Du lịch Bãi Lữ

dam_fai_dinh

Xe máy
Một bãi biển vắng, cát thô, có cả cát đen, gần như vịnh nằm giữa mỏm núi nhô ra và ghềnh đá

Trưa năng, bể bơi nhỏ, nhà ăn 2 tầng, tầng 2 chỉ có quạt, các phòng nhỏ dưới tầng 1 mới có AC.

Điểm rẽ vào trên đường 1 đối diện với Bia Kênh nhà Lê, con kênh thông thương trước đây, mà giờ chỉ còn mỗi bia.

Từ đường chính vào hơn 3km, bạn rẽ qua hẻm núi, nhìn xuống bãi tắm và dãy nhà biệt thư, mỗi nhà có từ 3-4 căn gồm 1 phòng ngủ rộng ~25m2, wc và tắm 8m2, có vòi hoa sen và phun massage (có ảnh k k share dc, các bác thông cảm).

nghỉ ngơi và ăn tối xong, mời các bác nằm dài bên bể nghe cây nhà lá vừon của resort (chắc là hay, e nghe dc 1 bài thì ngủ đến 24h, may mà gấu mẹ gọi điện, k thì ngủ tới sáng)

Nhà hàng nhìn ban đêm thì thơ mộng, nhưng những con đừong dứoi hàng cây thì rất ít đèn, con đừong chính đi từ đầu bãi tới cuối bãi bằng oto gần như k có 1 cái cao áp hay đền vườn nào.

Ven bờ biển qua mỏm núi là một làng chài, bãn biển rất đẹp và thơ mộng rất phù hợp với mấy bác ABC (hôm trứoc có mấy bác mặc áo da cam, nháy lia lịa chả tắm táp j, đã nghi là lắm). vị trí chụp ảnh là trên đỉnh mỏng núi, nơi họ dự định xd sân bay trực thăng, chân núi còn 1 tựong phật khá lớn.

mỗi tội, hôm vừa rồi, giông bão, tỗi mất điện mấy lần, từ lúc ăn, may mà đốt lửa trại nên cũng k quan tâm. Nhưng resort trải dài gần 500m dọc bãi biển nên máy nổ k ổn lắm.
Ngoài bãi có 1 moto nuóc mà chả thấy ai dùng, nhưng 2 lứoi bóng chuyền thì khá đông khách.
Đây là nơi nghỉ yên tĩnh, ăn uống k đắt lắm, mà chỉ ăn dc ở trong resort thôi, ra tận đừong 1 cũng k có hàng ăn, nếu các bác quá bộ đánh xe hơn 10km (tính từ resort) là tới Của Lò, tha hồ có ghẹ. Phần phục vụ thì mấy chị maid mang phích nứoc tới phòng mà mặc áo chống nắng, mặt đỏ gay, mồ hôi nhẽ nhại, trông đến là tội, trên nhà hàng mấy e dc cái nhỏ nhẹ, 2-3 e kháu đáo để.
Giá phong tb từ 800k tới 80$ đêm, k hàng họ j khác. Đầu tư tưong đôi, e nghi lắm.
Chắc phù hợp với các bác ABC mang model qua đây mà chụp cho yên tĩnh(l)
site của họ đây để các bác tham khảo: http://www.bailuresort.com.vn

Chỉnh sửa cuối:

tuntun

Xe đạp
Website
huyphong.net
Ảnh của bác chẳng xem được gì cả bác kiểm tra lại đi bác ơi...

chakuchak

Xe buýt
Website
www.annstore.vn
Biển đẹp, núi đẹp, phong cảnh đẹp... mọi thứ đều đẹp nhưng ăn uống thì tệ vô cùng. Em nằm đó mấy hôm toàn phải chạy vào Cửa Lò, Cửa Hội dùng bữa cụ ợ.

dam_fai_dinh

Xe máy
hú hồn.
thanks bác đã góp ý.

dam_fai_dinh

Xe máy
Biển đẹp, núi đẹp, phong cảnh đẹp... mọi thứ đều đẹp nhưng ăn uống thì tệ vô cùng. Em nằm đó mấy hôm toàn phải chạy vào Cửa Lò, Cửa Hội dùng bữa cụ ợ.
hình như hôm trứoc cũng nhìn thấy bố con nhà bác trong đó.

chakuchak

Xe buýt
Website
www.annstore.vn
Theo ảnh cụ chụp thì 30/08 em đi trước đó hơn một tháng rồi cụ ợ, tối đến điện đóm sáng trưng chứ không tù mù mất điện như cụ tả. Tồi đến công nhận buồn, không có cây nhà lá vườn chắc chả biết làm gì.

À chính xác thì từ đường 1A rẽ vào là 4km cụ ạ. Nếu đi toàn thanh niên thì đi ngược ra ngoài một đoạn có bãi biễn nữa vắng teo, toàn phi lao đẹp lắm. Ở đó có một hàng hải sản tươi rói giá bình dân

Ta Viet Cuong

Xe tăng
ăn quá tệ, biển quá bẩn vì cư dận địa phương mua vé du lịch vào chơi 1 ngày và xả rác, bể bới thì thôi rồi, quá bẩn. Buổi tối hát karaoke ngoài trời đinh tai nhức óc, mất cả sự yên tĩnh. Nói chung là......chán

Cahtra2008

Xe tăng
Chính xác là đến Đền An Dương Vương thì rẽ vào,nhưng mà giá leo thang nhanh thật các bác ợ,em đi hồi cuối tháng 6,giá chỉ có khoảng 500K một đêm thôi(phòng loại nhìn ra thẳng bãi biển luôn).Nó còn đang hoàn thiện,hy vọng sang năm sẽ đẹp,nhưng giá cả sẽ là tương đương 4 stars :77

chakuchak

Xe buýt
Website
www.annstore.vn
ăn quá tệ, biển quá bẩn vì cư dận địa phương mua vé du lịch vào chơi 1 ngày và xả rác, bể bới thì thôi rồi, quá bẩn. Buổi tối hát karaoke ngoài trời đinh tai nhức óc, mất cả sự yên tĩnh. Nói chung là......chán
Lại có cả vụ bán vé cho dân địa phương vào nữa thì xuống cấp quá nhỉ. Khu đó còn lâu mới hoàn thiện vì còn nhà trong thung lũng, nhà trên núi... còn phải xây nhiều lắm

Mazsha

Xe hơi
Theo ảnh cụ chụp thì 30/08 em đi trước đó hơn một tháng rồi cụ ợ, tối đến điện đóm sáng trưng chứ không tù mù mất điện như cụ tả. Tồi đến công nhận buồn, không có cây nhà lá vườn chắc chả biết làm gì.

À chính xác thì từ đường 1A rẽ vào là 4km cụ ạ. Nếu đi toàn thanh niên thì đi ngược ra ngoài một đoạn có bãi biễn nữa vắng teo, toàn phi lao đẹp lắm. Ở đó có một hàng hải sản tươi rói giá bình dân

Không phải đi ngược ra mà là đi TIẾP vào. Đường đấy đi tiếp ra biển Nghi hội ( em chưa đến thấy bảo là bãi tắm của dân địa phương) và Cửa lò nhưng đường hơi xấu.

Chỉnh sửa cuối:

dam_fai_dinh

Xe máy
Không, tới Bia Kênh Nhà Lê mới rẽ trái vào, kích đừong là 4km.

ờ mà e cũng lạ, ngồi ở biển mà thấy cả mấy cháu địa phừong vào chơi, trộm nghĩ: Dân đây dầm thật, vào cả đây nghỉ.
Mà bể có bửn mấy đâu, chỉ tội nhỏ, 1 hơi là hết bể

đc cái tối đốt lửa nhẩy múa, mệt bở hơi tai

Chỉnh sửa cuối:

dam_fai_dinh

Xe máy
Không, tới Bia Kênh Nhà Lê mới rẽ trái vào, kích đừong là 4km.

ờ mà e cũng lạ, ngồi ở biển mà thấy cả mấy cháu địa phừong vào chơi, trộm nghĩ: Dân đây dầm thật, vào cả đây nghỉ.
Mà bể có bửn mấy đâu, chỉ tội nhỏ, 1 hơi là hết bể

đc cái tối đốt lửa nhẩy múa, mệt bở hơi tai

dam_fai_dinh

Xe máy
Trời ạ. Ng nhà mìn mà chả bẩu. Nhà hàng là dê chán quá, chả thấy gia vị đâu, có mỗi món dê quay. Laptop kết hợp ca sĩ nghiệp dự, hát như điên, nhảy như dồ, về ngủ như chết.
Hôm đấy e hát và dẫn chương trình dc k bác.:21:

summer

Xe tăng
Bãi Lữ thì từ DC có thể đến bằng 2 lối
đi đg bờ biển xa nhưng đẹp hơn nếu các bác ngứa nghề có thể dừng xe bấm máy
cảm giác cũng hay khi đi ở độ dốc nghiêng 32 độ 5 Hehe!

caodung64@gmail

Xe đạp
thêm tý dấm: Bãi biển nhiều vỏ sò hến, xuống tắm một lúc có con gì cắn rất ngứa, nhân viên nó bảo là con sứa. Nước biển thì trong xanh thích hợp cho kỳ nghỉ GĐ hoặc T/:41:Y

Cà tàng

[Tịch thu bằng lái]
Các bác chê vừa vừa thôi, Nghệ An xô viết vẫn là Nghệ An mà! Quê nhà cháu khổ thế đấy!

3Lazang

Xe tăng
em tập post cái các bác đừng cười em nha

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Cà chua chín

Xe máy
Không biết các cụ mũi có bị điếc không, chứ như em chuyên nghề chở phân mà cũng ***ngửi được cái mùi thối trong toilet bay ra. Mà hình như phần lớn các phòng ở đấy đều bị như vậy. Em nà em vái. nần sau có cho em cũng không đến đấy lữa

Steven

Xe tăng
Không biết các cụ mũi có bị điếc không, chứ như em chuyên nghề chở phân mà cũng ***ngửi được cái mùi thối trong toilet bay ra. Mà hình như phần lớn các phòng ở đấy đều bị như vậy. Em nà em vái. nần sau có cho em cũng không đến đấy lữa
Mũi em cũng không điếc. Trong toa lét có cái mùi đấy nên thu hút rất nhiều ruồi bác ạ. Tối ngủ ruồi đậu đầy mặt :'(

htsolutions

Xe hơi
thêm tý dấm: Bãi biển nhiều vỏ sò hến, xuống tắm một lúc có con gì cắn rất ngứa, nhân viên nó bảo là con sứa. Nước biển thì trong xanh thích hợp cho kỳ nghỉ GĐ hoặc T/:41:Y
Em cũng bị cắn một lần chảy ít máu sợ quá chạy ngay lên bờ! Tưởng rắn biển :21: