[Thảo luận] Đổi trắng thay đen, không còn gì mà nói nữa !!!

viciv

Xe buýt
Chuyện kể về một tình huống va chạm giao thông, tại ngã tư Đào Duy Anh - Giải Phóng, xảy ra cũng vài ngày rồi, và em chứng kiến từ đầu đến cuối.

Em đang đứng chờ đèn đỏ trên đường Đào Duy Anh, hướng sang Đại Cồ Việt, xe dừng ở làn giữa, còn làn bên trái có một taxi đỗ trước, đằng sau là một CRV. Thế rồi chẳng hiểu sao, xe taxi cứ giật lên, rồi lùi, lại giật lên, rồi lại lùi. Sau 2 cơn co giật, đuôi xe taxi "kịch một phát" vào đầu xe CRV. Đáng chú ý là trong lúc xe taxi lên cơ co giật, thì CRV đã bấm òi inh ỏi, nhưng chẳng tránh được sự va chạm. Ông lái CRV nhảy xuống, mặt nhăn nhó ra ngó cái đầu xe. Chú tài taxi cũng nhảy xuống ngó ngó.

Chuyện tưởng chẳng có gì, e cũng không để ý, định kéo kính lên để chuẩn bị đi tiếp. Nhưng thật chuyện thật bất ngờ!!! Khi ông CRV đang nửa đứng, nửa quỳ, ngắm nghía cái mũi xe, và ngửng mặt lên hỏi chú taxi :
- "Đi kiểu gì đấy".
Và chú tài taxi nét mặt sửng cồ quát lại cái gì, kiểu như :
- "Ông đâm vào xe tôi còn nói gì"
Ông CRV mặt tím tai, nhảy dựng lên nói này kia. Chú tài taxi cũng quát tướng lên
- Ông còn già mồm, tôi gọi công an đến xử lý. (câu này em nhớ chính xác)
-ABC,XYZ...

E nghe thấy ngứa quá, ko chịu được, thò đầu ra bảo :
- ***, thằng taxi, mày đíu biết lái, lùi vào xe người ta còn cãi láo ah.
Ông CRV được thể : Đấy, mày thấy chưa, còn cãi ah.

Chú tài taxi nhìn em rồi im lặng, ko cãi nữa (chắc vì hôm đó em cắt đầu cua, lại đeo kính đen Rayban, trông có vẻ gấu hay sao :D). Nhưng rồi đèn xanh, và em phải đi nên cũng không rõ kết cục thế nào.

Chỉnh sửa cuối:
Cụ đã lên tiếng là tốt rồi, nhưng nếu nhanh tay Cụ đưa cho bác tài CRV số al cõ lẽ là tốt hơn, Vodka Cụ

chicubi

Xe tải
Bác o động viên Bác CRV táng bỏ *** thằng taxi đi . bon này rất hay chạy láo . gây tắc đường lại còn vô học

MôHìnhXe.vn

Xe buýt
www.MoHinhXe.vn - 145 Phùng Khoang, Hà Nội
Website
www.MoHinhXe.vn
Giữa đường gặp chuyện bất bình chẳng tha, hay! Cụ chuẩn đấy, phải biết bênh vực lẽ phải!
Ơ mà cháu hỏi cụ giật tít "không còn gì để nói nữa" mà sao cụ nói nhiều thế? :D Cháu fun

thule6

Xe điện
Nếu cụ đưa số a nhô cho bác CRV thì chuẩn hơn ợ, dù sao cũng vuốt cụ :D (b)

chigentra

Xe tải
cám ơn nhưng người như bạc xã hội ai cũng lên tiếng bênh vực lẽ phải như vậy chắc k đứa nào dám xử sự láo nữa

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Mai em cũng cắt đầu cua, đeo kính đen cho nó ngầu giống bác chủ thớt :21:

sumo audio

Xe hơi
Kết quả cụ Crv vỗ vai thằng taxj: thôi cậu thông cảm tớ chẳng may , cho tớ xin lỗi :)

codate

Xe tăng
em mới cắt cua nhưng k có RAYBAN, hôm nào cụ cho em mượn với :D

FANCRV

Xe tăng
Chuyện kể về một tình huống va chạm giao thông, tại ngã tư Đào Duy Anh - Giải Phóng, xảy ra cũng vài ngày rồi, và em chứng kiến từ đầu đến cuối.

Em đang đứng chờ đèn đỏ trên đường Đào Duy Anh, hướng sang Đại Cồ Việt, xe dừng ở làn giữa, còn làn bên trái có một taxi đỗ trước, đằng sau là một CRV. Thế rồi chẳng hiểu sao, xe taxi cứ giật lên, rồi lùi, lại giật lên, rồi lại lùi. Sau 2 cơn co giật, đuôi xe taxi "kịch một phát" vào đầu xe CRV. Đáng chú ý là trong lúc xe taxi lên cơ co giật, thì CRV đã bấm òi inh ỏi, nhưng chẳng tránh được sự va chạm. Ông lái CRV nhảy xuống, mặt nhăn nhó ra ngó cái đầu xe. Chú tài taxi cũng nhảy xuống ngó ngó.

Chuyện tưởng chẳng có gì, e cũng không để ý, định kéo kính lên để chuẩn bị đi tiếp. Nhưng thật chuyện thật bất ngờ!!! Khi ông CRV đang nửa đứng, nửa quỳ, ngắm nghía cái mũi xe, và ngửng mặt lên hỏi chú taxi :
- "Đi kiểu gì đấy".
Và chú tài taxi nét mặt sửng cồ quát lại cái gì, kiểu như :
- "Ông đâm vào xe tôi còn nói gì"
Ông CRV mặt tím tai, nhảy dựng lên nói này kia. Chú tài taxi cũng quát tướng lên
- Ông còn già mồm, tôi gọi công an đến xử lý. (câu này em nhớ chính xác)
-ABC,XYZ...

E nghe thấy ngứa quá, ko chịu được, thò đầu ra bảo :
- ***, thằng taxi, mày đíu biết lái, lùi vào xe người ta còn cãi láo ah.
Ông CRV được thể : Đấy, mày thấy chưa, còn cãi ah.

Chú tài taxi nhìn em rồi im lặng, ko cãi nữa (chắc vì hôm đó em cắt đầu cua, lại đeo kính đen Rayban, trông có vẻ gấu hay sao :D). Nhưng rồi đèn xanh, và em phải đi nên cũng không rõ kết cục thế nào.
Có lẽ em phải mời chủ thớt ly vang đỏ vì Cụ là người nắm rõ câu chuyện từ đầu đến cuối mà không dừng lại để hỗ trợ cho lẽ phải. Cụ bênh vực lẽ phải thì cụ phải bênh vực đến cùng mới phải chứ kéo kính nói một câu cũng chẳng để làm gì. Sau khi cụ đi đâu lại vào đấy thôi ạ.

cwise

Xe container
Toshiba. Gần giống như em hôm qua ở đoạn Chùa Bộc, nhích từng cm đến gần ngã tư Tây Sơn. Các xe rẽ trái sang Tây Sơn (hướng ngã tư sở) đều áp sát dải phân cách. Thằng taxi đứng trước em (kinh nghiệm của em là k bao giờ dừng quá sát xe số tay và nhất là taxi) y như rằng rồ lên ngọ nguậy, đỏ mông lùi hai phát, nhà em buộc phải bấm còi loạn xạ, may mà khoảng cách còn vừa k thì lại rách việc. Tiến lên gần đèn đỏ, nhìn một ông Lexus 350 biển Lào đứng áp sát dải phân cách bật đèn khẩn cấp, em đoán có vấn đề k nối đuôi nó mà té sang phải đi bên cạnh. Toshiba, thằng biển Lào này đứng yên từ rât lâu, thảo nào đoạn này chiều tối qua tắc kinh khủng.

crod

Xe tăng
bọn taxi dù đa phần là mất dạy vô học, e mấy lần bị tạt đầu suýt toi. cứ phải to mồm với chúng nó trước ko thì rách việc lắm.

tqt77

Xe điện
đúng thế này em chứng kiến 2 lần rồi, gần đây nhất tuần trước lần ở An dương - Thanh niên - Yên phụ, 1 xe cam mầu trắng bị trôi lùi, lái xe (cỡ khoảng U50) ko biết (chắc lái non), đụng vào xe sau, cứ gân cổ lên cãi, bực mình em cũng xía vào 1 câu rồi đi chả hiểu kết quả ra sao.

đấy là người khác, nếu trường hợp này rơi vào mình thì không biết phải xử lý thế nào nếu thằng lùi xe cứ cãi cố và không có ai ủng hộ mình, các bác nhỉ.

CIB

Xe điện
Cụ đi CRV sao hiền thế nhỉ, như cháu thì cháu táng vỡ alo thằng taxi bố láo ngay

lemdao

Xe buýt
Bọn taxi thì đa phần chạy láo rồi.

inovavgj

Xe container
sản phẩm của .......

nguyenductu8998

Đi bộ
Đọc bài của Cụ em lại nhớ đến trường hợp cách đây khoảng 6 năm của em cũng tại Ngã tư đấy hồi vẫn là đường cũ nên nó bị dốc lắm, em dừng ngay sau 1 em Taxi HN hay CP gì đó em nó đỗ trước em sau đó rồi cứ từ từ em ấy trôi xuống Đè vào xxx em làm Xước hết cả xxx của em. Mặc dù em đỗ cách cả đén 2m ấy rồi còi loạn hết cả lên mà em nó vẫn không dừng, ngó gương hậu thì 2b cũng lấp kín xxx em rồi hết cả đường chạy đành để em nó pinh cho 1 cái. Lúc đấy các Cụ biết là em Điên như thế nào không "vì xe đi mượn của ông anh mà" nhảy xuóng xe định Quyết chiến táng cho nó 1 trận rồi còn bắt đền...thế mà ối giời ơi các Cụ có biết không mở cửa xe là 1 em Xinh như mộng chân dài đến nách (thật đấy nhé ko phải chém gió đâu) bước ra khỏi xe và cười toee toét với em và nói là em xin lỗi vì mải nhặt cái kính bị rơi nên em ko đạp phanh anh thông cảm......... thế là em..........đố cái Cụ biết em sẽ xử lý ra sao đấy? (mà các Cụ thấy đấy 6 năm trước mà thấy Girl là hiếm lắm chứ không nhiều nhan nhản như bây giờ)

cantona

[Tịch thu bằng lái]
Có lẽ em phải mời chủ thớt ly vang đỏ vì Cụ là người nắm rõ câu chuyện từ đầu đến cuối mà không dừng lại để hỗ trợ cho lẽ phải. Cụ bênh vực lẽ phải thì cụ phải bênh vực đến cùng mới phải chứ kéo kính nói một câu cũng chẳng để làm gì. Sau khi cụ đi đâu lại vào đấy thôi ạ.
Ấy, không uống rịu khi lái bác ơi, không nên mời vang :D
Cụ ấy xử lý nửa vời thì a CRV lại thành người bị hại rồi.