[Funland] Đức đóng cửa mỏ than cuối cùng

Euro2CityStar

Xe lăn
Cụ dân Quảng Ninh mà nhầm.
Đúng là có những vùng than lộ vỉa, bóc lớp đất đá mỏng lên là có than. Đối với cụ thì nhiều, nhưng đối với ngành than nó không ăn thua đâu. Thậm chí sản lượng than cả đất nước Việt Nam 1 năm cũng chẳng bằng 1 ngày khai thác than của Trung Quốc.

Tiếp đến em nói đến than lộ thiên, than lộ thiên của Việt Nam không nhiều, bằng nước Úc làm cố. Nhưng cụ thử đào 1 cái họ xem có vướng phải vấn đề sụt lở bờ mỏ không?

Than hầm lò thì mình còn khoai nữa, vỉa mỏng, đi ngoắt ngoéo, cực kỳ khó khai thác.

Nói chung ngoài Úc (vì quá dễ khai thác) ra, chỉ những nước đang phát triển như Trung Quốc, Indonesia, Ucraina, Việt Nam... buộc phải khai thác than vì an ninh năng lượng, dần dần ngành than trên thế giới sẽ tự diệt vong
thành viên của liên bang tiệp khắc cũ. vừa tai nạn mỏ than kia kìa .

còn tất nhiên sẽ diệt vong khi mà không còn đủ sản lượng để duy trì cỗ máy thôi .

cụ nhớn

[Tịch thu bằng lái]
VN sẽ dùng than phát điện dài dài vì nó hợp lý nhất kể cả phải nhập. Giờ mà check được IP mấy thằng chửi nhiệt điện xong cúp điện nhà nó luôn thì hay.

JWalker

Xe buýt
Em xin nói với cụ, nếu đúng kinh tế thị trường thì 20 năm qua và 20 năm tới ngành than Việt Nam không có chuyện lỗ, dù có tham nhũng gấp 10 lần bây giờ
Nhưng do có thêm chữ định nghĩa xã hội chủ nghĩa, nên ngành than không lãi nhiều, chứ không hề có chuyện lỗ.
Thế đây gọi là gì ?

http://autoxe.net/doi-song/kinh-hoang-tap-doan-than-khoang-san-vn-thua-lo-100-000-ty-dong-moi-ngay-tra-lai-12-ty.html

toimuondie

Xe container
Đừng tỏ ra nguy hiểm khi trích dẫn lung tung vậy bạn.
1. Link vớ vẩn.
2. Thằng viết cố tình đánh tráo khái niệm giữa nợ và lỗ.
3. Thằng đọc chẳng biết 2 cái trên, mang ra loè thiên hạ và cho mình là thông thái.

Lời khuyên: Lắc lư cái đầu nào
Ô sao bé không lắc?

cocsku

Xe cút kít
Em xin nói với cụ, nếu đúng kinh tế thị trường thì 20 năm qua và 20 năm tới ngành than Việt Nam không có chuyện lỗ, dù có tham nhũng gấp 10 lần bây giờ
Nhưng do có thêm chữ định nghĩa xã hội chủ nghĩa, nên ngành than không lãi nhiều, chứ không hề có chuyện lỗ.
Nhắc đến ngành than, em lại nhớ câu hát nổi tiếng "lo là người thợ tồi...."

--Lamborghini--

Xe cút kít
Cụ dân Quảng Ninh mà nhầm.
Đúng là có những vùng than lộ vỉa, bóc lớp đất đá mỏng lên là có than. Đối với cụ thì nhiều, nhưng đối với ngành than nó không ăn thua đâu. Thậm chí sản lượng than cả đất nước Việt Nam 1 năm cũng chẳng bằng 1 ngày khai thác than của Trung Quốc.

Tiếp đến em nói đến than lộ thiên, than lộ thiên của Việt Nam không nhiều, bằng nước Úc làm cố. Nhưng cụ thử đào 1 cái họ xem có vướng phải vấn đề sụt lở bờ mỏ không?

Than hầm lò thì mình còn khoai nữa, vỉa mỏng, đi ngoắt ngoéo, cực kỳ khó khai thác.

Nói chung ngoài Úc (vì quá dễ khai thác) ra, chỉ những nước đang phát triển như Trung Quốc, Indonesia, Ucraina, Việt Nam... buộc phải khai thác than vì an ninh năng lượng, dần dần ngành than trên thế giới sẽ tự diệt vong
Tranh cãi với cụ đến mệt.
Cu toàn đem so sánh không cùng hê quy chiếu.
Diện tích Úc và TQ nó to gấp mấy lần mình?
Đang nói đến vân đề hiệu quả của mấy bọn NN đầu tầu này.
làm 1 phá 10, ngày xưa dễ như vây còn báo lỗ (Em muốn nói là baó lỗ nhé) còn giờ khai thác khó phải đầu tư nhiều tiền hơn thì cứ xác cmnđ là càng lỗ hơn.
Em dẫn chứng để cụ hiểu, tầm nhữn năm 95-96 sát cạnh nhà em có nhà nó làm than thổ phỉ tháng nó kiếm được 70tr.
Trong khi đó Ngành Than thì hình như chưa năm nao là có lãi.
Bố mẹ em làm trong ngành than lên em biết, bản thân nếu nó là của tư nhân thì nó có thể là siêu lợi nhuận, nhưng vì nó là NN lên mới ra như vậy.
Cụ so sánh khai thác than với khai thác dầu ở mình mà đánh đồng như nhau đủ hiểu cụ chẳng hiểu gì.
em thật

Chỉnh sửa cuối:

Kappuccino

[Tịch thu bằng lái]
Tính tổng chi phi y tế, chi phí môi trường thì điện than đắt nhất.

Câu hỏi 1 ngày không có điện của cụ sai điện than không phải là lựa chọn duy nhất.
Ngành than việt nam chỉ đào lên bán mà còn đang bù lỗ, lương cho công nhân ngành than tổng trả là bao nhiêu và lỗ là bao nhiêu cụ biết không?
Gớm, thủy điện cũng chửi phá hoại môi trường, hạt nhân thì chửi thảm họa quốc gia, mặt trời và gió thì đóng tiền gấp rưỡi và mùa đông thắp đèn dầu nhé.

kduc

Xe Cứu Trợ
Em đọc tiêu đề biết ngay là cần vào để chửi/hóng chửi, y rằng :))

toimuondie

Xe container
Tranh cãi với cụ đến mệt.
Cu toàn đem so sánh không cùng hê quy chiếu.
Diện tích Úc và TQ nó to gấp mấy lần mình?
Đang nói đến vân đề hiệu quả của mấy bọn NN đầu tầu này.
ở tronàm 1 phá 10, ngày xưa dễ như vây còn báo lỗ (Em muốn nói là bó lỗ nhé) còn giờ khai thác khó phải đầu tư nhiều tiền hơn thì cứ xác cmnđ là càng lỗ hơn.
Em dẫn chứng để cụ hiểu, tầm nhữn năm 95-96 sát cạnh nhà em có nhà nó làm than thổ phỉ tháng nó kiếm được 70tr.
Trong khi đó Ngành Than thì hình như chưa năm nao là có lãi.
Bố mẹ em làm trong ngành than lên em biết, bản thân nếu nó là của tư nhân thì nó có thể là siêu lợi nhuận, nhưng vì nó là NN lên mới ra như vậy.
Cụ so sánh khai thác than với khai thác dầu ở mình mà đánh đồng như nhau đủ hiểu cụ chẳng hiểu gì.
em thật
Còn cụ so sánh than thổ phỉ với than nhà nước thì tầm của cụ cao quá.

American Dream

[Tịch thu bằng lái]

American Dream

[Tịch thu bằng lái]
Vâng. Thày cũng bị cái kiểu mở mồm ra là "bọn giãy chết". Nghe tởm vãi.
Vầng, có lẽ thày ngu lâu. "Giãy chết" là từ thuần túy do lãnh đạo nước ta phát minh và phát triển ra. Tôi chỉ thừa kế lại các phát ngôn của lãnh đạo nhà ta mà thôi, nếu thày thấy tởm, thày vui lòng nhổ vào mặt bọn lãnh đạo trước. Nguyên tắc là: đã ngu thì không nên sủa.
Cảm ơn thày.

Longwin

Xe hơi
Vầng, có lẽ thày ngu lâu. "Giãy chết" là từ thuần túy do lãnh đạo nước ta phát minh và phát triển ra. Tôi chỉ thừa kế lại các phát ngôn của lãnh đạo nhà ta mà thôi, nếu thày thấy tởm, thày vui lòng nhổ vào mặt bọn lãnh đạo trước. Nguyên tắc là: đã ngu thì không nên sủa.
Cảm ơn thày.
Thày thừa kế cái thuật ngữ kia của lãnh đạo nước ta nào thế, thày khai sáng tôi với hay thày nhét chữ vào mồm người khác.

cardreamer

Xe điện
Gớm mới chậm tăng sản lượng than, không đủ cho các anh nhiệt điện xơi, mà đã có thớt chửi om sòm, ngồi đấy mà đòi đóng cửa mỏ, đóng cccc.
Than còn nhiều lắm, nhưng khó đào hơn trước, chi phí tăng. Thằng nào bảo chỉ đào lên mà bán hôm nào cho xuống âm 270 Mông Dương xem họ vui chơi thảnh thơi dưới đó thế nào

Longwin

Xe hơi
Google chưa tính phí đắt lắm đâu. Đừng hỏi tôi cho thiếu tính khách quan.
Câu hỏi của thày nó bổ sung quan điểm của tôi ở trên: thày là loại ngu nhưng thích sủa!
Đ.éo thân!
Mời thày google trước khi sủa