện tại tạm cho là ngang cơ, nhưng đá thật thì chưa biết thế nào, mình mới được 1 lứa còn chúng nó mấy lứa rồi.
Em nghĩ, đẳng cấp vượt trội mình hẳn chắc chỉ có Nhật, Hàn, Iran thôi cụ ơi. Mấy ông kia tuy hơn mình, nhưng vẫn có độ may rủi, năm ăn năm thua.

lamhoangvan87

Xe container
Cụ cứ tự mơ điều ai cũng biết làm gì.

Tập Lái 2019

[Tịch thu bằng lái]
Trước giờ vẫn thích trao đổi bóng đá với thớt.
Trước giải Aff Cup 2018, số lượng HLV online của OF là rất ít :)
Khi đó thấy thớt và một vài cụ nữa hay bàn chuyện bóng đá. Thấy cũng hay
Nhưng cái thớt này của lão thì làm mình ko còn cái cảm xúc ấy nữa
Tiếc. Lão cũng tham gia chạy vào làn sóng HLV online mới xuất hiện trên OF à .

juve99

Xe cút kít
Nói thật là có thành công là nhờ Park nhưng chính các clb đã thành công dần dần trong đào tạo. Chứ vs các thế hệ đàn anh thì dù có Lippi , mourinho thì cũng bó tay. Chỉ hi vọng ở độ tuổi bắt đầu vào phom các em nó tiếp tục đẩy được giới hạn ở kỳ asian cup tới , vòng loại Wc để hích cho cỗ máy trì trệ bắt đầu nhúc nhích chạy nhanh hơn. Thôi thì mơ nào :3
Cái điểm chết của mình là tố chất bất lợi quá. Bọn tây nó vung chân nhẹ sút bóng như sút bóng nhựa, trong khi mình phải mất nhiều sức lực hơn...

juve99

Xe cút kít
Trước giờ vẫn thích trao đổi bóng đá với thớt.
Trước giải Aff Cup 2018, số lượng HLV online của OF là rất ít :)
Khi đó thấy thớt và một vài cụ nữa hay bàn chuyện bóng đá. Thấy cũng hay
Nhưng cái thớt này của lão thì làm mình ko còn cái cảm xúc ấy nữa
Tiếc. Lão cũng tham gia chạy vào làn sóng HLV online mới xuất hiện trên OF à .
Cụ chẳng hiểu e viết gì, cụ đọc sẽ thấy e phân tích trình độ 2 nền bóng đá Nhật - VN hiện nay, hay cụ chỉ đọc tiêu đề.

wind_nol0v3

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Đá này là thật rồi mà cụ, nói chung ở nhóm 2 như cụ kể trên thì các đội k dễ ăn VN đâu

quangmanh123

Xe buýt
Nếu quan sát và đánh giá trên khía cạnh cá nhân từng cầu thủ
Các cụ nhìn cách cầu thủ họ đỡ quả bóng để ko mất 1 nhịp
Các cụ nhìn cách họ xoay xở trong phạm vị hẹp và quan sát khi chuyển bóng sẽ thấy độ chênh lệch lớn
Còn về khía cạnh đồng đội, nhiệt huyết thì nhật tuổi tôm so với cầu thủ ta nhé

wildcat74

Xe điện
Thành công là do ông Đức ông Hiển bỏ tiền đào tạo cầu thủ; các em lớn 1 chút ko bị mấy anh mất dạy lôi kéo vào những trò mất dạy thế cũng đã là thành công 80% rồi. Còn lại là phần ônh Park.