Độ xe Kia forte ở đâu?

dongden140

Xe đạp
Kính thưa các bác, mắt em hơi kém, do vậy em muốn độ:1.> đèn sáng hơn tý xíu, Bác nào biết độ ở đâu ngon, bổ, rẻ mách dùm. 2.>Điều hòa không được mát lắm ở đâu kiểm tra lại tốt các bác mách dùm.

heroesdaubu

Xe điện
1. Cụ muốn sáng hơn thì thay bóng đèn pha, cos. Muốn sáng hẳn thì độ bi xenon, cụ ra TTTM OF có đủ cho cụ chọn.
2. Thỉnh thoảng cụ lôi lọc gió điều hòa trong hộp để đồ bên phụ ra xịt sạch sẽ mát hơn đó.

viet_phat

Xe tăng
TN Kinhđô 93 Lò Đúc & Số 8 LêQuangĐạo,MỹĐình
Website
phutungoto.vn
Kính thưa các bác, mắt em hơi kém, do vậy em muốn độ:1.> đèn sáng hơn tý xíu, Bác nào biết độ ở đâu ngon, bổ, rẻ mách dùm. 2.>Điều hòa không được mát lắm ở đâu kiểm tra lại tốt các bác mách dùm.

12972 GT 12V 55W PX26d : Siêu sáng 50%

Cụ tham khảo mấy dòng sản Của Philip xem được không nhé!

Chỉnh sửa cuối:

pocket

Xe buýt
Chớm hè, khách khứa ngồi lên xe em kêu vã hết cả mồ hôi. Em hoảng quá, xe mới chậy hơn năm mà hình như toi điều hòa rồi. Hẹn xưởng anh Hải bảo dưỡng máy lạnh. Rồi lên ngâm cứu cái sơ đồ điều hòa xem nó thế nào. Té ra các xe đời mời lấy gió trong cũng qua tấm lọc cabin (trong cốp để đồ). Mùa đông hay lấy gió ngoài, cái tấm lọc như bị bọc đất, hơi lạnh lên sao nổi. Em đem ra giặt giũ xong rồi mấy hôm sau xém viêm họng vì điều hòa :D. Cũng chả bảo dưỡng máy lạnh gì hết. Đọc thêm tài liệu thấy máy lạnh oto cứ đi thôi, chả phải bảo dưỡng gì hết khi nó vẫn chạy tốt.

PS: Hôm nọ bảo dưỡng 2 vạn, em mua tấm phin lọc mới, có 3 lít, bằng 1/3 bình xăng, rẻ hều.

Về chuyện đèn đóm, em cũng thay đôi bóng pha Osram night breaker mua chỗ bác namvu, sáng hơn và trắng hơn nhưng nhược điểm là không chụm như bóng theo xe (pha thì phải chụm chiếu mới xa), nên cũng không thích lắm. Chờ khi đôi bóng này về hưu em đổi sang Philips xem có hơn ko.
Đèn cos thì khỏi độ, mắt em cận 0.5, ko đeo kính, bật thêm đèn gầm đi tốt trong lẫn ngoài thành phố.

Chỉnh sửa cuối: