[Funland] Độ ống xả ồn chứng tỏ... thần kinh

Garrard_1967

Xe tải
Giáo sư này đưa ra 3 câu hỏi để phát hiện những người có vấn đề về tâm thần.

Nhưng em thắc mắc sao không hỏi những người lớn tuổi hơn nhỉ tầm 40-50, có khi cũng ra khối

Link bài: https://ofnews.vn/nghien-cuu-moi-nguoi-tam-than-moi-thich-do-ong-xa-on-ao-28262.html

View attachment 8563299
Vì người đưa ra các câu hỏi giới hạn trong khoảng 40-50 tủi, thì chỉ làm được … tiến sĩ thôi. Ông kia mở rộng phạm vi, mới lên được GS đó

Shadow381

Xe điện
Cách đây 25 năm em chạy con su sì po ông bô cũng bảo em như thế: mày chạy con này lâu mà không bị thần kinh mới là lạ!

honda_cub79

Xe lăn
Nhà cháu ghét nhất đội chạy xe 150cc mà độ pô nổ lớn, xe cc nhỏ độ pô nổ nghe điếc tai

Các cụ nhìn xe em chưa, các cụ mà nghe tiếng xe em, tằng tằng tằng tằng thì đảm bảo là không bị đâu, còn tăng chỉ số thông minh nữa là khác, bởi vì ra đường sợ nhất công nông, vừa nghe tiếng xe em là các cụ tránh ngay, đấy tăng khả năng phản xạ và tìm chỗ núp cho kín mà =))

TranCB

Xe tăng
Những thằng thích độ chỉ là số ít, nhưng khi nó khởi động động cơ lên và tham gia giao thông thì lại ảnh hưởng đến số nhiều. Em rất khó chịu với mấy thằng đấy, chỉ mong các anh CA làm đúng và dí tai chúng nó vào ống xả cho nó thưởng thức trước khi bắt phục hồi lại như nguyên bản.

xedaprach

Xe điện
Có luật đàng hoàng mà không hiểu sao các lực lượng chức năng bỏ qua hết bọn ấy nhỉ.
Nói không ngoa những thằng đi xe máy pkl độ bô gây tiếng ồn là những đứa bị nhiều người mong chúng nó xòe nhất. Ví dụ văn phòng em mỗi lúc chúng nó rồ qua anh em hay đệm câu rầm, ý là đâm bố vào đâu đó.

Nhà cháu ghét nhất đội chạy xe 150cc mà độ pô nổ lớn, xe cc nhỏ độ pô nổ nghe điếc tai
Chỗ nhà cháu có mấy thằng ranh độ exciter bánh nhỏ càng thấp và pô, mỗi lần chúng nó rú qua đến thần kinh với chúng nó chứ chưa chắc chúng nó thần kinh.

bmwp0wer

Xe tăng
Có luật đàng hoàng mà không hiểu sao các lực lượng chức năng bỏ qua hết bọn ấy nhỉ.
Nói không ngoa những thằng đi xe máy pkl độ bô gây tiếng ồn là những đứa bị nhiều người mong chúng nó xòe nhất. Ví dụ văn phòng em mỗi lúc chúng nó rồ qua anh em hay đệm câu rầm, ý là đâm bố vào đâu đó.
Thế giới nó sản xuất pô độ, toàn nc phát triển. Rẻ cũng phải $1000 / bộ pô độ. Xe lớn (tầm 250cc trở lên) cũng do các nc phát triển sx. VN ta mua xe, mua bô về ráp lên chứ có tự sáng tác đc gì thêm đâu cụ. Tiêu chuẩn khí thải âm thanh toàn của tây cả. Mấy xe lớn lắp bô chuẩn nó nổ lực hơi chứ ko re ré, e é như cụ thấy.

Còn mấy con xe bé dưới 175cc lắp bô hàng chế cháo éc éc thì ko theo tiêu chuẩn gì hết, gây phiền toái khá nhiều, ung thủ do tiếng ré réo, chắc cụ kêu nhóm này chăng ?

Vn mình mở cửa cho phép nhập khẩu và kd xe lớn, cho thi bằng A2 (học và thi nghiêm túc hơn nhiều cụ thi hạng B1,2), thì cũng phải chấp nhận sự hội nhập hệ sinh thái xe và phụ kiện của tây thôi cụ.

DurexMsize

Xe hơi
e gặp ngoài đường chỉ ước có các đội tuần tra đi gặp thằng nào bô to thì tống mẹ xe chúng nó lên xe chờ thẳng về máy nghiền thôi. Nhất là bọn mất dạy nó hay chạy ban đêm.

Húp sụp sụp

Xe điện
Thế giới nó sản xuất pô độ, toàn nc phát triển. Rẻ cũng phải $1000 / bộ pô độ. Xe lớn (tầm 250cc trở lên) cũng do các nc phát triển sx. VN ta mua xe, mua bô về ráp lên chứ có tự sáng tác đc gì thêm đâu cụ. Tiêu chuẩn khí thải âm thanh toàn của tây cả. Mấy xe lớn lắp bô chuẩn nó nổ lực hơi chứ ko re ré, e é như cụ thấy.

Còn mấy con xe bé dưới 175cc lắp bô hàng chế cháo éc éc thì ko theo tiêu chuẩn gì hết, gây phiền toái khá nhiều, ung thủ do tiếng ré réo, chắc cụ kêu nhóm này chăng ?

Vn mình mở cửa cho phép nhập khẩu và kd xe lớn, cho thi bằng A2 (học và thi nghiêm túc hơn nhiều cụ thi hạng B1,2), thì cũng phải chấp nhận sự hội nhập hệ sinh thái xe và phụ kiện của tây thôi cụ.
Em thấy lý do nên chấp nhận vì đồ do tây nó độ khá là khiên cưỡng do cách đi lại, đường xá, mật độ giao thông của họ khác mình rata nhiều
Ví dụ xe độ bô "kiểu tây"khi họ đi bên tây thì đường toàn xe oto, mình thì xe máy nhiều hơn oto, rồi mình có ngõ nhỏ, nhà phố (ở kiêm kinh doanh)...

bmwp0wer

Xe tăng
Em thấy lý do nên chấp nhận vì đồ do tây nó độ khá là khiên cưỡng do cách đi lại, đường xá, mật độ giao thông của họ khác mình rata nhiều
Ví dụ xe độ bô "kiểu tây"khi họ đi bên tây thì đường toàn xe oto, mình thì xe máy nhiều hơn oto, rồi mình có ngõ nhỏ, nhà phố (ở kiêm kinh doanh)...
Nếu thế thì NN đã cấm xe lớn cụ ạ, ko tự dưng lại mở cửa vào 2014 cho phép nhập khẩu. Như TQ cấm xe máy (xăng loại nhỏ), nhưng xe lớn cũng là ngành công nghiệp của họ. Hiện giờ cũng có nhiều hãng xe moto lớn của TQ đang ra nhiều sản phẩm khá cạnh tranh và quảng bá đi toàn cầu.

Mansion.68

Xe tải
Em ghét tiếng pô nhưng thích tiếng rít của turbo :D

STElectrics

Xe lăn

Tây nó cũng có Tây this, Tây that. Mấy thằng Tây chế, sản xuất pô độ em cũng liệt vào loại thần kinh. Đi đường gặp mấy thằng chạy Harley tiếng pô đập uỳnh uỳnh thật không hiểu chúng nó nghĩ gì?

DungPhuong0712

Xe tải
Đi đường thấy mấy thanh niên độ pô nẹt ầm ĩ cũng khó chịu thật.
Nhưng nói thần kinh thì bác tiến sỹ cũng quá lời rồi

bmwp0wer

Xe tăng
Tây nó cũng có Tây this, Tây that. Mấy thằng Tây chế, sản xuất pô độ em cũng liệt vào loại thần kinh. Đi đường gặp mấy thằng chạy Harley tiếng pô đập uỳnh uỳnh thật không hiểu chúng nó nghĩ gì?
Văn hóa mỹ đó cụ, this that hay that this ?

phuongmit

Xe cút kít
Có lần ông bạn thân e thuổng dc con RGV qua rủ e đi lượn, chạy vào Nguyễn Tri Phương kéo pô zin, đi đến cuối đường 2 thằng cảm giác cũng hơi thần kinh thật. E bảo đoé hợp đâu, nó cứ thế nào í. Mấy hôm sau ông bạn trả xe, bảo có hôm đi đón con xấu hổ quá, nổ thì to, khói thì nhiều trông k giống người bthuong lắm :))