[Funland] Dự báo: Việc học Ngoại ngữ sẽ không còn quá quan trọng! Đầu tư học ngoại ngữ sẽ trở nên lãng phí!

gaquay123

Xe tăng
Sự phát triển hừng hực của công nghệ AI, Machine Learning, Big Data,...thì em nghĩ chỉ trong vòng 10 năm tới sẽ phổ biến các loại kính mắt dịch thuật, tai nghe và mic chuyển ngữ! Các cụ có thể thấy rõ việc Google dịch càng ngày càng "nuột", một số điện thoại đã dịch "live" văn bản, biển quảng cáo,...!
Các cụ mợ có thể đi du lịch qua Châu Phi, sang Nhật nói chuyện trực tiếp với idol JAV, nói chuyện với dân bản địa qua tai nghe và mic chuyển ngữ! Việc đầu tư quá nhiều cho hệ thống giáo dục đào tạo ngoại ngữ sẽ trở nên lãng phí! Các cụ thấy thế nào???

Chỉnh sửa cuối:

bubu08

Xe tăng
Đi du lịch, đọc quảng cáo, giao tiếp hàng ngày thì chắc cũng không cần học ngoại ngữ nhiều, vì bọn lông bông ngoài XH chúng nó cũng bắn tiếng Anh ầm ầm à. Nhưng đọc sách, đọc tài liệu, nghe giảng những bài học, phát biểu trình bày ý kiến, quan điểm về 1 vấn đề chuyên môn bằng ngoại ngữ thì bản thân phải có nền tảng ngoại ngữ nhất định, và tất nhiên càng giỏi càng tốt.

Wave cùi bắp

Xe điện
Theo trend của Đại bỉu nghị gật TQ hả cụ thớt?

ok.

Xe tăng
Thật ra thì bọn G7 nó cũng không muốn dân các nước khác biết ngoại ngữ quá nhiều, chính vì thế chúng nó mới sinh ra cái dịch tự động. Tương tự với công nghệ, nó đưa ra cái 4.0 mí phong trào mua công nghệ & để đứng lên vai the Hulk rồi hấp thụ là vậy.;))

Bọn nó quan niệm đơn giản lắm, chúng mày cứ làm chủ thôi....trả tiền đi để tớ làm thuê kể cả thiết kế thuê cho cậu, thư viện từ 195x tớ còn đầy. :))

Vậy nên em cũng đồng ý là bỏ, tuy nhiên tiếng Đức & Hàn thì vẫn nên phát triển để dạy đại trà. :))

a_cheng

Xe điện
dự báo việc se.x cũng sắp lỗi thời và không còn quan trọng vì có kính thực tế ảo, có thể chọn mọi idol bạn muốn. Nếu muốn có con thì bạn chỉ cần gửi tinh binh vào công ty nhân giống, họ sẽ theo đơn hàng làm cho cụ từ 1-10000000 con, khỏi cưới vợ :D

banmotnucuoi

Xe lăn
Đúng là ko còn quan trọng thật, vì chắc chỉ 10 năm nữa thì khoảng 10% dân số biết tiếng anh. Khi biết một ngoại ngữ thì việc học ngoại ngữ khác dễ dàng hơn rất nhiều.

ok.

Xe tăng
dự báo việc se.x cũng sắp lỗi thời và không còn quan trọng vì có kính thực tế ảo, có thể chọn mọi idol bạn muốn. Nếu muốn có con thì bạn chỉ cần gửi tinh binh vào công ty nhân giống, họ sẽ theo đơn hàng làm cho cụ từ 1-10000000 con, khỏi cưới vợ :D

Cái đẻ có lâu òi, còn xếch on lai cũng đã ra mắt.

Hiện giờ có cái mũ, mặt nạ xếch hay lắm....giả sử a_cheng làm tình với em thì chỉ cần đội mũ & mặt nạ vào...khi a_cheng bảo tê vét em đi là em nhấn Ctr+T+V thế là cái mũ nó tự phát sóng kích thích vào não làm a_cheng sướng như thật, còn mặt nạ thì phả ra mùi thơm của em luôn.

Với tốc độ 5G dư ngày nay thì cảm giác gần như tức thì. :))

Cái này cặp bồ không ai phát hiện được luôn kể cả chồng nằm cạnh, cứ bảo em bị mộng tinh là xong. :P

Chembao

Xe container
Mười năm nữa có kính mắt dịch thuật, tai nghe và mic chuyển ngữ như thớt nói thì ta mới bàn có nên học ngoại ngữ hay ko, còn từ nay đến lúc đó cứ học đi đã :D

trongthuc

Xe hơi
Theo e thì tương lai việc biết ngoại ngữ càng quan trọng hơn thì có, "biết ngoại ngữ" thành yêu cầu đương nhiên và tối thiểu. Tương lai ko thạo ngoại ngữ thì tương đương "bị coi là mù chữ" như hồi xưa.

Xưa có thể đổi tại là: ko có tài liệu giáo trình, ko được đi học, ko có môi trường giao tiếp.... Sau này ai mà biện minh như thế chắc bị cười vào mặt.

wtpwt

Xe điện
Em thấy cụ đặt vấn đề thú vị mà. Hay đấy chứ. Vượt quá tầm hiểu biết của người khác thì sẽ bị cho là ngớ ngẩn. Ấy là tụi đa cấp sẽ nói thế. Nhưng ở OF này nhiều cụ đúng thế thật. Chỉ đáp đá hội nghị là nhanh.

Hiện giờ có cái mũ, mặt nạ xếch hay lắm....giả sử a_cheng làm tình với em thì chỉ cần đội mũ & mặt nạ vào...khi a_cheng bảo tê vét em đi là em nhấn Ctr+T+V thế là cái mũ nó tự phát sóng kích thích vào não làm a_cheng sướng như thật, còn mặt nạ thì phả ra mùi thơm của em luôn.

Cái này cặp bồ không ai phát hiện được luôn kể cả chồng nằm cạnh, cứ bảo em bị mộng tinh là xong. :P
Đang từ ngoại ngữ mà cụ lái sang tận công nghệ se.x đc, thật nể cụ quá.

Sự phát triển hừng hực của công nghệ AL, Machine Learning, Big Data,...thì em nghĩ chỉ trong vòng 10 năm tới sẽ phổ biến các loại kính mắt dịch thuật, tai nghe và mic chuyển ngữ! Các cụ có thể thấy rõ việc Google dịch càng ngày càng "nuột", một số điện thoại đã dịch "live" văn bản, biển quảng cáo,...!
Các cụ mợ có thể đi du lịch qua Châu Phi, sang Nhật nói chuyện trực tiếp với idol JAV, nói chuyện với dân bản địa qua tai nghe và mic chuyển ngữ! Việc đầu tư quá nhiều cho hệ thống giáo dục đào tạo ngoại ngữ sẽ trở nên lãng phí! Các cụ thấy thế nào???
Công dận hạng bét nó ko cần thuộc bảng cửu chương vì đã có máy tính.
nhưng công ân ưu tú nó muốn học cao học rộng thì bảng cửu chương là cái đầu tiên cần học.
Em cứ mạnh dạn hỏi thật, cụ thớt có hiểu em đang nói gì ko? Hỏi thật đấy

VnUeT

Xe tăng
Câm với điếc thì học ngoại ngữ cũng không thật hữu ích.

chim to

Xe tăng
10 năm nữa có khi có thuốc- Chỉ cần uống vào là thành thạo Ngoại ngữ hay bất cứ cái gì cũng nên

Sơn thật thà

Xe buýt

Viễn cảnh thật tuyệt quá cụ :P

CaoXanh

[Tịch thu bằng lái]
Ngoại ngữ có thể dùng AI, phần mềm dich thuật hỗ trợ đắc lực...nhưng sinh ngữ thì muôn đời cần thiết và chỉ có thể tiệm cận khi nghiêm túc học & hành...?! :-/