Thảo luận Đông cơ crv 2021 kêu to

Thoai hg

Xe máy
cho hoi các bác đi crv động cơ 1,5 tu bô máy kêu có to không, lâu không để y, hôm nay để ý thấy tiếng nổ có vẽ to hơn các các xe nhu honda city trước đây tôi đi, hay do dùng dầu nhớt không đúng các cụ nhỉ, tôi dùng dầu Eneos
tải xuống.jpg

Chỉnh sửa cuối:

thanhphong1998

Xe điện
Có vẻ to hơn thì hoàn toàn cảm tính. Mà xe nó to hơn thì kêu lớn hơn cũng là chuyện....bình thường.

bigman95

Xe điện
Crv động cơ turbo, city động cơ hút khí tự nhiên. Đương nhiên thằng tự nhiên nó êm hơn ( không có tiếng kêu của turbo) cùng 1.5l.Không kể nghe tiếng tạch tạch của turbo nữa.

Mesh

Xe buýt
Có vẻ to hơn thì hoàn toàn cảm tính. Mà xe nó to hơn thì kêu lớn hơn cũng là chuyện....bình thường.
Tây chuyên đánh giá xe nó cũng nói động cơ TurboCharge của Honda là loại đơn giản, công nghệ cũ nên tiếng ồn lớn.
Trong 3 con này CRV lái chán nhất, kiểm soát mặt đường kém, xe bị lắc nhiềuc khi đánh lái, ồn nhất.
CX-5 nó đánh giá lái tay chuẩn nhất, hệ thống treo tốt, kiểm soát mặt đường tốt, máy êm, yên tĩnh nhất. Chạy ngon nhất trong 3 con.

Ấy thế mà có mấy dư luận viên cứ a dua nhau chê CX-5 chòng chành khen CR-V làm nhiều cụ tưởng bở í.

RAVA

Xe ba gác
Tây chuyên đánh giá xe nó cũng nói động cơ TurboCharge của Honda là loại đơn giản, công nghệ cũ nên tiếng ồn lớn.
Trong 3 con này CRV lái chán nhất, kiểm soát mặt đường kém, xe bị lắc nhiềuc khi đánh lái, ồn nhất.
CX-5 nó đánh giá lái tay chuẩn nhất, hệ thống treo tốt, kiểm soát mặt đường tốt, máy êm, yên tĩnh nhất. Chạy ngon nhất trong 3 con.

Ấy thế mà có mấy dư luận viên cứ a dua nhau chê CX-5 chòng chành khen CR-V làm nhiều cụ tưởng bở í.

-Trong 3 con này nếu chỉ đọc spec ko thôi thì CX-5 đứng th2 sau Rav4, còn thực tế sd thì đứng thứ bét sau Rav4 và CR-V. CX-5 chỉ đc lúc đầu, sau đó thì xuống nhanh nhất trong các dòng xe Nhật? À mà ko biết bác đã mua và ngồi nhờ đc bao nhiêu loại xe trong vòng bao nhiêu năm mà chém gió ghê thế? :P

Mesh

Xe buýt
-Trong 3 con này nếu chỉ đọc spec ko thôi thì CX-5 đứng th2 sau Rav4, còn thực tế sd thì đứng thứ bét sau Rav4 và CR-V. CX-5 chỉ đc lúc đầu, sau đó thì xuống nhanh nhất trong các dòng xe Nhật? À mà ko biết bác đã mua và ngồi nhờ đc bao nhiêu loại xe trong vòng bao nhiêu năm mà chém gió ghê thế? :P
Thế mà em thấy con CX5 2014 nhìn đẹp và đỡ nát hơn CRV 2017-2018, nhìn nội thất cũng vẫn tinh tế chứ không thô như CRV 2022.

Ngồi lên lái con CX5 thì thấy vẫn sướng hơn CR-V 2021, tay lái nó chuẩn, máy vẫn êm ru không hú và không bị ồn cái tiếng hộp số CVT như CRV. Mà đạp ga hộp số AT nó nhảy luôn, bốc ngay chứ không lì lì lúc mới chuyển tỉ số truyền như CRV.
Cái quan trọng đi mãi không sợ đứt hộp số như CVT của Honda

namnh24

Xe hơi
Thế mà em thấy con CX5 2014 nhìn đẹp và đỡ nát hơn CRV 2017-2018, nhìn nội thất cũng vẫn tinh tế chứ không thô như CRV 2022.

Ngồi lên lái con CX5 thì thấy vẫn sướng hơn CR-V 2021, tay lái nó chuẩn, máy vẫn êm ru không hú và không bị ồn cái tiếng hộp số CVT như CRV. Mà đạp ga hộp số AT nó nhảy luôn, bốc ngay chứ không lì lì lúc mới chuyển tỉ số truyền như CRV.
Cái quan trọng đi mãi không sợ đứt hộp số như CVT của Honda
Cụ bị ám ảnh quá thôi :)

Suri15

Xe Cứu Trợ
Biết đọc và biết xem Youtube là đủ điều kiện để chém rồi, còn xe thì con nào cụ ý cũng có, sportage 2022 cũng lái được mấy tháng rồi. Cụ Mad said 🤪

Mesh

Xe buýt
Biết đọc và biết xem Youtube là đủ điều kiện để chém rồi, còn xe thì con nào cụ ý cũng có, sportage 2022 cũng lái được mấy tháng rồi. Cụ Mad said 🤪
Nói chạy CRV nó chán lại bảo chém.
Vậy lấy bọn tây chuyên nghiệp nó đánh giá cho khách quan :D

Suri15

Xe Cứu Trợ
Cũng là tây nhưng nhiều loại đánh giá. CRV nó vẫn là best choice nếu xét về tổng thể.
The last question mà em vẫn thường hỏi cụ: CX5 cụ thần thánh nó thế sao doanh số không bằng Rav4 với CRV?

nawasaki

Xe hơi
Em thấy CX5 cũng tốt, mà CRV cũng được, cụ đừng thần thánh CX5 quá rồi chê CRV như vậy, xe chỉ là phương tiện, phù hợp với từng người. Cụ thích vợ mập, em lại thích gái xinh :D

Mesh

Xe buýt
Em thấy CX5 cũng tốt, mà CRV cũng được, cụ đừng thần thánh CX5 quá rồi chê CRV như vậy, xe chỉ là phương tiện, phù hợp với từng người. Cụ thích vợ mập, em lại thích gái xinh :D
Xe nào cũng có ưu đúng ròii cụ.
Tại vào 4rum nhiều cụ tung hô CRV quá, nào là lái ngon, vận hành ngon hơn CX5, Tucson...
Trong khi em đi đủ cảm nhận cả 3 thấy CRV nó tệ hơn mấy mẫu kia nên em ý kiến cho nó cân bằng ấy mà.

Mesh

Xe buýt
Cũng là tây nhưng nhiều loại đánh giá. CRV nó vẫn là best choice nếu xét về tổng thể.
The last question mà em vẫn thường hỏi cụ: CX5 cụ thần thánh nó thế sao doanh số không bằng Rav4 với CRV?
Video dài quá, e mới xem được đoạn đầu nó nói nó thích CX5 mà, nhưng không nên mua CX5 nếu định mở công ty dịch vụ chuyển nhà. Và nó khen Nissan rộng.

Ngoài ra mới xem được đoạn giá xe, giá CR-V bên đó rẻ nhất trong mấy con trong video, lát xem tiếp :D

Suri15

Xe Cứu Trợ
Video dài quá, e mới xem được đoạn đầu nó nói nó thích CX5 mà, nhưng không nên mua CX5 nếu định mở công ty dịch vụ chuyển nhà. Và nó khen Nissan rộng.

Ngoài ra mới xem được đoạn giá xe, giá CR-V bên đó rẻ nhất trong mấy con trong video, lát xem tiếp :D
Xem thì xem cho kỹ rồi phát biểu cụ ơi, cũng đừng google dịch, không ai mua xe để làm dịch vụ chuyển nhà như google nó dịch hộ cụ.
1) Giá khởi điểm thì Honda cao hơn, nhưng giá bản cao nhất của Honda thấp hơn giá bản cao nhất 2.5 Turbo của CX5, nó bảo mua CX5 thì mua bản cao nhất, đừng mua mấy bản thường.
2) Ý của nó là CX5 không gian nội thất nhỏ, không rộng rãi như RAV4 hoặc CRV. Về độ rộng thì CRV có không gian rộng nhất. Chứ không phải mua để đi chuyển nhà thuê cụ ạ

nawasaki

Xe hơi
Cụ Mesh giỏi tiếng Anh nhất, cụ 10 điểm, cụ thì giỏi rồi, CX5 của cụ là nhất :D.

tuongvt

Xe buýt
chơi đá nhiều quá à, cx5 ngồi thì bí, hàng ghế 2 vừa chật vừa dựng đứng, da nhựa đểu mùi hôi, vô lăng thì lái tạm ổn, phuộc thì chảy dầu, dàn chân lỏng lẻo đi bồng bềnh, k nhờ cái giá bán rẻ mạt thì ai mua?

linhbogiong

Xe tăng

linhbogiong

Xe tăng
Từ nay cứ gặp cụ Mesh ở đâu thì dân tình lại được sáng tỏ chất lượng rở tệ của Mazda. chưa kể đóng cửa phành phành còn lâu mới chắc như CRV tiền nào của đó thôi. tiền ít đòi hít ấy thơm không có đâu cụ Mesh ạ. Auto chống Mesh gặp đâu post đó.