Đồng hồ báo hết xăng thì đi tiếp được bao nhiêu km.

ng_cuongvn

Xe tải
Bình thường thì xe gần hết xăng thì em đi đổ thêm. Việc này cũng là bình thường như khi khát quá thì ae mình đi uống bia thôi.
Nhưng tự nhiên hôm nay rỗi việc em lại có 1 câu hỏi ngu tí.
Xe em bình xăng tiêu chuẩn là 70l. Khi đồng hồ báo xăng lên đèn vàng và chỉ đến vạch cuối cùng thì em đi đổ đầy bình. Lần nào em cũng bảo chỗ bán xăng bơm đầy bình vào nhưng cũng chỉ được khoảng 60l. Như vậy khi báo hết xăng thì trong bình vẫn còn khoảng 10l phải không các cụ nhể. Em không dám thử chạy cố vì nhỡ nó hết xăng dọc đường thì toi. Cụ nào biết bảo em cái. Xe em Cam LE

Chỉnh sửa cuối:

adco

Xe điện
Vâng thường thị xe máy gác kim xăng rồi vẫn chạy ào ào , huống hồ là xe hơi . Tất nhiên là nhà TK phải thiên về giải pháp an toàn , cảnh báo sớm cho người lái . Với lượng xăng còn lại , em nghĩ nó cũng tiêu thụ bình thường như khi bác xe bác đầy bình thôi . Có nghĩa là xài máy lạnh , đạp lút gas thì nó sẽ mau hết . Với Cam 2.4 or 2.5 LE , chạy bình thường thì em đoán khoảng 8.5-9l/100km đường trường . Vậy thì bét ra bác cũng lết được > 50km nữa với số xăng còn lại trong bình .
Tuy nhien bác hết sức lưu ý là các KTV khg khuến khích bác chơi vậy đâu nhé . Tuổi thọ bơm xăng sẽ giảm mau đó

CAP_bl

Xe điện
Đúng là đồng hồ báo sớm chút để còn kịp đến chỗ đổ xăng, nhưng chạy thế này vừa hại bơm xăng, vừa hại thần kinh...

lmtuan

Xe tăng
Cụ chủ thích chơi mạo hiểm à :-ss

ng_cuongvn

Xe tải
Vâng thường thị xe máy gác kim xăng rồi vẫn chạy ào ào , huống hồ là xe hơi . Tất nhiên là nhà TK phải thiên về giải pháp an toàn , cảnh báo sớm cho người lái . Với lượng xăng còn lại , em nghĩ nó cũng tiêu thụ bình thường như khi bác xe bác đầy bình thôi . Có nghĩa là xài máy lạnh , đạp lút gas thì nó sẽ mau hết . Với Cam 2.4 or 2.5 LE , chạy bình thường thì em đoán khoảng 8.5-9l/100km đường trường . Vậy thì bét ra bác cũng lết được > 50km nữa với số xăng còn lại trong bình .
Tuy nhien bác hết sức lưu ý là các KTV khg khuến khích bác chơi vậy đâu nhé . Tuổi thọ bơm xăng sẽ giảm mau đó
Thank cụ. Như vậy cũng phải chạy đc cỡ 100km nữa cụ nhể. Em hỏi thế đề đề phòng trường hợp bất trắc thôi chứ đối với em mình có thể đói chứ không được để vợ 2 khát cụ ạ.

cucho

Xe tăng
Các bác đã tư vấn cho cụ chủ như thế là chuẩn đấy.
Em đã từng đi 3 loại xe đều có hướng dẫn sử dụng, kết hợp với theo dõi thì nói chung các nhà sản xuất họ thiết kế từ lúc đèn báo hết xăng đến khi nguy cơ tèo bơm xăng hiện hữu thì trong bình còn khoảng 8 lít. Số liệu có thể khác chút it tùy tùng hãng, xe. họ triết lý rằng xe đang chạy đều trên cao tốc như vậy thì có thể chạy thêm 100km nữa thì hết hẳn.

Tất cả những thông tin trên chỉ nhằm tăng thêm hiểu biết và giải đáp trí tò mò. Đùng ai dại dột mà kiểm định tính xác thực
Biết chỉ để chơi thôi bác nhé

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Nói chung để kiệt xăng rất hại bơm xăng, nên đổ xăng khi báo còn 1 vạch !

TranHa

Xe máy
Trong phạm vi 30Km là vô tư, nhưng một số xe họ cho đến 50Km. Điều này cũng còn tùy hệ thống điều hòa, sưởi của cụ nữa. Nhưng ko nên để nó kiệt quá, khát nước đến người còn mệt huống chi xe. hehe
E vừa rồi cũng quên không đổ xăng , đồng hồ điện tử báo xăng chỉ về 0 km . Đang ở giữa cầu Thăng long lại tắc đường hú hồn các bác ah . Trong trường hợp bất khả kháng này theo ý e các bác tắt điều hòa không được đạp thốc ga . Để ché độ bình thương . Và lần sau chú ý nhìn đồng hồ báo xăng

RAVA

Xe ba gác
-Em thấy cái Ỉn V nhà em đồng hồ trên táp lô báo đèn vàng,đồng hồ đa năng báo về 0 km/l vẫn chạy được thêm từ 30-50 km nữa.Em bị thế này 1 lần,hú hồn.

soccermad

Xe hơi
Bình thường thì xe gần hết xăng thì em đi đổ thêm. Việc này cũng là bình thường như khi khát quá thì ae mình đi uống bia thôi.
Nhưng tự nhiên hôm nay rỗi việc em lại có 1 câu hỏi ngu tí.
Xe em bình xăng tiêu chuẩn là 70l. Khi đồng hồ báo xăng lên đèn vàng và chỉ đến vạch cuối cùng thì em đi đổ đầy bình. Lần nào em cũng bảo chỗ bán xăng bơm đầy bình vào nhưng cũng chỉ được khoảng 60l. Như vậy khi báo hết xăng thì trong bình vẫn còn khoảng 10l phải không các cụ nhể. Em không dám thử chạy cố vì nhỡ nó hết xăng dọc đường thì toi. Cụ nào biết bảo em cái. Xe em Cam LE
Cụ thường đổ đầy bình, như vậy tránh tối đa được nạn bị ăn gian xăng (nếu gặp cây xăng láo) vì đổ 1 lần cả thể thì chỉ gặp 1 lần bị ăn gian, hơn là đổ làm nhiều lần. Tuy nhiên, kinh nghiệm đi xe tiết kiệm xăng là không nên đổ đầy bình mà chỉ đổ nửa bình, vì khi đó xe không phải chịu tải thêm vài chục kg nữa (nửa bình xe cụ cũng là 35kg rồi). Em cũng hay đổ nửa bình thôi, vì cả lý do đấy, và vì ít xiền nữa, he he.

duylong186

Đi bộ
Cụ thường đổ đầy bình, như vậy tránh tối đa được nạn bị ăn gian xăng (nếu gặp cây xăng láo) vì đổ 1 lần cả thể thì chỉ gặp 1 lần bị ăn gian, hơn là đổ làm nhiều lần. Tuy nhiên, kinh nghiệm đi xe tiết kiệm xăng là không nên đổ đầy bình mà chỉ đổ nửa bình, vì khi đó xe không phải chịu tải thêm vài chục kg nữa (nửa bình xe cụ cũng là 35kg rồi). Em cũng hay đổ nửa bình thôi, vì cả lý do đấy, và vì ít xiền nữa, he he.
Cụ nói thế cũng có lý nhưng như nhà e ở xa cây xăng tít mù tắp, đặc biệt là đi Camry cần uống 95 thì chỉ có vài cây xăng có, e mà cứ nổ nửa bình thì mỗi lần đi mua xăng cũng đủ hết 1 vạch :/

buonchan79

[Tịch thu bằng lái]
Xe em báo hết xăng, đồng hồ chỉ số km --> trạm xăng ko hiện số nữa LÀ CÒN CHẠY ĐƯỢC ĐÚNG 50KM NỮA

ng_cuongvn

Xe tải
trọng lượng riêng của xăng có 0.71-0.73kg/lít thôi cụ, em thấy cụ hay cho các em chân dài đi nhờ xe lắm=P~, sao mà tiếc chở thêm nửa bình xăng. điều nữa là đổ đầy 1 lần kinh tế hơn đổ nửa bình là cụ sẽ tiết kiệm đc time và quãng đường đi đổ xăng cụ ạ.
Cụ nói thế cũng có lý nhưng như nhà e ở xa cây xăng tít mù tắp, đặc biệt là đi Camry cần uống 95 thì chỉ có vài cây xăng có, e mà cứ nổ nửa bình thì mỗi lần đi mua xăng cũng đủ hết 1 vạch :/
camry thì theo thằng sản xuất là chỉ số octan >=91, cụ thừa xèng thì đổ 95 cũng đc, còn em cứ 92 em chơi thôi. Đi đâu đổ cũng đc