Du lịch Quy Nhơn

Thanh_Sontay

Xe tăng
Đầu tháng 4 em đi du lịch Quy nhơn. Xin các cụ tư vấn cho em các địa điểm ăn uống và tham quan trong 4 ngày . Cảm ơn các cụ

lamtruong83

Xe tải
Ăn: bún cá, bánh xèo tôm nhảy, nem nướng, bánh canh tôm sống, bánh hỏi cháo lòng, hải sản tàu Hoa Hoa...
Tham quan: Hàn Mạc Tử, Tây Sơn Tam Kiệt, flc, tắm biển lặng san hô, eo gió, tháp Chăm, cầu vượt biển dài nhất ĐNA...
Chơi: đa banh, bóng bàn, gold, nhảy cầu Nhơn Hội, đu dây trèo dừa... thôi vậy. Khó gì alo e 0908890179 tư vấn free. Ăn chơi trai gái đủ thứ

Thanh_Sontay

Xe tăng
Ăn: bún cá, bánh xèo tôm nhảy, nem nướng, bánh canh tôm sống, bánh hỏi cháo lòng, hải sản tàu Hoa Hoa...
Tham quan: Hàn Mạc Tử, Tây Sơn Tam Kiệt, flc, tắm biển lặng san hô, eo gió, tháp Chăm, cầu vượt biển dài nhất ĐNA...
Chơi: đa banh, bóng bàn, gold, nhảy cầu Nhơn Hội, đu dây trèo dừa... thôi vậy. Khó gì alo e 0908890179 tư vấn free. Ăn chơi trai gái đủ thứ
He he. Cảm ơn cụ nhiều vì thông tin hữu ích ạ .Cụ ở đó em mời cụ giao lưu càfe ạ:D

lamtruong83

Xe tải
Vâng, e ở Quy Nhơn. Muốn chuyến đi hiệu quả, khó quên cụ nên lên kế hoạch đẹp vao. Vấn đề xe cộ cụ cứ alo e. Nếu cụ đi bụi một mình thì e free cụ chỗ ngủ, xe máy, xe đạp đi vòng vòng luôn, hii nếu được cụ ghé cụ slaz xin e cái logo otofun, cụ ấy hứa cho e rồi nhưng e ko có điều kiện ra lấy được.

Thanh_Sontay

Xe tăng
Vâng, e ở Quy Nhơn. Muốn chuyến đi hiệu quả, khó quên cụ nên lên kế hoạch đẹp vao. Vấn đề xe cộ cụ cứ alo e. Nếu cụ đi bụi một mình thì e free cụ chỗ ngủ, xe máy, xe đạp đi vòng vòng luôn, hii nếu được cụ ghé cụ slaz xin e cái logo otofun, cụ ấy hứa cho e rồi nhưng e ko có điều kiện ra lấy được.
Em đi 4 người ạ :D 2.4 là em có mặt ở Quy Nhơn rồi. Cụ bảo cụ Nát rồi thì em sẽ qua lấy giúp cụ luôn :D

leminhdung.dbp

Xe máy
09/04 này nhà em cũng đi Quy Nhơn, 2 người lớn 1 bé 2tuoi. Nhà em ở FLC hết vì được cho voucher bgiờ cần chỗ ăn trưa chiều và Tham quan các điểm du lịch cho hợp lý thôi ạ. Em đi 5 ngày 4 đêm, có gì các cụ tư vấn em với nhé? Thanks các cụ

Huyền Miêu

Xe điện
Hạnh phúc là quá trình chứ không phải điểm đến ...

Thanh_Sontay

Xe tăng
09/04 này nhà em cũng đi Quy Nhơn, 2 người lớn 1 bé 2tuoi. Nhà em ở FLC hết vì được cho voucher bgiờ cần chỗ ăn trưa chiều và Tham quan các điểm du lịch cho hợp lý thôi ạ. Em đi 5 ngày 4 đêm, có gì các cụ tư vấn em với nhé? Thanks các cụ
Có cụ trên tư vấn rồi kìa cụ. cụ ;ên lịch trình cụ thể cho từng ngày đi ạ

lamtruong83

Xe tải
ok cụ cứ Balo lên đườNg ThôI, có Gì Alo e.

binhnq

Xe tải
Cụ ơi 15-18/5 cháu cũng vào Quy Nhơn khoảng 8 người muốn thuê xe tự lái cụ giúp cháu được không ah? Thanks cụ

CADIVI_HN

Xe hơi
Gửi cụ lịch trình, tham khảo nhé :
Ngày 1: Tới sân bay Phù Cát, đi taxi hoặc xe hàng không về trung tâm Tp.Quy Nhơn (1h xe), nhà mình về trung tâm ăn cơm trưa: Bảy Quán đường Mai Xuân Thưởng là 1 lựa chọn hợp lý.
Tới KS nhận phòng, nghỉ ngơi
Chiều dạo chợ hoa quả, tìm hiểu các đặc sản Quy Nhơn về làm quà (chưa mua), dạo biển hóng mát, tắm biển. Tối thưởng thức hải sản.

Ngày 2: sáng tầm 9h tham quan 1 số điểm trong Tp: bảo tàng tổng hợp tỉnh....
Chiều: tầm 3h, tháp đôi, đi ra cầu Thị Nại, đi Nhơn Lý ngắm cảnh Eo gió, ,muốn trượt cát thì phải thuê từ Quy Nhơn, ko có dvu thuê máng như ở Mũi Né, lưu ý đồi trượt cát leo rất cao, sức khỏe phải tốt.
Tối thưởng thức đặc sản bánh xèo tôm nhảy...mlm

Ngày 3: ăn sáng, dạo biển, chiều tham quan ghềnh Ráng, tối thưởng thức gà chỉ sau cao 1.
Ngày 4: ăn sáng, trả phòng, tự do, ra sân bay, tiện đường viếng chùa Thiên Hưng... về Hà Nội city.
Giữa tháng 5 e cũng vào QN.
Phòng ốc thì e book kèm package của VNA.
Cụ có xe đưa đón sb ở đó thì cho e xin cái giá lun ạ. Nếu cụ có tổ chức tua theo ngày thì có khi e đăng ký đi 1-2 ngày ợ
Tks cụ

Thanh_Sontay

Xe tăng
Ngày 1: Tới sân bay Phù Cát, đi taxi hoặc xe hàng không về trung tâm Tp.Quy Nhơn (1h xe), nhà mình về trung tâm ăn cơm trưa: Bảy Quán đường Mai Xuân Thưởng là 1 lựa chọn hợp lý.
Chiều dạo chợ hoa quả, tìm hiểu các đặc sản Quy Nhơn về làm quà (chưa mua), dạo biển hóng mát, tắm biển. Tối thưởng thức hải sản.

Chiều: tầm 3h, tháp đôi, đi ra cầu Thị Nại, đi Nhơn Lý ngắm cảnh Eo gió, ,muốn trượt cát thì phải thuê từ Quy Nhơn, ko có dvu thuê máng như ở Mũi Né, lưu ý đồi trượt cát leo rất cao, sức khỏe phải tốt.

Ngày 3: ăn sáng, dạo biển, chiều tham quan ghềnh Ráng, tối thưởng thức gà chỉ sau cao 1.
Ngày 4: ăn sáng, trả phòng, tự do, ra sân bay, tiện đường viếng chùa Thiên Hưng... về Hà Nội city.
Đi eo gió em đi đảo Ki Co luôn phải ko cụ. Cụ có tour đó ko ạ

Germanyauto

Xe tải

Nghe thắng cảnh có vẻ nghèo nàn quá ợ!

Nicky23

Xe máy
E khuyên mọi người khi đến quy nhơn thì đi tầm 4 ngày .
Đặt vé đến tầm 9h sáng và vé về tầm 6h chiều để có thể đi trọn vẹn quy nhơn .
Và đây là lịch trình của 4 ngày :
Ngày 1 xuống sân bay đi tháp dương long - bảo tàng quang trung - hầm hô và ăn trưa - tháp bánh ít về khách sạn check in tầm 3 - 4h chiều .
Ngày 2 đi nhơn lý eo gió - kì co - trung lương ( hoặc nhơn hải - hòn khô - kì co - eo gió - trung lương ).
Có thể thêm công viên Safari park của FLC mới khai trương . Giá vé 80k/ người lớn
Ngày 3 đi nhà thờ mằng lăng - ghềnh đá dĩa - đầm ô loan - bãi xép ( hoa vàng cỏ xanh )
Hoặc Mũi cực đông , hải đăng , bãi môn - đầm ô loan - ghềnh đá dĩa - nhà thờ mằng lăng .
Ngày 4 đi mua đặc sản - ghềnh ráng, bãi trứng , hàn mặc tử - tháp đôi - chùa thiên hưng - ra sân bay .
Lịch trình trên đảm bảo theo tiêu chí ăn sáng, ăn trưa đúng giờ , nghỉ ngơi hợp lý . Chứ còn nhiều điểm lặt vặt đi thêm sẽ mệt và ko đáng.