[Funland] Đừng coi thường tụi trẻ

Trần Đoành.

Xe container
Nay cu con nhà em tựu trường về (THPT) lầm bầm:
Toàn chém gió
Thấy lạ em hỏi sao nó bảo
Nay em đi tựu trường, ngồi dưới trời nắng, nghe một ông khoe là làm hiệu trưởng ba trường THPT, giám đốc cty cung cấp thiết bị trường học, đồng thời là một diễn giả nổi tiếng ở hn, nói chuyện về sự thành công trong cs, bố để em xem ông ấy ntn
Sau 10p,ông nhõi xuống bảo :chém gió toàn phần bố ạ
Em bảo nó :người thành công ko nhất thiết phải nổi tiếng
Nhưng thâm tâm em nghĩ,, các ngài đi diễn thuyết cũng lên lưu ý rằng bọn trẻ giờ nó cũng ko dễ là đối tượng để các ngài chém quá đà đâu ạ
P/s ở nhà em cu út toàn xưng em với bố mẹ :D

tamtu34

Xe tải
Con mà xưng em với bố mẹ là không được.

phuongmit

Xe cút kít
Cũng còn tuỳ xem ông í nói gì thì mới đánh giá dc. Ví dụ tài sản ông í bỏ thêm 1-2 số 0 vào đuôi thì k ổn, còn việc ổng làm HT trường nào, GĐ ở đâu có thể check dc và nếu đúng thì coi đó là thành công cũng k sai :)) tất nhiên các cháu coi đó là gì là quyền các cháu thôi, k ai ép dc

Ranfer

Xe buýt
giờ có Internet và ChatGPT, nên tất cả những "Giáo" như Giáo sư, nhà giáo, hoặc diễn giả ( nói để thuyết phục người nghe),... đều phải cẩn thận vì người nghe, đặc biệt là học sinh, sinh viên đều có thể "bóc mẽ" được nếu nói sai, hoặc khác cái nó suy nghĩ thì nó coi thường ... Rất khó!

Trần Đoành.

Xe container
Cũng còn tuỳ xem ông í nói gì thì mới đánh giá dc. Ví dụ tài sản ông í bỏ thêm 1-2 số 0 vào đuôi thì k ổn, còn việc ổng làm HT trường nào, GĐ ở đâu có thể check dc và nếu đúng thì coi đó là thành công cũng k sai :)) tất nhiên các cháu coi đó là gì là quyền các cháu thôi, k ai ép dc
Nó lên check ko ra, vậy lên em mới bảo nó :người thành công ko nhất thiết phải nổi tiếng :)):)):))

Trần Đoành.

Xe container
giờ có Internet và ChatGPT, nên tất cả những "Giáo" như Giáo sư, nhà giáo, hoặc diễn giả ( nói để thuyết phục người nghe),... đều phải cẩn thận vì người nghe, đặc biệt là học sinh, sinh viên đều có thể "bóc mẽ" được nếu nói sai, hoặc khác cái nó suy nghĩ thì nó coi thường ... Rất khó!
Chuẩn cụ ạ

phuongmit

Xe cút kít
Nó lên check ko ra, vậy lên em mới bảo nó :người thành công ko nhất thiết phải nổi tiếng :)):)):))
Bốc phét thế thì càng dễ đối phó thôi. Nếu trường có fanpage thì khả năng cao sẽ đăng tải buổi thuyết trình đó, PH vào đăng nick ẩn danh phản ánh sự việc (sau khi đã xác minh cẩn thận). Để nhà trường nhìn nhận, rút kinh nghiệm và cẩn thận hơn trong những cuộc tiếp theo :))

TXM3b

Xe buýt
ku con nhà e cũng nay đi chuẩn bị khai trường , sau khi đi về, thì nó đã bảo là có con bé lớp chuyên sinh thích nó, hay quan tâm rủ rê, còn lớp teamwork của trường tổ chức được mấy buổi , cũng đã có đôii, lớp nó cũng đã có đôi, các bạn thích nhau sau vài buổi thành đôi là có thật
mà thằng nhà e học trường ptth khá là có tiếng ở HN về độ ngoan, chăm học rồi, chứ k phải trường vớ vẩn đâu ạ. Sợ thật, chả bù bố nó ngày xưa

phuongmit

Xe cút kít
"Bán khoán vào Chùa" là gì? Và để làm gì vậy cụ?????
Bán khoán để cho dễ nuôi. Thường áp dụng với trẻ hay đau ốm, ốm vặt, khó nuôi hoặc có xu hướng k “thuần” tính lắm. Cách đây 2-3 chục năm thì phổ biến, giờ gần hết rồi cụ

Trần Đoành.

Xe container
"Bán khoán vào Chùa" là gì? Và để làm gì vậy cụ?????
Có nơi gọi là bán hoặc gửi vào chùa, đại loại như trẻ con thì bm thường bán khoán, gủi vào chùa ý nhờ thần phật phù hộ che chở cho đứa trẻ đc mạnh khỏe, an toàn, đến năm 12t thì làm lễ chuộc về

Bán khoán để cho dễ nuôi. Thường áp dụng với trẻ hay đau ốm, ốm vặt, khó nuôi hoặc có xu hướng k “thuần” tính lắm. Cách đây 2-3 chục năm thì phổ biến, giờ gần hết rồi cụ
À, vậy là giống như ở các vùng dân tộc hiện nay, khi có người nhà ốm, thay vì đi viện khám và chữa thì mời thầy cúng về làm mâm cơm và lễ lạt để cúng cho khỏi ạ