Chi hội Đồng hồ báo xăng!

matdenru

Xe đạp
Chào các cụ, em tên Linh. Em đang đi xe spark 2014. Xe em có hiện tượng khi em bơm xăng, xăng tràn đầy bình không thể bơm được nữa nhưng đồng hồ báo thì không báo đầy chỉ báo đầy 2/3 bình.

Điều hòa xe em cũng không được mát, mấy hôm nay nóng em chạy điều hòa số 2 và chỉ để một cửa gió thẳng mà vẫn nóng. Nếu để hai cửa gió vừa thẳng vừa xuống chân thì chân rất mát nhưng cửa thẳng lại rất yếu.

Rất mong được các bác bắt bệnh hộ vợ 2 nhà em. Em xin cám ơn, kính các bác một ly!(b)

Chỉnh sửa cuối:

Spark10

Xe tải
Cái vụ báo xăng thì cụ kiểm tra cái phao xăng còn vụ điều hòa thì cụ xem thế nào chứ nóng như hôm nay xe mình toàn phải bật max lạnh và quạt số 2 thì mới đi được ngoài đường ấy

PSD

Xe buýt
Vụ đồng hồ báo xăng này cháu bị 1 lần,ktra phao xăng phải về sau do đấu dây đèn led gầm khi thợ ráp vào và vít ốc bị chạm dây dẫn đến chạm mát và kqua là đồng hồ báo ảo,nhưng ngược lại với cụ, xăng lúc nào cũng full mặc dù sắp hết :D

trunghieuce

Xe tải
vụ này em bị rồi, đổ đầy bình mà kim chỉ được 2/3, đi đựoc một đoạn kim nó mới mò lên vạch F, cháu nghi là do phao xăng, nhưng thấy nó không ảnh hưởng mấy nên kệ, một thời gian chả hiểu sao nó lại hết. nên giờ có thói quen tính đường, 1k/1km, độ 400k đi 400km thì lại đổ. he he

haininh15

Xe đạp
Cụ này mà hay đi trong phố thì chắc phải đẩy xe liên tục nhỉ ^_^

hoangtung36

Xe điện
Chào các cụ, em tên Linh. Em đang đi xe spark 2014. Xe em có hiện tượng khi em bơm xăng, xăng tràn đầy bình không thể bơm được nữa nhưng đồng hồ báo thì không báo đầy chỉ báo đầy 2/3 bình.

Điều hòa xe em cũng không được mát, mấy hôm nay nóng em chạy điều hòa số 2 và chỉ để một cửa gió thẳng mà vẫn nóng. Nếu để hai cửa gió vừa thẳng vừa xuống chân thì chân rất mát nhưng cửa thẳng lại rất yếu.

Rất mong được các bác bắt bệnh hộ vợ 2 nhà em. Em xin cám ơn, kính các bác một ly!(b)
bắt bệnh qua mô tả như cụ tả thì không chính xác, nếu cụ có thời gian, mời cụ qua em kiểm tra nhé

matdenru

Xe đạp
Thanks các cụ nhé. chuyện đồng hồ báo xăng thì em thấy hơi khó chịu. Rõ ràng đổ đầy bình rồi đi được mấy chục km nó còn có nửa bình. Xe em thif chỉ có em đi thôi nên em nắm được lượng xăng còn nhiều hay ít nên không ngại lắm chỉ thấy gai mắt thôi.
vậy em cứ ra bảo thợ kiểm tra phao xăng là ok các cụ nhỉ? Vụ điều hòa thì em dự xe em yếu thật. Số 2 full max lạnh nhưng vẫn thấy nóng.

Kinhs các cụ một ly!

min18vn

Xe điện
Vụ đồng hồ báo xăng này cháu bị 1 lần,ktra phao xăng phải về sau do đấu dây đèn led gầm khi thợ ráp vào và vít ốc bị chạm dây dẫn đến chạm mát và kqua là đồng hồ báo ảo,nhưng ngược lại với cụ, xăng lúc nào cũng full mặc dù sắp hết :D
Con mụ nài bị y như em, em vật vã tìm các kiểu, cuối cùng tìm thấy dây mass của phao xăng chả đấu vào đâu

matdenru

Xe đạp
Con mụ nài bị y như em, em vật vã tìm các kiểu, cuối cùng tìm thấy dây mass của phao xăng chả đấu vào đâu
Thês cụ sử lý như nào, vụ này em hơi kém. Cụ chỉ cho em cái dây đấy nó nằm chỗ nào hộ em thì tốt quá.
Em mời cụ một ly!

PSD

Xe buýt
Thês cụ sử lý như nào, vụ này em hơi kém. Cụ chỉ cho em cái dây đấy nó nằm chỗ nào hộ em thì tốt quá.
Em mời cụ một ly!
Phải dò từ đầu xem mình đã làm gì liên quan đến điện(chủ yếu là bó dây ở ngay dưới gầm chân côn) sau đó lấy đồng hồ đo hoặc đồ của thợ chuyên độ đẽo mới tìm ra được.Tốt nhất cụ mang ra thợ chuyên độ đẽo xem họ làm 1 lần, sau mình biết rồi thì tự chiến.Cụ xem hình dưới nhé, cái này là bệnh của cháu cách đây k lâu, còn cụ thì chắc phải ra bác sĩ khám
Nó là đây nhé,1 con vít ốp nhựa dưới chân bên lái nó chíu 2 dây vào nhau em oánh dấu mũi tên và vòng tròn,khi nào nó tiếp xúc nhiều thì kim xăng báo full,còn nó xuống là ngược lại
IMG_3997[1] by phusy_digital, on Flickr

Chỉnh sửa cuối:

adng

Xe điện
đời 2014 mà bị lỗi thế chứng tỏ GM VN toàn hàng lởm

linhmoitaplaihp

Xe tải
Xe em spark lt 2010 tháo phao xăng ra ko thấy dây mát nhỉ

min18vn

Xe điện
Em chã biết xe cụ thế nào, xe em nó chạy từ giắc cắm vòng ra gần đèn hậu rồi bắt vào vỏ xe