Độ thêm đèn lùi cho Altis 2009 LD???

Turong

Xe hơi
Chẳng là em mới tậu con Corrola Altis 2009 LD được 03 tháng. Em muốn hỏi ý kiến các đại gia là có chỗ nào độ cái đèn hậu (đèn giả phía dưới) thành đèn lùi có được không ạ.
Chả là mắt mũi em kém nên đôi khi cái đèn lùi ở trên không đủ nên em muốn lắp thếm 02 cái đèn lùi ở chỗ đèn giả phía dưới để tăng cường độ sáng lúc lùi ạ. Mong các bác chỉ giáo cho em phát. Có chỗ nào lắp được em xách xe qua làm chuột bạch luôn.
Bác nào biết PM cho em hoặc MSM cho em phat 0912517772. Em ở Hà Nội

CADIVI

[Tịch thu bằng lái]
Chẳng là em mới tậu con Corrola Altis 2009 LD được 03 tháng. Em muốn hỏi ý kiến các đại gia là có chỗ nào độ cái đèn hậu (đèn giả phía dưới) thành đèn lùi có được không ạ.
Chả là mắt mũi em kém nên đôi khi cái đèn lùi ở trên không đủ nên em muốn lắp thếm 02 cái đèn lùi ở chỗ đèn giả phía dưới để tăng cường độ sáng lúc lùi ạ. Mong các bác chỉ giáo cho em phát. Có chỗ nào lắp được em xách xe qua làm chuột bạch luôn.
Bác nào biết PM cho em hoặc MSM cho em phat 0912517772. Em ở Hà Nội
Tìm đỏ con mắt mà tuyệt nhiên không thấy con sedan nào lắp thêm đèn lùi cụ ạ.

Công Nông

Xe điện
Lắp tốt cụ ạ cụ qua cụ Namvu làm cặp đèn sương mù lắp vào là ngon, em cũng đang định lắp www.namvu.com.vn

Dalat

Xe đạp
độ cái đèn hậu (đèn giả phía dưới)
@TURONG
Cái đèn này đâu phải đèn giả bác? nó là đè thật đấy chứ. Khi bác bật đèn sương mù ở nút trong của cần bật đèn là nó sáng mà.
Theo ý em bác thay cái bóng đèn này thành 2 tim (như cos & pha trong xe găn máy vậy. Thay cái ốp đèn đỏ thàng màu sáng. Một tim nối như cũ, 1 tim nối lên đàn lùi sẵn có. Khi bác cho số lùi tim pha sẽ sáng. Bác thấy rỏ hơn.

Turong

Xe hơi
@ CONG NONG
Em click vao cai dia chi bac dua nhung lai under contruction. Bac co the cho em dia chi khong a?

@ Dalat
Em cũng chưa thử xem nó có phải đèn thật hay không, nhưng khi em sờ phía sau của cai đèn này thi nó chẳng có cái gì nên em nghĩ nó là đèn giả thôi, chỉ để khi xe sau khi chiếu đèn vào thì nó phản chiếu ấy mà
Em chỉ muốn lắp thêm cái đèn lùi kiểu kiểu như cái đèn lùi phía dưới con xe Matiz đời mới ấy ạ.

NAM VŨ

Xe container
Website
www.namvu.com.vn
Khi lắp đèn lùi bác nhớ yêu cầu thợ làm theo sơ đồ này, tuyệt đối ko dc câu thẳng điện từ đèn lùi theo xe có thể gây chập - cháy hệ thống điện của xe

kienauto

Xe tăng
Website
www.phimcachnhiet.vn
Về nguyên tắc khi đấu thêm đèn, còi..ta phải có con jơle, và như sơ đồ của bác Namvũ là đúng(b)(b)

Tây Độc

Xe điện
Em tưởng cứ lấy ra đấu song song với hai con đèn lùi hiện có là xong?

say xe

Xe tải

NAM VŨ

Xe container
Website
www.namvu.com.vn
Em tưởng cứ lấy ra đấu song song với hai con đèn lùi hiện có là xong?
Có bác này bị cháy công tắc báo số lùi rồi ạ

Các kụ cho em hỏi mua cái Công Tắc đèn lùi ở đâu có ah? Xe em đấu thêm 2 bóng đèn lùi cho nó sáng nhưng thợ lởm ko đấu qua Rơle nên đi luôn cái Công Tắc của em :'(
http://otofun.net/showpost.php?p=2866959&postcount=68

Dalat

Xe đạp
@Turong: Bác độ đèn tới đâu rồi. Sau khi đăng bài xong em kiểm tra thử đúng là đèn giả bác ạ. Thật xin lỗi bác, cứ nghe người ta nói còn mình chẳng kiểm tra gì xe mình cả.
Cái này bác độ đèn de cho sáng hơn, thì phải thay cái mặt đỏ bằng cái mặt kính trong nó mới sáng phải không bác, chứ để nguyên vừa đỏ vừa trắng lại mờ hơn đó. Nhưng lúc gắn đèn trắng vào thì em không biết nó có còn được như bình thường không hay là xấu đi đó.

Turong

Xe hơi
@Turong: Bác độ đèn tới đâu rồi. Sau khi đăng bài xong em kiểm tra thử đúng là đèn giả bác ạ. Thật xin lỗi bác, cứ nghe người ta nói còn mình chẳng kiểm tra gì xe mình cả.
Cái này bác độ đèn de cho sáng hơn, thì phải thay cái mặt đỏ bằng cái mặt kính trong nó mới sáng phải không bác, chứ để nguyên vừa đỏ vừa trắng lại mờ hơn đó. Nhưng lúc gắn đèn trắng vào thì em không biết nó có còn được như bình thường không hay là xấu đi đó.
Em cày nát cả cái khu Nguyễn Công Chứ mà có được đâu. Toàn đèn to hơn cái hộc đèn đấy ạ. Em có ông anh cũng đi Altis giống em và cũng muốn độ cái đèn đấy bảo là đã tìm được chỗ độ nhưng chưa đi được. Để em làm chuột bạch rồi sẽ báo cáo các bác. Bác nào biết chỗ nào hay hay thì mách em nhé

Athena

Xe tăng
Bác có bán con Altis 7231 ko bác:21::21:

Xuan Son

Xe buýt
Em cày nát cả cái khu Nguyễn Công Chứ mà có được đâu. Toàn đèn to hơn cái hộc đèn đấy ạ. Em có ông anh cũng đi Altis giống em và cũng muốn độ cái đèn đấy bảo là đã tìm được chỗ độ nhưng chưa đi được. Để em làm chuột bạch rồi sẽ báo cáo các bác. Bác nào biết chỗ nào hay hay thì mách em nhé
Tình hình độ đèn của bác tới đâu rồi? Sao không post hình lên cho em xem hử. :)):)):))

dudu08

Xe tải
Lắp cái đèn đấy thà cụ lắp cái camera lùi có hồng ngoại còn hơn. Em dự là có lắp thêm đèn thì trong đêm tối, cụ lùi cũng chẳng nhìn thấy gì đâu mà. He he!!! Mất thời gian, xấu cả cái đuôi xe Altis:102:

tantaxi

Đi bộ
bac nao bi thang nv lua chua