Động Cơ GDI Trên Xe Huyndai

minhtrong90

Đi bộ
Tình hình là em chuẩn bị đăng ký 1 đồ án về hệ thống GDI ( Phun nhiên liệu trực tiếp) ,em thấy Huyndai cũng có loại động cơ Theta 2 có trang bị công nghệ này.Các anh chị có thể cho em xin một ít tài liệu về nó được không ạ : ví dụ: loại động cơ, mã động cơ, loại xe trang bị động cơ, có thêm catalo thì tốt quá ạ, mà thêm file mặt cắt thì em hạnh phúc lắm.
Tất cả các loại từ tiếng anh > tiêng việt,anh chị nào có thì cho em xin .
:D:D

sonkh250

Xe buýt
Tình hình là em chuẩn bị đăng ký 1 đồ án về hệ thống GDI ( Phun nhiên liệu trực tiếp) ,em thấy Huyndai cũng có loại động cơ Theta 2 có trang bị công nghệ này.Các anh chị có thể cho em xin một ít tài liệu về nó được không ạ : ví dụ: loại động cơ, mã động cơ, loại xe trang bị động cơ, có thêm catalo thì tốt quá ạ, mà thêm file mặt cắt thì em hạnh phúc lắm.
Ủn cho sinh viên cùng nghề với mềnh =))

Cụ có thể vào google search: Động cơ GDi là có 1 đống tài liệu cho cụ ngâm cứu, tìm trong youtube có cả video mô phỏng động cơ GDi do Hyundai up lên cho cụ tham khảo đó!
Chúc cụ hoàn thành bản đồ án xuất sắc!

x2bx2

Xe buýt
Theo em biết thì động cơ GDI của Hyundai được cấp phép bởi Mitsubishi dựa trên mẫu 8A8 do Mitsubishi sản xuất năm 1999, vậy ngoài phương án tìm tài liệu về GDI của Hyundai cụ có thể tìm tài liệu về nguyên mẫu 8A8 của Mitsubishi có thể dễ hơn và có tính bao trùm hơn.
Cụ tham khảo thêm cái này rồi từ đó thử mò mẫm tiếp xem sao
http://www.amazon.com/wiki/Mitsubishi_8A8_engine
Chúc cụ sớm hoàn thành đồ án và bảo vệ xuất sắc :)

Vie.ABC

Xe điện
Cụ kéo cái thớt này sang BOX CÔNG NGHỆ cho nó chuẩn ợ ...

xuantien_mobis

Xe lăn
Ủn cho sinh viên cùng nghề với mềnh =))

Cụ có thể vào google search: Động cơ GDi là có 1 đống tài liệu cho cụ ngâm cứu, tìm trong youtube có cả video mô phỏng động cơ GDi do Hyundai up lên cho cụ tham khảo đó!
Chúc cụ hoàn thành bản đồ án xuất sắc!
Chuẩn men! Cụ chủ cứ theo cm của Cụ này là ok

minhtrong90

Đi bộ
Em cảm ơn tất cả mọi người :D lý thuyết thì em ok rồi, tính toán thì cũng sơ sơ, còn thiếu mỗi mặt cắt động cơ nữa :( Làm đồ án người ta yêu cầu tối thiểu 5 bản vẽ A1 hoặc A0 về mặt cắt động cơ, cụm chi tiết :(

yenninh

Đi bộ
Em cảm ơn tất cả mọi người :D lý thuyết thì em ok rồi, tính toán thì cũng sơ sơ, còn thiếu mỗi mặt cắt động cơ nữa :( Làm đồ án người ta yêu cầu tối thiểu 5 bản vẽ A1 hoặc A0 về mặt cắt động cơ, cụm chi tiết :(
bác còn tài liệu ko,cho e xin với e ccung đang làm đô án vê phân này .còn bác gưỉ cho e nhé.e cảm ơn
Linh94.hvktqs@gmail.com