Dòng S và E ?

chamlee

Xe máy
Thưa các cụ,bây giờ e đang đc mua 1 con duy nhất phục vụ công việc/hình ảnh,tất nhiên rảnh thì đc lấy đi lung tung trong vòng 10 năm.
Em đã đến tận showroom xem c300 amg,glk,e300,s300l nhưng vẫn ko quyết được là lấy con nào ạ :(((
Bây giờ em suy nghĩ kĩ rồi là kiểu gì em cũng sẽ già đi nên em sẽ lấy e hoặc S.
Vấn đề lăn tăn bây giờ là :
-dòng e có đầy đủ các thứ em muốn.
-vậy dòng s để làm gì nhi ? dạ cái em thấy được duy nhất là cái chữ s có vẻ đẳng cấp hơn và sẽ ko phải lăn tăn sau này nâng từ e lên s.Ngoài ra e không thấy có gì khác.Nhờ các cụ đi E,S chỉ cho e những cái khác nữa giữa E và S.
Dòng S nó đắt gấp đôi E nên e ko thể quyết định nhanh đc ạ.có cái gì khác biệt mà nó đắt gấp đôi các cụ nhỉ ?

HAco

Xe hơi
Thế mà cụ cũng phải suy nghĩ sao? Chơi được S thì sao phải để y E

Hoathanhtao

Xe điện
cửa của E có hít không ạ?:Dkhi chạy đường sống trâu,nóc của E có song song với mặt đường không ạ?:D
khi chạy đêm E có cảm biến hồng ngoại không ạ?....:D
nói chung là không nên chạy S,vì chạy rồi sẽ bị nghiện =))

Mazda 929

Xe điện
Thưa các cụ,bây giờ e đang đc mua 1 con duy nhất phục vụ công việc/hình ảnh,tất nhiên rảnh thì đc lấy đi lung tung trong vòng 10 năm.
Em đã đến tận showroom xem c300 amg,glk,e300,s300l nhưng vẫn ko quyết được là lấy con nào ạ :(((
Bây giờ em suy nghĩ kĩ rồi là kiểu gì em cũng sẽ già đi nên em sẽ lấy e hoặc S.
Vấn đề lăn tăn bây giờ là :
-dòng e có đầy đủ các thứ em muốn.
-vậy dòng s để làm gì nhi ? dạ cái em thấy được duy nhất là cái chữ s có vẻ đẳng cấp hơn và sẽ ko phải lăn tăn sau này nâng từ e lên s.Ngoài ra e không thấy có gì khác.Nhờ các cụ đi E,S chỉ cho e những cái khác nữa giữa E và S.
Dòng S nó đắt gấp đôi E nên e ko thể quyết định nhanh đc ạ.có cái gì khác biệt mà nó đắt gấp đôi các cụ nhỉ ?
Híc! Pó tay với Cụ chủ thớt, cụ đã nói E đã có đủ thứ cụ muốn thế thì Cụ mua S làm gì nữa, cụ có tiền để mua xe chứng tỏ cụ cũng là 1 Doanh nhân thành đạt trong lĩnh vực nào đó,có món hàng nào đắt gấp đôi mà chất lượng, đẳng cấp....vv vẫn thế ko ạ? Bác bán hàng Mec nào giới thiệu cho Cụ xong mà cụ vẫn lên đây hỏi thế thì buồn quá Các cụ nhỉ? Để hiểu thêm cụ hãy lục tung thớt Mec này lên sẽ giúp Cụ có quyết đúng đắn cho cụ nhất!

chamlee

Xe máy
các cụ cho e hỏi câu chốt là giữa s400 hybrid đời 2010 và s300l đời 2012 thì nên lấy con nào ạ ?
Nhanh nhanh e còn khoe xe hihi máu dồn lên tận não rồi :D

dung_taybien

Xe tăng
các cụ cho e hỏi câu chốt là giữa s400 hybrid đời 2010 và s300l đời 2012 thì nên lấy con nào ạ ?
Nhanh nhanh e còn khoe xe hihi máu dồn lên tận não rồi :D
Cụ mua S400 đi,e mua S300L, đambaor S400 hỏng hệ thống điện ở VN ko ai sửa luô

BMW530d

Xe tăng
Chỉ được mua 1 lần trong 10 năm cụ nên chon S thay vì E. Mà được S65AMG càng chất. Đơn giản những thứ cụ thấy được, cảm nhận được ở E thì sẽ thấy ở S. Còn những thứ cụ thấy ở S thì không nhất định thấy được ở E.

MôHìnhXe.vn

Xe buýt
www.MoHinhXe.vn - 145 Phùng Khoang, Hà Nội
Website
www.MoHinhXe.vn
Em cũng chả hiểu tại sao dòng S nó lại đắt gấp đôi như vậy, chỉ được mỗi cái sang hơn, dài hơn, công nghệ cao hơn, đẳng cấp hơn chứ có được cái gì đâu! :D
Mai em và cụ viết mẹ nó cái tâm thư gửi Mercedes, bảo nó down giá xuống đê! =))

trinhleminh

Xe tăng
S ko phải nghĩ nếu xèng cụ dư, hị hị.

oto11phamhung

[Tịch thu bằng lái]
Về đẳng cấp không bàn làm gì nữa
Em muốn mô tả qua 1 chút ít về sự khác biệt giữa E & S:
1.Khung gầm:S tất nhiên là tốt hơn E rồi vì vậy độ chống ồn,ổn định khi di chuyển sẽ tốt hơn rất nhiều.Bác mà ngồi sau cảm nhận sẽ rất dõ
2.Biểu tượng của an toàn và tiện nghi:
Hệ thống treo khí nén AIRMATIC (hệ thống giảm xóc điều khiển điện tử) đã được cải tiến và trở thành trang bị tiêu chuẩn trong xe S-Class, chúng đảm bảo sự ổn định cho xe và cảm giác dễ chịu nhất cho người đi xe.
Những công nghệ này không chỉ mang đến sự thư giãn cho cuộc hành trình với S-Class mà còn thể hiện một phong cách lái xe linh hoạt.

Các hệ thống cảm biến phức tạp và bộ vi xử lý mạnh mẽ của AIRMATIC xe S-Class không chỉ tiện nghi và nhanh nhạy về tốc độ mà còn có khả năng tự thích ứng theo địa hình thực tế chỉ trong vài phần trăm giây.

3.Option:S hơn hẳn E rồi
E chỉ nói 1 số cái S có mà E ko có nhé
Hệ thống treo bằng khí nén AIRMATIC
Hệ thống KEYLESS-GO khởi động xe không chìa khóa (trừ E300AMG)
Hệ thống âm thanh vòm
Xem TV, video, DVD, nghe nhạc CD hoặc MP3, hoặc trò chơi điện tử: hệ thống giải trí và nghe nhìn cho ghế sau lần đầu tiên xuất hiện và có mặt trên xe S-Class, mang đến những tiện ích giải trí cao cấp khi đi xe. Tất cả các thành phần và chức năng được kết hợp rất thông minh và hài hòa với thiết kế của xe. Âm thanh có thể được điều chỉnh riêng qua hệ thống âm thanh của xe hoặc từ các tai nghe cá nhân, và cả từ băng ghế sau với một bảng điều khiển riêng. Ở nơi gác tay trên ghế sau cũng có một cụm công tắc để chọn kênh vô tuyến.

Với hệ thống âm thanh vòm của mình, S-Class sẵn sàng giúp bạn thưởng thức nhà hát di động với một bữa tiệc âm thanh thịnh soạn, đó là nhờ việc bố trí các loa sao cho chất lượng âm thanh được đảm bảo cho tất cả các vị trí ghế, tương đương với chuẩn âm thanh Dolby Digital 5.1

Nhờ công nghệ hàng đầu thế giới, hệ thống nghe nhìn trên xe S-Class có thể đọc và phát được những định dạng nhạc kỹ thuật số mới nhất với chất lượng cao như DVD Audio và DTS, viết tắt của Digital Theatre System, vốn được sử dụng trong các rạp chiếu phim hiện đại nhất....

Camera lùi với màn hính Slipview...
....
Tốt nhất bác nên đi thử 2 xe và quyết định

Mua xe cần có 4 yếu tố:Số tiền mình bỏ ra có đáp úng đủ nhu cầu của mình không.Động cơ có phù hợp với đường xá mình đang đi không.Khung gầm khi đi xa với tốc độ tối đa (mình có thể đi ở VN) có ổn định không.Khá quan trọng đó là dịch vụ sau bán hàng...

mercedesviet

Xe buýt
Cụ thật lạ, sao ko chạy thẳng vào showroom nhà em yêu cầu đi thử cả 2 xe để thấy vì sao S đắt hơn E. cái gì cũng nên thực tế, nhiều option nhưng cũng phải thực tế ở Việt Nam. Cụ cứ đi thử đi, cá nhân em khuyên cụ như vậy.
Thân!

B18

Xe tăng
Em cũng chả hiểu tại sao dòng S nó lại đắt gấp đôi như vậy, chỉ được mỗi cái sang hơn, dài hơn, công nghệ cao hơn, đẳng cấp hơn chứ có được cái gì đâu! :D
Em lạy cụ, nó down giá thật xuống bằng dòng C thì em chả còn gì phấn đấu nữa :D

nokiahanoi2012

[Tịch thu bằng lái]
1 phiếu cho S

ngồi S SƯớng lắm mà

như là Salon bay

mr.luan12179

Xe buýt
Em thấy cụ nên chọn E ạ. Vì em thấy S bị to, bị dài, bị đẹp và bị đẳng cấp hơn E ạ :D

sale_haiphong

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Cụ còn thiếu nó đi sướng hơn nhàn hơn thaỏi mái hơn thôi mà sao đắt hơn nhỉ :-|

escape 23

Xe hơi
Máy của s300 giống của e 300, c 300 và GLK... V6, 231 sức con ngựa.

Vie.ABC

Xe điện
Mua S thì nên có thêm bác Tài ...