[VHGT] đỗ xe ở đường cấm đỗ xxx giữ luôn bằng lái xe,đăng kí xe,sổ đăng kiểm xe, bảo hiểm xe

Hanneo

Xe đạp
tình hình là hôm nay em có chút viếc ở Nguyễn Thái Học, đỗ tạm lề đường được vài phút, đã thấy các chú xxx tới rồi( không hiểu sao nhanh thế, như kiểu có người báo ý) chay ra xin thi không kịp rồi, lập ngay cái biên bản vào mặt, các bác chỉ hỏi em có mỗi câu kí vào biên bản không, em đang phân vân vì mấy đứa bạn em bảo đừng ký, thề là các chú xxx bảo không ký là chống đối người thi hành công vụ phạt thêm tội này nữa rồi đi về, cầm luôn tất cả giấy tờ xe của em, em đỗ sai thì biết lỗi rồi nhưng các chú xxx cầm hết giầy tờ của em như thế không biết đúng hay sai, biên bản cũng không có,bây giờ ra đường cứ như không phải xe mình, mà nếu bị xxx bắt tiếp thì làm thế nào?

dongkijote

Xe điện
Mai cụ lên làm việc xxx nó bảo: Chúng tôi cầm giấy tờ của anh lúc nào? Cụ dại thế.

Hai Duong

Xe hơi
Cướp!!!!!!!!!!!!!! bớ làng xóm ơi giữa ban ngày ban mặt mà bị cướp tài sản....................
Mấy thằng mất dạy. Giấy tờ cũng là tài sản của dân. Muốn tạm giữ tài sản của dân cũng phải có ban bệ. Có người chứng kiến chứ

captivaltz

Xe điện
Khổ nặng rồi, nếu không có quen biết thì thêm cực nữa ợ
Chia buồn cùng kụ chủ

Duy Trọc

Xe buýt
Hazzzzzzzzz!

Hanneo

Xe đạp
Kiểu này thi xong em rồi, có bác nào trên otofun giúp em được em hậu tạ ạ. Buổi chiều e có qua thanh tra giao thông quận Ba Đình để giải quyết thì được 1 bác ở đấy bảo mai quay lại, mai thứ 7 không biết có tiếp dân không? Khi ra về thì thấy cái biển trên tường tiếp dân thư 3 thứ 5. @@

cafesang289

Xe tải
cụ để nó bắt mạch rồi.nó khám cụ dài dài rồi mới kê đơn

cuongvu

Xe hơi
Nếu gặp biển Cấm đỗ và cấm dừng thi đi 1 mình mà có việc gì thì toi

nvh_hn

Xe container
Kiểu này thi xong em rồi, có bác nào trên otofun giúp em được em hậu tạ ạ. Buổi chiều e có qua thanh tra giao thông quận Ba Đình để giải quyết thì được 1 bác ở đấy bảo mai quay lại, mai thứ 7 không biết có tiếp dân không? Khi ra về thì thấy cái biển trên tường tiếp dân thư 3 thứ 5. @@
Thế là xxx hay TTGT giữ của cụ?

superdrives

Xe điện
Sao lại thế nhỉ? cụ biết là cụ sai (sai cụ mới đưa giấy tờ cho xxx chứ) xxx lập biên bản thì cụ đọc, nếu chưa đúng thì ghi vào phần ý kiến, chụp mấy cái ảnh hiện trường rồi đến hẹn lên trụ sở mà giải quyết. Cụ không ký là ko đc rùi!

nguyenthanhcong

Xe tải
Chả cụ nào giúp cụ ấy 1 tay, toàn thấy dọa làm cụ hoang mang. Em chả giúp được, chỉ hóng và mong cụ giải quyết nhanh gọn, rút kinh nghiệm lần sau.

hoasyngheo

Xe tải
Sao lại thế nhỉ? cụ biết là cụ sai (sai cụ mới đưa giấy tờ cho xxx chứ) xxx lập biên bản thì cụ đọc, nếu chưa đúng thì ghi vào phần ý kiến, chụp mấy cái ảnh hiện trường rồi đến hẹn lên trụ sở mà giải quyết. Cụ không ký là ko đc rùi!
Đúng đới ạ, mình sai rồi mà không nhận thì ng ta nói cũng có lý của ng ta. Nhưng bác cũng ko hỏi mấy cái giấy kia thì chắc hơi "cà cuống" rồi. Chúc bác giải quyết gọn gàng vậy!

buicongchuc

Xe ba gác
Rút kinh nghiệm khi đưa giấy tờ cho xxx phải ghi hình ngay làm bằng chứng kẻo chúng nó cướp trên giàn mướp ngay đấy!

LeHoang3010

Xe hơi
Tội chống người thi hành công vụ là người nào dùng vũ lực, đe dọa dùng vũ lực hoặc dùng thủ đoạn khác cản trở người thi hành công vụ thực hiện công vụ của họ hoặc ép buộc họ thực hiện hành vi trái pháp luật, bị phạt cải tạo không giam giữ đến ba năm hoặc phạt tù từ sáu tháng đến ba năm. Phạm tội thuộc một trong các trường hợp sau đây, thì bị phạt tù từ hai năm đến bảy năm: Có tổ chức; Phạm tội nhiều lần; Xúi giục, lôi kéo, kích động người khác phạm tội; Gây hậu quả nghiêm trọng; Tái phạm nguy hiểm.
Bọn Dog ấy nó hay nâng cao quan điểm một cách bố láo bố toét thế nhỉ?
Cụ không việc gì phải sợ chúng nó cả, mình chỉ là xử phạt hành chính mất tí tiền có gì mà phải sợ. Chúng nó làm sai mẹ quy trình rồi, chúng nó mới phải sợ chứ. Nếu cụ có bạn đi cùng lúc ấy làm chứng thì quá đẹp còn không thì theo em phải thế này:
Về lỗi thì cụ đỗ sai quy định lỗi ở HN là 1tr - 1,4tr tức là phạt 1,2 triệu và giữ bằng 30 ngày. Mà theo cái thông tư 11 mới nhất nó đã hướng dẫn rất rõ ràng là chỉ giữ bằng thôi, không có bằng thì mới giữ tiếp cái khác theo thứ tự hẳn hoi. Vì vậy bọn nó ôm mẹ cả đống giấy tờ của cụ là láo rồi, hơn nữa trách nhiệm của bọn xxx theo thông tư 65 là phải lễ phép giải thích cho cụ hiểu rõ luật, cụ đọc điều 17 nhé... nếu cụ từ chối ký thì xxx phải ghi rõ lý do vào biên bản, nếu do không công nhận lỗi còn phải có người làm chứng. Chứ không phải bố láo hỏi mày có ký hay không đâu. Bây giờ cứ coi như cụ không ký vì thấy xxx giữ hết cả giấy tờ chả giải thích đầy đủ nên bị cuống, chưa kịp ký thì xxx cầm mẹ hết đi ---> xxx sai vãi cả quy trình. Chứ chống người thi hành công vụ cái nỗi gì.
Mai cụ nên làm việc cứ bình tĩnh:
1. Chuẩn bị máy ghi âm, sổ và bút.
2. vào làm việc phủ đầu luôn để ghi âm lại: hôm qua sao các anh cầm cả bằng lái, đăng ký và đăng kiểm của em mà không cho em được giải thích gì vậy. Nó bla bla mà không phản đối là coi như nó đã công nhận cầm đủ giấy tờ của cụ.
3. Lỗi thì rõ ràng là cụ lỗi rồi nên chấp nhận mất 1,2tr và giữ bằng 30 ngày, trừ khi bọn nó rét tha cho cụ. Giống như em đã từng chiến với bọn phường. Vì cả 2 bên cùng sai.
Cụ xin nó tờ giấy, hỏi họ tên, số hiệu từng chú đã làm việc với cụ hôm trước. Sau đó viết tường trình gửi lãnh đạo trực tiếp của bọn nó (không vượt cấp). Trình bầy là do sơ xuất có đỗ xe ở đó như thế, các đồng chí vào hỏi rồi cầm 1 đống giấy tờ của tôi, không cho tôi trình bày, không hoàn thiện biên bản tại hiện trường đã cầm hết đi, làm cho tôi khi đưa xe về nhà rất hoang mang lo lắng, "như đã bị kẻ gian cướp sạch mọi chứng nhận pháp lý của người và xe trong chốc lát" . Tôi xin hỏi đồng chí lãnh đạo trực tiếp là các đồng chí trên làm như vậy đã đúng trình tự thủ tục mà pháp luật quy định hay chưa? Rồi ký tên, vác máy ảnh chụp lấy 1 bản, sau đó gửi cho các đồng chí ý rồi đi về. Nhớ bảo anh gửi vào văn thư giùm em.
Thế thôi, chúc cụ hết lo lắng nhé!
PS: Nếu cụ gửi bằng văn bản thì cái thằng lãnh đạo trực tiếp nó phải trả lời cụ bằng văn bản nhé!
Mịe đầy tớ suốt ngày bố láo với nhân dân nó quen đi. Cái ngành bẩn tưởi, không có bạn bè trong đó, thằng này chỉ mong thằng kia có lỗi. Cụ cứ yên tâm mà chiến.

Chỉnh sửa cuối: