Đỗ xe trên dốc

Tam mao

Xe máy
Kinh thưa các bác,
Chả là xe của em được mấy anh trông xe hay đánh lên dốc rồi về số P, kéo phanh tay rồi để như vậy qua đêm. Em không biết liệu làm như vậy có hại gì đến hộp số và phanh không? Mong các bác chỉ giáo giúp em

schumi

Xe tải
Hôm nào bác bảo mấy anh hay đánh xe cho bác chịu khó kiếm 2 viên gạch,chèn lại bánh.Lý thuyết thì tốt nhất là phanh chân xong chèn gạch,xong kéo phanh tay,thì phanh tay sẽ ở chế độ chờ và chỉ tác dụng khi gạch văng thôi.Nhưng mà thực tế thì không phải lúc nào cũng có 2 người,với lại không đáng mất công thế nếu bác không là người quá kỹ tính.Tóm lại là nếu lần vài lần thì không sao,nhưng thường xuyên thì bác nên có 2 viên gạch như em đã nói trên,ngoài ra không còn sự lựa chọn nào khả dĩ hơn (là em nói ;)))

at2009

Xe tăng
Em nghĩ là nếu đỗ xe trên dốc thì kéo phanh tay trước, nhả phanh chân rồi vào số P sau sẽ đỡ hại hộp số hơn, không cần thiết phải chèn gạch rất mất công

Tam mao

Xe máy
E cám ơn các bác đã tư vấn cho em.

_MBBG_

Xe điện
Yên tâm đi cụ chả việc gì sất,nhà em thử rồi xe kf,em đi uống rượu đêm về đường vắng tanh buồn tình nảy ra ý nghĩ chả hiểu phanh tay của xe ăn đến mức độ nào,nghĩ là làm em cho xe giảm xuống còn 40km/h và kéo phanh tay nghéo 1 phát kết quả là em nghe kééééet bánh em nó mòn đi 1 tí hehehe,khỏi lo đi cụ lên dốc kéo phanh tay hết cỡ trước rồi mới gạt về p,cụ tắt máy mà ko thấy xe bị lùi tí nào là ok về ngủ ngon

Lamborghini78

Xe điện
Dù sao cũng ko tốt bằng chỗ bằng phẳng. Mà xe cụ đỗ chỗ dốc tiền gửi có giảm đi ko đấy ;))

_MBBG_

Xe điện
vụ tiền gửi làm em nhớ vụ của em hơi nổi tiếng luôn,tháng đầu gửi chỗ mới giá 600k ôi rẻ quá 1 tuần em cho 2 bao vina gửi dc 2 tháng nó báo em ơi lên 800k nhé OK ko sao 1 tuần vẫn cho 2 bao vina 3 tháng sau nó báo em ơi 1000K nhé bắt đầu em bực rồi để ngoài trời mà nó fang mình 1000K mà mồm nó vẫn fì fèo thuốc của em mới tức nhưng thôi ko có chỗ gửi đành cắn răng chịu đựng,giờ đừng hòng ông cho thuốc mà đốt nhé,dc 1 tháng ko thấy cho thuốc bon nó làm trò với xe của em,đầu tiên là nó xinhan cho xe sau vào đỗ sát bên trái em ko còn đường vào nên 3 lần phải chui từ cửa fụ vào tức lộn mề,vụ gần đây nhất cách đây hơn 1 tháng em đi nhậu về hơi muộn 23h gọi bọn nó mở cửa mà ko đứa nào thèm mở e biết chúng nó vẫn thức vì có ánh đèn tivi,em đầnh quay ra gửi chỗ khác cách nhà hơn 1km (mả mẹ chúng nó) hôm sau em sang ngay cạnh nhà có dãy nhà cấp 4 bỏ ko của HTX Nam Tiến em thuê luôn căn ở giữa giá 1200K đi khóa về mở chả lo bố con thằng nào,mấy hôm nữa em làm quả cửa cuốn cho xịn hehehe,e đánh xe vào mấy tháng chóa trông xe cứ tròn mắt nhìn,đã thiệt.......

Chỉnh sửa cuối:

xedieu

Xe cút kít
12M/tháng thì chat quá cụ ơi!

Thuxe

Xe tải
Cụ cứ chẹn cho 2 hòn gạch cho nó yên tâm cụ ạ. Thật ra không ai học hết chữ ngờ đâu. Về nguyên tắc đỗ xe là về P, cái này nhà SX đã tính rồi mà cụ.

at2009

Xe tăng
vụ tiền gửi làm em nhớ vụ của em hơi nổi tiếng luôn,tháng đầu gửi chỗ mới giá 600k ôi rẻ quá 1 tuần em cho 2 bao vina gửi dc 2 tháng nó báo em ơi lên 800k nhé OK ko sao 1 tuần vẫn cho 2 bao vina 3 tháng sau nó báo em ơi 1000K nhé bắt đầu em bực rồi để ngoài trời mà nó fang mình 1000K mà mồm nó vẫn fì fèo thuốc của em mới tức nhưng thôi ko có chỗ gửi đành cắn răng chịu đựng,giờ đừng hòng ông cho thuốc mà đốt nhé,dc 1 tháng ko thấy cho thuốc bon nó làm trò với xe của em,đầu tiên là nó xinhan cho xe sau vào đỗ sát bên trái em ko còn đường vào nên 3 lần phải chui từ cửa fụ vào tức lộn mề,vụ gần đây nhất cách đây hơn 1 tháng em đi nhậu về hơi muộn 23h gọi bọn nó mở cửa mà ko đứa nào thèm mở e biết chúng nó vẫn thức vì có ánh đèn tivi,em đầnh quay ra gửi chỗ khác cách nhà hơn 1km (mả mẹ chúng nó) hôm sau em sang ngay cạnh nhà có dãy nhà cấp 4 bỏ ko của HTX Nam Tiến em thuê luôn căn ở giữa giá 12000K đi khóa về mở chả lo bố con thằng nào,mấy hôm nữa em làm quả cửa cuốn cho xịn hehehe,e đánh xe vào mấy tháng chóa trông xe cứ tròn mắt nhìn,đã thiệt.......
Tại cụ đầu độc làm bọn nó nghiện thuốc lá nên bọn nó lấy cụ thế là còn rẻ đấy ạ:P

benghe

Xe điện
Thế chèn gạch nhỡ có thằng cũng đi uống riệu về say nó đá hòn gạch ra thì sáng ra đi tìm xe hơi mệt đới... X_X

thanhkung

Xe máy
vụ tiền gửi làm em nhớ vụ của em hơi nổi tiếng luôn,tháng đầu gửi chỗ mới giá 600k ôi rẻ quá 1 tuần em cho 2 bao vina gửi dc 2 tháng nó báo em ơi lên 800k nhé OK ko sao 1 tuần vẫn cho 2 bao vina 3 tháng sau nó báo em ơi 1000K nhé bắt đầu em bực rồi để ngoài trời mà nó fang mình 1000K mà mồm nó vẫn fì fèo thuốc của em mới tức nhưng thôi ko có chỗ gửi đành cắn răng chịu đựng,giờ đừng hòng ông cho thuốc mà đốt nhé,dc 1 tháng ko thấy cho thuốc bon nó làm trò với xe của em,đầu tiên là nó xinhan cho xe sau vào đỗ sát bên trái em ko còn đường vào nên 3 lần phải chui từ cửa fụ vào tức lộn mề,vụ gần đây nhất cách đây hơn 1 tháng em đi nhậu về hơi muộn 23h gọi bọn nó mở cửa mà ko đứa nào thèm mở e biết chúng nó vẫn thức vì có ánh đèn tivi,em đầnh quay ra gửi chỗ khác cách nhà hơn 1km (mả mẹ chúng nó) hôm sau em sang ngay cạnh nhà có dãy nhà cấp 4 bỏ ko của HTX Nam Tiến em thuê luôn căn ở giữa giá 12000K đi khóa về mở chả lo bố con thằng nào,mấy hôm nữa em làm quả cửa cuốn cho xịn hehehe,e đánh xe vào mấy tháng chóa trông xe cứ tròn mắt nhìn,đã thiệt.......
Kụ ra khu nhà em nhá, có 800k thôi, lại còn đi ..ái nhờ thoải mái, thỉnh thoảng ko đi để 2,3 ngày kũng ko sao, hị hị.:P

schumi

Xe tải
Thế chèn gạch nhỡ có thằng cũng đi uống riệu về say nó đá hòn gạch ra thì sáng ra đi tìm xe hơi mệt đới... X_X
Bác nữa,đạp phanh chân,chèn gạch,kéo phanh tay,về P,thế thì chẳng lo hỏng hay mòn cái gì sất.Còn lỡ mất gạch thì còn cái phanh tay mình kéo lên mà bác,lo gì.

Mr_Khoi

Xe tăng
Em nghĩ là nếu đỗ xe trên dốc thì kéo phanh tay trước, nhả phanh chân rồi vào số P sau sẽ đỡ hại hộp số hơn, không cần thiết phải chèn gạch rất mất công
Cứ theo Cụ này mà làm là ok rồi ah:Dvodka Cụ cái

thanh_hoi

Xe điện
Nếu bác sợ hại xe thì theo em, bác kiếm 2 hòn gạch to, chèn hai bánh sau vào như bộ đội ta vẫn làm trong thời kỳ chiến tranh ý. Biện pháp này đảm bảo 100% là không hại xe bác. =)):))
Kinh thưa các bác,
Chả là xe của em được mấy anh trông xe hay đánh lên dốc rồi về số P, kéo phanh tay rồi để như vậy qua đêm. Em không biết liệu làm như vậy có hại gì đến hộp số và phanh không? Mong các bác chỉ giáo giúp em

Winstorm07

Xe container
Từ tháng 3 năm 2008 đến giờ em toàn phải trả 1,2T/ tháng cho chỗ gửi có mái che đấy các cụ ạ.

_MBBG_

Xe điện
tuổi trẻ thời nay chả ai được như anh Tô Vĩnh Diện cả

hungvn

Xe tải
Để an toàn hơn bác đỗ trên dốc thì làm thêm động tác đánh lái cho bánh xe theo hướng xe trôi vào hè .