[VHGT] Đôi điều cảm nhận và chút trải nghiệm sau lần đầu tiên được tham gia cộng đồng OF...!

GreatestTiger

Xe tăng
PM Trong trường hợp cần thiết là em sẽ tiếp kiến.
Kính thưa các cụ, các mợ.
Nhà cháo định sẽ viết bài cảm nhận này ngay sau khi tham dự buổi ọp ẹp đầu tiên vào sáng thứ Bảy tuần trước, nhưng vì một số lý do bất khả kháng, nay nhà cháo mới viết được ạ.
Tìn hìn là như thế này:
Trước khi đến tham dự, cháo đã tưởng là sẽ chỉ có FIATers, nhưng khi tìm đường và goi điện cho cụ Phú, mới biết đó là buổi ọp ẹp chung của toàn bộ OF. Cảm giác: vậy là mình còn được biết thêm nhiều OFers nữa, chứ không chỉ là FIATers không thôi. --> Thích.
Khi đến nơi, cháo được các cụ, trong đó, cụ Chủ Tịt (Cụ Phú) và các OFers đón tiếp rất nồng nhiệt và cháo cảm nhận rằng không chỉ riêng cá nhân nào, mọi OFers đều được như vậy. --> Ấn tượng tốt đẹp.
Ngồi một lát, nhà cháo được cụ Chủ Tịt phát cho 1 Logo, 1 Banner, và cụ còn lì xì cho 1 chiếc banner để dán cho con @ (xe 2 bánh ở nhà). Cháo chuyên xài vẹn già các cụ ạ. Cụ Phú còn bảo là cứ dán nó vào, chẳng may gặp C.A.G.T có thổi (còi), nhìn thấy Chiếc Bùa Hộ Mệnh này là họ sẽ bảo mình "Đi đi" liền hà. :)
Cũng tại đây, nhà cháo còn được cụ Phú và anh em chia sẻ về những hoạt động khác của OF và của FIATers. Trong đó có các hoạt động từ thiện, gây quỹ, etc. --> Cháo rất mến mộ và muốn tham gia nhiệt tình hơn.
Cũng vậy, nhà cháo được biết khá nhiều điều thú vị, và biết nhiều người. Trong đó có cụ Vòi (VietVoiz) là hàng xóm nhà cháo. Biết thêm về cụ Lờ, chuyên uống rượu đút nút lá chuối quê :)), và cụ SatPheLieu, etc. Tiếc một điều là các cụ mà thường online và comment thì lại không gặp mặt được ở đó, tỷ dụ như cụ Vươn Tiên Lãng (KiaVuong), cụ Lờ v.v.... Hy vọng sẽ sớm được gặp mặt các cụ.
Sau khi cà phê, cà pháo xong, nhà cháo xin phép ra về trước thì lại được cụ Đục Mạnh nhiệt tình giúp đỡ, dán cho cái logo và banner. Mặc dù trời mưa, cụ ấy chẳng nề hà. Đúng là tinh thần nhiệt thành của OFers tuyệt! --> Vô cùng thích!
Trên đường về, nhà cháo ngẫm: Dự định của OF hôm đó là sẽ dán logo, banner rồi sẽ chia nhau diễu hành; tuy nhiên, chứng tỏ: trong ba yếu tố Thiên-Thời, Địa-Lợi, Nhân-Hoà, chỉ tiếc 1 điều duy nhất là yếu tố đầu tiên không đủ! Nếu đã có đủ 3 yếu tố trên, chắc chắn OF chúng ta đã có thể thực hiện được kế hoạch và đã có thể góp phần nâng cao ý thức giao thông trong cộng đồng rùi. Hy vọng chúng ta sẽ thực hiện được trong dịp tới.
Cũng trên đường về, nhà cháu cảm nhận được niềm vui vì có mấy bạn trẻ đi xe máy đàng sau chỉ vô cái banner ở sau xe của cháo và cười cười, nói nói. Chẳng nghe thấy họ nói gì (vì nhà cháo đóng kiếng xe kín bít), nhưng ánh mắt họ cũng phần nào cảm nhận được ý nghĩa của banner của Hội chúng ta. Tiếp theo, mặc dù từ trước tới nay, nhà cháu không chạy "gấu" trên đường, nhưng khi có logo và banner trên xe, cháo lại càng phải chạy nghiêm túc hơn. Cháo chỉ sợ nếu mình chạy không nghiêm, người ta có thể sẽ nghĩ xấu về OF và điều đó đã vô tình xúc phạm đến các cụ và OF. Nói đến điều này, chiều Chúa Nhật vừa qua, trên đường từ Hưng Yên về Hanoi, nhà cháo có thấy 1 cụ nào đó chạy chiếc Honda Civic màu sữa chạy cùng chiều, cụ ấy chạy "gấu" quá! Cụ ấy vượt phải, phóng nhanh, phanh gấp mà cái logo của OF dán sau xe! Nhà cháu trộm nghĩ: "Liệu mình có nhạy cảm quá hay không, hay, liệu những người không phải là OFers có nghĩ rằng OFers mà lại chạy như vậy sao?" --> Điều cần suy nghĩ và hành động tích cực ngay tức khắc: nghiêm túc với chính mình để có thể mong đợi người khác nghiêm túc trên mọi nẻo đường.

Trên đây chỉ là chia sẻ cảm nhận của cháo, không hề có ý này khác. Nếu có điều chi thất kính, mong các cụ, các mợ, và OFers lượng thứ và chia sẽ với cháo.

Chỉnh sửa cuối:

Phú Ông

Xe container
Bài cụ rất ý nghĩa và chân thực ợ. Giống y cái cảm giác dạo nhà cháo mới chơi OF...! :41:
Chúc cụ và toàn thể bà con có thêm nhiều niềm vui, thêm được những điều bổ ích và lý thú khi tham gia và cùng đóng góp cho sân chơi OF nhé. :(
Xin phép chuyển bài của cụ sang "Chung tay xây dựng văn hóa giao thông" để bà con cùng trải nghiệm và chia sẻ ạ! :42:

Phú Ông

Xe container
Nhà cháo pi-a thêm cái ảnh của cụ,... lúc đang vui vẻ nhận Ben-nờ và Lô-gô nhé!!! :(

...

xe thủng lốp

Xe container
Nhà cháo pi-a thêm cái ảnh của cụ,... lúc đang vui vẻ nhận Ben-nờ và Lô-gô nhé!!! :(

...

Cụ này đen thêm tý nữa là thành Bao Công đới ạ :)). Cụ kiếm cái lo go hình mặt trăng ở đâu đới chỉ em với

GreatestTiger

Xe tăng
Cụ này đen thêm tý nữa là thành Bao Công đới ạ :)). Cụ kiếm cái lo go hình mặt trăng ở đâu đới chỉ em với
Nhà cháo cám ơn cụ đã nhận xét, mừ nhà chao rất vui nếu cụ đọc bài cảm nhận của nhà cháo ợ. :)

Son Vu

Xe tăng
Mong cụ có nhiều bài hay nữa.

camry2030

Xe buýt
Cụ đúng là Ofer rồi, hình như sinh ra để làm Ofer :P
em thấy cụ có các đặc điểm giống hệt dân OF:
- trông quai quái
- Vui tính ( ông nào em gặp cũng cười như Liên Xô )
- thấy vui vẻ, thư giãn khi lái oto phân ( nhứt là khi chạy bằng xăng sinh học (b) )
- đặc biệt cái khoản này: viết lách thì THÔI DỒI, hay éo thể tả.
- cuối cùng là : nghiện m ẹ nó rồi:D

huongnhanvan

Xe điện
Tưởng nhớ
Gia đình OF rất hoan nghênh Bác tham gia cùng gia đình!
Tham gia một thời gian nữa chắ bài viết của bác sẽ hay hơn nhiều. Đọc bài của Bác em liên tưởng đến em ngày đầu tham gia OF tuy có phần giống tâm trạng của Bác nhưng em là nữ nên suy nghĩ và tất cả đều có gì khác hơn chút.

xe thủng lốp

Xe container
Em tham gia đc mấy hôm thì bị ăn ngay phát thẻ đỏ đấu tranh tư tưởng mãi định bỏ mấy lần đấy :))

GreatestTiger

Xe tăng

GreatestTiger

Xe tăng
Cụ đúng là Ofer rồi, hình như sinh ra để làm Ofer :P
em thấy cụ có các đặc điểm giống hệt dân OF:
- trông quai quái
- Vui tính ( ông nào em gặp cũng cười như Liên Xô )
- thấy vui vẻ, thư giãn khi lái oto phân ( nhứt là khi chạy bằng xăng sinh học (b) )
- đặc biệt cái khoản này: viết lách thì THÔI DỒI, hay éo thể tả.
- cuối cùng là : nghiện m ẹ nó rồi:D
Qoai qoái thế nào thì nhà cháo không dám bàn, có điều cháu thấy cụ nói đúng: ae đều có chút lãng tử một chút như nhau. Và như dzậy lại thấy dzui dzui cụ ạ.

GreatestTiger

Xe tăng
Gia đình OF rất hoan nghênh Bác tham gia cùng gia đình!
Tham gia một thời gian nữa chắ bài viết của bác sẽ hay hơn nhiều. Đọc bài của Bác em liên tưởng đến em ngày đầu tham gia OF tuy có phần giống tâm trạng của Bác nhưng em là nữ nên suy nghĩ và tất cả đều có gì khác hơn chút.
Mợ có thể vui lòng chia sẻ với anh chị em về điều mà mợ suy nghĩ khác là gì với ạ?

GreatestTiger

Xe tăng
Cụ này tếu nhỉ, mà cái sẹo hình mặt trăng là do cụ làm à?
Ý cụ nói tếu là vui vui, ngồ ngộ phải hông ạ?
Cái thẹo trên trán nhà cháo la bắt đầu bằng 1 tai nạn. Sau đó, cháu sửa 1 chút cho nó đỡ xấu cụ ạ.

GreatestTiger

Xe tăng
Nhà cháo cám ơn cụ Phú rứt nhìu. Cơ mờ cụ ơi, liệu những khi nhà cháo phải đi .... khách thì có Ofer nhận ra thì chắc chít lun, cụ nhỉ? :)

GreatestTiger

Xe tăng
Cháo e rằng nếu cháo méc cho cụ, cụ sẽ chả bạo gan mà kiếm đâu ạ. Tuy nhiên, cháu bật mí lun nè: cụ cứ mở cái cánh cửa tủ bếp treo nhà cụ ra và phải làm như 1 tai nạn nhớ, đập trán vô cái góc cánh cửa tủ trong khi nấu nướng đi. Khi đã gặp tai nạn và có thẹo rùi, cụ alo nhà cháu méc bước típ theo nghe. :)