[TNGT] Đúng tinh thần Of thấy tai nạn ra tay đưa người đi cấp cứu, một chút thoáng buồn

Quân Đuôi

Xe điện

Sáng qua trời mưa tầm tã, nhưng đã có lịch đi công tác, em vẫn xách xe lên đường. Lạng Sơn thẳng tiến, vừa hết thị trấn Chi Lăng thì ôi thôi, bác xe khách vừa vượt em táng ngay vào một bác đi xe máy, tình trạng cực kỳ nguy kịch. Mọi người túm lại lôi được nạn nhân ra khỏi bánh xe vẫn còn dấu hiệu của sự sống, một bác gõ cửa xe em, nói thực lúc đó em cũng hoang mang vì cũng nhiều cụ nhà mình bị oan gia rồi, nhưng không mình phải giúp em ok mở cửa xe thêm một câu: có người đi cùng nạn nhân nhé!
Em tắt điều hoà rồi tít, đi cùng nạn nhân có 3 người thân. Em oánh phát 90 cây chuối thẳng vào BV đa khoa huyện Chi Lăng lúc đó cũng gần giờ ăn trưa sau khi đưa nạn nhân vào khoa cấp cứu em phải đi ngay vì có hẹn ăn trưa với khách hàng. Cuối chiều xong việc, vẫn còn chút băn khoăn em quay lại BV thì được báo do trấn động quá nặng nên nạn nhân đã không qua khỏi. Đâu đó có chút thoáng buồn, mong linh hồn anh được Siêu thoát :(.
Em cũng đã cố gắng hết sức rồi ạ ./

qhhp

Xe điện
Cụ đã làm việc thiện rồi. Nhưng sao lại phải tắt điều hòa?

quochieuvnnet

Xe tăng
đọc xong em cũng thoáng buồn!!!!!:(

QuangHuyHg

Xe đạp
làm việc tốt sẽ đc phù hộ....

manhhung1901

Xe điện
Vod cho tinh thần của Cụ chủ.
Thành thật chia buồn cùng gia đình của nạn nhân.

mabu44

Xe điện
Chia buồn cùng nạn nhân.
Ở đời đúng chẳng biết thế nào, thôi thì mình làm đúng lương tâm mình mà vẫn ko giúp đc họ thì biết làm sao hả cụ chủ.

Hoaimong

Xe buýt
Sống chết tại số. Cụ đã để phúc cho con cháu rồi. Cầu mong nạn nhân siêu thoát

vip tien sinh

Xe ngựa

Sáng qua trời mưa tầm tã, nhưng đã có lịch đi công tác, em vẫn xách xe lên đường. Lạng Sơn thẳng tiến, vừa hết thị trấn Chi Lăng thì ôi thôi, bác xe khách vừa vượt em táng ngay vào một bác đi xe máy, tình trạng cực kỳ nguy kịch. Mọi người túm lại lôi được nạn nhân ra khỏi bánh xe vẫn còn dấu hiệu của sự sống, một bác gõ cửa xe em, nói thực lúc đó em cũng hoang mang vì cũng nhiều cụ nhà mình bị oan gia rồi, nhưng không mình phải giúp em ok mở cửa xe thêm một câu: có người đi cùng nạn nhân nhé!
Em tắt điều hoà rồi tít, đi cùng nạn nhân có 3 người thân. Em oánh phát 90 cây chuối thẳng vào BV đa khoa huyện Chi Lăng lúc đó cũng gần giờ ăn trưa sau khi đưa nạn nhân vào khoa cấp cứu em phải đi ngay vì có hẹn ăn trưa với khách hàng. Cuối chiều xong việc, vẫn còn chút băn khoăn em quay lại BV thì được báo do trấn động quá nặng nên nạn nhân đã không qua khỏi. Đâu đó có chút thoáng buồn, mong linh hồn anh được Siêu thoát :(.
Cụ đã có một hành động rất đẹp, mờ không phải ai cũng làm được.

Kamelott

Xe tải
Cụ đã làm việc thiện rồi. Nhưng sao lại phải tắt điều hòa?
1. Máy điều hoà hút ẩm trong ko khí => Ngạt, khó thở
2. Nhiệt độ xuống thấp đột ngột (do đang ở ngoài trời thì vào điều hoà ngay) => mạch máu co lại => máu lưu thông kém => Chóng mặt, choáng, ngất, méo mặt, tai biến, nhồi máu cơ tim... có thể tử vong (người tiểm ẩn tai biến mạch máu não thì có thể tử vong ngay).

Mà đối với người bị thương thì việc thở và lưu thông máu là đặc biệt quan trọng, phải ko cụ? Cụ chủ xử lý vậy là chuẩn quá rồi ak

qhhp

Xe điện
1. Máy điều hoà hút ẩm trong ko khí => Ngạt, khó thở
2. Nhiệt độ xuống thấp đột ngột (do đang ở ngoài trời thì vào điều hoà ngay) => mạch máu co lại => máu lưu thông kém => Chóng mặt, choáng, ngất, méo mặt, tai biến, nhồi máu cơ tim... có thể tử vong (người tiểm ẩn tai biến mạch máu não thì có thể tử vong ngay).

Mà đối với người bị thương thì việc thở và lưu thông máu là đặc biệt quan trọng, phải ko cụ? Cụ chủ xử lý vậy là chuẩn quá rồi ak
Như vậy các phòng cấp cứu trong các bệnh viện đều ko lắp điều hòa?

Ten Dexterity

Xe buýt

Voka cho hành động của bác. Chia buồn với nạn nhân.

Kamelott

Xe tải
Như vậy các phòng cấp cứu trong các bệnh viện đều ko lắp điều hòa?
Em hỏi tí ko phải: cụ đã từng nằm trên cáng chạy vào phòng cấp cứu chưa ak? Nếu rồi thì cụ sẽ biết:
- Nếu lúc đấy cụ vẫn thở đc thì chả có vấn đề gì cả. Cơ thể cụ nó sẽ tự thích nghi với điều hoà, nhanh thì vài phút.
- Nếu lúc đấy cụ khó thở hoặc ko thở đc thì ngta đã chụp vào mặt cụ cái thở ô xy rồi. Cụ chả cần phải quan tâm xem có điều hoà hay ko nữa.

Chỉnh sửa cuối:

Quân Đuôi

Xe điện
Tks các cụ, em nghĩ nếu dơi vào tình huống như em nhiều cụ nhà mình sẽ hành động như vậy thôi ạ !

Civic TN

Xe lăn
Tks các cụ, em nghĩ nếu dơi vào tình huống như em nhiều cụ nhà mình sẽ hành động như vậy thôi ạ !
Mình làm đúng cái tâm rồi e ah, họ ko qua đc thì là cái số của họ rồi.
Chia buồn với gđ nạn nhân.