Đổi công tắc đèn - SH nhập

sontung1987

Xe hơi
Xe em SH nhập 2010 trắng, ko có công tắc đèn nên bất tiện vãi luyện, đi đâu vào ngõ nhỏ chỉ sợ có anh Luyện phẩy nào ra xiên cho nhát

Giờ em đang muốn đi lắp thêm cho nó cái công tắc nhưng ngại hàng Tàu. Vậy có bác nào có SH Việt muốn nhượng lại cái dàn nhựa gáy phía sau xe + nút công tắc thì trao đổi cho em với nhé. Em các thêm tiền nhưng vừa vừa thôi, đừng hét cao thì thôi em ra chế công tắc hết vài chục nghìn cho lành đấy.

Nhắc lại là em muốn trao đổi luôn của cả 2 bên, em tháo dàn nhựa gáy phía sau xe em ra, còn bên bác nào muốn đổi thì bác cũng tháo cho em dàn nhựa phía sau gáy xe + cái công tắc theo xe luôn.

Chi phí thợ thuyền đấu lại em chịu.

Bác nào chịu đổi contact em và cho em xin luôn cái giá tiền em phải các thêm nhé.

babymilo1210

Xe tải
ôi thế này thì khối bác xin đổi =)) có khi người ta phải các cho bác tiền ý chứ hok phải bác các cho người ta đâu =)) cái của bác đắt hơn cái của người ta mà =))

NO_NAME

Xe đạp
Bác chủ topic cũng có lý mà, ban ngày mà cứ táng pha với xenon vào mặt ng đối diện thì bất lịch sự lắm,đầu ngõ nhà em có hàng nước toàn các bác chăm học ngồi đấy,người toàn chữ với mực :-B ,lớ ngớ đi đâu ban ngày mà cứ táng pha hoặc buổi tối xenon vào mặt các bác ý thì có khối trò hay để xem b-( ;))

rubythang

Xe tăng
Âm ly loa đầu cd bãi www.amthanhnoidia.com
Website
www.amthanhnoidia.com
chẳng bù e biết 1 cụ đi xe Vịt mà ban ngày cứ bật sáng loáng...choáng quá.
nhà iem thì đi đâu buổi tối rất có ý.nhiều khi đi uống nước vỉa hè,phi lên hè là e tắt đèn đỡ chiếu vào mặt ae đang ngồi.nhưng khi mình ngồi thì các cụ khác phi lên rọi vào chẳng thấy cụ nào biết ý tắt đèn đi cả.

SpeedLimit

Xe máy
Ngắt đèn là cháy một số thứ :-"

dvhalone

Xe tải
Giá trị đảo lộn chẳng biết thế nào mà lần.:D

_Black_Jack_

Xe buýt
chẳng bù e biết 1 cụ đi xe Vịt mà ban ngày cứ bật sáng loáng...choáng quá.
nhà iem thì đi đâu buổi tối rất có ý.nhiều khi đi uống nước vỉa hè,phi lên hè là e tắt đèn đỡ chiếu vào mặt ae đang ngồi.nhưng khi mình ngồi thì các cụ khác phi lên rọi vào chẳng thấy cụ nào biết ý tắt đèn đi cả.
chả phải 1 người đâu cụ ạ,hôm rồi em vào Bạch Mai,lúc gửi xe nhòm thử 3 con SHVN gần xe em thì cả 3 con đều bật công tắc đèn hết! :))

nguahoang49

Xe máy
Cái vụ gắn công tắc này em là người dính mảnh sành nhiều nhất. Xe em đời 2007. Cụ mà gắn công tắc đèn là phải chế lại bộ điện không là 2 tuần cụ thay 1 cái bình nhá!!! Nó phù lên như bánh đa nướng than ấy!!! Cụ phải thay cục xạc, chế bộ tản nhiệt cho xạc....

BoyHn

Xe máy
Cụ đổi thì pm em :)) đang muốn bật đèn cả ngày đây =))

sontung1987

Xe hơi
Cám ơn các bác đã quan tâm, hôm qua đăng thớt xong em đi ngủ luôn. Sáng ra đến cơ quan thì có 1 đồng chí alo rồi qua luôn rồi ạ. Cũng rất nhanh chóng, ra luôn cửa hàng sửa xe ở gần cơ quan em, bác thợ đấu nhoay nhoáy đúng 15 phút là xong cả 2 xe. Đồng chí ấy còn giao lưu không cần các thêm đồng nào ạ.

Hjx, ko ngờ nhiều bác nhiệt tình quá, sáng giờ em có 45 missed call & 20 sms đề nghị đổi :( Nên họp xong phát là phải chạy vào đây đăng lại tin ngay. Cám ơn các bác đã nhiệt tình :(

babymilo1210

Xe tải
Cám ơn các bác đã quan tâm, hôm qua đăng thớt xong em đi ngủ luôn. Sáng ra đến cơ quan thì có 1 đồng chí alo rồi qua luôn rồi ạ. Cũng rất nhanh chóng, ra luôn cửa hàng sửa xe ở gần cơ quan em, bác thợ đấu nhoay nhoáy đúng 15 phút là xong cả 2 xe. Đồng chí ấy còn giao lưu không cần các thêm đồng nào ạ.

Hjx, ko ngờ nhiều bác nhiệt tình quá, sáng giờ em có 45 missed call & 20 sms đề nghị đổi :( Nên họp xong phát là phải chạy vào đây đăng lại tin ngay. Cám ơn các bác đã nhiệt tình :(
em mà là bác em rao bán 800k chắc vẫn có người mua >:) bán xong ra HEAD mua 1 cái khác về hết tầm 400 500k là căng =)) đấu dây hết khoảng 50 vẫn lãi đc 250k :"> :))

sontung1987

Xe hơi
Quái lạ, sao lại thế các bác nhỉ? Gáy của em có mỗi phần nhựa, gáy của người ta cũng thế, lại có thêm cái công tắc zin hàng xịn nữa? Sao tự dưng lại "ai cũng muốn đổi" nhỉ?

Hôm qua post bài em cũng nghĩ là phải các thêm tiền, vì người ta phải đưa thêm cho em cái công tắc đèn mà. Hôm nay chú kia alo qua đổi chẳng bắt em các thêm xu nào, còn bảo anh em giao lưu cho vui ???

Em biết là SH Việt do VN lắp ráp, nhưng phụ tùng thì toàn hàng Ý chứ có phải VN đẻ ra được nổi đâu nhỉ ? Gáy xe thì khác gì xe em? Em lại còn được lời thêm cái công tắc đèn?

Laoba

Xe điện
Chả biết thế lào, ngày xưa thì dream vit độ thành dream thái xong dream tầu lại nhái draem vit, giờ đến sh ý thì lại muốn thành sh vit sh vit thi lai muốn thành sh ý. Luẩn quẩn thật. E thì cứ mua cái gì là cứ để nguyên bản, sau này bán cũng được giá, độ vừa mất thời gian lại mất zin mất tiền bán ko dc giá độ xấu lại còn nghe chưởi

sontung1987

Xe hơi
Em là SH Ý nhưng không phải lại muốn thành SH Việt bác ạ, bác đọc kĩ lại giúp em cái.

Đơn giản là em muốn chế thêm cái công tắc đèn đi cho đỡ bất tiện, em không muốn ra hàng chế sợ hàng Tàu, rồi cái nhựa của nó đục khoét không chuẩn đi rửa xe đi mưa vào lại châp mạch điện. Do vậy em muốn đổi sang luôn cái gáy và cái công tắc chuẩn zin của SH thay vào cho đảm bảo.

Chứ em muốn SH Ý của em thành SH Việt bao giờ ạ? Còn đổi xong, chế xong, xe em tắt đèn ngon lành rồi, em đi xe em yên tâm em biết, quan trọng gì cái mác hả bác? Chả nhẽ SH Ý và SH Việt được "phân cấp" với nhau chỉ vì cái công tắc đèn? Em không biết các bác thế nào chứ ở HCM ai mua SH nhập thì phải 1 nửa là chế thêm công tắc bác ạ. (em ở HN nhưng vào HCM công tác thấy thế).

Nghĩ cũng lạ thiệt, hồi em còn ở bên kia, có 1 thằng người bản xứ em chơi với nó, nhà nó rất khủng, mình nhìn vào nhà nó so với mặt bằng chung bên ý thì nhà nó phải thuộc dạng cỡ bự. Nhưng bố mẹ nó vẫn bắt nó ở KTX ? Đến lúc em mua iPhone, cu cậu khoái lắm, mượn nghịch thử, em bảo nó mua 1 cái mà dùng. Nó bảo không, tao không có nhu cầu cực kì cần thiết, vẫn dùng cái Nokia Napoleon thôi, tao thấy cực kì cần tao mới mua. Nó dùng Nokia Napoleon cởi chuồng nhưng ai dám bảo nó nghèo ạ?

Không hiểu đi SH Việt thì người ta chê ít tiền còn đi SH nhập thì người ta bảo lắm $ hay sao nhỉ?

SpeedLimit

Xe máy
Vấn đề là bạn tắt đèn mà ko chế lại điện thì sẽ xảy ra ối chuyện với chiếc xe đấy!!! Như nào thì cụ tìm hiểu thêm trong các thớt ở trong box nhé.

hailonghk

Xe buýt
Em dự là bác chủ thớt chém gió có năng khiếu *-:)

phungquocvinh

Xe máy
Khi Nào cụ tắt đèn nhớ dòm cái bình 3:-O Sao cụ không đổi luôn bộ điện Sh vit cho nó lành lại lời thêm 1 cái bình, 1 cái tản nhiệt #:-s

Em cũng dự cụ chuẩn không cần chỉnh
Em dự là bác chủ thớt chém gió có năng khiếu *-:)

Chỉnh sửa cuối: