Đọc cái bài này thấy buồn quá các cụ ạ

bizicafe

Xe tăng
Tại cuộc họp báo sáng 26/4, đại diện các bộ ngành cho biết, đã xác định 5 nguyên nhân cháy xe gồm: chập điện, sự cố kỹ thuật, sơ suất, tai nạn giao thông, đốt. Hiện, chưa có bằng chứng xăng kém chất lượng là nguyên nhân gây cháy.

http://vnexpress.net/gl/xa-hoi/2012/04/chua-the-ket-luan-chay-xe-do-chat-luong-xang/

Cái vụ này là sao các cụ? Có phải mấy bộ này đã bị đe doạ từ trước rồi không?

doanh_bma

[Tịch thu bằng lái]
Website
sieuthimaycafe.vn
Em thấy buồn ơi là buồn !!!
Trước khi chưa có nhà máy lọc dầu DQ thì không thấy xe bị làm sao, nhưng sau khi có thì xe cháy liên tằng !!!

matiz08

Xe điện
Chắc là do chất lượng xăng dầu lởm là cái chắc, nhưng mà lỡ ăn đẫy mồm của chúng nó rồi, giờ thằng nào dám đứng ra bảo là xăng có vấn đề,:))

aq79

Xe container
buồn làm chóa gì cụ ơi, e nghĩ giờ cụ phải quen với mấy cái trò này rồi chứ ạ.

uduchi

Xe container
Các bộ ngành đã khẳng định rất nhiều lần rằng nguyên nhân cháy là do lửa rồi mà.

matiz08

Xe điện
Nói chung ở vn mình cái gì cũng đắt, chỉ có mạng người là rẻ thôi, chắc để chết một loạt người vì xe cháy nữa may ra tìm ra được nguyên nhân,:))

bizicafe

Xe tăng
Hôm qua em xem lại phim Silip (http://www.imdb.com/title/tt0292236/) thấy ở xứ Philipine người ta cũng tin vào thuyết Nhân - Quả. Không biết những thằng nó suốt ngày nghĩ cách hại dân hại nước thì liệu có bị quả báo như nhân vật Simon trong phim này không?

Mà trong phim có mấy em rất là ngon lành, he he..

Chỉnh sửa cuối:

CP CITY

Xe tải
e cũng buồn như các kụ.chả hiểu j cả.rõ ràng là xăng ở nước ta thành phần chỉ số toàn ' treo đầu dê bán thịt chó ' là cái dễ nhận ra nhất.trong khi đó họ lý giải có thể do chập điện.lỗi kĩ thuật..như thế thì xe nước ở nước ngoài sao ko cháy nhiều như ở ta.mà cái ông đo lường tiêu chuẩn đứng lên phát biểu có thể ko phải do xăng thì đúng là " vừa đá bóng vừa thổi còi"

inovavgj

Xe container
từ ngày có lọc dầu DQ xe cháy như điên

hungbayer

Xe máy
haiz,# chém sẽ chịu trách nhiệm,mà mãi vẫn k thấy trách nhiệm nó là cái j nhỉ?hay vẫn đang nghĩ cách làm tăng tình yêu nước cho nhân dân :))

anhtho

Xe ngựa
Công nhận đọc xong kết luận của các cơ quan chức năng làm em thêm buồn. Nói cháy xe do đâm nhau, do đổ xe và cả do.. tự đốt thì OK, cũng có vài ba vụ. Các cụ xe cũ cũng có thể đổ tội cho đường điện cũ, chạm chập hoặc chế độ. Đằng này rất nhiều xe xịn và khá mới cũng cháy, chẳng đâm đụng gì, đang đi cũng cháy, dựng xe xong cũng cháy.. mà lại rất nhiều trường hợp như thế nên em mới buồn và lo cho mấy con 2b và 4b nhà em. Nói chung, sau kết luận này, các chủ phương tiện phải tự hiểu là : họ chính là người phải chịu trách nhiệm ạ.

matiz08

Xe điện
e cũng buồn như các kụ.chả hiểu j cả.rõ ràng là xăng ở nước ta thành phần chỉ số toàn ' treo đầu dê bán thịt chó ' là cái dễ nhận ra nhất.trong khi đó họ lý giải có thể do chập điện.lỗi kĩ thuật..như thế thì xe nước ở nước ngoài sao ko cháy nhiều như ở ta.mà cái ông đo lường tiêu chuẩn đứng lên phát biểu có thể ko phải do xăng thì đúng là " vừa đá bóng vừa thổi còi"
Chính xác là xe của ai người đấy phải tự quản, giống mấy kiểu ở cửa hàng bán quần áo. Hwa em đi mua quần áo, mất con xe máy để trước cửa, cửa hàng kêu đã treo biển tự bảo quản xe rồi nên ko chịu trách nhiệm. Mie, thế thì ko biết thử quần áo kiểu gì mà trông xe được các kụ nhỉ? Mấy bố này cũng thế đấy các kụ, xe chúng mày tao ko cần biết, cháy thì tự đi mà chịu.

vietran

Xe ba gác
Buồn cho cái kiểu vẫn thường thế: bưng bít;

Cháy đùng đùng thế chả do xăng thì do gì, không do xăng thì đố ông nào làm cho nó cháy đùng đùng còn trơ mỗi khung sắt, cháy do điện thì nó khét lẹt thật lâu rồi mới bén dần, mà khét kẹt thì phát hiện ra kịp thời để dập ngay, hàng chục năm cháy do chập điện có bao giừo đùng đùng như bây giờ đâu

Kaiten

Xe hơi
Chắc là do chất lượng xăng dầu lởm là cái chắc, nhưng mà lỡ ăn đẫy mồm của chúng nó rồi, giờ thằng nào dám đứng ra bảo là xăng có vấn đề,:))
cái này em cũng nghĩ như cụ.
Ngày xưa ít có xăng lởm, cơ mà có thấy cháy xe bao giơbbaayyja giờ bọn bán xăng nó trộn đủ thứ.
Xe vẫn thế, người lái vẫn vậy, không phải xăng chắc do số quá

Rơ moóc

Đi bộ
khửa khửa, cụ nì nói chuẩn không cần chỉnh, em đố các cụ làm cháy xe mà không có lửa đấy!. Nhưng mà em cũng thấy buồn nhất là về chất lượng và số lượng xăng dầu. Mấy ông dầu khí cứ kêu lỗ nhưng mà em thấy mấy ông ý kêu nọ khác mấy ông EVN gì cả

MIT-ONE

Xe điện
Họ thông báo như vậy là rất đúng - Em kịch liệt ủng hộ ^:)^^:)^^:)^

Lý do :
- Số lượng xe cháy chỉ là tỷ lệ rất nhỏ so với số lượng xe đang lưu hành-Cháy vài cái không nghĩa lý gì mà lại có chuyện để nói
-Các nhà khoa học có dịp thể hiện tài năng của mình chứng minh là xăng không có vấn đề
- Các cơ quan thể hiện được trách nhiệm với người tiêu dùng - Góp phần ổn định kinh tế -Hạn chế đi xe vì nghĩ đến chấy xe là sợ roài

Tại sao ư ???
Do họ đúc kết kinh nghiệm xương máu từ các vụ đình đám xưa nay :

Vụ thông báo sự thật vải lục ngạn gây viêm não nhật bản : Nông dân trồng vải chết dở
Bệnh chân tay miệng trẻ em : Nói có dịch các cháu sẽ nghỉ học hết..
Vụ thức ăn gia súc có chất cấm : Công khai ra thì lợn bán cho ai
...................................................................................................
Còn cái mới nữa : Tung Của cấm sản xuất sữa non cho trẻ e mà mình vẫn cho quảng cáo trên TV và bán rộng rãi
vv...vv
Vậy đến giờ xăng có ảnh hưởng hay không cần phải xem xét kỹ

Tại sao các cụ không ủng hộ lại buồn thê thảm thế

lexus_bk

Xe điện
Xăng kém và bẩn thì đúng thật. Nhưng cháy xe hầu hết do chập điện. Em làm trong nghề, đã gặp quá nhiều trường hợp chuột cắn dây điện, thợ sửa xe làm ẩu, ko có kiến thức, thợ nội thất chạy dây như đống rơm. Chả cần chờ điều tra em cũng biết đó chính là nguyên nhân... kết luận chuẩn đấy ạ

HUMMER H4

Xe hơi
Các cụ đừng tiếc tiền mua bảo hiểm thân vỏ nhé. Mấy anh bảo hiểm mừng lắm đây

anhtho

Xe ngựa
Xăng kém và bẩn thì đúng thật. Nhưng cháy xe hầu hết do chập điện. Em làm trong nghề, đã gặp quá nhiều trường hợp chuột cắn dây điện, thợ sửa xe làm ẩu, ko có kiến thức, thợ nội thất chạy dây như đống rơm. Chả cần chờ điều tra em cũng biết đó chính là nguyên nhân... kết luận chuẩn đấy ạ
Em thấy có khá nhiều xe mới cháy: Airblade, SH, LX, Attila, rồi 4b thì có Lexus, Mec, Forrte.. các xe này nói họ đấu điện lung tung thì hơi khó tin. Tất nhiên, em đồng ý với cụ, điện là một trong những nguyên nhân, nhưng không phải tất cả. Trong cái biểu đồ các vụ cháy, có tới 1/3 là chưa tìm ra nguyên nhân, và chắc chắn đó là các xe mới.

jungle

Xe tải
Nói chung ở vn mình cái gì cũng đắt, chỉ có mạng người là rẻ thôi, chắc để chết một loạt người vì xe cháy nữa may ra tìm ra được nguyên nhân,:))
Cụ nói quá chính xác, mạng người ở VN bị coi quá rẻ, đồng tiền nó đã làm lu mờ giá trị đạo đức rồi!