Đồng hồ báo KM xăng của Chervolet Cruze -- các cụ giúp em với....

Mr_Lee

[Tịch thu bằng lái]
Tình hình là, báo cáo với các cụ...đồng hồ báo km xăng còn đi được của vợ 2 nhà em thất thường quá ah, từ khi cưới em nó về, bây giờ em mới để ý...ví dụ em đổ 500k xăng..đồng hồ báo đi được 430km....nhưng không giống các dòng xe khác,,xuống từng km...đăng này vợ 2 em lên xuống tùy hứng ạ, lúc thì giảm 10km, lúc thì tăng 10km....cụ nào có kinh nghiệm chia sẻ giúp em vụ này với ợ!

vitgia78

Xe tăng
Website
banle24.com
Có sao đâu Linh ơi, cái mức báo km còn đi được nó tính toán dựa trên cái tỷ lệ tiêu thụ xăng trung bình (Avg) mà xe đi được. Nếu hôm nào mà chạy đường dài, reset lại đồng hồ đo nhiên liệu, sau đó đổ xăng thì số km còn đi được cao hơn hẳn hôm nào tắc đường mà đổ xăng.

Dân Nghệ

Xe tăng
Có sao đâu Linh ơi, cái mức báo km còn đi được nó tính toán dựa trên cái tỷ lệ tiêu thụ xăng trung bình (Avg) mà xe đi được. Nếu hôm nào mà chạy đường dài, reset lại đồng hồ đo nhiên liệu, sau đó đổ xăng thì số km còn đi được cao hơn hẳn hôm nào tắc đường mà đổ xăng.
Cụ Vịt nói chính xác đấy.

oto_dream

Xe buýt
Tình hình là, báo cáo với các cụ...đồng hồ báo km xăng còn đi được của vợ 2 nhà em thất thường quá ah, từ khi cưới em nó về, bây giờ em mới để ý...ví dụ em đổ 500k xăng..đồng hồ báo đi được 430km....nhưng không giống các dòng xe khác,,xuống từng km...đăng này vợ 2 em lên xuống tùy hứng ạ, lúc thì giảm 10km, lúc thì tăng 10km....cụ nào có kinh nghiệm chia sẻ giúp em vụ này với ợ!
Cụ đỗ xe mà mặt đường nghiêng sang bên phải (bên có nắp bình xăng) thì thường báo tăng lên, còn nghiêng trái thì ngược lại ạ. E thì e thấy báo lượng xăng tiêu thụ tức thời và trung bình của xe khá chính xác (chắc là có cảm biến đo lượng xăng đưa vào buồng đốt). Còn cái thông số km còn đi được không chính xác lắm vì còn tùy đi trong phố hay lượn làng, bình xăng có bị nghiêng, xóc hay không (chắc nó dùng phao điện nên không chính xác lắm). E là e tin cái AVG của xe lắm ạ, số km càng dài càng chuẩn. Cụ cứ đi vài k km rồi cộng tổng tiền lại chia ra so sánh với thông số AVG khá chính xác ạ (có sai lệch vì cụ đổ bằng tiền chưa chắc đã đủ số lít)

haidang1116

Xe đạp
khong riêng gì cruzu mà cả lac se vẫn thế,nó chỉ nhảy số km khi vừa đổ xăng thôi chứ chạy được vài chục km là ổn ngay mà

deongang

Xe buýt
hỏi khí khâu phải chứ e vẫn chưa hiểu hết dc các thông số báo có ý nghĩa như nào, cụ nào chuẩn hóa lại cái này ko nhể, nhà cháu chạy cruze các cụ ah

oto_dream

Xe buýt
hỏi khí khâu phải chứ e vẫn chưa hiểu hết dc các thông số báo có ý nghĩa như nào, cụ nào chuẩn hóa lại cái này ko nhể, nhà cháu chạy cruze các cụ ah
Thông thường cụ chạy trên đường thì cụ để hiển thị thông số tiêu thụ xăng tức thời (nó nhảy liên tục khi cụ chạy đấy), để mà điều chỉnh côn số, chân ga cho ló hợp ní. Còn khi thấy kim xăng nó sắp về Emty rồi, thì cụ chuyển sang thông tin số km còn chạy được (có hiển thị hình cây xăng đó) để mà biết đường đổ xăng. Còn sau khi chạy hết quãng đường rồi thì cụ chỉnh sang thông số đo lượng xăng tiêu thụ trung bình/100km (AVG tức là Average tức là trung bình đấy) để xem mình chạy kiểu "gà gô" hay "pro". E xin hết ạ! b-)

deongang

Xe buýt
cảm ơn cụ, mới có 3 thông số , nhà cháu nhớ ko nhầm thì có 5 thông số
1.tiêu thụ xăng tức thời
2.số km còn chạy dc(hiẻn thị cây xăng)
3.lương xăng tiêu thụ trung bình(avg)
4.set km chạy bắt đầu từ 0
5.cũng là chỉ số AVG nhưng có thêm hình cây xăng. nó là gì các cụ nhể

tienhungtech

Đi bộ
1.tiêu thụ xăng tức thời

Cụ mua xe mà không có cái owner guide sao?

Taihoatu

Xe lăn
CỤ dừng đèn đỏ, rồi lúc đèn xanh cụ đạp ga một cái là nó báo loạn cả rồi. ko sao đâu mà, cứ thế mà chạy thôi, cái đồng hồ chỉ là tương đối thôi,

oto_dream

Xe buýt
1.tiêu thụ xăng tức thời
Cái thứ 4 là đo quãng đường chạy được đó. Cụ nhầm cái thứ 3 với cái thứ 5 rồi. Cái thứ 5 mới là đo tiêu thụ xăng TB. Còn cái thứ 3 (không có hình cây xăng) nó là đo vận tốc trung bình đó (nó có hiển thị km/h mà).E thấy cái thông số AVG vận tốc càng cao thì cái thông số AVG xăng càng giảm ---> Các cụ chạy tổ lái vào (nhưng lên ga từ từ thôi), lượn lách đánh võng, ít phanh thôi tiết kiệm được khá xăng đấy! :)). Muốn về Mo tất cả các chỉ số chỉ cần nhấn nút reset giữ khoảng 3s là ok. Chúc cụ vui và luôn nở nụ cười khi lái xe! :D

vht2000

Đi bộ
em cũng mít đặc cái vụ này vì em mới cưới em LS đươc 3 tuần

Tin Tit

Xe máy
Bình thường mà cụ, nếu cụ đang đi cao tốc nó báo đi được 300km nữa nhưng khi vào phố nó lại báo chỉ còn 200 (chắc nó tính toàn theo mức tiêu thụ hiện thời và tốc độ). Ngoìa ra khi đang chạy đều ga nó ít chưa giảm ngay nhưng khi cụ dừng đèn đỏ hoặc tắt máy thì nó mới nhảy