Dũng sĩ Hesman - một thời để nhớ...

mr_kang

Xe điện
Cách đây gần 20 năm e bị mất ăn mất ngủ vì nó, thậm chí mê quá bị thầy u cấm đọc, mà càng cấm thì lại càng lén lút... hic, mời các cụ mạn đàm cho vui ạ...

trungkeolac

Xe máy
em tưởng là herman ạ :) hồi xưa em cũng đọc nhưng mà k nhớ nổi chi tiết nào nữa.chỉ nhớ mỗi hình thù herman thôi :D

NghiaRex

Xe điện
Tự dưng cụ Kang lại khơi lên cả mội trời hoa bướm của em thế ;))

Dũng sĩ Hesman, Teppi, Doreamon, Jindo, Thám tử Conan... Em thì không bị cấm đoán, nhưng mấy nhân vật này "ám ảnh" em đến nỗi cứ vừa học lại vừa vẽ ra nháp một đống.

0939256666

Xe tải
5 người máy nhỏ lắp vào thành 1 người máy to phỏng cụ? Ngày xưa nhà nghèo nên chẳng có tiền mua truyện, có mượn được cuốn nào đọc cuốn ấy nên em quên. nội dung ồi.

taychoi2403

Xe tải
Hồi xưa mất ăn mất ngủ với nó, bây h lên mạng đọc thất nhạt như nước ốc. Phải chăng mình đã nhớn!

mr_kang

Xe điện
em nhớ là e biết đến nó vì tò mò khi 20 thằng lớp em cùng 1 lúc bu vào đọc chung 1 tập truyện mới, đừng chen nhau có thằng còn đu cửa sổ và leo cây nữa :))

jackup

Xe hơi
Oài, ngày xưa em kô bỏ sót tập nào. Nhưng tự dưng đang hay thì không xuất bản nữa thì phải? Ngày xưa đọc có những đoạn rất xúc động.
Nhưng quả thật giờ đọc lại cảm thấy ngày xưa còn đâu? Có lẽ mình quá nhớn? Hay đọc truyện giấy vẫn thích hơn? hay tâm hồn đã quá già cỗi?

tran_thuat_lai

Xe lăn
hồi đó em cũng chết vật với truyện này...he he

hieu0210

Xe buýt
Đúng là một thời để nhớ,rồi còn cả 7 viên ngọc rồng,dấu ấn rồng thiêng nữa,e còn nhớ thời đấy còn có cái trò dán hình xăm nilon lên tay nữa,e thì suốt. Ngày mua cái hình dán của dấu ấn rồng thiêng về dán vào tay rồi lấy nc dấp lên để một lúc bóc ra la có hình xăm đẹp

Gabpearl

Xe buýt
Cái này em sưu tập gần như đủ bộ, nhưng mà mấy năm rồi không xem lại không biết còn đủ hay không.
Hồi xưa mà chú Hùng Lân có những ý tưởng về năng lượng, phi thuyền, robot như thế thì cũng tài nhỉ.

potter.nguyen

Xe buýt
Hesman cụ ạ. 2 năm trước có một dự án scan và up toàn bộ 157 tập Hesman lên đấy cụ ợ. Dự án đã hoàn thành, em cũng đã kéo về đủ, sau đó do trục trặc máy móc nên mất tiêu. Giờ đang tìm cách kéo lại. Hesman mà chắc chắn cụ nhá. Vì hồi dự án này được thực hiện, một team đã phỏng vấn bác Hùng Lân bác ấy trả lời sở dĩ đặt tên là Hesman : đó là viết tắt của He is man :)). Nguyên bản tên con robot này là Voltro :))

provtc

Xe container
Hồi xưa e ko những đọc truyện mà còn thuê cả băng hesman về xem nữa, trẻ con cả xóm bu lại đông nghịt. Xem xong còn thả hồn theo truyện nữa, e còn nhớ 7 vien ngọc rồng, đoremon, teppi, Nguyễn Nhật Ánh với những câu truyện "Một thời để nhớ", "Trại hoa vàng", phòng trọ ba người, cô gái đến từ hôm quá, Trẻ con giờ chúng nó chẳng đọc vì mạng internet nhiều thứ quá rồi, haiz đúng là ấu thơ đẹp, thiếu thốn mà vui.

t0xic

Xe buýt
Website
vn.myblog.yahoo.com
Hồi xưa e ko những đọc truyện mà còn thuê cả băng hesman về xem nữa, trẻ con cả xóm bu lại đông nghịt. Xem xong còn thả hồn theo truyện nữa, e còn nhớ 7 vien ngọc rồng, đoremon, teppi, Nguyễn Nhật Ánh với những câu truyện "Một thời để nhớ", "Trại hoa vàng", phòng trọ ba người, cô gái đến từ hôm quá, Trẻ con giờ chúng nó chẳng đọc vì mạng internet nhiều thứ quá rồi, haiz đúng là ấu thơ đẹp, thiếu thốn mà vui.
Các cụ ai cũng nói đúng phóc những truyện hồi xưa em đọc, nhưng em còn có thêm cả 1 bộ truyện chữ "Tứ quái TKKG" nữa cơ ạ. Hồi í đọc 7 viên ngọc rồng, lúc oánh nhau đứa nào cũng "Ka mê dô kô" :))

doping

Xe tải
Cách đây gần 20 năm e bị mất ăn mất ngủ vì nó, thậm chí mê quá bị thầy u cấm đọc, mà càng cấm thì lại càng lén lút... hic, mời các cụ mạn đàm cho vui ạ...
Hic, cụ nhắc đến e lại thấy nhơ nhớ em nóa roài. nhanh nhỉ, mới đó mà thấm thoắt đã hơn 20 năm rồi. bgio bọn nhỏ toàn xem hentai mới chết chứ

provtc

Xe container
Các cụ ai cũng nói đúng phóc những truyện hồi xưa em đọc, nhưng em còn có thêm cả 1 bộ truyện chữ "Tứ quái TKKG" nữa cơ ạ. Hồi í đọc 7 viên ngọc rồng, lúc oánh nhau đứa nào cũng "Ka mê dô kô" :))
Em còn nhớ cả lũ ra đống cát mỗi đứa 1 vốc cat rồi kameroko vào mặt nhau bụi mù mịt, xog còn nhảy lên tung chưởng vào nhau hehe

sen

Xe tăng
Hesman cụ ạ. 2 năm trước có một dự án scan và up toàn bộ 157 tập Hesman lên đấy cụ ợ. Dự án đã hoàn thành, em cũng đã kéo về đủ, sau đó do trục trặc máy móc nên mất tiêu. Giờ đang tìm cách kéo lại. Hesman mà chắc chắn cụ nhá. Vì hồi dự án này được thực hiện, một team đã phỏng vấn bác Hùng Lân bác ấy trả lời sở dĩ đặt tên là Hesman : đó là viết tắt của He is man :)). Nguyên bản tên con robot này là Voltro :))

Ngày xưa em còn vẽ Hesman. Nhớ mãi cái mặt Voltron thò từ miệng mãnh sư ra!
Thích nhất là cách vẽ mấy chiếc phi thuyền, đánh bóng, đổ bóng quá tuyệt vời
gày xưa hesman 3k 1 quyển thì phải, lâu quá em chả nhớ!
Em không có nhiều thóc, toàn mua truyện cũ bị cắt xe lung tung cả. Hồi ấy contra 500 đồng con 1 tiếng, em mua truyện cũ 3k 3 quyển!