Dòng xe CX3, CX4, CX5, CX9 đã có. Vậy có CX6, CX7, CX8 hay không?

vtuevt

Xe tải
Như tiêu đề, các cụ sale của Mazda hay các cụ thông thái thông tin để em (và có thể sẽ có một số người nữa) biết được không ạ?
Ngoài ra e muốn hỏi thêm: Các dòng xe châu Âu có tăng áp từ lâu (tất nhiên giá cũng chát) nhưng bên Ford cũng có giải pháp động cơ là Ecoboost trên Fiesta và Focus, hay thông tin mới đây là Civic mới cũng có động cơ tăng áp. Thế liệu bao giờ bên Maz sẽ có tương tự thế ạ??? Các cụ thông não cho e phát.

MazdaGP

Xe máy
Như tiêu đề, các cụ sale của Mazda hay các cụ thông thái thông tin để em (và có thể sẽ có một số người nữa) biết được không ạ?
Ngoài ra e muốn hỏi thêm: Các dòng xe châu Âu có tăng áp từ lâu (tất nhiên giá cũng chát) nhưng bên Ford cũng có giải pháp động cơ là Ecoboost trên Fiesta và Focus, hay thông tin mới đây là Civic mới cũng có động cơ tăng áp. Thế liệu bao giờ bên Maz sẽ có tương tự thế ạ??? Các cụ thông não cho e phát.
CX7 có từ trước rồi cụ nhé, nhưng mà mẫu này ko được chuộng lắm thôi ạ.

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
Toyota Thanh Xuân - Số 315 Đường Trường Chinh
CX9 mới sẽ có động cơ tăng áp đấy cụ :) Còn cái CX6 vs CX8 thì em bó tay. Cũng mong là kế hoạch dài hơi sẽ có ra mắt :)) mà còn tùy thuộc và tình hình nhu cầu KH thích xe như nào nữa ms sản xuất chứ ạ

KemMutYYY

Đi bộ
E thấy hiện tại Tubor chưa phổ biến và chả đc lợi lộc về giá gì cả.
E vd Thái có con m2 1.0 tubor bán đắt hơn con 1.5 mà trên lý thuyết may ra bằng nhau.
Như những động cơ trên 6.0 ko muốn tăng dung tích nữa lắp tubor còn có lý.

Tubor làm máy đốt đc nhiều nhiên liệu hơn tăng công mạnh hơn e đảm bảo ko thể bền đc.

sonnv2610

Xe tải
Động cơ tăng áp sẽ có trên bản Cx9 facelift sắp ra mắt cụ ạ